Tinhte.vn - Hội Honda Future 125 (Fi lẫn không Fi)

blablabla15
20/4/2014 11:41Phản hồi: 4.009
4.009 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

HTP@87
TÍCH CỰC
7 năm
Future 2016 muốn chơi led thì thay led nào ngon, giá cả phù hợp ae?
dangappser
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mới găn đĩa 32 max 150km/h 😃 😃

Gửi từ Lenovo A7010a48 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
vkdnta
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bro này nick bên biker là gì thế nhỉ, sao biết mình hay thế 😁
Nên thay nguyên 1 bộ: cần tăng cam, piston tăng cam (hay gọi là ti tăng cam), bánh lòng + ốc, sên cam cho nó đồng bộ, tổng chi phí luôn công khoảng 300 mấy. Còn nhông cam với bánh đỡ sên cam thì nếu thích thì thay luôn nhưng nó ít khi hư
vkdnta
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nó nhảy kệ nó, ko liên quan. Đây tui chạy gần 50k km mà nó chưa chịu đứt nữa đây.
Dây nó phải ăn khớp với lỗ cóc với lỗ đồng hồ thì kim mới chạy chứ, làm gì có vụ lỏng. Chỉ có tuột với đứt thôi.
sonic42
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vkdnta Bữa đi bảo hành nó trét mỡ bò vào nên giờ cũng ổn :d
Xe mình đi hơn 22k rồi (hơn năm rưỡi), thấy cái lốp vẫn còn rãnh khá rõ ràng, gần sát đầu cái mũi tên bên hông lốp. Nay mình định đi chơi khoảng hơn 1k km đi về. Các bác thấy lốp chịu nổi không ạ.
vietnhatcao
ĐẠI BÀNG
7 năm
phải công nhận 1 điều là nhớt hãng đi nó ồn ào nhưng tiết kiệm thật. e đi castrol pw1 mà có tầm 62km/l, mà quay lại đi nhớt hãng trung bình 75-80km/l.
@vietnhatcao Chém gió ,honda công bố 57km/l tôi đi ít phanh cũng chỉ 60k/l
The last day
ĐẠI BÀNG
7 năm
@đinh quang tôm Nếu Honda công bố 57km/l thế thì số liều chính xác vcl cả ra ...
Số liệu xăng chính xác đo dc 57,18km/l... Đi đường thành phố, kẹt xe, phanh nhiều...
Lốp
Lốp của em rãnh gai 2 bên thì vẫn còn nhiều, chỉ có rãnh ở giữa là mòn chỉ còn vài mm thôi. Tuy nhiên hãng bảo nên thay vì ở các rãnh có có xuất hiện nứt nhẹ. Lốp e gần 19k rồi, định là thay trước mùa mưa cho an toàn nhưng vẫn đang xem xét các kiểu vân lốp thế nào.
Em tra mã thì đây là lốp zin theo xe sau này rồi ạ. Nhìn rãnh gai chằng chịt khá ngầu nhưng head thu phí gần 400k 1 cái lốp nên hơi chùn. Yokohama hoặc Vêe Rubber thì chắc sẽ có giá rẻ hơn nhưng không biết độ ổn định lúc trời mưa có cao không ?
m.n cho mình hỏi. fu fi 125 2012 đã chạy tầm 80k km. mỗi lần mình chạy lên mấy dốc cầu vượt hoặc lúc máy nóng là xe phát ra tiếng kêu cảm giác giống như là kéo ga ko nổi, tiếng nó rung rung. Số 2 thì xe quá yếu luôn. m.n cho mình hỏi là phải chỉnh sửa cái gì, cám ơn
12345w
ĐẠI BÀNG
7 năm
Con chiến mã,đã thay chuông côn,lá côn kevlar,sên did,gắn bó gần 10 năm rồi
Nhà mìh có 1 e 2015 màu full đen bxc... đi rất hợp vs dág to lớn của ông ba tui mà tui 24t cũg ok luôn vì tui cũg 77 ký hjhj... nói chug xe này thiết kế rất đẹp và nam tính... đuờg truờg là bao êm vì yên rộg-cổ đầm-tư thế ngồi thoải mải... nhà tui hay đi đuờg truờg nên rất phù hợp và giá cả cũg phải chăg... hơn nữa tiết kiệm nhiên liệu và thiết kế đèn cũg hiện đại... tuy k phải đèn led như winner nhưg nếu so về độ ság thì ăn đứt ông winner luôn... tui đã thử chạy winner và NVX vào ban đêm và hơi ngạc nhiên vì côg nghệ led của 2 bạn này khác xa nhau quá vì NVX thì ság thôi rồi còn ông Win thì thua đèn pin cầm tay nữa (k biết bóg led AB ntn - chưa dc thử)
Fu chỉ có mỗi 1 nhược điểm là cục máy... chạy đúg chán... 1 người bơm hết ga ngâm quốc lộ 1A mà gán lắm cũg chưa dc 100... tui thích Fu từ thời Fu neo cũg thiết kế đẹp nam tính đầm chắc nhưg cục máy thì bao êm... cũg quốc lộ 1A ngâm hết ga nhưg lên tới 115 cây nhan/h
Hộp số fu neo cũg ngon hơn fu by h... sag số mềm mại nghe tiếg đúg chất luôn k lẫn vào đâu dc
Tóm lại: 2017 vs 32tr thì FU FI là lựa chọn tốt và xứg đág
Tui địh tết này sẽ rước về e màu xanh... màu này đúg men và có phần trẻ trug hơn sag hơn... màu này từg thấy sử dụg trên con CRV 2016
dangappser
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tôi thấy kiểu dáng bình thường nhưng thấy cục máy nó đâu có yếu lắm đâu! Chạy mạnh lên ga ko bị sựt như mấy con xe khác! Hay tại hên??? 1m7 60kg 😃

Gửi từ Lenovo A7010a48 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@dangappser Tuỳ vào cảm nhận và yeu cầu của mỗi người thôi... với tôi thì nó k êm như fu neo hay máy yamaha... k bik có gắn máy ju hay fu neo zo xác fu 217 này dc k
Híc các bác ơi.. em thường chỉ coi forum thôi , ít khi comment mà hôm nay phải lên đây. Cần các bác chuẩn bệnh cho xe em với.
Fu mập nhà em vừa mua, đồng hồ mới có 200km thôi. Mấy hôm rồi trời Sài Gòn mưa to. Hôm qua em đi công việc, lúc đó xe đang ở số 3, thằng taxi trước em nó thắng gấp. Em cũng đạp thắng rồi ga đi tiếp mà không trả số 2. Xe có tiếng động lạ cụp cụp, rồi cảm giác xích chùng (hoặc là trong máy?). Em hết hồn nhìn số đồng hồ, lúc đó chạy khoảng 15km/h. Em thắng lại về số 1. Xe có mùi khét khét (Xe lúc đó chạy được 35ph với quãng đường 20km). Em chạy tiếp thì nghe có tiếng xèng xèng không biết là tiếng sên hay gì nữa.
Từ lúc đó xe em cảm giác máy rất ỳ. Số 3 kéo đến 40km/h, ga thêm thì chỉ nghe tiếng máy hú to thêm mà không qua 40km/h. Số 4 thì qua được mà em cảm giác phải ga nhiều hơn trước khi xảy ra sự cố mà em kể, thì mới lên được.

Giờ em hoang mang quá các bác ơi !!
sonic42
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vietduc3000 Xe em cũng mới mua luôn nên theo em là mùi khét là do pô còn mới nên khét sơn thôi. Còn các vấn đề còn lại thì theo em nghĩ là do tâm lý mình bác ạ
@sonic42 hy vọng là tâm lý 😔 lúc trước chạy nội thành mình để số 2, nhiều khi 3 là dư chạy. Kéo lên 45km/h với số 3 là bình thường. Còn giờ số 3 kéo lên 40km/h, còn muốn hơn phải bạo lực. Nhiều khi số 3 mà máy hú quá (chạy 40km/h) mình phải qua số 4 để máy bớt hú. Xe mới mua chạy 200km chẳng lẽ bố nồi hỏng nhanh vậy sao?
Kiếm Ca
TÍCH CỰC
7 năm
@vietduc3000 Xe mới sao ko vô hãng cho nó kiểm tra?
vkdnta
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vietduc3000 Do cảm giác thôi, xe mới chạy nó chưa tròn máy. Bình thường qua 60km/h mình mới qua số 4. Trong TP số 3 chạy là quá dư rồi.
cho mình hỏi NSD 10 ly DID vàng cho future mua của hãng nào, ở đâu là ok và giá bao nhiêu là hợp lý,kiểm tra hàng ra sao,mình ở TPHCM nhé các bác,cảm ơn mọi người
sonic42
ĐẠI BÀNG
7 năm
@baolua ver 8 Theo em thấy là 9 ly thôi tại 10 ly thì hơi to quá sợ vướng
anh em mình có ai mở cổ bô xe future chưa...bữa trước đi bảo hành xe mấy thằng ktv kêu nên mở cổ bô xe ,ko biết mở cổ bô xe rồi có mạnh lên chút nào hong.
vkdnta
ĐẠI BÀNG
7 năm
9 ly loại 428 là được rồi. Xài sên lớn tổ nặng với hao xăng thêm thôi
Mình khuyên nên để cổ zin mà chạy. Lên cổ lớn chạy ga cao bị mất hơi và hao xăng thêm
em thấy đèn zin của xe không được sáng? có bác nào mod hệ thống đèn khác (led chẳng hạng) thay cho bóng zin chưa nhỉ?
12345w
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chạy xe có fi chịu khó mua cái chai làm sạch becphun đổ vào xăng chạy mới ngon được.
Các bác bắt bệnh xe giúp em vs, em có con fu neo 2008 đã làm lại hơi nhưng xe nước đề rất yếu, khi đi trên đường mà giảm tốc độ để nguyên số 4 thì xe không lên được, phải về số 3 rất khó chịu, em có cảm giác số 3 của xe em như số 4 của xe khác, số 2 thì như số 3 của xe khác, các bác bảo em phải làm gì ạ, thêm nữa là xe em đc 7v5 rồi
12345w
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Binhbuongbinh
Làm hơi,thay cả bộ chuông,lá bố nồi kevlar hay fcc,căn chỉnh chút là ngon,dầu chạy 15w-40 thôi cho nhẹ máy.
@12345w hơi em làm lại rồi, còn những thứ kia thay hết tầm bn vậy bác?
@Binhbuongbinh Chuẩn số 3 fu chỉ bằng số 4 dream ,wave, nhưng khi đi 60 trở lên thấy khác biệt, đi fu thì nên chăm chỉ về số hơn dream wave thì động cơ sẽ bền hơn ,xe fu là dòng xe số cao cấp của honda
12345w
ĐẠI BÀNG
7 năm
Trước tớ thay cả chuông lẫn bố,lá sắt mới cong tầm 2 củ,thay xong đi như xe mới ,chứ ko chơi láng chuông dán bố dày.
Từ năm 2009 đến giờ tôi chạy 2 con đều RSX 100 và 110 quen rồi. Khi chạy sang con Fu 125 Fi này, thấy ngạc nhiên vì số nó vào nhẹ tanh tách, xe vẫn lướt êm khi chuyển số .Không bị hơi khựng xe và người ngồi sau hơi bị nhao về phía trước mỗi khi chuyển số không đúng vòng tua như dòng RSX
Chắc trong Nam họ bán mắc hơn ngoài Bắc nên các bạn mua giá bị cao hơn. Còn tôi ở ngoài Bắc, thành phố Nam Định, hôm 01/05/2017 tôi mua giá 31tr, rồi tự đi đăng ký, mất có 2 tiếng là xong, hết 2,1tr ( đó là họ tính thuế tức bạ hộ khẩu thành phố 5%, chứ hộ khẩu dưới huyện mà đăng ký thì mất có 2%, còn bớt thêm đc nữa). Tính ra trọn gói xe tôi cả đăng ký có 33,1tr thôi! Mà chỗ tôi có con Fu Fi này là không bị đội giá, mua đc đúng giá hãng 31tr, chứ mấy con Vision bị Head đội giá lên thêm 3 triệu, con RSX 110 đời mới nhất, vành đúc mâm đĩa cũng bị đội giá lên thêm 1tr so với giá hãng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019