Tivi android giờ của hãng nào ngon bổ rẻ cấu hình ngon nhất các bác?

chumxo
13/7/2015 5:3Phản hồi: 129
129 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hellfack
ĐẠI BÀNG
9 năm
ý nói là ra đời thứ 3 rồi mà cải thiện cũng không đáng kể cho lắm
dtdat12
ĐẠI BÀNG
9 năm
chi tiết cấu hình L55 nó thế mà còn chê ah, so dòng android TV này thì hiện nay nó đứng đầu rồi còn gì
uh nếu chê quá thì qua chơi bôm phone với bác Q nổ cho nó iu luớc 😁
Hellfack
ĐẠI BÀNG
9 năm
ôi thôi cho e ra trường sa câu cá cho tổ quốc đi cho nó nhanh, chơi bôm của bác Q ngồi chờ chết từ từ sợ nhắm hoho
chumxo
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có ae nào có ý nghĩ giống mình là root thử cái toshiba L55 này không? Đt làm dc chắc tv android cũng làm được chứ ha.
ntlong12
ĐẠI BÀNG
9 năm
@chumxo được hết đó bác, bác đi tiên phong đi cho ae học hỏi, lỡ có gì xảy ra thì ae cũng có cái rút kn tư sai lầm của bác.
dtdat12
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình nghĩ không nên đâu ah.

Mình nghĩ mục đích của chiếc TV android là giải trí, xem phim, nghe nhạc là chính, các ứng dụng như XBMC, trình duyệt web đều hoạt động rất mượt mà và đa dạng tính năng dù TV chưa được Root.

Vì thế việc Root TV là thực sự không cần thiết, vừa tránh tốn công sức của bác, vừa tránh những rủi ro không đáng có.
SOS911
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các nhà sản xuất thiết bị android chưa bao giờ khuyến khích khách hàng cố gắng Root thiết bị của mình, bởi vì việc này đem lại nhiều rủi ro gây hư hại thiết bị và nhà SX hoàn toàn có quyền từ chối bảo hành trong trường hợp hư hại do bạn cố Root thiết bị.Root lỡ hư là ôm luôn nha hãng không bảo hành đâu nhé.
nhlnguyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
root đi rồi trắng mắt nhé các bác, để sao xài vậy đi tv chứ có phải đt đâu mà root để cài app,thằng L55 này thế là quá được rồi, can thiệp quá sâu thì hệ quả tự gánh ak.
chumxo
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thế thôi không root nữa hehe, ah mà cho hỏi các bác chút sao mình cài thằng skype cho cái tv này không dc nhỉ, hay nó không có phiên bản hổ trợ, không báo gì chỉ không chạy.
chumxo
ĐẠI BÀNG
9 năm
ah quên nói cài off thì mình cài rồi, chỉ là sao không cài trực tiếp từ Chplay hay googleplay được đó
rồi không biết luôn, chắc chỉ hỏi bên hãng thôi, nhưng tải file APK về cài được chạy được là ok rồi còn gì, có nhiều file up lên đó bị lỗi hay gì đó thì sao, cứ kiếm apk cài là xong khỏi lăng tăn.
nhlnguyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
không cho cài skype trực tiếp ah, kỳ vậy ta, nhưng mà cài rồi cắm camera vô sao cài đây.
dtdat12
ĐẠI BÀNG
9 năm
thì mua cái webcam cắm dô cổng USB rồi cài soft của nó là nó nhận thôi mà.không chừng còn dễ hơn cài trên máy tính.
ntlong12
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái này đáng để suy ngẩm đấy, gọi dt bằng nguyên cái TV tổ bố, chỉ mới coi trong phim HK thôi , bác thớt mua về làm ngay đi rồi quay lại post cho a e coi đi, ý tưởng hay quá.
chumxo
ĐẠI BÀNG
9 năm
thật ra có gì là ý tưởng mới đâu, tại mình trớc giờ quên xài trên dt với computer không nên có ai nghĩ đến việc xài trên TV, tại giờ toshiba nó ra cái L55 này có nhiều tính năng hay nên mình mới khai thác thử coi có sử dụng được hết tính năng của nhà sx không ấy mà.
nhlnguyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có khi nào thế hệ sau của L55 này nó tích hợp camera luôn không nhỉ, lúc đó gọi video call thì tuyệt vời ông mặt trời luôn ,nhìn oách vãi.
dtdat12
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cũng có thể, vì nhà sx nào cũng lưu ý đến nhu cầu của người tiêu dùng mà, tích hợp nhiều ổn định, cấu hình tương đối mạnh,thao tác dễ sử dụng là ngời tiêu dùng sẽ ánh giá cao thôi, còn tv có hdh giống L55 của toshiba này thì có hổ trợ update firmware android nữa thì hay.
ntlong12
ĐẠI BÀNG
9 năm
không chỉ toshiba thôi đâu rồi các hãng khác cũng sẽ đua nhau ra cạnh tranh thị trường cho mà xem, lúc đó tha hồ mà xài công nghệ tương lai chỉ có trong phim.
chumxo
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thì đó trước giờ có ai nghĩ sẽ có TV android đâu, nên tương lai nữa có gì ta còn chưa biết trước đâu, cứ thủ lúa gạo trước thôi, ra là vồ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019