Tổng hợp bài viết NOOK Color

viettreo
12/2/2011 1:18Phản hồi: 40
40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đọc được Kinh Thánh trên Nook ko bác.... Bác Tin Lành hay Công Giáo....
tienlbhoc
TÍCH CỰC
13 năm
Đề nghị đính kèm bài này vào danh sách tổng hợp vì thấy làm cách này thì có thể bắt wifi ad hoc (từ laptop), kích hoạt bluetooth, root máy, chạy android đời mới và sẵn 1 số ứng dụng và cách làm cũng rất dễ, thấy tốt hơn mấy cách root ở trên
http://www.tinhte.vn/may-doc-sach-ebook-426/cai-gingerbread-2-3-cho-nook-color-chay-dinh-update-chi-tiet-631908/
dazkgod
ĐẠI BÀNG
13 năm
các bạn cho mình hỏi :
1. sắp tới BN ra firmware cho nâng cấp android 2.2 , máy mình vẫn 2.1 , đã root thì việc nâng cấp có cần hpải unroot ko ?
2. Mình đã cài kindle và 1 soft để đọc PDF , nhưng ko biết chép file vào những soft này bằng cách nào cả

Mong và cảm ơn các bạn giúp đỡ
PhuocTri
ĐẠI BÀNG
13 năm
1. Unroot rồi update thì mấy hồi 😁, ko thì chờ bản 2.2 rooted rồi up cho nhanh 😃
2. Kindle thì copy toàn bộ file prc vào /sdcard/Kindle 😃
swedenboy
ĐẠI BÀNG
13 năm
hix, topic tổng hợp mà các bác cứ vào đây hỏi đáp. Do bạn viettreo giờ ko thấy post bài nữa nên tụi mình phải tự update thêm vào. Mod nào đi ngang qua vui lòng edit thread này giùm nhé. Thanks
dazkgod
ĐẠI BÀNG
13 năm
anh em cho mình hỏi thêm câu nữa , sạc pin cho nook color thế nào để gtuổi thọ pin dc tốt
Tiếc quá vừa bán con Nook Color xong thì mới đọc bài này. Cám ơn các bro đã tổng hợp rất tiện tham khảo. Có bài tổng hợp cho Kindle ko ạ?
Tâm An
ĐẠI BÀNG
13 năm
Quá ây, mình đang nghiên cứu 1 em!
me too 😃
nonamen79
ĐẠI BÀNG
12 năm
topic bổ ích đây, hôm nay 18.11 roài, nook tablet ;)
_Pinki_
ĐẠI BÀNG
12 năm
chỉ dùm mình cách root nk version 1.3.0 với, thanks nhìu
2381986
TÍCH CỰC
12 năm
Yêu cầu treo topic này lên đầu,chuẩn bị mua nook,ít bài TV nói về nook quá
kito80
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cho hỏi có cái Adapter nào chuyển dữ liệu( VD là ảnh ) vào Nook Color mà không cần thông qua máy tính không vậy?
Nếu bạn dùng CM7 có thể dùng chức năng USB HOST để cắm trực tiếp USB,cũng như bàn phím với chuột,game pad cho em nó
Cứu em với sau khi root v.1.3.0 máy bị đơ cảm ứng luôn k làm gì được có ai biết cách sửa hay k?
bạn cài ROM mới cho em nó luôn đi là được à bạn, nhớ bước cuối cùng là phải wipe data luôn nhé. hiện mình đang cài CM9 thấy ngon lành 😁
CM9 là bản ice cream đó hả bạn ? pin dùng thế nào ?
anh em có bíêt cách edit file build.prop trong bản CM9 không?
MÌnh cài root explorer mở được mà ko edit được, hay là tại bản root-explorer này chưa active thành công nhỉ.?
mà mở file ra ko thấy có menu nào hiện ở thanh dưới ngoài nút back-home-và nút gì đó hình 2 ô chữ nhật đè lên nhau.
mình muốn sửa device thành i9100 để chơi brother in arm mà ko được

PS: Được rồi!:eek: ngon luôn rồi

ps: Lỗi rồi 😢 "unfortunately, BIA2 has stoped" ko biết là lỗi gì hả anh em, cứ vào được 1 lúc thì bị
Các pak cho hỏi có cách nào check s/n để biết rõ xuất xứ của nc ko vậy?
các bác cho mình hỏi 1 chút,minh vừa mới mua nook color ,mình mua chủ yếu về rook lại xem phim với chơi game chứ mục đích đọc sách thì ít,mình thấy bạn kia rao bán có 2tr6 thôi,nguyên seal.Nhưng mình tham khão thì ngoài hàng tốt ra còn có hàng pre-owned và refubished ,xin hỏi làm sao biết đc hàng mình là hàng tốt hay hàng pre-owned vậy,thanks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019