Tốc độ của gói MiMax là bao nhiêu? 128 hay 256kbps.

minhquan5555
28/11/2012 23:22Phản hồi: 18
mình vừa đọc trang này: http://3g.vietteltelecom.vn/Dich-vu-3G/Mobile-Internet/Gioi-thieu-dich-vu/Gioi-thieu-dich-vu-Mobile-Internet.html
"
Với gói cước MIMAX:
- Thuê bao các gói MI 3G(MI10, MI25, MI100, MI200) không được bảo lưu lưu lượng miễn phí chưa sử dụng hết của các gói cước (nếu có) khi chuyển đổi sang gói cước MIMAX và ngược lại.
- Các gói cước Hischool, Sinh viên, Ciao, Vip khi đăng ký hoặc chuyển đổi sang gói MiMax vẫn được bảo lưu lưu lượng Data, trường hợp khách hàng sử dụng hết lưu lượng 500MB vẫn còn lưu lượng Data trong tài khoản, tốc độ download/upload là 128Kbps/128Kbps."

sao trong đó ghi là tốc độ khi bị bóp băng thông của Vittel là 128Kbps vậy? mình nghĩ là 256kbps chứ 128 thế thì là dì được bay giờ? 15kb/s thì vô load trang web đọc báo rồi mở War lên chơi xong trận ra mới có mà đọc quá.
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình cũng tưởng 256 giờ còn 128 load web con không nỗi...
128k nhé bạn, chày cối ngồi dow thì tốc độ khoảng 19k/s 😁
128kb ngồi chờ load cái trang tinh tế mà lòi cả kon mắt đó bạn....
trở về thời dùng mạng dia up ngày xưa, dùng opera tắt load ảnh đi. hoặc có load ảnh thì bật opera turbo 😃
@kirakun277 hì. nhớ lại quá khứ rồi... hồi mình học 11 (giờ là 15) lúc đó edge của mobi chùa cũng được 22kb/s khá ổn định, không bị rớt mạng.
@minhquan5555 hồi đó m dùng viettel, edge nó không trừ tiền ngay, lúc nào gọi người khác nó mới trừ tiền. và kết quả là tk âm 2tr =))
@kirakun277 vui vậy... mà nhớ lúc đó hình như 4-5k gì đó 1mb...
lúc đó mình cũng âm nhưng âm có hơn 60k hà, rồi bỏ luôn sim chứ nạp thẻ làm gì nữa... học sinh thôi mà.
@kirakun277 bây giờ bác muốn - 2tr cũng đc chứ hồi đó, tin ko?
@kirakun277 mình thấy viettel làm ăn tạp nham nhất. Mình đã dùng trả trước rồi. Thì khi nào hết tiền thì cắt dịch vụ ! Đằng này bị âm tiền nữa ! Trong khi mình có vay tiền nó đâu mà âm . Mobi Vina Beeline,VNM ko bao giờ có chuyện âm ( trừ khi ứng tiền ).
leevn89
ĐẠI BÀNG
11 năm
😁 làm nhớ cái thời xài chùa GPRS của mobifone wá , lúc đó BUG được cắm đt vào máy tính chat yahoo đc thôi còn lướt web thì.....nhớ có lần tải bản nhạc 4Mb treo máy đêm lun mới ghê chứ :D
@leevn89 hồi đó e dùng con n70 thần thánh dùng 2g chơi được cả MU, mỗi tội giết quái xong phải 1' sau nó mới cộng gp =))
sao bảo cuối tháng các mạng đang thả mà sao rên dữ vậy ?😃
làm sao? mình để ý đang kết nối mạng thì nó sẽ trừ trước luôn nữa, ngắt kết nối sẽ trả lại...
thế theo bạn 2tr đó là dùng từng đó data bị trừ hay không dùng nhưng nhà mạng tự nhiên nhà mạng trừ hả bạn.???nếu -2tr dùng xong vứt đi thì không biết ai thiệt, ai lợi nhỉ
chuẩn man............
@62500119 tất nhiên là ng dùng thiệt, cái đó quá rõ ràng. đang hết tiền nên huỷ quách cái mimax, kẻo sáng mai nó lại lôi thôi như mấy bữa trc. thế là 3G off gửi 161 tn: sau khi huy dv 3g quy khach se ko dung dc cac dv; MOBITV imuzik3g. de huy dv soan tin Co gui 161, de huy bo yeu cau soan khong gui 161. Roi, soan co gui 161. nó gửi tn thế này:quy khach da huy thanh cong dv 3G, de su dung lai 3G quy khach vui long soan tin 3G(dau cach) ON gui 161. tran trong cam on.Luu y: Sau khi huy dich vu vui long huy ket noi de tranh tru cuoc. đọc tn này hoảng hồn cmnr, kiểm tra thì kết nối chưa ngắt, thế là ngắt xong kiểm tra thì tài khoản âm ngay, vậy chớ cái này là lỗi của tôi ko ngắt kết nối trc khi huỷ hả,
chuyenbka
ĐẠI BÀNG
11 năm
việt nam có tốc độ 3G thật là nhanh kinh khủng
@chuyenbka đúng là kinh và khủng thật...
hết băng thông thì 128kb. đọc báo cũng mất bao nhiêu thời gian,chán chả buồn dùng nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019