Tivi android giờ của hãng nào ngon bổ rẻ cấu hình ngon nhất các bác?

chumxo
13/7/2015 5:3Phản hồi: 129
129 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

em đang nhắm thằng Toshiba và thằng Sony (Sony 15 củ lận đang đắn đo), còn Samsung thì em ko chơi đâu vì màn hình nó ko tốt lắm.
Cái này TV hay máy chơi game
Mr.DKk
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bants201504 Bác muốn nó là cái gì thì nó sẽ là cái ấy thôi, cách để nối thiế bị gắn ngoài để chơi game đây.
SOS911
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Mr.DKk mấy cái này thì cắm là nhận thôi mà, loại không dây thì cần phải nhớ là mở nguồn thiết bị thôi là xong.
chumxo
ĐẠI BÀNG
9 năm
Khoái rồi thì mua đi chờ gì nữa, nó còn tặng kèm thêm 1 cái remote sơ cua nữa đó, xài ngon thật chứ chả đùa đâu.
SOS911
ĐẠI BÀNG
9 năm
hướng dẫn Lưu Website yêu thích trên Toshiba Smart TV
Đó mới nói có a giai post cách làm rồi kìa
dgcmt
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cũng mới định hỏi cách làm, để e về mua rồi làm thử 🆒
nhlnguyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
sang nhỉ mua về làm thử thôi chứ không xài ah.🆒
ntlong12
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bước kết nối mạng tivi Toshiba:

Bước 1: Vào phần cài đặt trên tivi.

Chọn cài đặt

Bước 2: Trong phần cài đặt chọn Wifi.

Chọn Wifi

Bước 3: Trong Wifi chọn vào mạng mà bạn muốn kết nối, bấm chọn, tivi sẽ tự động kết nối Wifi- bạn sẽ nhận được thông báo [Đã kết nối] bên dưới tên của Wifi (trường hợp có mật mã bảo mật vui lòng xem bước tiếp theo).

Lựa chọn mạng

Thông báo tivi được kết nối mạng

Bước 4: Nếu Wifi có mã bảo mật, bạn hãy nhập mật khẩu vào. Sau đó, chọn vào kết nối. Khi tivi được kết nối bạn sẽ thấy được thông báo [Đã kết nối] bên dưới tên mạng.

Nhập mật khẩu bảo mật của wifi

Thông báo tivi được kết nối mạng

Bước 5: Vào một ứng dụng có yêu cầu mạng ví dụ như trình duyệt web để kiểm tra kết nối.

Vào ứng dụng bất kỳ kiểm tra kết nối

Lưu ý:

+ Tốc độ mạng phụ thuộc vào đường truyền tín hiệu nhà bạn.

+ Nếu mạng Wifi không có mã bảo mật có thể bỏ qua bước 4.

+ Nếu trường hợp tivi báo đã kết nối nhưng không thể truy cập vào mạng bằng trình duyệt web hoặc ứng dụng yêu cầu có mạng như Zing TV (báo lỗi không kết nối), hãy thử kiểm tra lại mạng nhà bạn có gặp vấn đề gì hay không.
SOS911
ĐẠI BÀNG
9 năm
Còn kết nối mạng lan thì làm sao, chỉ luôn đi bác
ntlong12
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mạng lan thì cắm dây vô là nhận thôi chứ có gì đâu mà.
Hoanganh884
ĐẠI BÀNG
9 năm
LG, samsung, Sony đều được đấy bác ạ. em dand dùng con tivi led LG 42' dùng nét lắm bác ạ.
dtdat12
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đang nói dòng android TV đấy bác ah cái này nó mới ra chỉ có thằng sony với toshiba có thôi .Nó đây này https://www.toshiba.com.vn/san-pham/tivi/pro-theatre-series/pro-theatre-l55-series
chumxo
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chơi clash of clans trên tv này phê vãi sầu.
nhlnguyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
@chumxo chơi game trên cái màn hình 40 inch thì còn gì nói nữa bác,thêm cả tích hợp thêm HDH android nữa nên chả cần cài thêm gì cứ thế mà chơi thôi.
dgcmt
ĐẠI BÀNG
9 năm
mới mò ra cái này cho các bác xài android tv nè, khá hay nhé.

Toshiba Smart TV trang bị khá nhiều cổng kết nối bao gồm 2 cổng kết nối Video,3 cổng HDMI, 1 cổng PC...
nếu như bạn có nhiều thiết bị kết nối với TV như đầu DVD, máy tính, đầu HD...
thì việc đặt tên cho các cổng kết nối là tương đối cần thiết để việc truy cập và lựa chọn thiết bị kết nối dễ dàng hơn.Để đặt tên, các bạn làm theo các bước đơn giản sau:

- Bấm menu trên Remote:

- Chọn phần cài đặt tiện ích sau đó chọn mục kết nối AV:

- Chọn mục đặt tên ngõ vào

- Chọn cổng kết nối cần đặt tên:

- Chọn tên phù hợp với thiết bị kết nối với cổng đó:

Vậy là xong, bây giờ cổng kết nối đã được gán tên phù hợp
Hellfack
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dgcmt Không cần sử dụng nhưng rất có tính ứng dụng cao.
nhlnguyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
uay cách đặt tên cho cổng này tiện hen, ai cũng xài được khỏi phải nhớ nữa.
dtdat12
ĐẠI BÀNG
9 năm
xài PC thì có VGA hay HDMI , xài DVD thì thì cắm analog rồi có mấy cổng mà củng phải dặt

tên sao
nmsang29
ĐẠI BÀNG
9 năm
TV của chung đâu có phải 1 mình mình xài những người khác nữa thì sao, họ không rành như mình nên khi đặt tên thì sẽ dễ dàng cho họ hơn, hiểu không.
dgcmt
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thì thấy hay nên post cho ai cần, ai không cần thì thôi, nhà e ba e cũng có biết bấm đâu bấm là cứ hỏi bấm cái nào thì coi phim bấm cái nào là coi tv,nên với e cái này là cần các bác ạ.
dtdat12
ĐẠI BÀNG
9 năm
cái này gắn access point xài được không các cụ ,nhà e không tiện gắn dây lằng ngoằn
nmsang29
ĐẠI BÀNG
9 năm
được chứ bác, nó cũng là từ modem chính ra thôi khác cái là không dây,tv này có wifi mà lo gì.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019