Tính năng hay nhất trên Ios 5 (giải phóng nút HOME 100%)

dxt310
13/10/2011 5:48Phản hồi: 86
86 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

CuKenPis
TÍCH CỰC
12 năm
Quickdo hơn gì cái này nhì, e chưa JB nên k rõ.
Giao diện tinhte mới đẹp thật. Diệu mắt"
Dành cho người có khiếm khuyết mà ta
Giao diện mới trên tinh tế đúng là thích thật
Cũng hay nhưng nhìn vướng víu quá, mình đã jailbreak nên dùng Activator chuyên nghiệp và hiệu quả
hocon60
ĐẠI BÀNG
12 năm
4 ngón từ dưới vuốt lên là đa nhiệm
4 ngón từ trái sang phải giống Alt + Tab
Em dùng smart cover nên từ khi mua máy đến giờ chỉ sử dụng phím Home đúng vài lần muốn Remove App,Game thôi
CuKenPis
TÍCH CỰC
12 năm
@hocon60 Đa nhiệm thì chỉ cần doubleClick home thôi chứ bác nhì
@CuKenPis Ngoài việc DoubleClick Home thì có thể dùng cách hocon60 nói để hạn chế dùng nút home thôi mà, dùng nut home nhiều có nguy cơ bị trơ (Phải thay tốn xiền)
Tks ban gjo minh mới biết đây tks rất nhiều
win1230k
ĐẠI BÀNG
12 năm
Haha, một số cái em chưa biết dùng làm j, ví dụ phần CỬ CHỈ làm j nhỉ 😁 :D :D :D :D
shinobi0502
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xài cái này rất bực mình. Chơi game cứ bị dính vào nó. Và cái icon của nó làm xấu cả màn hình. Xài 1 thời gian mình bỏ luôn.
@shinobi0502 Cài Activator đi bạn ơi, hết bực mình =))
Nếu tương lai gần và ko có đột phá Đặc Biệt trong cảm ứng, nếu Apple bỏ nút Home cứng trên iphone và thay vào đó là 1 nút cảm ứng như trên các Sản Phẩm của Sam, Htc,Moto.....thì lúc đó cũng là lúc mình sẽ bớt phụ thuộc và có lựa chọn khác ngoài Apple 😃

Không thích xài phím Ảo 1 tý nào 😃 phong cách iPhone chắc chắn phải có phím cứng để bấm 😃
giờ mới biết thử tý mới đc...............................
dùng home ảo rất là thích nhé, ko còn lo bị hỏng phím home nữa, trước chỉ lo cái nút đấy dùng nhiều nó liệt thì die 😁
cac anh oi em muon hoi chut. em vua mua 1con e63 duoc 1tuan tai nhat cuong. khi mua ve k de y den hnay nhin man hinh moi cam giac no hoi rung rung.kieu nhu la minh quay video tu tivi no bi rung rung ay.e k biet la lam sao.xin cac anh nao biet noi cho em biet bh fai lam tnao.de dung co anh huong gi k vi e so ma di bao hanh ng ta k bao hanh cho.
Thích cái này hơn quickdo,đơn giản mà hiệu giả ko rườm rà như quickdo
Cái nút mờ mờ ảo ảo đó chỉ có khi bạn lên ios 5.x. Nhìn chung cũng tiện và nhất là những người không thích jb.
bugbearhn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đối với máy không JB thì quả là có ích, còn đối với máy JB thì chẳng là gì khi dùng Activator... (không cần dùng Quickdo). Ios 3x đã không cần dùng nút home rồi (hiếm khi phải dùng). Dù sao cũng thank tinh thần post bài.
Một đời ta muôn vàn đời nó! Miễn sao biết cách dùng là được rồi!
Thích 5.1 ở chỗ này....
(^L^)
hay thì có hay
nhưng vướng víu quá @@
e bật thử rồi tắ t luôn =.=
thanhdnn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình lúc đầu cũng không thích, nhưng nghĩ đến cái nút hôm tội nghiệp gánh vác nên cố tạo thói quen dùng Trợ năng, tuy có thêm thao tác nhưng sau cùng vẫn quen, bảo vệ được cái nút Home yêu quý.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019