Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tòa án Đức tiếp tục duy trì lệnh cấm bán Galaxy Tab 10.1

babybungbu
31/1/2012 15:53Phản hồi: 269
Tòa án Đức tiếp tục duy trì lệnh cấm bán Galaxy Tab 10.1

Ngày cuối cùng của tháng 1, [TAG]Samsung[/TAG] nhận được một tin không mấy vui vẻ, khi tòa án vùng Duesseldorf của Đức quyết định duy trì lệnh cấm bán chiếc máy tính bảng [TAG]Galaxy Tab 10.1[/TAG] phiên bản cũ. Đây là diễn biến mới nhất, sau một chuỗi các sự kiện thắng thua của cả hai bên, [TAG]Apple[/TAG] và Samsung, trên mặt trận pháp lý từ giữa năm ngoái cho đến nay.

2011 được biết đến như là năm của kiện tụng và bản quyền, trong đó cuộc chiến giữa Apple và Samsung được báo giới cũng như người tiêu dùng quan tâm nhiều nhất. Tháng 4/2011, hãng điện tử Mỹ cáo buộc những thiết bị di động thuộc dòng Galaxy của Samsung đã ăn cắp trắng trợn thiết kế của iPhone và iPad, nên đã nộp đơn kiện lên tòa án tại nhiều quốc gia. Những thị trường lớn mà Samsung bị kiện có thể kể đến như Mỹ, Úc, Nhật, Hàn Quốc và Châu Âu.

Thắng lợi quan trọng của Apple đến vào tháng 9, khi tòa án Đức kết luận thiết kế của Samsung quá giống sản phẩm của Apple, và ban hành một lệnh cấm tạm thời đối với sản phẩm Galaxy Tab 10.1 tại thị trường Châu Âu. Không chỉ Đức, Samsung cũng không thể bán chiếc máy tính bảng của họ tại Hà Lan và Úc. Để "lách" lệnh cấm, hãng điện tử Hàn Quốc thiết kế lại mẫu Galaxy Tab 10.1 thành [TAG]Galaxy Tab 10.1N[/TAG] để bán tại thị trường Đức. Chưa thỏa mãn về sự thay đổi của thiết kế mới, Apple tiếp tục kiện Samsung, song không thành công. Phiên tranh tụng cuối cùng của vụ kiện này dự kiến sẽ được mở vào ngày 9/2 tới.

Nguồn: Reuters
269 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cấm thì cấm, tất cả đều bị thiệt chỉ có apple thì lợi thôi, chính phủ mất tiền thuế, dân thì phải mua xách tay

Sent from my GT-I9100 using Tinh tế
QDND
TÍCH CỰC
12 năm
Chúng ta được như hôm nay thì nên ghi nhận và cảm ơn thành quả mà những người tiên phong đã tạo ra cho ta. Nói như bạn thì ko rõ con người chắc giờ vẫn chưa có điện mà thắp sáng nói gì đến dùng đồ công nghệ nữa.
cái này có trên OS của Blackberry không bác! hướng dẫn em cụ thể tý đi! 😁
Hềh hề rất tiếc là ko có bác ạ
vậy thôi em không đua đòi nữa😁
Hic topic hot rồi. @.@
txtruong_87
ĐẠI BÀNG
12 năm
năm nay cuộc chiến giữa Apple và Samsung chắc vẫn khốc liệt?
vnblue
TÍCH CỰC
12 năm
năm nay cuộc chiến giữa Apple FAN và Samsung FAN chắc vẫn khốc liệt?
cấm bán thì thiệt thòi cho dân họ thôi
hè! Hai hãng nà vừa đánh nhau vừa hợp tác với nhau! Không pít 2 bên đang nghĩ gì nữa?
đó là cách làm việc của nước ngoài kiện thì kiện nhưng apple cũng đem lại rất nhiều tiền cho công ty, phải tính số đông chứ ko như tư nhân Vn ghét rồii nghĩ chơi
đơn giản mà bạn. Đánh nhau vì tiền và hợp tác nhau vì tiền. Hai cái này không ảnh hưởng đến nhau. Vậy mới gọi là chủ nghĩa tư bản chứ. Cứ nhỏ nhen ít kỷ sao mà phát triển được. hehe
CLong
TÍCH CỰC
12 năm
nhái khổ thế đấy, bán hàng mà cứ bị cấm thì làm ăn gì
Samsung không nhái........ Bây giờ kiện bằng sáng chế, kiện về kiểu dáng thiết kế đã trở thành chiến lược của các tập đoàn lớn. Họ có có một đội pháp lý chuyên nghiệp để bới móc những thứ nhỏ nhất ra để kiện. Vụ kiện có thể không thành công nhưng cũng đã làm suy giảm đến uy tín và thuơng hiệu của hãng bị kiện.
Cứ giống và giống, nguyên mẫu nên phải giống. Mà anh sony lại cho ra được kiểu mới, chắc là "nguyên mẫu" mới...
MTB thì chưa khốc liệt như SMphone....
nhìn cái galasysIII rò rĩ của samsung mình có cảm giác giống hình ảnh rò rĩ của iphone5 ... bác nào đồng quan điểm với em không . tuy trên thực tế thì mẫu điện thoại đó chưa phải bản quyền của apple nhưng mình nhìn rất đậm chất apple ... có thể samsung đã lấy hình ảnh ý tưởng của iphone5 để áp dụng cho sản phẩm của mình
muidao
TÍCH CỰC
12 năm
bác nói cũng chưa hợp lý lắm , cái nào ra trước thì cái đó là chuẩn , cái nào ra sau mà giống mới bị kết tội , chẳng lẽ S3 ra trước trong khi IP5 chưa ra rồi bảo S3 giống ip5 , hahahha, hài quá bác nhỉ , ra sau giống cũng bị kết tội mà ra trước giống cũng bị kết tội , đúng là mấy thằng ba phải này mệt thật ,hahhhahha
trên thực tế thì hình ảnh rò rỉ của chiếc điện thoại đó có từ rất lâu rồi ( tin đồn ip5 ) ... chứ ko phải đợi samsung tung chiêu PR galaxySIII thì mới thấy lần đầu ... mình ko nói nó ăn cắp mẫu của apple bởi vì đây chưa phải là mẫu ip5 mà apple công bố và sở hữu bản quyền , nhưng nó giống hình ảnh rò rỉ của iphone5 ..... nếu ko bik người ngoài nhìn vào bảo '' đây là hình ý tưởng của iphone5 '' chứ ko có cảm giác gì của samsung
laodaivuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
2 CEO ngầm của apple nói chiện ghê thiệt
binhuynh
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác đồng quan điểm vs em ấy. Công nhận cái phone trong video của SS trôg cực kì giốg vs concept của ip5. Đặc biệt về cái màn hình tiến ra sát lề - điều mà mọi ng vẫn đag mong ở iPhone 5. Nếu đó là hình thật của GSIII thì Samsung quả là khôn ngoan.
lại kiện ak? vui nhỉ..táo nó thích kiện thì kiên ss vẫn đứng vững như chưa có j..để cạnh tranh thì fải nhiều cách lách luật thôi..

☞ ☞bản chất tốt nhưng dòng đời cứ đẩy...☜☜
Không liên quan gì topic hétComment cho có bài hay gì
doantonbp
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vấn đề bản quyền các sản phẩm thì hai ông lớn này vẫn cạnh tranh khốc liệt trong năm 2012 này.
Cấm bán phiên bản cũ mà, có gì mà SS phải lo, đem mẫu GT 10.1 mới qua bán là được có sao đâu.
dathuynh
ĐẠI BÀNG
12 năm
hay ....! cho bỏ copy
tiếp tục cấm nữa, tin tốt, Tòa án đức đúng là Công Bằng thật, phán quyết phải như thế chứ. Ghét cái bọn ăn cắp và ăn cướp ý tưởng nhằm đánh lừa người tiêu dùng. (nét tương đồng của 1 sản phẩm với 1 sản phẩm nổi tiếng trong kinh doanh là 1 chiến lược mà chính các doanh nghiệp Việt Nam làm sản phẩm xuất ra thị trường nội địa đang làm. Tốt hay ko thì ai củng biết, có 1 điều là những người ít thông tin cập nhật chắc chắn sẽ lầm giữa hàng thật và hàng gần giống mẫu mã, chứ chất lượng thì ko dám bàn):playfull:
ghen tị ah ? 😁

Bạn tự hào dân tộc cao quá hé, bạn cứ thể hiện, có sao mình nói vậy thui, éo sợ cái j hết, có tiền thì cái gì tốt thì sài, chẳng sợ người nào nói tự hào dân tộc hay ko, miệng nói tự hào mà lòng thì....nhiều người như thế lắm, ko biết có bạn trong đó ko nữa:adolf:

Cái tablet của SAMSUNG nói quá giống thì ko đúng nhưng nói ko lấy ý tưởng của Ipad mà ra, thì chỉ có tín đồ android là phủ nhận điều đó.
ghen tị lắm :smug: trước giờ toàn mong vợ sống lâu với mình chứ chả bao giờ sợ vợ sống lâu hết 😢
bótay.com.canh.nước mấm với bạn hiệt lun ó.Ai củng thế, toàn là nói ko sợ vợ, chứ lúc kua ghệ lại sợ ghệ mới đau 😁:showoff:
mệt 2 ông lớn này gê......
kiện tụng chỉ mất thêm tiền phí...... dân thì bị thiệt....... có chắc gì những người có ý định mua Galaxy Tab sau khi cấm bán sẽ chuyển sang mua sản phẩm của Apple?
giống chổ nào nhỉ?!
quá đáng
Cái này Toà Án Phán mà !
thì bọn thẩm phán quá đáng
bên châu âu chắc bảo hộ độc quyền đây mà
Có sơ đồ phác thảo của cả 2 bên , mình thấy giống thật 😁
biết độc quyền là gì không mà phán bừa thế bạn...nếu thấy không công bằng thì qua đó mà kiện nó đi..hjhj
Phải chấp nhận sự thật thôi Samsung !
Trên thế giới có tầm 200 quốc gia và lãnh thổ, tòa 1 nước Đức phán, thì sự thật là cái gì thế bác, họ cấm 10.1, cho bán 10.1N. Australia dỡ bỏ lệnh cấm, vậy thì Đức và Apple đúng hay phần còn lại của thế giới đúng....? he he
Kiện thì cứ kiện thôi, nhưng theo mình SS nó chả ảng hưởng gì.nó phát triển theo nhiều hướng trong đó việc sản xuất linh kiện là hướng đi quá đúng.APPLE thì cũng có lúc hết thời bởi vì sản phẩm không phải lúc nào cũng là số 1.Ngược thời gian các bác hãy nghĩ lại NOKIA thì sẽ thấy hiện giờ nó ra sao?Các bác cứ kiện nhau thoải mái, chả biết thằng nào nhái thằng nào nhưng cứ ngon, bổ, rẻ là dùng thôi.
cấm bán thì dân đức những người yêu công nghệ sẽ mua bằng mọi cách thôi

không được tiếp xúc với sản phẩm này là 1 thiệt thòi lớn cho nước Đức

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019