Tổng hợp AVEO X6 XpressMusic của AVATELECOM

tranhungit
8/7/2013 4:19Phản hồi: 356
356 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình làm đến đây là thấy nó đứng im là sao tranhungit ơi.
@phuongkeyboard79 1. Tắt điện thoại, cấm cable vào máy tính, cài driver [usb drivers preloader mt65xx].
2. Bật FlashTool chọn file Scatter.
3. Click download, và rút cable, cấm trở lại (lưu ý máy vẫn tắt).
RECOVERY TWRP 2.4.1.0 CHO AVEO X6

Để đỡ phải nhấn power và volume + , volume - một cách bất tiện. Nên hôm nay mình build cái recovery touch cho AVEO X6. Đã test hoàn toàn okie. Bác nào thích dùng thì down về cài bằng SP Flash Tool nhé
Link: TWRP_2.4.1.0_AVEOX6.7z
nhờ bác chủ topic ty. đã lâu nhug bác có 1 đống kinh nghiệm nhờ bác chỉ giáo....http://www.tinhte.vn/threads/htc-evo-3d-bang-chinh-thuc-ics4-wwe-sense-3-6-tu-htc.1695738/
@hpvnhpvn Thế bác muốn chỉ giáo cái chj chj ?
Bạn nào đang sử dụng rom mod sgs4 của tranhungit mà không thích giao diện gọi điện thì có thể sử dụng giao diện origin này nhé, tên người và số điện thoại sẽ to gấp 5 lần giao diện cũ: http://docs.google.com/uc?export=download&id=0BxNLuUQVZfzLcTc4SHdsVWptZ0E
Lưu ý up zip recovery như up rom, không cần wipe gì cả và không được up cho các rom khác, nếu không sẽ bị lỗi mạng.
Có bạn nào tắt nguồn rồi khởi động không lên phải tháo pin lắp lại rồi mới khởi động được không? Đây chính là lỗi các bạn tích vào "khởi động nhanh" trong: cài đặt/hỗ trợ truy cập. Các bạn không tích vào đó nhé, hình như đây là lỗi của X6 vì các dòng máy khác mình tích vào có bị lỗi này đâu.
Chua gap loi nay, chi gap phai tinh trang ban dem de may di ngu. Sang day no tat ngum luon. Power thi len tro lai tu dau.
Sent from my Galaxy S4 using Tinhte.vn
@tranhungit uploadfromtaptalk1378460846295.jpg

langthang12
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tranhungit Dùng app này thì bắt được nhưng dùng app Gps status & Toolbox thì lại không bắt đc cái nào, thế là sao bác?
Nếu bỏ tính năng Quick boot thì Scheduled power on off không hoạt động được luôn. Tắt được nhưng tự mở ko đc.

btruong
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thấy các bạn bàn luận về X6 mình cũng vào tám 😁, vì mình cũng hiểu nó kha khá nhưng ko phải pờ rồ 😃. Con này GPS cực tốt, ở trong TP khu nhà cao tầng bắt GPS ko cần 3G tăng tốc vẫn inUse đc 3-4 vệ tinh, còn tăng tốc thì inUse tới 10 vệ tinh. Mình gắn camera hành trình đi từ SG tới phan thiết pin mất có 30% (quan trọng là bạn setting ntn để tiết kiệm pin nhất khi đặt camera).

Rom gốc khi mua ở Avatelecom.vn là chuẩn rồi, nếu thích giao diện thì cài launcher vào thôi, vì mình chắc chắn 80% khi bạn up rom khác sẽ bị lỗi : sóng yếu, ko mượt, đặc biệt là GPS bắt tệ ..v...v

Ở đây có mấy nhược điểm mà mình nghĩ hầu như các máy dòng chip MTK đều bị đó là : lâu lâu máy tự nhiên tắt ngỏm phải tháo pin lắp lại mới lên nguồn (tầm 2-3 ngày bị, nhất là để qua đêm tới sáng), khi xài 3G liên tục máy rất nóng và mau hết pin, tình trạng pin ảo khi cắm sạc (cái này Wipe data/system lại thì hết),

Con này fullbox giá tiền 5t3 cũng ko mắc ko rẻ, với giá đó bạn cũng có nhiều lựa chọn các thương hiệu thế giới khác như LG G, Sony Arco S 2nd, SamSung S2 HD,sky850 ..v..v..
langthang12
ĐẠI BÀNG
11 năm
@btruong

Bác cho e hỏi là bác thử bắt vệ tinh bằng app nào thế? e dùng GPS status mà chẳng thấy nó dò đc vệ tinh nào, mặc dù e chờ đến hơn nửa tiếng mà cũng k có gì.
btruong
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác vào setting GPS như hình mình đính kèm ở dưới rồi cài app GPS test miễn phí trên CH Play. Rồi ra đứng ở chỗ nào trống ko có gì cản ở trên đầu, bật 3G và GPS vào bấm vào phần mềm GPS test ( bấm menu chọn keep sreen on cho ko bị tắt màn hình nhé), đứng khoảng 5p là cột GPS bắt đầu nhảy. Nếu ở TP đứng gần khu nhà cao tầng nhiều quá thì bắt chậm lắm, khu đất trống thì bắt cực tốt nên khi lái xa ra trên quốc lộ, ko cần 3G tăng tốc vẫn bắt được GPS.
phần mềm gps test nó như vậy : http://s4.appbrain.com/screen?id=-1547509960560854110&i=1
Cho minh hoi cach unroot aveo x6 vs

Sent from my AVEO X6 using Tinhte.vn
Cho mình hỏi cái là root theo cách 2 là root trực tiếp trên dt luôn à,có cần cài driver ko vậy,mình gà xin chỉ giáo giúp

btruong
ĐẠI BÀNG
11 năm
cả 2 cách của bạn chủ thớt đều cắm điện thoại đang bật vào máy tính rồi root, nếu máy tính của bạn ko nhận được con Aveo X6 thì nên cài bộ driver trước, có thể search trên google " driver chip MTK 6589 android" về cài. Thật ra nếu bạn ko cần thiết cài rom khác hoặc sử dụng 1 số phần mềm yêu cầu root máy thì ko cần phải root. Vì trong máy có sẵn công cụ backup mà 😃.
langthang12
ĐẠI BÀNG
11 năm
E c
Công nhận là nếu chạy app GPS test thì bắt vệ tinh nhanh thật, e lên mái nhà mà nó bắt chỉ trong vòng 20 giây là "in use" 8 vệ tinh luôn.

Mỗi tội là bật google map thì chẳng thấy fix được cái nào. Và phần mềm GPS status thì cũng thế, chạy đến 30 phút mà cũng không nhìn thấy vệ tinh nào chứ chưa nói là fix được nữa.
langthang12
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không biết các bác dùng 3g thế nào chứ con của em cứ bật 3g khoảng 5 phút là chỗ camera nóng ran.
btruong
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tình trạng chung của tất cả loại máy smartphone kể cả iphone khi sử dụng 3G. Nói chung nên hạn chế sử dụng 3G, dùng wifi cho máy nó mát 😃. Con X6 này chạy Sygis với VietMap dẫn đường sướng lắm, đặt chỉ đường cho nó xong rồi đeo tai nghe bluetooth nghe hướng dẫn đường đi, nó dẫn mình đến đúng chỗ cần đến từ SG đến tp.Biên Hoà.
trandn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hix, tình hình là giờ mới để ý là quên ko có thẻ bảo hành, lúc mua nó mới mang về tầm 20h hơi muộn, thằng bé giao máy cho mình nó quên ko đưa giờ lục ra ko thấy. Hỏi lại nó bảo anh phải hỏi ngay chứ giờ hơn 1 tháng rồi ko được.
Bó tay, máy chỉ mình nó bán, ko đưa thẻ cho mình thì còn ở đó. Quả này làm khó nhau rồi coi như hên xui.
Chấp nhận hỏng là vứt vậy...
AE rút kinh nghiệm đi mua nhớ check lại cho kỹ nhé.
langthang12
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trandn

E thì cũng gần như bác. Khi mua máy cũng không kiểm tra imei nên ông chủ cửa hàng đưa nhầm thẻ bảo hành của máy khác, cũng hơn 1 tháng rồi không đổi được. Đành phải dùng đến khi hỏng thôi.

Nói chung con này dùng cũng ổn, mỗi tội bật 3g 10' là nóng ran nắp lưng gần camera. Giá như có bác nào dùng mà biết cook lại phần 3g cho đỡ nóng thì quá ngon, không còn gì để chê.
Lẽ ra bạn nên kiểm tra kỹ chứ , vậy là thiệt thòi cho bạn r , nhưng chắc là ksao ,giữ gìn là đc ma hjhj

trandn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@huyhung113 Thẻ nó dập IMEI sẵn, có dùng được cho máy khác đâu bạn. Nói chung là nó làm khó nhau thôi. Mang tiếng kêu là hàng của em quy định nghiêm ngặt chả nhẽ lại không có phần mềm quản lý, thẻ BH nào chưa đi thì nó còn ở đó, ai lấy làm gì....

Dùng xong hết đời này ném đi mua hàng khác .. 😁
trandn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tình hình là mấy hôm nay rảnh mới nghịch em X6 này. Root xong chọn Vol - / Power button nó lại vào +> Factory Mode ... toàn tiếng khựa chả hiểu gì luôn, hình như là chức năng test phần cứng của máy. Chả hiểu gì, ae nào hiểu chỉ giáo.
langthang12
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vol +
Vol+/Power bác ơi
trandn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@langthang12 Thank bạn nhiều. Dùng DHD toàn dùng Vol - /PWD thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019