Titanium backup PRO V5.6.0 [27/09/12]

tuuquy
8/8/2011 8:46Phản hồi: 658
658 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nghtri
TÍCH CỰC
12 năm
bản pro theo mình biết mỗi khi restroe nhiều app k cần phải click ok bằng tay......dùng dc chức năng freeze.........khởi động lại vẫn k rã băng nhé bạn
Cho em hỏi khi restore bình thường lâu ko. Máy em có cái theme changer em gỡ mà restore lại thì nó cứ chạ vậy chứ chả thấy báo restore xong.
Muốn restore được phải check vào usb debugging nữa trong setting ấy
từ ngày xài xt800 dù rom miui hay rom cm7..cứ gặp tình trạng restore app hoặc remove là titan bị treo,app mình cài mới bị còn app system thì ko bị gì,fai kill app mới chịu tắt,convert app user sang system thì treo luôn app đc convert ko xài đc nữa.po tay cái titan này rồi ae có soft nào chuyên remove app system và backup hay hơn cái này shared mình với.
nghtri
TÍCH CỰC
12 năm
dùng ứng dụng này phải check vào usb debugging thì nó mới k bị treo.......
máy mình lúc nào cũng đc check vào đóa hết dù ko làm gì mình cũng check sẵn khi mới cài rom.
em đã check rùi. nhưng ko được. em up rom G2 lun. 😁
nghtri
TÍCH CỰC
12 năm
mấy bạn dùng bản 4.0 việt hóa ấy....bản này k bị lỗi treo như bản 4.2.x
mym.emory
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình dùng rất ổn định ko bị treo b a :d

Sent from my GT-S5570 using Tinhte.vn
Key dùng ko đc bạn ơi 😔
alanlee
TÍCH CỰC
12 năm
Các bạn sau khi cài thì open app free trước rồi mở lại key 😁
sorry mình hơi gà nhưng open app free là sao bạn 😔
kynam91
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình làm ntn:
1. remove bản free đã cài trước đó (nếu có)
2. tải bản 4.2.1 của chủ topic về rồi cài TB Pro trước, sau đó cài TB Ativator
3. Mặc định là TB Pro cài ở SD --> chuyển nó sang phone
4. chạy TB Acivator rồi bấm Active --> DONE!
chuyển sang phone mới đc. cảm ơn bạn nhiều nhé
chuyển sang phone bằng cách nào hả bạn,mày mình là galaxy mini, đã root và cài chương trinh root epxplorer rôi
nbkpr0
TÍCH CỰC
12 năm
v4.0 dùng ổn nhất. 4.2 dùng lâu lại phai ativator lại :|
mym.emory
ĐẠI BÀNG
12 năm
B vào setting / application / manage application r click vào pm titanium sẽ thấy MOVE TO PHONE.

Xài bản 4.0 cho lành khỏi phải cài thêm tool active mà lâu lâu lại phải active-> phiền
alanlee
TÍCH CỰC
12 năm
Uh, 4.0 ngon rồi, khỏi active, nếu bạn nào sử dụng 4.2 thì có thể dùng Go laucher ẩn biẻu tượng active key đi cho nhìn đỡ vướng mắt 😁
tuuquy
TÍCH CỰC
12 năm
Em dùng bản 4.2.1 hoàn toàn bình thường mà, có bao giờ phải active lại đâu nhỉ (trừ trường hợp up lại ROM / wipe cache). Mà sau khi active xong có thể remove file active cho đỡ "vướng mắt" mà.
Về phần Backup các ứng dụng thì mình Ok rồi nhưng phần Restore các ứng dụng mình có chút băn khoăn mong các bác chỉ giúp. Đó là mỗi lần Up rom mới phải restore lại ứng dụng, trong titan làm sao restore 1 lần tất cả các ứng dụng đã backup up trước đó hay chỉ restore từng cài một ? nếu làm từng cái 1 (như mình vẫn làm thì chán quá) bác nào có ý kiến hay xin chỉ giáo hoặc giới thiều ựng dụng nào tương tự để backup và restore các ứng dụng 1 lần để đỡ mất thời gian. Cái hay của Titan thì mình khỏi bàn nhỉ ?
tuuquy
TÍCH CỰC
12 năm
Khi vào TB Pro, bác bấm phím menu và chọn batch. Khi đó sẽ hỗ trợ bác Backup, restore, uninstall... hàng loạt ứng dụng (theo filter mà bác đã lọc trước đó). Chỉ bản Pro mới có chức năng này bác nhé!
thangbom
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho newbie hỏi với, tôi thấy có phiên bản 4.2.1 và 4.6.x, khác nhau chỗ nào vậy các bác? Cái nào ngon hơn dzậy?
tuuquy
TÍCH CỰC
12 năm
Hiện tại thì dùng bản 4.2.1 Pro thì vẫn ngon hơn 4.6.x Free bác ạ!
ledinhsonhp
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bao giờ mới có thuốc Activator cho bản mới của Titanium Backup nhỉ, thấy mấy bản sau bản 4.2.1 nhiều cái tiện lợi hơn.
Thank bác ! Đã sử dụng titan lâu rồi mà giờ mới biết tính năng này !
có bản mới chưa bác ơi
mym.emory
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ra bản 4.6.1 rồi nhưng chưa có ..... b ạ :d

Cho mình hỏi, sao mình cài bản 4.2.1 từ Market, nó báo install thành công rồi nhưng không thấy biểu tượng trên điện thoại. Mình xài S2 và đã root rồi. Bạn nào biết giúp với. Thanhks....
Bạn có thể hướng dẫn chi tiết chút được ko? Hiện giờ máy mình là bản đó, muốn thành bản pro thì mình làm thêm các bước nào nữa. Thanks bạn!
mym.emory
ĐẠI BÀNG
12 năm
b down titanium backup bản free về r mở bt là nó tự nhận key thành pro luôn @@ search titaniumbackup trên market b sẽ thấy bản free
Mình đã làm theo hướng dẫn của bạn, nhưng vẫn không lên được bản pro, icon vẫn là bản free. Thanks....
mym.emory
ĐẠI BÀNG
12 năm
thế thì b đã có key pro 1.2 đâu ~.~ b phải có down về cài thì mới là bản pro dc chứ.bó tay.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019