Tổng đài hỗ trợ khách hàng mobifone

SpecialOne26
30/11/2012 11:14Phản hồi: 234
234 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tổng đài:9080 tư vấn về các thông tin xã hội cước phí 2000/phút
tổng đài:9090 tư vấn về sản phẩm dịch vụ và chương trình khuyến mại mobifone cước 200d/phút
tổng đài 18001090 phản ánh trừ tiền không lý do, phản ánh sóng mạng,báo khóa máy nhé
Tổng đài của MobiFone cũng chuyên nghiệp đấy nhỉ. Cí cả tổng đài 9393 hỗ trợ KH nước ngoài miễn phí nữa đấy cả nhà ạ.
@Ngay tinh yeu_27_09_2005 em thấy bảo tổng đài 9393 hỗ trợ mấy thứ tiếng cơ ạ. Có bác nào biết là được hỗ trợ những tiếng nào không ạ
@hungtientan Hỗ trợ 5 thứ tiếng bác ạ.
  • Anh, Hoa Nhật, Hàn, Khơ-me.
Nói chung là tổng đài phân chia như thế em thấy hợp lý lắm ah, cước gọi 9393 cũng là miễn phí nhé các bác.
tổng đài này làm việc giờ giấc thế nào đấy ạ, hôm trước 9h tối em gọi lại không được bác ạ
@bingo90 Bạn lưu ý: phục vụ từ 7h - 20h tất cả các ngày trong tuần (kể cả thứ 7, chủ nhật và ngày lễ) nên 9h tối bạn gọi không được đâu nhé!
Trong trường hợp KH có yêu cầu trả lời bằng email, có thể gửi mail đến địa chỉ:support@mobifone.com.vn
Theo quan điểm cá nhân mình, thì hỗ trợ khách hàng cứ gọi lên tổng đài là nhanh nhất, có tổng đài cước gọi là free mà.
thế còn tổng đài 18001090 có làm việc 24/24 không ạ?
@chilli284 tổng đài 9090 với 18001090 hoạt động 24/24 bạn nhé bạn có thể gọi lên yêu cầu hỗ trợ thông tin bất kì lúc nào cũng được
@chilli284 Tổng đài làm việc 24/24 bạn a, cả các ngày lễ tết cũng vậy, không nghỉ ngày nào đâu bạn.
Điều chỉnh gói KM K5, T139, T179
Điều chỉnh điều kiện lọc đối tượng tham gia KM K5:

• TB phải có khu vực lưu trú 2 tháng tại TPHCM trước khi triển khai. Cước phát sinh trong TKC <150.000đ/ tháng, trong đó cước phát sinh MI <50.000đ/ tháng
- Điều chỉnh điều kiện lọc đối tượng trả trước tham gia KM Gói cước Thần tài: trước đây là PSC tại TPHCM, nay xét theo điều kiện khu vực lưu trú tại TPHCM

- Thời gian triển khai: Từ 9/8/2015
Các bác cho em hỏi khi truy cập vào website kiểm tra cuộc gọi nhỡ thì kiểm tra được bao nhiêu cuộc gọi gần nhất ạ
chaunghe85
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bingo90 tra dữ liệu cuộc gọi nhỡ trên portal trong 30 ngày gần nhất bác ạ.
@chaunghe85 có thể kiểm tra được hết các số không ạ hay chỉ giới hạn một vài số gần nhất thôi ạ
@bingo90 Vì kiểm tra trên web mà nên không giói hạn các số đâu bác ạ.
  • Portal: Đăng nhập/ Chọn mục Dịch vụ/ Tiện ích/ Thông báo cuộc gọinhỡ - MCA/ Danh sách cuộc gọi nhỡ: tra dữ liệu cuộc gọi nhỡ trên portal trong 30 ngày gần nhất
Siro_Kem
ĐẠI BÀNG
9 năm
Qua web Porrtal:
Gửi các bản tin thông báo MCA tới 1 TB khác:

• Kích hoạt tính năng: Chọn mục Dịch vụ/ Tiện ích/ Thông báo cuộc gọi nhỡ-MCA/ Quản lý tài khoản MCA/ Chuyển tiếp bản tin MCA/ Đăng ký.

• Đăng ký số điện thoại nhận bản tin MCA chuyển tiếp: Chọn mục Dịch vụ/ Tiện ích/ Thông báo cuộc gọi nhỡ-MCA/ Quản lý tài khoản MCA/ Chuyển tiếp bản tin MCA/ Đăng ký số điện thoại.

• Thay đổi số điện thoại nhận bản tin MCA chuyển tiếp: Chọn mục Dịch vụ/ Tiện ích/ Thông báo cuộc gọi nhỡ-MCA/ Quản lý tài khoản MCA/ Chuyển tiếp bản tin MCA/ Đăng ký số điện thoại.

• Hủy số điện thoại nhận bản tin MCA chuyển tiếp: Chọn mục Dịch vụ/ Tiện ích/ Thông báo cuộc gọi nhỡ-MCA/ Quản lý tài khoản MCA/ Chuyển tiếp bản tin MCA/ Hủy số điện thoại

• Hủy tính năng: Chọn mục Dịch vụ/ Tiện ích/ Thông báo cuộc gọi nhỡ-MCA/ Quản lý tài khoản MCA/ Chuyển tiếp bản tin MCA/ Hủy.
em muốn đăng kí nhận cuộc gọi nhỡ qua địa chỉ email thì đăng kí như thế nào vậy các bác
@bingo90 Để đăng ký địa chỉ e-mail, hãy soạn BAT MAIL ĐịaChỉEMail MãPIN gửi 9232.
Siro_Kem
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bmmb Sử dụng tính năng này cũng rất tiện ích đấy ak. Mình thấy dịch vụ MCA hiện nay gần như là 1 dịch vụ được tất cả khách hàng sử dụng rồi
@bmmb bác cho em hỏi có giới hạn địa chỉ email mình đăng kí không ạ vì email trước của em làm mất rồi nên đang muốn chuyển sang email mới
@bingo90 1 thời điểm chỉ được chuyển tới 1 địa chỉ email thôi bạn nhé!
Tuy nhiên, nếu bạn muốn chuyển đổi địa chỉ email có thể soạn tin: BAT_MAIL_địa chỉ email mới_mã PIN gửi 9232
chaunghe85
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Siro_Kem Em thấy vì giá cước của dịch vụ cũng rẻ mà lại đảm bảo được việc thống báo các cuộc gọi đến khi không có sóng. Có ai đảm bảo được máy của mình 24/24 cập nhật được sóng cơ chứ.
Lưu ý các bác khi nâng cấp gói trong các khuyến mại hòa mạng tháng 5, 6, 7/2015

Nếu TB nâng cấp lên các gói có đầy đủ ưu đãi thì cũng áp dụng theo nguyên tắc tương đương, nghĩa là: đang có ưu đãi thoại, SMS, khi nâng cấp lên gói cao nhất cũng chỉ được sử dụng ưu đãi thoại, SMS.
Siro_Kem
ĐẠI BÀNG
9 năm
Từ 01/08 - 31/12/2015 MBF KV 5 tiếp tục triển khai KM gói Combo thoại + Data + SMS khi mua các gói T50, 3T50, T100, 3T100, 6T250.

- Bổ sung thêm đối tượng và cú pháp đăng ký từ SIM KH.

- Đại Lý MBF KV 5 đăng ký các gói này cho KH: được hưởng tiền khuyến khích.
Siro_Kem
ĐẠI BÀNG
9 năm
@chaunghe85 Trước là phải đại lý soạn tin đăng kí phải ko nhỉ? Giờ mở hình thức này cũng dễ cho khách hàng hơn.
@Siro_Kem Trước thôi bạn ạ, bây giờ mình nghe đâu khách hàng cũng chủ động nhắn tin được, vậy mới tiện cho khách hàng, đâu phải ai cũng qua đại lý để yêu cầu đăng ký cho đâu
chaunghe85
ĐẠI BÀNG
9 năm
@huyenpoker em thấy mấy bác cứ kêu đại lý đăng ký trước cho rồi nên không chủ động được, giờ KH được tự đăng ký thì tiện hơn nhiều rồi. Nhưng không biết cú pháp đăng ký như thế nào nhỉ?
@chaunghe85 Để chủ động DK từ sim bác soạn: DK_Tên gói cước gửi 999 nhé.
Chương trình này giới hạn đối tượng nên khó tham gia đấy ak. Chương trình này khách hàng được ưu đãi cả tin nhắn, phút thoại và data nữa.
Qua website thì làm gì có giới hạn đâu bác chỉ giới hạn ngày thôi:
Kiểm tra danh sách cuộc gọi nhỡ (trong 30 ngày gần nhất).
thế thì hay quá rồi chứ em nói thật có khuyến mại mà cũng không tự đăng kí được lại phải ra tận cửa hàng để đăng kí thì cũng ngại lắm ạ
khi mình chủ động soạn tin nhắn đăng kí chương trình khuyến mại này có phải trả thêm phí phát sinh nào không ạ
@vitomsau90 Nếu tự soạn tin nhắn: DK_Tên gói cước gửi 999. (Áp dụng từ 10.08.2015)
(cước gửi 999: 200đ/sms)
Còn hiện tại chưa thấy có thêm thông tin nào về việc bị tính thêm phí ngoài cước gửi 999.
frmbt1
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vitomsau90 Phí gửi tới đầu số 999 rẻ mà bác, 200đ/1sms thui, nên nếu gói khuyến mại lớn thì tiếc gì 200đ nhỉ 😃
chaunghe85
ĐẠI BÀNG
9 năm
@frmbt1 Đúng rồi bác, mình mua được con trâu tốt thì tiếc gì mổ con lợn ăn mừng. Nhưng gần đây nhà mạng áp dụng miễn phí cước gửi tin nhắn cho PFC chắc sắp tới cũng miễn phí cho sim thường thôi.
@chaunghe85 Bác ví von hầm hố quá mà nghe cũng có lí. Mong rằng thời gian tới Mobifone sẽ áp dụng miễn cước cho cá thuê bao thông thường.
Nếu mà đã có nhu cầu sử dụng dịch vụ thì các bác cứ quan tâm xem thế nào.Theo mình thì mình thấy nhà mạng cũng có nhiều khuyến mại hơn so với nhiều nhà mạng khác rồi, nếu được thêm nhiều ưu đãi nữa thì còn gì bằng.
Mình nghĩ rồi dần dần nhà mạng sẽ triển khai cho tất cả các số khi nhắn tin đăng ký dịch vụ qua 999 sẽ được miễn phí thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019