Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tivi android giờ của hãng nào ngon bổ rẻ cấu hình ngon nhất các bác?

chumxo
13/7/2015 5:3Phản hồi: 129
Em đang cầm chục củ và có ý định hốt 1 con TV android (mục đích giải trí, coi phim onl, chơi game ...) nhưng mấy dòng này phải hỏi ý kiến các bác trước rồi mới quyết định được nên cần các bác tư vấn hộ bằng đó tiền có thể yêu em nào được ạ? em đang nhắm thằng Toshiba và thằng Sony (Sony 15 củ lận đang đắn đo), còn Samsung thì em ko chơi đâu vì màn hình nó ko tốt lắm.
129 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vậy lượm L55 của Toshiba đi cái 40 inch có khoảng 11 chai ah, vừa check cấu hình khá ok, Chip thì thằng nào cũng giống thằng nào rồi, Ram 1gb, bộ nhớ 8gb, android Kitkat 4.4chơi được 3000 cái app android giải trí thì quá yêu rồi. Xem thêm em nó ở đây nè: https://www.toshiba.com.vn/san-pham/tivi/pro-theatre-series/pro-theatre-l55-series
nhlnguyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nhdiep67 Cái này hôm đi beer garden thấy toshiba nó giới thiệu nè,chơi game của dt cũng ko tệ,khá nhanh
Cái này TV hay máy chơi game mà thâý 3000 app gớm vậy.
3000 app đó là trong kho app google play thôi, chứ máy nào cài được hết 3000 app được chú, mua về thử là biết thôi ấy mà
nhhiep17
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nếu nói về Sony và Toshiba thì cấu hình Sony hơn 1 chút xíu, nhưng về giá mắc hơn 50%, còn giao diện và sử dụng bên trong thì mang tiếng android nhưng phức tạp vô cùng phải qua nhiều bước mới tới đc cái app mình mong muốn, có nhiều cái phải mò vào tuốt bên trong phần setting, không xài được chuột, mỗi lần muốn chọn thì phải bấm mõi cả tay mới đến thư mục mình muốn chọn. Toshiba thì nó dễ xài như 1 cái đt android, khi xài kéo chuột đến app click cái là vào và mấy cái ứng dụng mình thích thì bốc bỏ lên màn hình chính sẳn luôn, có nhiều app không có trên CH Play nhưng nó vẫn cài đặt được thông qua APK (ai chưa biết APK thì google nhé) mua thêm tay cầm + chuột+ bàn phím là đủ bộ.. tam sên
dgcmt
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nhhiep17 Nhiù công dụng vậy không biết có gi cái tv bt thư không đây, mấy người già sao xài được
@dgcmt mấy ngời già thì coi tv thôi chứ có làm gì nữa đâu mà lo không xài được, với lại có muốn coi p online thì bác cài sẵn add ngoài màn hình luôn cho ông bà bô bấm là coi thôi,tiện mà.
Hellfack
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cấu hình giá cả cách sử dụng bác nào có ném hết lên cho a e tham khảo tìm hiểu luôn 1 thể cho nhanh, e cũng đang quan tâm cái món này nghe nói mới ra luôn mà đúng ko các bác.
chumxo
ĐẠI BÀNG
9 năm
E nghỉ cũng chỉ là tv thôi chỉ là tích hợp thêm android để thành smart tv, cơ bản là nhiều tiện ích hơn tv bt ,hôm wa giờ cũng dang nghiên cứu cái L55 này giá cũng rẻ , cám ơn mấy bác chia sẻ chiều nay đi mua về rồi review sau.
@chumxo Mua đi thớt , mua thêm tay cầm logitech bữa có bác nào post ấy, mua về tést thử rồi report cho ae coi với.
dtdat12
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tv giờ tích hợp nhiều quá hen, có khi nào mốt ra luôn tv chạy ios luôn ko ta cạnh tranh với android tv.
SOS911
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dtdat12 Mình nghĩ nếu có ra thì chắc nó ra luôn 1 cái TV chạy 2 HDH luôn cho tiện, hoặc tích hợp kết nối và xài được cả 2 dòng android và ios, nhân tiện ae cho hỏi sao càiđược file apk trong dt mình vô tv android này???
Mr.DKk
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thằng L55 này hình như có thể kết nối với dt android để truyền data qua lại luôn thì phải????
nmsang29
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đây cách cài apk cho bác đây, còn không bác có thể vào CH play mà tải trực tiếp về.
SOS911
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sony nó cũng ra dòng android này thì phải, không biết nó với sony thì cái nào có nhiều ưu điểm hơn nữa.
chumxo
ĐẠI BÀNG
9 năm
e mua rồi, mua con L55 40 inch hêt 10 chai 9, sáng nay thì em mới gắn thử cái ổ cứng gắn ngoài 1Tb, nhận ngon lành luôn, còn sony thì nó cũng có ra dòng andoird tv này nhưng không gắn trực tiếp chuột với phím được và không linh hoạt cho lắm, dùng cái remote bấm lên bấm xuống chọn icon thôi cũng mệt, với lại giao diện hiển thị cũng không dc hài lòng cho lắm, nói chugn thang toshiba này dễ xài hơn con sony w800c.
Con L55 cho gắn chuột phím không dây dô trực tiếp xài mượt luôn, nhà mình cũng đang xài L54, giờ bán đổi 55 cho máu hehehe. Tạo 1 lúc 7 cái acocunt cho 7 người xài giao diện hoàn toàn khác nhau, bố trí các app khác nhau cũng vui.
Hellfack
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sao chưa thấy ai tổng hợp gì về công dụng của cái TV này nhỉ, chắc phải tự kiếm coi sao.
chumxo
ĐẠI BÀNG
9 năm
Công dụng của nó trong đây hết nha mấy bác,e cũng đang nghiên cứu nhưng chưa có thời gian để tìm hiểu sâu hơn.
Những tính năng đặc biệt
Smart Tivi LED Toshiba 40L5550– Giải trí thoải thích trên hệ điều hành Android OS
Thiết kế mang hình siêu mỏng đến hoàn hảo

Thiết kế hoàn hảo và hiện đại
Smart Tivi LED Toshiba 40L5550sở hữu vẻ ngoài hoàn hảo với thiết kế siêu phẳng của màn hình và viền màn hình cực mảnh mang đến cảm giác hình ảnh tràn khắp không gian, giúp bạn có được trải nghiệm giải trí hết sức thú vị. Phần chân đế cũng được thiết kế tối giản, nâng đỡ chắc chắn màn hình lớn 50 inch phía trên. Hình ảnh ưu việt nhờ ứng dụng các công nghệ tiên tiến
Bên cạnh độ phân giải Full HD cho chất lượng hình ảnh rõ nét, chân thực, smart tivi LED Toshiba 40L5550còn được trang bị các công nghệ hình ảnh vượt trội khác giúp nâng cấp chất lượng hình ảnh lên tầm cao mới:

Mô tả chi tiết hình ảnh sắc sảo như thật
+ Công nghệ CEVO engine: Dựa trên sự phát triển của bộ vi xử lý đặc biệt đến từ Toshiba, công nghệ CEVO engine cho phép tái tạo hình ảnh từ nguồn phát sao cho gần với nguyên bản nhất và đạt đến độ sắc sảo như thật.

Chuyển động rõ nét
+ Tần số quét cực cao: Tivi Toshiba được trang bị tần số quét AMR 200Hz cho phép mô tả một cách chuẩn xác các hình ảnh chuyển động nhanh, loại bỏ hiện tượng nhòe hình thường thấy khi xem các cảnh phim hành động.

Âm thanh kỹ thuật số bùng nổ

Với việc sở hữu công nghệ âm thanh Dolby Digital Plus và sự tăng cường âm trầm từ công nghệ Power Bass Booster, Smart Tivi LED Toshiba 40L5550sẽ cho bạn trải nghiệm nghe rõ nét đến từng chi tiết từ nhiều hướng khác nhau, mang đến cảm giác sống thật trong không khí biểu diễn của các chương trình đang xem.

Smart tivi xem phim, youtube, facebook dễ dàng
Sử dụng hệ điều hành Android OS trên chiếc smart tivi của mình, Toshiba mang đến cho bạn những trải nghiệm đa dạng và phong phú từ kho ứng dụng sở hữu.

Hệ điều hành thân thiện
+ Giao diện Android OS: Giao diện dễ sử dụng và quen thuộc, giúp bạn tự tin khi thao tác và có được trải nghiệm mới lạ khi sử dụng trên màn hình siêu lớn thay cho màn hình điện thoại hay máy tính bảng như thông thường. Bạn còn có thể thay đổi giao diện màn hình chính một cách thoải mái theo sở thích để cá nhân hóa chiếc tivi của mình.

Truy cập trang web yêu thích dễ dàng
+ Truy cập nhanh chóng: Hệ điều hành Android hỗ trợ bạn tạo phím tắt vào trang web yêu thích ngay trên màn hình trang chủ, như vậy khi cần xem trang web, bạn chỉ cần một cú click chuột đơn giản. Bên cạnh đó, tivi cũng cài đặt sẵn các ứng dụng phổ biến khác như Facebook, Youtube hay Skype để bạn có thể xem phim hay truy cập vào các trang mạng xã hội bất cứ lúc nào.

Cá nhân hóa truy cập vào tivi
+ Phong phú tài khoản người dùng: Hệ điều hành hỗ trợ đến 8 tài khoản đăng nhập khác nhau, giúp bạn dễ dàng quản lý nội dung yêu thích và đăng nhập dễ dàng hơn khi sử dụng.

Dễ dàng nhập liệu và thao tác
+ Chuột và bàn phím cổng USB: Cho bạn dễ dàng thao tác và nhập liệu với con trỏ chuột và bàn phím quen thuộc. Kết nối thông minh cho giải trí thêm “đã”

Bên cạnh kết nối wifi để sử dụng các tính năng giải trí, tivi Toshiba 40L5550còn mang đến bạn những kết nối ấn tượng khác như:

Chia sẻ trực tiếp không cần cáp nối
+ Screen Mirroring: Kết nối thông minh giúp bạn truyền trực tiếp dữ liệu hình ảnh hay video từ máy tính bảng và điện thoại lên màn hình lớn của tivi mà không cần dùng đến cáp nối.

Hỗ trợ nhiều định dạng phim
+ USB movies: Với 2 cổng USB movies trang bị, bạn có thể xem phim trực tiếp từ USB hay thiết bị lưu trữ mà không cần đến cáp nối hỗ trợ. Cổng USB movies này còn hỗ trợ đến 28 định dạng phim chuẩn khác nhau để bạn có thể dễ dàng lựa chọn.

Kết nối ngoài đơn giản
+ Cổng HDMI: 3 cổng HDMI trang bị cho phép bạn kết nối tivi với đầu thu, đầu đĩa hay laptop để chia sẻ nội dung chất lượng cao nhanh chóng. Những đặc điểm nếu trên đã giúp cho Smart Tivi LED Toshiba 40L5550trở thành một trong những mẫu tivi màn hình lớn đáng mua nhất hiện nay mà bạn cần cân nhắc.
@chumxo Càng nhìn càng khoái rồi đấy 😁
SOS911
ĐẠI BÀNG
9 năm
@chumxo không có hưởng dẫn kết nối mạng hả bót
Mr.DKk
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhiều công dụng vãi có vẻ dễ xài ta. Ổ cứng gắn ngoài nó nhận được ổ bao nhiêu GB vậy bác, cái nhà e nhận dc cái 320gb thôi hơn là ko nhận được ko biết sao.
chumxo
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình chưa gắn thử nhưng thấy có ngời gắn thử ổ 1tb vẫn nhận nè
( Ổ 1Tb - định dạng NTFS):

Biểu tượng USB trên góc phải của TV hiện ra ( chứng tỏ là TV đã nhận ổ cứng rồi)

Trong hệ thống đã báo nhận ổ 1T:

Vào thử trình Media Player mặc định của TV thì Media Player cũng nhận luôn (SDA1)

Truy cập vào thì ra thế này, chứng tỏ là đã truy cập được, đây là thư mục phim hoạt hình của mình, nhà có trẻ con nên toàn lưu Cartoons thôi

Ổ 1 T nên lưu được kha khá phim hoạt hình

Play thử bằng trình Media mặc định
Mr.DKk
ĐẠI BÀNG
9 năm
1tb coi phim khùng luôn, hôm nào gắn thử phim sub rời coi nó nhận được sub ko nha bác.
ntlong12
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Mr.DKk app đây, không có tích hợp coi sub rời cho bác đâu cài app vô mà xài
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.mxtech.videoplayer.ad

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119