Toàn bộ danh bạ của bạn đang bị Facebook lưu trữ trên máy chủ

TDNC
14/8/2011 2:13Phản hồi: 175
175 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái gì miễn phí cũng phải trả bằng cái này hay cái kia thôi.
Chết thật contact của mình thì toàn là tổng thống các nc thành viên g7. Chết nếu có j chúng nó chửi mình hết
Theo cá nhân mình thì việc danh bạ được lưu lại trên server của FB cũng có mặt tốt mặt xấu. Đã gọi là điện toán đám mây thì cái này có j mà lạ. Ai thấy không tốt thì không dùng, vậy thôi.
HanhDzuy
ĐẠI BÀNG
13 năm
FB dám qua mặt tớ à. Suy nghĩ xem có nên tiếp tục xài nó không...
Cái này mấy hôm trước em cũng đã phát hiện ra. Nó up toàn bộ danh bạ lên y hệt như Google Sync vậy. Sau khi tìm hiểu thì em được biết nó đồng bộ qua ứng dụng dành cho BIS chứ snaptu thì không bị (em dùng BB)

Nhưng mà cái này có một cái điên nữa là nếu mình dùng nhờ máy BB của ai có BIS mà đăng nhập FB thì toàn bộ danh bạ của người đó cũng bị sync lên tài khoản của mình (cái này e đang bị- nguy hiểm thật)
:giggle::giggle::giggle:
Phải chấp nhận thôi. Sử dụng mà không share thông tin làm sao được.
Riêng về iphone mình không biết thế nào. Nhưng với android. Toàn bộ mọi thông tin đều nằm trên máy chủ của google. Ngay cả mình cài những soft nào đều được save trên mày chủ của google mà mình không tài nào có thể delete đi được.
boss14420
ĐẠI BÀNG
13 năm
Lỗi của mình không chịu đọc điều khoản sử dụng bây giờ lại đi đổ cho facebook, đúng hài.
Mấy bác cũng thật là lạ. Dùng Google Sync thì muốn đồng bộ danh bạ lưu trên máy chủ google. Còn FB thì lại ko thích đồng bộ lưu danh bạ là sao............Mặc dù cả 2 điều chung 1 mục đích là lưu giữ danh bạ.
như thế này thì toy ak. Khác gì cái tụi hack tài khỏan yh rùi pm bạn bè ,người thân giả danh bạn để mượn tiền.
nynohu
TÍCH CỰC
13 năm
Bọn facebook này nổi tiếng với mậy vụ bảo mật thông tin khách hàng này lắm rồi
kaiko
TÍCH CỰC
13 năm
Haiz.cũng thâm đấy.nhưng mà em ko dùng facebook. Ehehe
cái thằng FB này, ngày càng làm quá, coi chừng tui chuyển qua twitter xài hết giờ....
CloudNine
TÍCH CỰC
13 năm
mấy ông nội trong đây toàn hùa, bày đặt ra vẻ quan trọng, đúng là tào lao. Người ta sao lưu danh bạ dùm cho thì la làng, tới chừng lỡ làm mất toàn bộ danh bạ thì lúc đó ngồi khóc, phải chi có sao lưu ở đâu đó.
nguy hiểm quá, sẻ có nhiều hệ luỵ cho công việc sa chép này
thú thật với mọi người là mềnh đã off ngay từ lúc bắt đầu dùng FB trên iphone cơ ^^

Sent from my iPad using Tinhte.vn
Wat đờ heo :S nguy hiểm qá
Vừa vào kiểm tra danh bạ mình ở đấy hết cả, dãn man con ngan thật
Công nghệ gián điệp là đây.
này cũng là 1 mẹo nhỏ để Backup Contact giống như Google cho Bro nào hay đổi máy hoặc bị mất máy ...
Nhưng là 1 điều tệ hại cho VIP sẽ bị ăn cắp thông tin lúc nào ko hay ... nói chung ai VIP hoặc Nguy hiểm thì nên tránh xa những mạng xã hội ,hoặc sử dụng nó 1 cách hiểu rõ nó là gì và nó làm gì .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019