Tòa phúc thẩm cho phép thẩm phán Lucy Koh xem xét lại lệnh cấm bán sơ bộ Galaxy Tab 10.1

Duy Luân
28/9/2012 23:41Phản hồi: 187
Tòa phúc thẩm cho phép thẩm phán Lucy Koh xem xét lại lệnh cấm bán sơ bộ Galaxy Tab 10.1

Trước đây thẩm phán Lucy Koh có nói rằng bà phải chờ lệnh từ Tòa phúc thẩm liên bang thì mới được xem xét lại lệnh cấm bán tạm thời Galaxy Tab 10.1, và nay điều đó đã diễn ra. Hôm thứ sáu vừa rồi, thuận theo yêu cầu của Samsung, Tòa phúc thẩm đã gửi trả một phần hồ sơ về Tòa sơ thẩm (nơi Koh làm việc) để đơn vị này cân nhắc chuyện hủy lệnh cấm sơ bộ theo đòi hỏi mà Samsung từng đưa ra. Quyết định mới nhất sẽ cho phép Samsung tranh luận tại tòa rằng lệnh cấm phải được dỡ bỏ vì bồi thẩm đoàn đã từng tuyên bố Galaxy Tab 10.1 (cả bản Wi-Fi lẫn 4G LTE) không hề vi phạm bản quyền thiết kế D'889 của Apple. Nói cách khác, Samsung đang có cơ hội được tiếp tục kinh doanh chiếc Galaxy Tab 10.1 ở thị trường Mỹ. Bây giờ Koh đã có quyền hạn xử lí yêu cầu của Samsung, chúng ta hãy chờ xem liệu bà có dỡ bỏ lệnh cấm này hay không và động thái từ phía Apple sẽ như thế nào.

187 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

duchoang142
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tha đc rồi,m là fan apple nhưng thấy tội ss quá
@duchoang142 Hài khi gặp ngu =]]
@hoathuan1995 đúng rồi ap sợ ss qua mặt nên tìm cách hạ ss thôi.
@habu@
TÍCH CỰC
12 năm
@duchoang142 SS ko cần sự tội nghiệp! Hay thương hại! Ủng hộ sản phẩm là đã giúp SS!
Mình đang dùng XPERIA và 4S, nhưng 4S thấy chẳng = được XPERIA 😁! Zậy là 4S để đó chứ chẳng thèm đụng đến :oops:
duchoang142
ĐẠI BÀNG
12 năm
@RapperBi Chưa biết ai khôn hơn ai mà ngồi phán nhé mày, trào lưu apple,đúng là nghĩ dại,tuổi đời k bao nhiêu mà cứ đi phán người khác,đúng là suy nghĩ k thấu đáo, tao thấy thương cho mày😆
Công nhận tốn nhiều giấy mực với 2 ông lớn nay ghê
và anh đã ra tù
@khoan888join Hehe.hay hay.ra tù rồi.cẩn thận.không biết anh ấy có hoà nhập với xã hội và từ bỏ tính xấu không
LYSM
TÍCH CỰC
12 năm
Cứ đi kiện cho lắm vào mà ra 1 sản phẩm đầy lỗi như ip5. Tập trung vào sản xuất có tốt hơn không?
tungbt299
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ammye100 Bán đc số lượng đó là thế giới này lắm người nhiều tiền và lắm người chỉ muốn thể hiện đẳng cấp. Vì họ nghĩ cầm trên tay con iphone là có thể "ha oai" với đời.
LYSM
TÍCH CỰC
12 năm
@hieuhtv Thế cứ phải dùng mới được bảo lỗi à? Bạn đã làm ở các trang báo tôi đọc chưa mà bạn kết luận báo có nhiều loại hay bạn cũng nghe người khác nói? Thế theo bạn vnexpress, dantri, tinhte là những trang báo lá cải hay có uy tín? đó là chưa nói đến báo nước ngoài và cả việc phủ định lỗi trầy xước của Phil Schiller có gọi là lá cải không? Lỗi chụp ảnh tím trên tinhte đăng lên mới đây có phải là lỗi ko hay đó là "tự nhiên nó phải thế?" Còn bạn mua được cái máy không lỗi là do bạn may mắn nhưng trước khi mua bạn có khẳng định được bạn sẽ mua hàng không lỗi không? Cái dẫn chứng của bạn chỉ có thể nói lên tỷ lệ lỗi của ip5 là <100% thôi nhé, còn muốn biết tỷ lệ lỗi là bao nhiêu phải có điều tra và có số mẫu đủ lớn, bạn đưa 1 mẫu của bạn lên và kết luận nó chẳng có lỗi gì. Bạn là nhà báo mà chẳng hiểu một chút gì về thống kê và cũng chẳng có tư duy phán xét, đọc hiểu nữa.
@LYSM các bác làm gì mà sốt hết lên vậy, mỗi ng có 1 quan điểm rồi, sao phải tra xét nhau làm gì.. hix cãi vã có làm thay đổi đc gì đâu người thì vẫn dùng iphone 5, ng thì nhận xét làm mất hết sự đoàn kết Việt Nam
LYSM
TÍCH CỰC
12 năm
@nuhoangtyuet Anh đâu muốn thế nhưng người ta cư quote cm của mình, không nói họ lại nghĩ mình không biết gì
pikachu3d
TÍCH CỰC
12 năm
Không vi phạm nhưng ảnh hưởng tới Apple là phải cấm tất😁
@pikachu3d Ifan là cái chắco_O
mrblack01
TÍCH CỰC
12 năm
Bà thẩm phán ni có phải fan táo không nhỉ?
@mrblack01 ko đâu bạn, bà ấy chỉ có việc nhận tiền Apple rồi phán ss thua kiện thôi.😁
@mrblack01 Bà là người gốc Hàn đấy. Fan SS.
@vnstockguru gốc hàn thì sao, gốc nào cũng thế thôi tiền nhiều thì thắng miễn nói nhiều.o_O
@कट्टर Thế thì chắc Hàn xử tệ với bà thôi. Chứ kiều bào nào chả hướng về quê hương.
cái này chỉ mới là "xem xét lại nhĩ" chứ chưa gọi là chính thức dỡ bỏ
cấm , cấm và cấm 😆
Cho Minh hỏi nếu Samsung không vi phạm và gỡ lệnh cấm thì Apple có bồi THƯỜNG thiệt hại cho Samsung Ko? ^^

Ps: có câu trả lời rõ ràng thì có đáp án tại sao lệnh cấm bán đó chưa gỡ Được ấy mà . Toà mà Tuyên bố Sâm không vi phạm và gỡ Lệnh cấm thì Anh App cũng mệt ấy ^^

Cập nhật câu trả cho các mem tham khảo :

@buihainam1410 mình nói đùa thôi,
@khoan888join Khổ chưa ^<^
@khoan888join tại sao...
@Dannyboy có tiền deposit để tòa tạm dừng bán. trước hết tiền này sẽ phải trả cho SS. chi phí phát sinh khác chắc tính sau, vì đã ra phán quyết ai cũng phải trả tiền thôi.
chỉ mới xem xét thôi, còn có gở bỏ hay không thì còn phải chờ.
Dù có được bán lại thì samsung củng đã bị thiệt hại rất nhiều rồi
Apple đã rất thành công khi áp dụng kế hoãn binh
Có 1 chiêu dùng hoài nhưng vẫn còn khá hiệu quả
CỐ LÊN NHÉ SAMSUNG!
MÌNH LUÔN ỦNG HỘ CÁC BẠN !

ỦNG HỘ HÀNG CHÂU Á TRỪ ANH BẠN TRUNG QUỐC KIÊU CĂNG RA !
@gravityng Vừa rồi Giang Hàng Triển Lảm Du Lịch Quốc Tế, nước ngoài đánh giá còn tệ hơn cả Cam-pu-chia. Đồng VN trượt giá nhất ĐNA . Thế là hiểu VN mình đang ở đâu. Bùn cho VN quá. 60 năm phấn đấu ...
TràĐá
ĐẠI BÀNG
12 năm
@gravityng Ông đọc không hiểu ý của tôi lại còn dài dòng, tôi chả thích ủng hộ nước nào ngoài VN cả, mấy bố Fan Android và SamSung cứ bô bô ủng hộ HQ thì tôi nói thế, Korea hay China thì có cơ hội nó thịt mình tất ông ạ !
gravityng
ĐẠI BÀNG
12 năm
@TràĐá Hiểu chứ! Nhưng quan trọng việc ủng hộ ở 1 mức độ vừa phải nào đó thì tốt chứ không phải là xấu. Tại tự nhiên ông lôi chuyện lịch sử ra làm tôi hơi bức xúc thôi. Sorry!

Tất nhiên, có cơ hội thì không riêng gì Hàn, TQ mà cả Thái, Camp, gì cũng sẽ thịt mình thôi. Ngược lại mình cũng vậy thôi, đó là sự thật. Quan trọng là mình có cho người ta cơ hội hay kg... cái này nặng chính trị hok nói nữa.

Về quan điểm cá nhân tôi ủng hộ quan điểm phát triển cộng đồng như Bắc Âu. Muốn vậy ta phải gác qua hận thù lịch sử chung tay phát triển. Nhưng có vẻ dân châu Á tính bá cường quá nặng... khó khó lắm! Haiz

Sent from my LT15i using Tinhte.vn
@andysport Ít nhất Samsung họ cũng có 1 nhà máy tại Việt Nam, giải quyết được việc làm cho một lượng công nhân kha khá đó bạn.
cấm rồi bỏ cấm => mẽo tính tình như con nít mới lớn, bảo hộ sản phẩm nội địa mà tối ngày mở miệng ra là kêu thiên hạ theo kinh tế thị trường giống như mình

@trungsg Ở đây chỉ nói sự công băng chả có. Thì tòa án là trò hề.
@कट्टर Ip hơn trăm triệu thiết bị đc ng dùng mua, nên họ có thế tạo 1 quần thể rộng lớn, chỉ cần idevice cũng đủ share dự liệu ko cần xài cái blubtooth của ng dân nước lạ đâu(nói chơi cho vui, mấy con khùng anti)
@temp304 đời nó thế mà . Mỹ là thằng trùm kiện bán phá giá trong khi nó lại trợ cấp điên cuồng cho nông dân của nó . Bó tay , nếu samsung là công ty của Mỹ thì chưa chak thua kiện đâu , điển hình là vụ samsung apple ở Nhật Bổn đó . Mà cái tab 10.1 này ra cũng lâu rồi mà cấm bán thì cũng đâu ảnh hưởng mấy nhỉ
@westlifeplaywar Nộp phạt như vụ hơn 1 tỷ chứ sao kèm theo lệnh cấm trong tương lai. Vì thủ tục toà án kéo dài trong khi kinh doanh diễn ra từng dây phút.
Luật thì mỗi nước mỗi khác, không thể nói ở nước này sai thì nước khác cũng sai và ngược lại.
Ngay như luật giao thông, đi bên trái ở VN là trái luật nhưng bên Anh, Hongkong... lại là đúng luật. Ô tô ghế lái xe bên trai ở VN là đúng luật nhưng ở những nước kia là trái luật, bị cấm lưu hành....
skeleton147
ĐẠI BÀNG
12 năm
cũng hên là kiện ở mỹ ,chứ kiện ở vn thì 3năm sau mới xem xét lại🆒
suốt ngày đi lo kiện tụng ko lo chau chuốt sp nên mới ra cái ip5 😃
minhcuong
TÍCH CỰC
12 năm
@tungbt299 Nhưng tóm lại là được sờ chưa? Hihi...
tungbt299
ĐẠI BÀNG
12 năm
@minhcuong Em cũng chả sờ. Hôm trc thằng em mang qua nhờ JB thui.
minhcuong
TÍCH CỰC
12 năm
@tungbt299 Kinh! Bác Jailbreak được iPhone 5 cơ đấy. Không còn gì để nói.
tungbt299
ĐẠI BÀNG
12 năm
@minhcuong Khổ quá. Bác k fải đá xoáy e. Thằng em nó nhờ nhưng e có bảo là e làm đc đâu. 4S hay new ipad thì đc chứ ip5 cao cấp quá e chả làm đc. Đợi các bác hướng dẫn thui.
Apple vừa ăn cắp vừa la làng,Ip5 đầy lỗi chẳng ra hệ thống cống rãnh gì hết mà ưng kiện cáo miết. Ngỡ là ip5 là 1 sản phẩm đáng giá thì còn được,rủi thì mắc 1 lỗi cùng ko sao,đi kiện còn có lý,đằng này đầy lỗi mà vẫn ưng đi kiện,kiện hoài mà ko biết nhục
@andaicadt Apple ăn cắp gì chứ? máy nào mà ko lỗi, chẳng lẻ duy nhất 1 mình IP 5 ??? tụi nó ăn cắp thì phải thưa nó, chứ chẳng lẻ để cho tụi nó nhỡn nhơ ăn cắp sức lao động của người khác, suy nghĩ trước khi comment đi. bựa thật
@ammye100 thế bạn ko biết apple nó ăn cắp cái gì à,vậy nên tìm đọc lại mấy pic cũ trên tinhte hay sohoa đi nha,bạn lạc hậu về thông tin thì đừng nên chê người khác
Nokia6686
TÍCH CỰC
12 năm
@ammye100 Apple nhái nguyên xi mẫu đồng hồ Thụy Sĩ của người ta nè bạn: http://sohoa.vnexpress.net/tin-tuc/doi-song-so/apple-dan-xep-vu-nhai-dong-ho-thuy-si-tren-ios-6-1960918.html . Còn nếu mang tòa án ra mà nói thì Apple đã "ăn cắp" tên iPad của Proview ở Trung Quốc, toà án Trung Quốc đã xử Apple thua. Còn tương lai gần thì kiểu dáng iPhone 5 sắp bị GooPhone của Trung Quốc kiện tội "ăn cắp" mẫu mã 😁

Cho mình hỏi là bạn có đọc nội dung bài viết chủ đề không vậy? Tòa đã xác nhận Samsung Galaxy Tab 10.1 không vi phạm vấn đề gì cả và đang "coi ngày" để dỡ bỏ lệnh cấm. Cái buồn cười ở đây là cấm thì ngay lập tức còn dỡ bỏ lệnh cấm cho người ta thì cứ delay mãi.

Mình đồng ý máy móc có lỗi là bình thường nhưng từ lâu Apple cũng như iFan luôn tự cho mình là hoàn hảo nên bi giờ đụng chuyện iPhone 5 "gặp hạn" mới vỡ mặt ra. Chung quy cũng do cách ăn ở mà ra...
@Nokia6686 qua đợt ip5 này dường như các ifan đã biết cách ăn ở hơn rồi đó bác

trước đây 1 thèn ifan sống chết chọi với chục antifan,giờ top nào mà có antifan là ifan tự động cụp đuôi lủi mất hết rồi,chỉ còn lại mấy tên học đòi làm ifan choai choai ko biết trời cao đất dày gì mới chọi lại thôi,

một búng là chúng chết ngay
Anti fan ngày càng nhìu nếu Apple cứ lo kiện hơn lo làm :p
@dmt4ukhw4 Nó đi kiện là việc của nó tuy nhiên kiện mà sản phẩm hoàn hảo 1 tí ko sao,đằng này ip5 chẳng ra cái gì hết mà kiện miết

mấy trang báo làm bài đánh giá ip5 tốt này nọ thấy nhảm,lấy cái ip5 mà mang đi so với s3 hay với lu920 mà ko biết rằng ip5 chẳng có cửa so sánh,1 sản phầm đầy lỗi mà so được với ai. lại còn bảo siêu phẩm nữa chứ
_The End_
TÍCH CỰC
12 năm
M nge bảo cầm con Tab này có thể nhầm sang Ipad nữa đấy các thím ạ.
Mà cái đệt, m nhắm mắt cầm bữa mài mà chả nhầm phát nào mới nhục =))
@_The End_ chỉ có thèn tim cook mới cầm nhầm cái tab này với ipad mà thôi,cái lý luận cùn của apple chẳng khác gì 1 đứa mẫu giáo mới nhầm 2 cái tên to đùng trên sản phẩm,apple ngớ ngẩn ko tưởng nối

chỉ tội cho samsung bị mỹ nó chơi xấu
cảnh báo sắp có cuộc chiến mới trên tinhte...😁
anhtaiqb
TÍCH CỰC
12 năm
Thế đấy. Tưởng giá đt giảm cơ

Gửi từ Htc One V cùi bắp của tui 😁
[K]an
ĐẠI BÀNG
12 năm
không bồi thường thì để nó thích kiện đâu thì kiện ak . nhảm
@[K]an câu nói đùa của mình thôi bạn ak, cho vui