[Tinh tế] Trên tay Rolls-Royce Phantom Dragon 2012

Thảo luận trong 'Xe ô tô' bắt đầu bởi tom_codon, 10/6/12. Trả lời: 631, Xem: 69434.

Chia sẻ trang này

1. plusvn

plusvn Thành viên

Gặp những topic nhứ thế này chỉ ước mình là admin, mình thề là mình sẽ ban forever hết tất cả các comment nhảm thắc mắc về title :)

2. arcthuynguyen

arcthuynguyen Thành viên

Cái gì bây giờ cũng có thể "trên tay" được nhỉ ?

3. dieucancel

dieucancel Thành viên

thế thỳ bác làm bài trên tay con dôn dzoi phang tim thứ 4 đê khakha:D

libralumos thích nội dung này.
  4. libralumos

libralumos Thành viên

Tinh tế nên có các bài về máy bay chiến đấu, đặc biệt là các bài trên tay, ví dị như "Trên tay Su-30MKI" :D

5. dieucancel

dieucancel Thành viên

nghe nói con bò Aventador màu cam đen thứ 2 mới về tuần trước làm fat trên tay cho hoành tráng lun đê khakha:D

6. pisces232

pisces232 Thành viên

quá bá haha

7. hello.the.world

hello.the.world Thành viên

cũng may là "trên tay"...nếu như "đập hộp" thì.... :D

8. dmanh89

dmanh89 Thành viên

Co cac nao di may bay, lam mot bai review ve e no cho thien ha mo mat nhe hihi...

9. CVTiam

CVTiam Thành viên

"Trên tay...". haha, đúng chất tinh tế

mtyeupt thích nội dung này.
  10. mrleehuy

mrleehuy Thành viên

ngạc nhiên :-o

11. mtyeupt

mtyeupt Sony Arc S - BB 9700 AT&T - Nokia 3220

Đã 1 lần bác Hiệp cũng " trên tay Yamaha Nozza rồi đổi thành trên mông " - Mình nghĩ bác cũng đổi thành trên mông RR phantom rồng hoặc trên thân RR rồng 2012 thôi :))

12. atro027

atro027 Thành viên

trong xe

13. trongtuan0108

trongtuan0108 Thành viên

hay thật,tinhte ngày càng nhiều đại gia làm review cho anh em.Mình chỉ góp ý là giá mà video quay đỡ rung 1 tí,chi tiết hơn thì anh em sẽ được thỏa mắt nhiều hơn nữa :D.Rất cám ơn bác chủ đã share cùng anh em !

14. nhoctm

nhoctm Thành viên

Bác nói từ trên tay nghe kinh quá:))(cứ như là điện thoại),cám ơn đã đóng góp

15. congthanh.4ever

congthanh.4ever Thành viên

Sao bác chém gió quá vậy??? Siêu xe sao gọi "trên tay" được bác........????:D

16. l0v3266

l0v3266 Thành viên

Có vấn đề trên tay hay trên mông hay trong xe mà a e phải cmt mất nửa trong số 27 trang ý chứ :p

17. thehung301

thehung301 Thành viên

Ông này là Tom condom bên WP đây hả. Dạo trước thấy giao bán phần mềm lịch việt chắc tậu được xe rùi hả. Nhưng sao thấy run quá. Chúc mừng nghen

18. haya

haya Thành viên

bài viết gửi cho thanhluan1102:
    đã ngu còn giấu dốt, người ta nói cái đúng cho mà cứ bày đặt sĩ diện lấp liếm cái dốt của mình thì làm sao khá lên được hả bạn? Mod là cái gì mà thần tượng người ta ghê thế? Mod cũng chỉ là người và cái gì họ nói ra cũng đâu phải là chính xác? Thế cái chuyện mod viết sai chính tả trường kỳ cũng cho là viết đúng Tiếng Việt chăng? Mỗi người đều có lập trường riêng, thanhluan1102 (có lẽ) được cha mẹ cho ăn học đàng hoàng rốt cuộc ra ngoài xã hội thấy người ta viết sai Tiếng Việt thì tung hô và bầy đàn theo (đã vậy còn gân cổ bảo vệ dùm), còn cái kiến thức mình được học trong ghế nhà trường thì vứt đi, uổng cái cơm cha, áo mẹ, công thầy không có lập trường và thần tượng thái hóa người khác.

Mình đã nói rất rõ từ tiếng việt trên tay một sự vật có thể sờ, cầm, chạm ở post trước rồi. Nếu do não bạn có quá nhiều nếp nhăn và chất xám đã thúi hết ko tiếp thu được thì mình cũng thôi giảng đạo cho bạn vậy :). Cứ như tụi Trung Quốc ấy, bắt chước người khác mà không biết suy nghĩ, làm ra cái sản phẩm y chang người khác mà không chịu đầu tư chất xám khiến cái sản phẩm đó khi sử dụng bị lỗi, chất lượng kém, từ ngữ tiếng Anh bắt chước thì bê nguyên xi và lỗi chính tả thì đầy ra. Chắc cũng có vài lần bạn thanhluan1102 cười khẩy với những món hàng Trung Quốc bắt chước cái kiểu đó nhỉ?

Vâng, cứ nhìn ra nước ngoài mà học hỏi cho đàng hoàng. Cứ thử lên google rồi search xem người ta có dùng từ "hand on" để review car không nhé. Sau đó thì nhìn bản thân mình có lạc loài không? Đừng cứ mang cái lỗi của Mod mà nhụy biện để làm lá chắn cho lỗ hỏng kiến thức của mình, thanhluan1102 ạ. Nói rõ ở đây là mình chẳng chê trách gì mod nhiều vì chủ ý trong thread này mình hoàn toàn không nhắm vào mod, mình chỉ lên án những bạn bắt chước người khác mà không hề suy nghĩ cái gì đúng, cái gì sai mà bắt chước vô tội vạ và lấy đó làm kiến thức cho mình (nói thẳng ra là bạn đấy thanhluan1102). Thậm chí còn đem người sai trước vào làm tấm gương để phản biện với người khác. Làm cái gì lớn thì nên có quy củ một chút, Tinh Tế là diễn đàn lớn và suy nghĩ phải luôn hướng tới cái lớn hơn, cứ cố chấp trong suy nghĩ thì làm sao viết bài cho trau chuốt, đúng ngữ pháp chính tả, hấp dẫn người đọc hơn được? Làm sao nâng cao được giá trị của một Trang Thông Tin khi mà dùng từ Tiếng Việt vô tội vạ? Điển hình trong bài viết này đâu phải chỉ có 1-2 người đề cập đến từ "trên tay"? Và 1-2 trang đầu có thành viên nào nói về chiếc xe đâu? Thấy nhiều người nói về vấn đề đó thì chịu khó xem lại mình xem có vấn đề không.

Lời cuối, cái người được đi học với cái người không được ăn học đàng hoàng khi ra đời cả 2 vẫn đều sống tốt như ai, nói chuyện với người khác thì người đó vẫn hiểu 2 loại người trên nói gì, không sao cả. Nhưng quan trọng người nghe 2 người đó nói tự họ phân biệt được ai là người đã từng ngồi ghế nhà trường và người chưa từng. Ở thread này mình vốn không đặt nặng vấn đề dùng từ "trên tay" của chủ topic vì mình rất hiểu chủ topic dùng từ "trên tay" này với 2 dấu nháy kép "vô hình" để tên bài viết có tính chất gì đó đặc biệt, cũng như mod đang làm, cái mình nói ở đây là cái suy nghĩ và tư tưởng của thành viên thanhluan1102 qua những bài post của bạn này. Còn ai đọc vào rút ra được cái gì cho mình thì rút :)

tolian_hoang, mrlanhz, wabu2 người khác thích nội dung này.
  19. meo

meo Thành viên

Cái mồm của mày còn thối hơn mồm chó. Tao thà làm chó còn hơn xếp ngang hàng với loại người như mày.

20. trieu1209

trieu1209 Thành viên

BẮT KHÓ NHAU TỪNG CHỮ. HỒI TỐI CŨNG THẤY 1 CHIẾC K BIẾT PHẢI CHIẾC LOẠI NÀY K