Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Tổng hợp] 9 thủ thuật hay khi sử dụng BlackBerry OS 10.3.1

Duy Luân
22/2/2015 1:40Phản hồi: 61
61 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thấy 10.3.1 có thêm Blend là ngon nhất. Nói chung là BB đã cố gắng rất nhiều. Mong là các bản update chính thức sau này sẽ ra sớm hơn và nhanh hơn.
slipknot
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cá nhân mình thấy lên 10.3 giao diện xấu hơn 10.2, tại thích giao diện tối màu hơn, lên 10.3 sáng màu hơn, không ưng lắm (có bác nào biết chỉnh giao diện dial về màu đen không? Lên 10.3 nó trắng sáng nhìn ghét quá).
Về tính năng thấy có cái vuốt 2 ngón để mở quick setting là hữu dụng. Trước đang trong app nào muốn chỉnh quick setting toanf phải vuốt ra màn hình chính để vuốt quick setting xuống, giờ tiện hơn rồi. Còn lại không có gì ấn tượng lắm.
Lên 10.3 nhưng khi restart lại máy thì phải set lại từ đầu một vài thứ như profile, login lại amazon acct....Có bạn nào bị vậy chưa?
ongmap
ĐẠI BÀNG
9 năm
@wuynhvu máy bác bản test, lúc khởi động thì đèn led màu xanh đúng không ạ, nếu đúng bác search sửa lỗi reset led xanh bằng blackberryfix là sẽ ra cách giair quyết nhé.
Còn thiếu một điều tuy nhỏ nhưng lại rất hữu dụng là khi mở danh bạ, bàn phím sẽ tự bật lên theo, có cảm giác như thời mình dùng đt có bàn phím vậy, giúp tìm tên rất nhanh, ko phải kéo tìm tên theo dòng a,b,c ở bên cạnh phải nữa hoặc phải tự kích hoạt bàn phím lên
Ngoài ra tính năng thiết lập để úp mặt đt thì chỉ rung 2 phát khi có cuộc gọi đến cũng rất hay
Hoặc để bàn phím tự chọn tuỳ theo văn bản cần nhập cũng thú vị, khi thì sáng, khi thì tối rất hay
Mình dùng Viber 4.3 alo nghe gọi, nt thoải mái. ae nào cần inbox gửi file .apk cho. ^^
momhandheld
ĐẠI BÀNG
9 năm
@l_antimage_l bạn gởi giúp
momhandheld@yahoo.com
khongmacca
TÍCH CỰC
9 năm
mod @Duy Luân là một mod chịu khó tìm tòi và có kiến thức cơ bản rất tốt. Các vấn đề mod đưa ra thường rất hay và cách giới thiệu rất dễ hiểu. và ngoài ra mod có đức tính rất hòa đồng không ta đây như ai kia...
Mong sẽ có nhiều bài của mod hơn nữa để cho anh em sẽ hiểu sâu vấn đề hơn nữa 😃
kid273
CAO CẤP
9 năm
Tiếc là chưa có phím tắt cho wifi mà phải dùng app ngoài. Hy vọng sớm có.
@kid273 ai bảo ko có, cài phần cài đặt nhanh tích dấu nhé
Lạ thật,
Mình dùng Q10 mà Viber, Skype xài bình thường, vẫn nhắn tin, nghe gọi như thường mà bác
có ai cho mình hỏi, không biết mình ấn vào chỗ nào mà chiếc blackberry q10 của mình hôm nay không gọi điện được cho bất kì số điện thoại nào, mình điện thì nó cứ hiện dòng thông báo là cuộc gọi bị chặn ,hãy vào tuỳ chỉnh điện thoại , mà mình chẳng biết, nhờ các bạn tự vấn gấp
KAXIHAN
TÍCH CỰC
9 năm
Chưa kích hoạt thử được Viber sau update, nên cũng chưa rõ là lỗi không dùng được ở đâu. Tuy nhiên nếu chọn BB mà không có Viber cũng còn nhiều thứ khác, tính năng cũng tương đương.

PP đang giảm giá đó bạn, đợi mình bán rẻ lại chắc lâu đó, mua mới tốt hơn bạn ơi.

Lúc kích hoạt máy đã up lên 1 lần, sau đó OTA lên 2072, nói chung lên theo Offical vẫn thấy khác, chứ leak lên thì ...
cu_cai_nho
TÍCH CỰC
9 năm
đợt trước ko để ý bác @Duy Luân nhưng mà dạo gần đây kết quá 😁 cần nhiều những bài như của bác, đơn giản dễ hiểu cho đa số mọi người, các bài được viết thường xuyên và thân thiện ;)
quang.an
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình dùng IOS rồi. nhiều thứ thấy nó ngu hơn BB thiệt.
ý bạn là phím tắt để tắt mở wifi hay là gì???
bumbum0803
ĐẠI BÀNG
9 năm
vẫn câu hỏi cũ, bao h nhạc chuông nó to được như 10.2 vậy các bác?
hoa-win
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có Bác nào giúp dùm: cái Q10 của mình chức năng "tự động điền" không chịu hoạt động sau khi mình add thay thế các ký tự emoji. Lúc trước cũng bị nhưng sau khi update 10.3 nó bình thường. Giờ lại bị lại. Mình rất cần chức năng này nên rất cần sự giúp đỡ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019