Tổng hợp Android cho người dùng mới

Duy Luân
26/4/2011 22:42Phản hồi: 93
93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em vào xin mỗi cái driver của htc g1 mà chả ai cho nan .... android vẫn còn ít quá
toong
ĐẠI BÀNG
13 năm
rất hữu ích cho ng mới. Chắc fair kiếm lại 1 em mới đc
maidodi
ĐẠI BÀNG
13 năm
Một bàu viết thật hữu ích,rất có lợi với những người mới như em.
mình có thắc mắc , chiếc SE mới ra ( Arc/Neo/Neo pro ) đều ko cần unlock bootloader để root máy vậy thì khi root máy xong vẫn có thể up room chính hãng hay room cook mà ko cần unroot phải ko ?
Ngày trước dùng htc legend,chip 600 ram 384 lướt ảnh còn cà giật cà giật thua cả iphone 2.CHơi game HD không được cũng thua iphone 2 nốt.Giờ đang dùng 3G thôi,thấy nó chạy mượt mà hơn legend,chơi được nhiều game hơn,ổn định.Kể cả unlock jaibreak đơn giản hơn android khá nhiều.

Android còn khá cứng và không mượt mà,sự thật là vậy.Nếu ai từng dùng qua cả ios và android nhận thấy điều này rất rõ.Hơn nữa nếu ngang cấu hình thì ios chạy mượt gấp 10 lần android.Ví như 3Gs cấu hình so với android là khá cùi,vẫn lướt web chơi game nhanh hơn mấy con ram 512 chip 1Ghz.Bác nào ko tin cứ google cái bảng so sánh hiệu năng điện thoại.

Cộng đồng hỗ trợ android ngay tinhte này khá chán nhé,hỏi cả ngày thậm chí cả tuần ko ai vào trả lời,bên box ios thì rất nhanh tệ lắm là nửa ngày là có OK.Thêm một số thành phần dùng đt cấu hình cao rất khinh người,nào là đt chậm thì chấp nhận bla bla.Không như bên ios có dùng ip4 cũng ko mở miệng khinh ip2 nhá.

HDH android càng ngày càng pho? biến
Quá hay và hữu ích. Up lên cho anh em khác chưa biết.
android vô địch,ios vô đối hahahah
Tại sao phải tranh luận? Android hay Iphone hoặc thậm chí là Nokia 1110i đơn giản vẫn chỉ là cái điện thoại với mục đích nghe gọi là chính. Nó phục vụ nhu cầu của người sử dụng mà thôi. Người dùng thấy ok là được mà.
Nếu ai cũng nghĩ như bạn thì sự phát triển đtdđ đã dừng ở thập niên trước rồi.
Vâng, cách nghĩ của mình là làm giảm sự tiến bộ....? Vậy sao các hãng vẫn có dòng điện thoại bình dân giá rẻ....? Đó chính là phục vụ nhu cầu của từng đối tượng. Bạn hiểu chứ?
Phải công nhận thiết kế của Android còn khó sử dụng với người mới hơn iOS hay Symbian.
đã dùng and,nx: hiện tại chưa bg ios dc
bài viết khá hữu ích cho người dùng mới. Tinhte nên có thêm nhiều bài viết như thế này.
fAN android khoái tung hô giao diện ngớ ngẩn đó nhỉ.

Ok đẹp đẹp thiệt mà đẹp thì được cái gì,ở việt nam thằng nào dám bật 3g cho thời tiết tự động cập nhập,tự động push mail,cập nhập chứng khoán và tin tức.Đa số là không dám,hoặc dám thì cũng tắt vì sợ hao pin,thế ra để chưng cho đẹp kéo qua kéo lại như thằng hề à.

Đang dùng htc thấy ngoài giao diện của htc các giao diện khác nhìn chuối không tả được.Còn vụ kéo icon ra ngoài đòi ăn đếch gì ios,hai thằng cùng bật máy,ios xếp sẵn icon thích thì kéo qua kéo lại tìm,android mở máy kéo icon ra ngoài rồi kéo qua kéo lại bảo tiện LOL đúng là mấy thằng fan cuồng.

---------- Post added at 07:57 AM ---------- Previous post was at 07:56 AM ----------

Chính xác.................................
Android có điểm bất tiện là khi chép file âm thanh(phát âm từ điển hay của game) là nó đều cho vô trình nghe nhạc hết:mad:
cho minh 2 hỏi những thứ mà mấy bác fun ra trong này có liên quan gì tới nội dung cũa bài viết không ?
bài viết mang tính chia sẽ cho ai mới xài Android còn mấy bố xài IOs thì vào đây tè bậy làm gì còn so sánh này nọ hay chê bai để gây war ?
càng lúc càng đánh giá IFan Quá Đông và hung hãn ko liên quan cũng nhãy vào chém
đó cũng là sao mà ng ta có thêm tên gọi là I Fân
Một bài giới thiệu HDH mà các bạn ném gạch nhau ác vậy. Nó tốt hay xấu cũng là chủ quan của các bạn thôi, làm vậy các newbie vào thấy ớn, chả biết chọn cái nào hết á.
<-- vẫn còn đang WM 6.5
Có gì sai nhỉ? Bạn xem lại những bài bạn Quote là để trả lời cho những câu hỏi đc đặt ra. Thế trả lời ko đc ah? Mai mốt đăng ký thành viên sẽ có thêm phần xác nhận Fan của Android hay Apple, để những bài viết của hãng kia đc tự ẩn đi, để ko bị war, ko bị loãng, để các fan tự sướng với nhau =]]
bạn sai mà ko nhận sai còn nói ngang thì đúng là đẳng cấp . nếu tinh tế biết đúng sai thì nên comment cho đúng với nội dung của bài viết ko thì thanks 1 cái .còn ko nữa thì phắn đi thik war thì kiếm box nào so sánh đó àm comment cho đã cái họng những comment cũa bạn làm loãng cả topic khiến những ng mún hỏi cũng ko hỏi đc bì topic bị câu quá dài haizzz ko biết mình nói vậy não cũa bạn có tiếp thu ko nữa . bạn hiểu chưa ?

còn Ios tốt ra sao thì ai mà ko biết nó xưa quá rồi nên bạn về box mà sướng đi cho nó lành
Thế vì sao bạn viết cái comment này? Nó cũng đâu có ăn nhập gì đến cái topic =]] Nói chuyện với não phẳng mệt bỏ xừ... 😁
:-| định không muốn comment nhưng mà thôi chắc phải nói, có điều này mình thấy khó hiểu.... xem qua Box của IOS mình không hề thấy một Fan Android nào vào gây chiến cả,nhưng Box Android thì hễ bài nào giới thiệu một chút về HDH,thậm chí Topic này là tổng hợp Android cho newbie thôi mà các IFan kia cũng vào chém này nọ? sao vậy? hay tại lo sợ thay cho bác Steven một ngày nào đó không xa Android sẽ vượt mặt và sẽ không còn ai nể cái " sĩ " cái " đẳng cấp " một thời của mình nữa ....?
Cảm ơn bạn Duy Luân. Bài viết hay và có nhiều thông tin bổ ích thật.
Nhưng mình thấy bạn quá đề cao Android rồi. Android mà bạn nói ưu điểm của nó là nhẹ nhàng thì mình thấy không đúng rồi.
Với một cấu hình đó mà chạy iOS hoặc WebOS hoặc Symbian thì máy đó chạy mượt mà hơn nhiều.
Android dễ tùy biến nhưng giao diện so với iOS và WebOS thì xấu hơn nhiều.
Nói tóm lại Android chỉ có cái hay là dễ tùy biến do nó là OS mở mà thôi.

---------- Post added at 12:09 AM ---------- Previous post was at 12:04 AM ----------

Đơn giản vì nếu bạn đã dùng iOS rồi thì sẽ thấy nó rất khác biệt.
Không riêng gì Android, cả Symbian các bác cũng chém không thương tiếc kia mà.
Không có gì hay hơn đâu, chỉ nhiều thứ hơn thôi... nói chung nếu dùng RIM thì đừng dùng android.... vì bạn dùng quen BB rồi chuyển sang con gì khác cũng phải học mà như thế sẽ thấy không quen và không hay.

---------- Post added at 09:20 AM ---------- Previous post was at 09:14 AM ----------

Hầu hết là do không quen thôi, mình thấy dùng con nào cũng phải mất thời gian ra dùng mới quen được, nếu nói IOS dễ sử dụng thì càng không phải vì nếu sử dụng chức năng chính của điện thoại thì android dùng giống hệt IOS mình chuyển từ IOS sang android thấy sử dụng cũng như nhau không khó khăn gì cả tại sao mọi người bảo sử dụng android khó khăn nhỉ.... mình thấy bao người bạn mình khi chuyển từ IOS sang android đâu có kêu khó khăn thế đâu nhỉ... dùng IOS thì lúc đầu vẫn phải hỏi người biết sử dụng rồi abc cái lọ cái chai.... có ai khác đi được đâu nhỉ. Mình nghĩ chỉ là quen hay không quen thôi....( tất cả các điện thoại smartphone luôn)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019