Tòa án Nhật Bản tuyên Samsung không vi phạm sáng chế của Apple

babybungbu
31/8/2012 12:16Phản hồi: 362
362 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vuduyhong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dạo này cũng có vài tin hứng khởi ,nào thì các sự kiện của sam ,sony,lộ hàng nokia... hào hứng chút nghe toàn cm kiểu "giống y con này ,giống y con kia ,rồi có mấy mẫu đì zai diễn đi diễn lại" cũng bực .Đọc được bài này http://dantri.com.vn/c119/s119-635837/iphone-the-he-6-lan-dau-lo-anh-va-video-chi-tiet.htm xả troll câu đc người khác gọi là trẻ trâu .
Bài vụ kiện này vui đấy nhưng chả dám nói . Dư luận kinh lắm!!!
tuyên apple thắng sẽ a/hg nhiều cái khác,rõ là vậy rồi
trungntvn
TÍCH CỰC
12 năm
Kiện thành công thì nó cho mớ tướng tiền xu tha hồ mà sướng nhé Apple.
SS lần này ăn mừng vì được Apple trả tiền kiện tụng tại Nhật rùi. Chắc cũng còn lời vài chục ngàn obama. He he.
@Hao74 Chắc bạn đang mỉa mai thôi.

Mình thì có cách nhìn khác : với số tiền ít ỏi (trong quan hệ với chủ thể) kia thì bên nào thắng thua cũng ko đòi được nhiều hơn. Giả sử ss thua, chắc cũng đền bằng ấy hoặc bị cấm bán.

Tôi tin là khả năng thứ 2. Đấy là động cơ cạnh tranh lành mạnh của appl

Gửi từ Galaxy S3/Tapatalk
đc đà thắng thế bắt đầu nhảy vào cắn lung tung ah táo
Các loại thuế cộng lại mới lên 200% bạn ạ. Thuế chống bán phá giá nó khác ở chỗ là : nộp cho bên bán (ép bên bán tăng giá, nhận thêm tiền) chứ ko nộp vào ngân sách quốc gia Nhập khẩu, mặc dù đều đánh vào túi tiền người td.

Gửi từ Galaxy S3/Tapatalk
zenplaza
ĐẠI BÀNG
12 năm
@YPMVSTAFF phải nói là éo biết thì đừng có phán thối. Cái j mà áp thuế chống phá giá nộp cho bên bán rồi ko nộp vào ngân sách quốc gia Nhập khẩu? Loạn mịa nó rồi.
mức đánh thuế nó không có vai trò gì ở đây cả bạn à
để mình ví dụ cho bạn:
ví dụ mỹ nó áp dụng thuế nhập khẩu thực phẩm là 10%
bây giờ pháp nó nhập cá vào, nhưng do xuất xứ châu âu, nhân công + chi phí cao + thuế 10% nên mức phí có thể cao hơn hoặc = thị trường mỹ
còn VN do nhân công rẻ, chi phí thấp + thuế 10% nên khi nhập khẩu vào mỹ thì giá chỉ = 1/3 => gây ảnh hưởng cho doanh nghiệp mỹ => chính quyền vào cuộc
năm đó theo mình nhớ thì mỹ nó yêu cầu VN 1 là cấm bán, 2 là bán theo giá của nó(áp dụng theo luật thuế chống bán phá giá*). lúc bấy giờ thì ng dân mỹ mua cá VN vì quá rẻ, nhưng sau khi bán = giá thị trường thì chẳng còn ai mua của VN nữa
câu hỏi của bạn chứng tỏ bạn ko hiểu vấn đề nên mình trả lời như sau
mức thuế 200% cho xe hơi ở VN là thuế chung mà bất kì quốc gia nào khi du nhập vào VN đều phải chịu và mỹ cũng vậy
theo ví dụ trên
mỹ đánh thuế thực phẩm 10%
đồng nghĩa với việc tất cả các nước khi nhập khẩu đều phải chịu mức thuế này. Mỹ có thể tăng thuế lên 100, 200, 500% hay cao hơn nữa cũng ko ai nói gì, nhưng như thế sẽ nảy sinh một số vấn đề. vì mỹ là nước công nghiệp, dịch vụ nên thường xuyên nhập thực phẩm từ nước ngoài đánh thuế cao đồng nghĩa với việc chi phí lương thực của người dân cao => sinh ra đủ thứ chuyện trên đời
hơn nữa, mỹ không thể đánh thuế VN cao, trong khi các nước khác thấp được. vì như thế là phân biệt đối xử
p/s:
*thuế chống bán phá giá là thuế đánh vào hàng hóa nhập khẩu nhưng tiền ko thuộc về nhà nước mà thuộc về doanh nghiệp xuất khẩu( 1 kiểu ép tăng giá) đây cũng là 1 chính sách bảo hộ cho doanh nghiệp mỹ trước sức ép nước ngoài.
hoanglap90
ĐẠI BÀNG
12 năm
Làm thế nào miễn tốt cho người tiêu dùng... giờ mà samsung bị cấm bán kiểu gì iphone cũng lên giá vì nó trở về thời độc quyền ngày xưa của nó :|
SS.JPG Mình ko biết các bác nhìn nhận bức ảnh này như thế nào. Các bạn đưa ra rất nhiều lí thuyết về hình chữ nhật góc bo tròn, Rồi là rất nhiều đt của nhiều hãng khách có kiểu dáng tương tự v.v... Hầu như tất cả ĐT đều có hình chữ nhật góc bo tròn. Nhưng thử nhìn cái đập vào mắt người sử dụng đầu tiên "mặt tiền" của ĐT, những ĐT đó như thế nào. Và hãy nhìn bức ảnh so sánh này các bạn sẽ thấy như thế nào ??? Nó khác nhau ư??? 2 chị em song sinh một bên có cái nốt ruồi 1 bên ko có, da của em trắng hơn da của chị và cô chị cao hơn cô em. Nếu so sánh vs những đt cảm ứng tiền nhiệm cũng hình chữ nhật bo tròn nhìn vào sẽ thấy khác nhau rất xa. Steve Jobs, ông ta chẳng thể bằng Bill Gate đc. Tôi ko đề cao SJ, tôi thik Nôkia hơn, nhưng chính tôi cũng thấy nó giống nhau. Và theo như mình biết Apple đã thua kiện Nokia về vi phạm bằng sáng chế và đã bồi thường để đc sử dụng chúng. Đến đây thì mình đuối lí 😃 có lẽ Iphone ăn cắp của Samsung thiệt
hàn quốc và nhật bản là anh em
yahiba
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mrlongtt Bạn này chắc nửa tháng nay không xem thời sự. Anh em gì sắp oánh nhau bỏ bu ra, à quên anh em ruột thỉnh thoảng cũng cãi vã choảng nhau tí là thường nhỉ? Tớ nghe nói 2 anh em nhà này hồi xưa thân nhau tới nỗi thằng anh Nhật thiếu gì toàn sang nhà em mượn còn thằng em Hàn toàn tuyển girl xinh hiến cho thằng anh giải chí lấy sức đi vẽ lại bản đồ cơ.
zenplaza
ĐẠI BÀNG
12 năm
Loại toà toà án châu á vẫn chưa bước qua đc bãi phân trâu
thanphongvt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zenplaza Thế cậu phân gì. Apple ở đâu cũng thắng chắc. Làm như Nhật là nước chưa phát triển ấy
zenplaza
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thtri74 nói phét. Ông nội mà đi xloi thằng cháu có tiền sử luôn ăn cắp akkk.
Thjnh.DJ
ĐẠI BÀNG
12 năm
apple định la liếm ah, đếu đc đâu con tó ạ 😁
Nghiêm khắc như Nhật bản mà còn xử như vậy! Cái bọn Mẽo mất dậy mới xử SS thua ^^
tôi yêu đất nước Hàn Quốc và tôi cũng yêu samsung
lấy lại tí niềm tin...hehe
ghét tụi ép pồ quá. Sản phẩm làm ra bán giá cắt cổ, lúc nào cũng muốn độc quyền. Ko cho người dùng lựa chọn à?
ducminh60
TÍCH CỰC
12 năm
Ghet apple rồi

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
Cac ban quen rang ai da La nguoi sang che ra man hinh cam ung . Ai La nguoi da noi se gom toan bo van phong nuoc mi gom lai chin gon gon lai bang mot Cai dien thoai . Sam sung va ca hang nhu Nokia va cac loai dien thoai khac chi lay nen cam hung cua Apple La cam ung + Phan mem cua Apple ko day ko phai La an Cap sao.
Hay tro ve lai thua xua di neu ong Táo ko chet gio chac ong cung kien thang ss len no
Xuong ruong .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019