Tính năng mới của Facebook: Vuốt tay để áp hiệu ứng hình

Nam Air
19/6/2015 11:10Phản hồi: 103
Tính năng mới của Facebook: Vuốt tay để áp hiệu ứng hình
Facebook trên di động vừa có tính năng mới, là sau khi các bạn chọn hình muốn chia sẻ, các bạn chỉ cần vuốt trên hình để chuyển qua lại giữa các hiệu ứng màu khác nhau (filter). Rất là tiện, so với trước kia phải nhấn nút filter và chọn thủ công. Mình đang sử dụng tốt tính năng này trên iOS từ sáng nay, các bạn sử dụng Android vui lòng xem giúp mình đã có tính năng này chưa nhé.

Facebook cho iOS được cập nhật mỗi 2 tuần, ứng dung áp màu hình mới đây cũng được đổi khá nhiều, mình thường xuyên sử dụng các filter màu đẹp của Facebook khi up hình
103 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Android hả: còn lâu nhé cưng 😁
@tuanminhktqn:D
ken0168
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tuanminhktqn Bạn bị khùng hả 🆒
Của mình có từ sáng hôm qua 😁
Chiều quá đã thấy
Thử phát xem sao? Nhưng cứ thấy Android tội tội sao ý, toàn có sau iOS.
anther
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Khẩu trang xanh Thế còn Winphone thì sao pác. Éo cần tới fb lun 😆
@anther Là LTV nó éo cần Winphone luôn ấy chứ 😁
Mình xài iphone 5s có thấy cái gì đâu
@Myheart1984 1 update lên app facebook mới nhất

2 là cập nhập android 5.0 và kiểm tra lại thẻ nhớ sau khi bước 1 không thành công
@kool_boyjuly Chúa ơi tôi đang xài iphone 5s cmt mà có đọc ko vậy trời "ăn roi" ăn đòn gi ở đây
@kool_boyjuly Iphone mà có android 5.0 nữa à
@kool_boyjuly Ắ Đù.. iPhone 5s mà up được lên android 5.0 cer ắ..!
Bạn up cho mình cái..!!!
letien1812
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kool_boyjuly đọc comet của bác em đau cả bụng.=))
Rêmmberwp7
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đang dùng bản 27.0.15 và thấy thế là quá đủ rồi. Facebook cập nhật ngày càng tốn Ram. Thêm cái Messenger vào nữa là mất 600MB Ram rồi. Ko thể tin nổi :eek:
md07
TÍCH CỰC
9 năm
@Rêmmberwp7 bản mới load feed lẹ hơn. Có cải thiện thì nó mới cập nhật chứ. Vả lại cái Messager cũng chả tốn bao nhieu RAM, nhớ ko lầm chừng 50MB hà. Máy giờ đến 2GB (free cung4 khoảng 1GB) mà lăn tăn chi vài chục MB ko biết.
@md07 Soi xem ứng dụng nào ngốn nhiều ram là tâm bệnh của android mà bác, mặc dù bây h máy nào ram cũng 2, 3GB, quá dư dả. Cứ như IOS cho khỏe, không hiện số liệu quản lý ram là chả ai thèm quan tâm 😁
Rêmmberwp7
ĐẠI BÀNG
9 năm
@md07 Mình đang dùng cả 2 bản song song trên 2 máy và chả thấy nó nhanh hơn tẹo nào. Đặc biệt là cái Messenger hay bị lỗi kết nối
Cái Facebook có những lúc nhảy lên tân 400mb và cái messenger có lúc lên hơn 200mb chứ ko bao giờ có 50mb đâu
Chỉ 2 app thôi mà bằng hơn chục app mình cài khác, ko soi mới lạ. Kể cả máy Android có dung lượng Ram khủng đi chăng nữa mà tối ưu ko tốt vẫn hoạt động vẫn chậm và lag như bình thường
md07
TÍCH CỰC
9 năm
@Rêmmberwp7 ờ, vậy thôi dùng facebook lite xấu xí, cũng có push notification đó thôi, chịu xấu tí, còn mún gọn nữa thì xài trên web. hihihi. Mình dùng cả 2 app facebook và messenger, chả thấy lag chậm máy , máy 2GB ram thôi
toàn up qua photo nên không biết tính năng nầy 😁 :D
tungninh
TÍCH CỰC
9 năm
Mình dùng khoảng nửa tháng nay rồi ạ !!!!
Anh em ăn-roi thì chịu khó get line chờ tới lượt nhen.
wp facebook nó bỏ thí k thèm viết app, chứ có đếch mà đòi không cần =))
mousemax
ĐẠI BÀNG
9 năm
vợ em nó làm mấy ngày nay tinhte mới hay
không liên quan,wp 8.1 có cập nhật ae wp check thử đi nhé 😃
@Cả trái đất Cập nhật sửa lỗi thôi
@dinhmanhht86 vừa cập nhật xong app hệ thống đều văng😁
@Cả trái đất quá nhọ :p
@dinhmanhht86 từ lúc xài wp nhọ là bình thường,riết quen rồi 😁
Giỡn nhột quá không biết tính năng này FB trên Android có không , trên iOS thì cóa rồi 😁
Cái này e dùng lâu rồi mà :eek:
lehunghmu
TÍCH CỰC
9 năm
nói
mà không biết ngượng ah . bạn tưởng minh bạn có 4s chắc mà dám phán như thánh
@lehunghmu kiếm ai mượn xài thử xem 4s nó cài app facebook mess mới nhất ios mới nhất dùng có mượt mà trơn tru ầm ầm không, đừng cầm android xong nghĩ máy nào cũng giật lag như máy mình 😆
simdanang
TÍCH CỰC
9 năm
mình dùng tính năng này cách đây hơn 1 tháng rồi, chính xác là ngày 9/5
chả quan tâm cái này làm gì
devilkut3
TÍCH CỰC
9 năm
Android , Window phone cứ đợi đi vì IOS luôn là vật THỬ NGHIỆM mà 😆~
chúng ta ngồi mát ăn bát vàng 😃)~ cứ để IOS nó tế thân 😁
@devilkut3 GATO cũng nên phân biệt được tính năng mới, ngon, dành cho khách hàng xịn. Mấy thằng sau chầu chực ăn ké khi món ăn người ta ăn chán chê nguội ngắt rồi thôi =))
@kool_boyjuly nói câu cho vuông là cái tính năng cùi bắp thế mà chú cũng rần rần lên thì anh cũng chịu rồi 😁
devilkut3
TÍCH CỰC
9 năm
@kool_boyjuly =)) Miếng ăn là miếng nhục 😁 Cứ ăn trước đi hen 😆~
linker95
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình dùng iphone 5 lock nhật, thấy có chức năng này từ lâu rồi mà sao bây giờ các bạn mới có nhỉ, ít nhất là 10 ngày rồi nói lâu hơn sợ k chính xác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019