Tổng hợp AVEO X6 XpressMusic của AVATELECOM

tranhungit
8/7/2013 4:19Phản hồi: 356
356 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vâng máy mình dùng ok.mình buồn mỗi chỗ nó lừa cục pin.nhưng mình nghĩ con này pin 2300-2500.:-d
@TyTop Mình đã phân tích theo kinh nghiệm của mình rồi đấy! Pin 3000 mAh là ảo thôi. Bạn mua máy lâu chưa? Mua ở đâu? Nếu vọc vạch ít thì pin dùng đc 2 ngày ko bạn?
@frankbui_0411 Mình mua ở bọn cửa hàng ava đó nếu bạn vọc ít thì 1 cục hơn 1 ngày đó.như thỉnh thoảng nt luớt wed.nghe nhạc thì đc vs lại bạn đi đg xa mà có 2 cục đầy 100% thì vô tư
@TyTop Mình dùng xem phim luớt face,wed thì 3-5p tụt 1% như vậy cho là 4p tụt 1% thì dùng liên tục đc 4-5 h đó bạn.còn tùy cách bạn dùng ntn nha.mình kiểm sóat ứng dụng chạy ẩn bằng app góc của máy.kill app hiệu quả lắm
bạn có thể hướng dẫn cụ thể được không. thanks
@giangcoi1986 Câu hỏi của bạn không biết phải bắt đầu trả lời từ đâu. Chịu !;)
@giangcoi1986 ah mình muốn root máy bạn ah

tonnygiang
@giangcoi1986 Bạn lên trang 1 để đọc cách root máy bạn nhé.
download cái gì và cách làm thế nào, giúp mình với. thanks
@giangcoi1986 Thế bạn muốn làm cái gì ?
@tranhungit đã làm như thớt hướng dẫn nhưng ko root được. hix

tonnygiang
@giangcoi1986 Thế có cài được CWM chưa ? Nếu rồi thì múc luôn cái rom trên, nó root sẵn rồi.
Bên DaiPhuMinh nó đang có bán con Samsung Note 4g LTE giá 5t290k, nói là hàng xách tay Hàn. Nhưng thực sự là mình ko tin đó là máy của "chị Park", theo mình giá tiền đó chắc lại hàng của "thằng Tập Khựa" vì cấu hình con Samsung Note 4g LTE cũng cao và khá giống con Aveo X6 này. Ae nào kinh nghiệm xin chỉ cách giúp. Thanks!
@frankbui_0411 http://daiphuminh.com/vi/spct/id295/Samsung-Note-4G-LTE/
Giá con điện thoại này là đúng rồi, chứ đâu phải hàng Tàu. Chip 2 nhân, khác 1 trời 1 vực với AVEO X6. Chả thấy giống ở điểm nào cả.
quangdoan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lo cái vụ CWM 6.0.3.0 cái xem thế nào đi tranhungit ơi !
@quangdoan Hiện tại chỉ mới build được bản CWM 6.0.2.8 thôi, test thấy ổn định không bị mất sống ở 2 SIM, tốt hơn bản 5.5.x.x
[AVEO X6] Rom Cook With theme Samsung Galaxy S4

System details:
This ROM for AVEO X6/Bedove HY5001 Chip MTK6589 QuadCore 1.2Ghz, RAM 2Gb, ROM 4Gb

ROM details:
Fully optimized and tweaked
Root access
Unsecured boot.img
Newest BusyBox
All /system applications updated to latest available
All /data applications updated to latest available
Zipaligned (Improved RAM management)
Zipalign on boot (for user applications on data partition)
init.d scripts (BusyBox run-parts) support
Auto init.d permissions set on boot
Add Battery Icon like HoneyComb
Add Root Explorer (File Manager) v3.0.1.apk
Add ES File Manager Lastest
Add Rebooter support for Shutdown, Reboot, Recovery
Add Task Manager of Galaxy S4
...and many more!

You need:
CWM version 5.x.x or later

Download link:
Part 1; Part 2; Part 3

How to flash:
Download ROM and place it on your SD card
Boot your phone in recovery mode (vol up + power)
In main menu, select "install zip from sdcard"
Select "choose zip from sdcard" and browse to the location of AVEOX6_GALAXY_S4_260713.zip
Select "Yes - ..........."
After flashing process is complete, reboot the your device and enjoy !
quangdoan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tranhungit Sau mấy ngày dùng thử thì thấy đẹp, mượt nhưng một số app không chạy, phải vào quản lý ứng dụng để xóa dữ liệu đã cài đặt sau đó reboot thì mới chạy.
langthang12
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tranhungit Bản này wifi có mạnh và đỡ tốn pin không bác, em sài rom gốc mà thấy wifi yếu và tốn pin quá.
@quangdoan Bạn xử lý 3 cái part download về như thế nào bạn chỉ mình với. Phần flash rom bằng recovery từ thẻ nhớ thì mình biết.
ssht
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có phải wipe ko?
@ssht Default là nó tự wipe data & cache, android_secure trên sdcard thì không, tốt nhất nên wipe hết cho nó sạch rồi cài mới.😃
quangdoan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tranhungit Cảm ơn tranhungit đã bỏ công tìm kiếm và nghiên cứu, đề nghị anh em nhiệt liệt hưởng ứng động viên để tranhungit có nhiều bài viết mới và hay.
Avatelecom phải hỗ hợ bạn tranhungit mới phải.
CWM Lastest 6.0.3.2 cho AVEO X6

Link: CWM_6.0.3.2_AVEOX6
quangdoan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tranhungit Đã test chưa bạn ?
quangdoan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quangdoan Đã cài thử và dùng tốt, cảm ơn tranhungit !
langthang12
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có bác nào biết chỗ bán ốp lưng silicon cho aveo x6 thì pm em mới nhé, em cảm ơn trước.
quangdoan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@langthang12 Đến Trần Đăng Ninh-hà Nội là có đấy bạn ạ .
langthang12
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quangdoan Bác cho em địa chỉ cụ thể được không, tại em ở HP cho nên chắc phải mua online.
quangdoan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@langthang12 Bạn vào trang avatelecom.vn ấy !
langthang12
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quangdoan Bác ơi em vào trang avatelecom rồi nhưng không tìm thấy mục nào họ bán ốp lưng cả, còn chỗ nào khác không bác?
quangdoan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@langthang12 ở đó có địa chỉ bán, tôi đã mua ở đó.
langthang12
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thank bác, em sẽ gọi điện đến đó xem sao.
quangdoan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vào google tải phần mềm nối file để nối các file lại sẽ đươc file có đuôi .zip
ote="quangdoan, post: 38866693, member: 44632"]Vào google tải phần mềm nối file để nối các file lại sẽ đươc file có đuôi .zip[/quote]
Cảm ơn bạn!
Có cách root cho Aveo X6 đây:
Các bạn flash CWM V5 (đọc ở trang1 nhé), sau đó vào recovery, vào advance chọn reboot recovery rồi chọn tiếp device root; chờ máy chạy xong vào reboot system now là ok máy đã được root.
Lấy bộ nhớ trong của máy AVEO X6 làm /data
1Gb data thành 2Gb data các bác nghĩ sao ? 🆒
[ote="tranhungit, post: 38892870, member: 604372"]Lấy bộ nhớ trong của máy AVEO X6 làm /data
1Gb data thành 2Gb data các bác nghĩ sao ? 🆒[/quote]
Bạn chia sẻ đi, mình thấy bộ nhớ trong 1gb của x6 vẫn hơi ít. Bên hkphone có công cụ chia bộ nhớ chắc là không dùng cho x6 được.
Mà Hungit ơi, sao mình flash lại rom gốc của x6 không được, máy chạy hết vạch đỏ rồi dừng lại.
@tranbinhnb Bạn chia sẻ đi, mình thấy bộ nhớ trong 1gb của x6 vẫn hơi ít. Bên ....... có công cụ chia bộ nhớ chắc là không dùng cho x6 được.
Mà Hungit ơi, sao mình flash lại rom gốc của x6 không được, máy chạy hết vạch đỏ rồi dừng lại.[/quote]
Trong thư mục Stock ROM, có file MT6589_Android_scatter_emmc.txt nằm dưới 3 file 001;002;003 bạn lấy file đó mà flash.
langthang12
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tranhungit Trong thư mục Stock ROM, có file MT6589_Android_scatter_emmc.txt nằm dưới 3 file 001;002;003 bạn lấy file đó mà flash.[/quote]

Của bác đây: http://www.mediafire.com/download/f7f8f369myfe8fs/phanvungROM.apk
Tại vì khi ghép 3 file 001, 002 và 003 lại thành 1 file, mình giải nén thì trong đó đã có file MT6589 rồi nên mình flash và load file này luôn. Mình chưa thử được theo hướng dẫn của bạn vì đã mang đến cửa hàng rồi. Ava bảo mình up rom brich máy hẹn 1 tháng sau đến lấy huhu...
@tranbinhnb Trời, cái thằng AVA cùi bắp đó mà đem đến nó làm chi.
[te="tranhungit, post: 38901773, member: 604372"]Trời, cái thằng AVA cùi bắp đó mà đem đến nó làm chi.[/quote]
Thực ra thì sau đó mình cook một rom cho X6 sau đó ft, máy chạy ok full vạch vàng nhưng khởi động thì không lên, mình đem đến AVA tự tay up rom gốc mà không được nên mới để lại đó đấy chứ.
@tranbinhnb Thực ra thì sau đó mình cook một rom cho X6 sau đó ft, máy chạy ok full vạch vàng nhưng khởi động thì không lên, mình đem đến AVA tự tay up rom gốc mà không được nên mới để lại đó đấy chứ.[/quote]
Tui mod lại kernel tè le luôn, nó cũng chết quài, nhưng up lại gốc thì nó lên lại thôi, chắc tại bác xui 😁.
Tui mod lại kernel tè le luôn, nó cũng chết quài, nhưng up lại gốc thì nó lên lại thôi, chắc tại bác xui 😁.[/quote]
Bạn ơi, hôm nọ mình DOWN (rom stock trang1) được nhưng hôm nay lại không được. Có gì chỉ dẫn mình với.
MOD Icon LockSreen lên Statusbar
Thường thấy các bạn hay cài cái chương trình ScreenLockOff với mục đích là tắt màn hình cho nhanh, không phải nhấn Power.
Riêng tui cảm thấy nó hơi xấu và mất công cài đặt nên hôm nay mod thẳng vào statusbar luôn.

Để thay đổi ICON thì vào đây tìm nhé: https://www.iconfinder.com/search/?q=lock
Thích cái nào thì các bác down về và nên nhớ là (64x64_PNG) nhé. Sau đó đổi tên thành ic_sysbar_lock.png và chép vào SystemUI.apk\res\drawable-xhdpi

Các bác có thể nghiên cứu cách build & rebuild của bác @vinhvinh305
http://www.tinhte.vn/threads/samsung-lg-mod-unmod-nut-home-lockscreen-len-status-bar-center-clock-transparent-statusbar.2012376/
để mod theo ý riêng của mình, bên trái, bên phải, chính giữa, ...

Chúc thành công.

Còn đây là file của mình build lại : http://www.mediafire.com/?jya5bbtb7zex1e5
Mod này kèm theo cục pin luôn.
@tranhungit
Bạn nào cho mình xin rom đi máy mình up rom xong mất camera .up lại rom nào cũng ko dc camera

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019