Toàn bộ danh bạ của bạn đang bị Facebook lưu trữ trên máy chủ

TDNC
14/8/2011 2:13Phản hồi: 175
175 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

không tôn trọng quyền riêng tư, sao dân mỹ chưa kiện đi
Giờ mới biết vụ này, fb càng ngày càng khiến mình cảm thấy thất vọng.
nhiều bạn chửi Facebook thế

Thằng Google nó đã auto sync contacts từ lâu rồi mà có thấy ai kêu gì đâu ? Sắp tới Apple ra iCloud, cái gì cũng đem lên máy chủ của Apple nữa đó, liệu các bạn có dùng không ?

Nếu mà cứ lo thông tin của mình bị bán thì đừng có lên mạng nữa... mình biết trên mạng có nhiều người thường xuyên public email của họ (điển hình là vô mấy topic invite Google+ hay mấy thứ khác).

Dân spam quảng cáo chẳng thèm đi mua data làm chi, cứ lên diễn đàn vô topic xin invite là có cả đống email, lên 5giay hay các box mua bán là có cả đống số điện thoại rồi
hoanglt82
TÍCH CỰC
13 năm
Cái này FB có từ lâu rồi mà. Một dạng Mây đấy, nếu bạn chấp nhận và tin cậy thì sync còn không thì tắt như bác chủ thớt nói. Riêng với em từ đầu sync thử (cách đây 1 năm thời còn dùng MS của moto) nhưng do FB của em bạn bè bừa phứa quá (phát sinh từ trò nông trại) nên lúc sync vào máy thì một loạt contact chả quen biết từ đâu chui ra. => off ngay 😃
peoiumap
TÍCH CỰC
13 năm
cứ có 1 iphone bán ra sẽ có 1 người bị lưu danh bạ trên fb =.=
callboy10
ĐẠI BÀNG
13 năm
nhảm shit....sao lưu lên thì phải thế chứ sao....yahoo hay google thì cũng đang lưu nếu bạn đồng bộ đó thôi....có thế cũng lắp bài xoắn
có 1 mình mình xem thì có khác gì trong dt đâu...có phải đưa lên cho tất cả xem đâu...
Tào lao mía lau. Mấy ông đồng ý cho nó đồng bộ từ đầu thì nó cứ thế mà đồng bộ thôi chứ sao. Chấp nhận nó, tin tưởng vào nó thì làm, không thì thôi, đừng cho nó đồng bộ thì sao nó tự nhiên làm được. Thằng Google cũng có Auto Sync Contact vậy, làm một bài chửi nó đi. Toàn vào nói hùa mà chẳng nghĩ xem mình nói gì cả.
Bài này rất hữu ích, mình ghét nhất bị đồng bộ linh tinh, tự nhiên thấy ảnh của đứa bạn bị thay đổi theo avatar của face, ko thoải mái tí nào.
topifone
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đây không chỉ là đồng bộ danh bạ từ máy mình lên đâu, các bác xem lại kỹ càng đi. Đây còn có đồng bộ từ các bạn bè vào tài khoản của mình đó. Như em vừa xem theo hướng dẫn thì contacts của em có bị đưa lên đâu? (Do em không chọn đồng bộ khi cài FB trên máy) Nhưng ví dụ em có bạn là A trong friend list của FB nhưng không có điện thoại (tức là không nằm trong contacs của máy điện thoại) thì trong FB lại có số điện thoại (do A cung cấp cho FB). Đây là ý rất hay, A cập nhật, thay đổi số điện thoại thì lập tức contacts (trên FB) của mình cũng được cập nhật theo.
Nếu ko syn thì có tự động đâu, của e vào xem thì ko có danh bạ của đt, mà chỉ có danh bạ fb thôi
Andy_Trinh
ĐẠI BÀNG
13 năm
cảnh giác với tụi này, contacts của em toàn bộ trưởng... hừm
giờ thì ta đã hiểu sao bọn ngân hàng hay tiếp thị này nọ có dc số dt của ta, ra là 1 trong mấy thằng này nó ...
renolove
TÍCH CỰC
13 năm
đúng rồi đó...cho nên mới có mấy số ngân hàng hay tiếp thị này nọ gọi vào số mình để quảng cáo...cái này cũng ko phải mới mẻ gì vì chỉ cần lên mạng là vẫn search ra hàng chục số của các ông TO làm LỚN...chỉ cần 1 file download về là nó có nguyên 1 file wold chứa đầy số đt(e chả bít tìm đâu ra chỉ biết là họ làm đc thế thôi) huống hồ mấy số rơm rơm như anh em dân đen như mình...nói chung cái này nên ngăn chặn...nhiều khi bị làm phiền mệt lắm
UHm đúng rồi đó bạn đang học mà tánh mình chả bao h tắt dt chỉ để rung để phòng trường hợp ng nhà có việc gấp còn liên lạc dc mà tự dưng gọi trả lời hỏi 1 câu vớ vần, anh có quan làm atm ngân hàng xyz gì đó ko? Hay đây là trung tâm gia sư +_+ ức chế đôi khi còn bị thầy bắt gặp cho nghỉ tiết lun :banghead:
Cũng có khi nguy hiểm, ví dụ như lúc nó vui thì không sao (vì mình là dân thường mà có gì phải lo lắng) chứ lúc nó buồn nó đảo lộn Contact của người này sang người kia thì chết... cả đám, tự dưng mở điện thoại lên thấy toàn số của Tỷ phú không thì không biết gọi thế nào....?
Nguy hiểm quá, ko biết đã đc động đến cái iP chưa mà ngồi đó phán bừa, làm mất đoàn kết trong diễn đàn.
Cái này anh chủ thớt phải sửa lại đi nhé, nó ko tự auto danh bạ đâu, mà là do tác động từ các bác đó, khi sử dụngi nó có hỏi là: bạn có muốn đồng bộ danh bạ với fb ko? Có thì nó chả đồng bộ
cũng quá bìn thường, Gmail thì họ cũng phải lưu trử thông tin của chúng ta, ko thì làm lưu ơ đâu được nào? lung tung quá
thui chết...thế là lộ hết số Ngọc Trinh, Ngọc Diệp với cả Vàng Anh roài @@
MrCent
TÍCH CỰC
13 năm
Láo thật đấy, mềnh vào thấy đủ tất các contact luôn, kể cả có Fb hay ko
nếu lỡ bị hack 1 phát thì có mà xong phim 8-}
cuongg8
ĐẠI BÀNG
13 năm
Trước tiên thì thu thập thông tin cá nhân, quan hệ, các mối quan tâm nhằm Quảng cáo và kiếm lời, rút ruột tài nguyên, o ép về kinh tế.

Sau thì sẽ thẩm thấu để đồng hóa dần văn hóa

Sau nữa thu thập toàn bộ thông tin, nắm hết các bí mật quốc gia.

Ôi còn đâu câu thơ: Rừng che bộ đội rừng vây quân thù.

Bây giờ có chui xuống hầm thì bạn cũng bị tìm ra trên GOOGLE earth 🆒
cjafer
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đúng là nó ko tự động sync, nếu bạn chọn sync thì tất nhiên là phải lưu lên máy chủ, ko thì lưu ở đâu. Bài viết nhảm quá. Các bạn dùng sản phẩm của người ta, tự điền thông tin cá nhân, tự tạo mối quan hệ trên fb rồi kêu này nọ làm gì.
mong Anonymous đánh sập hoàn toàn đi cho nhanh, dùng mà cứ xoi mói mệt mỏi lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019