Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tòa án Nhật Bản tuyên Samsung không vi phạm sáng chế của Apple

babybungbu
31/8/2012 12:16Phản hồi: 362
Tòa án Nhật Bản tuyên Samsung không vi phạm sáng chế của Apple

Samsung có thể tạm thời quên đi nỗi đau thua kiện Apple tại Mỹ, khi được một tòa án quận tại Tokyo, Nhật Bản tuyên không vi phạm sáng chế của Apple tại đây. Theo thông tin từ Nikkei, Apple cáo buộc Samsung vi phạm bằng sáng chế về đồng bộ hóa các tập tin đa phương tiện giữa các thiết bị. Có đến 8 sản phẩm thuộc dòng Galaxy được phân phối qua các nhà mạng Docomo và KDDI bị liệt kê vào danh sách vi phạm. Tại tòa án Nhật, Apple yêu cầu Samsung bồi thường 100 triệu Yên Nhật (tương đương 1,275 triệu USD), kèm theo lệnh cấm bán các sản phẩm vi phạm. Tuy nhiên, hãng điện tử Hàn Quốc đã thuyết phục được chánh án rằng Samsung sử dụng một công nghệ khác. Trước đó, cả Apple và Samsung đều bị tòa án Hàn Quốc tuyên có vi phạm sáng chế của nhau.

Samsung đã có phản hồi chính thức về chiến thắng tại Nhật Bản như sau:
Nguồn: The Verge
362 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vậy mới được.
chứ chỗ nào cũng dính thì SS đóng cửa cho rồi.
coi như còn đất sống.
nangngoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@jack93 Jack93 lại lập kỷ lục sưu tập "tem" tinhte chúc mừng jack chúc mừng sam 😃
@nangngoc "TEM" nỗi ám ảnh của những người ko thích ra đảo.
nangngoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@jack93 Chú bóc tem khéo quá nên khó ra đảo . Anh là fan của chú :p
@nangngoc Cám ơn bạn nhưng đửng là fan của ai hết
Sẽ khách quan và vô tư khi nhận xét.
Mình chỉ thích cm đầu tiên vì đơn giản
Nó có cảm giác mạnh, hồi họp và quan trọng là VUI.
Mặc dù hay bị các bạn khác phê phán.
các nước khác vẫn khách quan hơn dân nhật thì lại càng chính xác
@kasaudepyai CHẢ ÁP ĐẢO I FAN LÀM GÌ KHÁCH QUAN THÔI HÀNG VIỆT NAM MÌNH VẪN BỊ MỸ ÁP THUẾ NÓI BÁN PHÁ GIÁ (ĐẾN CÁI MÓC ÁO CŨNG NÓI BÁN PHÁ GIÁ ) THÌ HIỄU MỸ NO BẢO HỘ CTY CỦA NÓ NHƯ THẾ NÀO RỒI.NẾU NHƯ BÁC NÓI THÌ ANH CŨNG KO KHÁCH QUAN NHỈ (CÓ HIỂU NÓI KHÁCH QUAN KO HAY TOÀN CHỦ QUAN DUY Ý TRÍ )
@hellsing82 thế mình nói bạn nghĩ công bằng này nhé, mĩ nó coi hàng vn như người vn coi hàng trung quốc ở biên giới. Vn mình điện rẻ hơn 30% so với nước ngoài nên có thể bán rẻ, nhà nước chịu lỗ điện, nếu nói thật ra thì việt nam cái đó sai lè có gì mà bảo.
@minhminh87 mình đọc kỹ nhưng ko hiểu nội dung bác muốn nói lung tung quá.Còn vụ điện thì ko biết rẻ hơn cambuchia hay lào thì ok chứ vẫn nhập của TQ đấy bác
@hellsing82 khách quan hay ko còn tuỳ vào các bộ luật mà căn cứ vào đó toà án ra quyết định. Và luật pháp ở các nước thì không giống nhau, vây thôi, và SS đã chơi ở sân nào thì phải theo luật lệ của sân đó. Bạn nghĩ rằng Apple thua ở Anh có nghĩa rằng toà án Anh khách quan hơn, thế tại sao ko nghĩ rằng do luật sở hữu trí tuệ ở Anh lỏng hơn???
cấm bán thì lấy gì mà dùng.😁
Cái điện thoại bẩn hơn Toalet mà nó để chung với cơm , gan thiệt.

@caotai1001 ăn ngủ cùng iphone 😁
LUCKINHEN
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dmt4ukhw4 kiểu ăn như thế này thì thà .... BỐC CỤC CƠM RA NGOÀI TOLET CHÀ CHÀ LÊN BỒN CẦU .... RỒI BỎ VÀO MIỆNG... XEM RA CÒN SẠCH HƠN NHỈ ?! 😕
@LUCKINHEN ông nay ăn rồi à
@LUCKINHEN Mỗi ngày ku đều ăn kiểu vậy hả. Khâm phục,khâm phục 😁:p

samsung galaxy note I 717 AT&T
bboyleeu
TÍCH CỰC
12 năm
Apple kiện ở bất cứ nước nào.
Thử kiện ở Việt Nam xem.😁
@campn.dng hahah'
onlylove511
ĐẠI BÀNG
12 năm
@campn.dng thị trường sản phẩm của apple cho người âm ở Việt Nam có lẻ là thị trường có doanh thu cao nhất Thế Giới chăng?

chức mừng SS công lý đã được thực thi.
@campn.dng Việt nam là nước số một về gia công cho thế giới bên kia
ĂN ngủ cùng APPLE
@hieuphan06071985 ông đi ị cũng mang iphone nhắn tin vs ng iu ông. Tui bít gòi ko phải khoe là ăn vs cả ngủ.

Sent from my LT18i using Tinhte.vn
@macarong0303 chỉ ăn và ngủ thôi đọc kỷ lại bạn nhé..ị là bạn tự sáng tác ra đó chứ...
hoatht
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cũng phải thôi nghe có vẻ phi lý nhưng hình như tại Châu Á SS luôn thắng các vụ kiện với Apple và SS có phần thua trên sân nhà của Apple.Tại VN mình đang có nhà máy SS, hy vọng SS thắng để tạo thêm nhiều việc làm cho dân ta haha
chicoptm
TÍCH CỰC
12 năm
@ducngock nhưng ý mình nói đó la khi nào đc ngỡ, đâu phải đề đơn khán cáo là gỡ, cũng khoản vài tháng sau mới dc gỡ nếu kháng cáo thắng đó bạn ak.. apple thì mất mát gì đâu mà thua
@hoatht SS cũng bị thua ngay tại Hàn Quốc nhé bạn. (Apple cũng dính )
giapvang
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kasaudepyai Cái đó là cả 2 thằng đều vi phạm => huề
@giapvang huề đâu mà huề 😆. 2 thằng đều phải bồi thường cho nhau mà 😃), và Apple bồi thường nhiều hơn 1 tí.
😁 Mừng cho Sam
M3ga
CAO CẤP
12 năm
Apple chỉ thắng đc ở nhà thôi , ra các nước khác tịt hết.
"C** cậy gần nhà"
@darkangelen Bạn ơi, nhật với hàn nó không ưa gì nhau đâu, dân nhật ghét văn hóa hàn, nhật sản xuất cái gì, hàn nó có cái đấy, 2 thằng nó cạnh tranh từng tí 1 đấy.haha. chưa kể 2 nước này đang tranh nhau mấy cái đảo nữa là.

Sent from my HTC Sensation XE with Beats Audio Z715e using Tinhte.vn
@M3ga
@MinhTi2012 Cậy gần nhà mà sao tòa Hàn phán cả 2 đều vi phạm?
Tôi chưa thấy Táo thắng kiện hoàn toàn ở các nước khác ngoại trừ Mỹ
bài báo úp mở quá, nó kiện cụ thể là công nghệ nào vậy 😃
@duc12atl Apple buộc tội SS vi phạm bằng sáng chế liên quan đến cơ chế đồng bộ video và nhạc giữa thiết bị di động với máy tính, nhưng Apple thua, nên phải đền tiền cho SS.
@campn.dng ui trời cái đồng bộ video của apple chán kinh, video với nhạc của mình chui hết vào itunes chơi kiểu copy như nokia mới là đỉnh, đỡ tốn dung lượng ổ cứng
ss không mất 1,275 triệu $, cái vụ gì mà rẻ vậy 😃 mất 1 tỷ rồi mà còn tiếc 1,275 triệu $
Dacan
TÍCH CỰC
12 năm
@duc12atl 1.278 mua đc bugatti veyron ấy nhỉ. Hay lamborghini cũng dc. Khoảng 25 tỉ vnd rùi. 😃
kittyunin3
ĐẠI BÀNG
12 năm
@duc12atl Thua kiện không chỉ là tiền mà còn là hình ảnh thương hiệu nữa. Mà 1.275 mil usd cũng nhiều lắm chứ 😃)

PS: à còn lệnh cấm bán sản phẩm nữa bị cấm thì nhăn răng ra 😃)
@duc12atl 😕 nói mà chả nghĩ cái gì!
@duc12atl Bây giờ 1 xu cũng không đưa cho apple nữa chứ đừng nói là1,275 triệu🆒

samsung galaxy note I 717 AT&T
@duc12atl khùng
Chỉ ăn đc trên đất Mĩ thôi!
Tốt quá😃
Bọn ép bồ mất dậy ý

Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
@datgalaxynote Tận dụng lợi thế sân nhà thôi...chứ 'tôi mặc quần' cũng đem đi đăng ký rồi bảo người khác vi phạm. Đã là con người thì mọi thứ đều bắt nguồn từ 1 chỗ trong đó ý tưởng, sự sáng tạo là một phần 😃

Gửi từ Nexus 7 của tôi
luxupu
TÍCH CỰC
12 năm
May ra mới có chiến thắng hiếm hoi ở sân nhà trong khi phần còn lại của thế giới tuyên trắng án.

P/s: cảm ơn SS đã mang nét đẹp Việt đến với IFA và thế giới.;)
Cái nào rẻ thì dùng. Chả bàn cãi nhiều 😆
texudo
ĐẠI BÀNG
12 năm
http://www.telegraph.co.uk/technology/apple/8858333/Apple-takes-on-German-cafe-over-logo.html

Những người giỏi có khá nhiều người bị bệnh hoang tưởng, có lẽ Apple là một trong số đó chăng... nhìn đâu cũng thấy vi phạm bản quyền, anh nào cắn miếng táo sứt khéo cũng bị Apple kiện luôn :p
vụ này không om xòm như vụ ở Mỹ nhỉ, tinhte đỡ tốn tài nguyên

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019