Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tổng hợp Các bản rom samsung galaxy Note E160 K/S

longvu842001
12/3/2013 10:2Phản hồi: 8.037
8.037 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác longvu hướng dẫn em cách độ mấy cái icon pin và wifi với 😃 Nhìn cái icon của bác mà thèm 😃
@hoangtrong.hmto Tải về: https://www.box.com/s/vq0mrhgbbdbtd9lbtmo8
Dùng phần mềm Root Explore,cop vào system/app xóa cái systemUI cũ đi dán cái tải về vào,khởi động ok,chạm tay bên phải trên cùng màn hình là tắt màn hình như bản 4-3
@longvu842001 Cảm ơn bác nhé! Em làm ngay đây 😃
àh mà bác ơi, xóa cái SystemUI cũ đi thì còn cái chức năng tắt màn hình ở góc phải không vậy? em thích cái chức năng đó, mất thì tiếc lắm.
@hoangtrong.hmto còn y ko mất
o2 mini
ĐẠI BÀNG
11 năm
@longvu842001 longvu ơi làm thế nào để xóa đc cái SystemUI cũ mình vào ko xóa đc
?????????????
@o2 mini bấm vàu R/W trên đàu phần mềm Root explore đổ thanh r/o,bám phím chon ,chọn delete
o2 mini
ĐẠI BÀNG
11 năm
@longvu842001 bạn hướng dẫn kỹ chút đc không mình vẫn ko biết làm thế nào để cho bản mới vào bằng cách nào
o2 mini
ĐẠI BÀNG
11 năm
@longvu842001 lúc mình vào xóa nó báo là SystemUI đang hoạt động
mình click vào link down bản J2, thấy nó đòi down file thunder(0000).exe gì gì đó...
mọi người down J2 có bị như thế k 😔
kích thẳng vào tên rom.mò chặp là cũng down dược,dùng bản đó làm chi dùng bản khác đi
Hy vọng ngày mai S4 ko làm mình thất vọng,nhất là thiết kế
thaitu6
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mấy em hàn nè có "dâu" mà ko bắt đc sóng tv ở vn nam mình nhỉ.bác long vu xem có phẫu thuật đc vụ này ko?
Cái này trắc rất nhiều anh em like đấy.😃

Sent from my SHV-E160K using Tinhte.vn
fanclubn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thaitu6 Ứ hự, cái này thì pó tay luôn rồi 😃)
@fanclubn Chịu.
lý do la vì o vietnam VTC phát TV theo chuẩn của Bắc Âu. máy Hàn nào cũng có DMB TV nhung không thể quét sóng và chơi ở viettnam
@DaiViet4000+
thôi các bác dung VietTV mobi đi cho lành, chư VN mà muốn như hàn thì phải 20 năm nữa
Lâu lắm mới lại ngó vào đây. Longvu dùng thử bản 10-3 thế nào? Mình vẫn đang dùng bản 19-2, thỉnh thoảng nhận cuộc gọi ko nghe được gì, với lại Map của bản 4.1.2 này kém quá: độ chính xác toàn 900-1200m - trong khi 4.0.4 trước dùng dùng sai số cực nhỏ (2-4m)
@condecodon2003 bản 10/3 hơn đứt 20/2
gps thì nó sai số là bình thường.nếu a chọn ué wirelessnetwork nó dò vị trí theo cột sóng di động hoặc wifi đang kết nối gầ nhất. lúc dùng wifi đc 10m là bt. còn lúc xài 3g mình cách cột sóng bao nhiêu nó chỉ bấy nhiêu
còn nêúu dùng gpssatellite thì phải đứng trên nóc nhà hay ngoài sân để vệ tinh nó quét mới nhận đc. tín hiệu vệ tinh cũng phập phù vì mình đâu có trả tiền để sử dụng nó. có lúc test vệ tinh nhận chục cái. có lúc đc 2 3 cái. độ chính xác giảm dần
nên e toàn tích.mỗi cái ude wireless.vì đỡ tốn pin quét gps
thannong
ĐẠI BÀNG
11 năm
S4 xấu quá các bác ơi!:mad:
Nghĩ lại quyết định thanh lý Note và L920 đã:mad:
@thannong cũng được nhưng mình thấy,ss phải đuổi việc bộ phần thiết kế,cả nam trời ko nghĩ rađược 1thiết kế mới mẽ cho đt mình,giống tụi mình dùng note này vậy,dù có rom mới nhiều tính năng ,phần mềmmói,giúp đt nhanh mượt hơn pin lâu hơn,nhưng các bác vẫn thấy chán,vì sao, vì chúng ta chán cái ngoại hình của nó thôi.
bây giờ cá nhân mình thích sony Z,hay htc one,
mơ ước note 2. heh. note 2 ơi note 2.rơi giá đi
hehe nghỉ s4 kkoong khác j s3 cả.mặc dù vẫn rất đẹp. fan ss phải vui mới phải vì s3 note2 sẽ giảm ^^
@hoang_tinhte nếu thích note2 bác để note 1dùng vẫn đườc vì các tình năng trên 2 đã có hết tren 1 rồi
@longvu842001 Còn thiếu nhiều lắm bác ạ 😆

@duythanh_1710 bác có biết gì đau mà thiếu nhiều,bác dùng rom gốc thì thế thôi,bác có thể kể cái thiếu ra ko
Thế em kể thử nhé.
Burst shot (chụp liên tiếp 20 tấm)
Best shot ( tự chọn ảnh đẹp)
Gọi không nhấn số.
Smart stay (nghỉ thông minh. Rom 10/3 có nhưng có vẻ ko có tác dụng)
Quick command (ra lệnh nhanh bằng cách nhấn và giữ nút trên s-pen, đưa 1 đường từ trên lên kích hoạt)
Chụp ảnh bằng bút hoặc vuốt tay để chụp ko thấy tích hợp trên 10/3
Pop up note (rút bút tự kích hoạt cửa sổ note. Bên mình chỉ có tính năng nhấn và giữ gõ đúp 2 lần mới xuất hiện)
Nhận dạng chữ viết bằng tiếng việt ( cái này hay nhất vì gõ không cần bàn phím)
Đất, hiện tại e chỉ nhớ đến thế thôi. Tại cầm note2 từ cách đây hơn nửa năm rồi 😆
@duythanh_1710 cái chụp hình thì mình ít quan tâm nên ko để ý,
mình thấy bạn ko vọc hết rom nên nói những tí nh năng đó ko có trên note 1 thôi,chụp hình bằng bút,thì trên bản 10-3 ko có nhưng vuốt tay chụp hình thì có đấy,nhận dạng chữ viết tay thì note 1 cũng có lâu rồi,nó nhận dạng sai bét bấm phím nhanh hơn,mình ko sử dụng nên ko để ý,smart stay bác nói 10-3 ko tác dụng thì bác xem lại mình dùng bình thường,
nếu ko có tình năng măc định như Note2 thì có thể tìm phần mềm ngoài tải về dùng
tóm lại do người dùng các ứng dụng đó có cần thiết để sử dụng hay ko,dù bác có đổi điện thoại ngon như thế nào,mà các tình năng mình ko dùng để tốn pin chứ được gì
quan trọng là từ 1 lên 2 phải bù thêm bao nhiêu tiền có đáng ko,
Note hàn mình ít rom thôi,chứ Note N7000 rất nhiều rom đầy đủ tính năng trên Note 2
tiengemgoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@duythanh_1710 theo mình biết thì cái Burst Shot và Best Shot là do chất lượng camera, phần mềm có thể cập nhật và cải thiện phần nào thôi, nếu muốn chụp nhanh thì vẫn được , nhưng nó không được nét do tốc độ bắt hình của camera note 1 ko được nhanh và tái tạo màu ko tốt bằng note 2 đâu
ko bác ơi,k /s giống nhau nhưng l thì khác hẳn
@longvu842001
hi hi. vâng thanks bác nhìu, đây cũng là thông tin hay chứ những ngưới mới tập up room mà up lộn giữa mấy bản này lại mệt
À. Bản 10/3 có chức năng gọi không nhấn số. Giờ mới phát hiện ra

@duythanh_1710 Mình lại thích dùng tiếng Anh, ROM thì ổn định chút. Không có time vọc vạch nhiều nhưng có bản ROM nào mới update, có thêm tính năng,.. thì vẫn fai update chứ 😁
o2 mini
ĐẠI BÀNG
11 năm
@duythanh_1710 chức năng này cài đặt thế nào bạn, mình không biết nó ở chỗ nào,bạn chỉ mình với??????????
@o2 mini Seting phần chuyển động bạn tích cái đầu tiên. Hình như là nó tích sẵn rồi.
Bạn có thể vào phần danh bạ hoặc tin nhắn hoặc chat on... chọn lấy 1 số. Sau đó đưa lên tai. Nó sẽ tự gọi cho mình. Nhờ phải đưa đúng cách. Từ dưới đưa lên. Cảm biến tiệm cận nhận đúng chuyển động mới gọi.
Tính năng lắc để cập nhật không có tác dụng nhỉ?
@longvu842001
Bác cho e hỏi tí. Bác có thể mod cái smart stay ( mở khóa bàn phím bằng giọng mình ghi âm) vào rom 10-3 này không bác. Hjhj

thaitu6
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác longvu giúp minh vụ nay vói.hiện tại mình đang chạy ban 10/3 mọi thứ ok ngoai chừ wifi bắt đc mà ko kết nối đc.mình đã làm tất kả thao tác đúng như hướng dẫn vẫn ko đc.mình fomat cả bộ nhớ sd.mà vẫn ko đc.😔
@thaitu6
[quote"duythanh_1710, post: 34761431, member: 643733"]Còn thiếu nhiều lắm bác ạ 😆

Sent from my SHV-E160K using Tinhte.vn[/quote]
Ông này lại vào đây ném đá này
@dung@vn Ông này lại vào đây ném đá này[/quote]
Chú thích cãi nhau à?

Các bác tư vấn giúp e vs. E vs gấu đều dùng note hàn bản s 😃 e muốn nhờ các bác tư vấn bản rom nào tính đến thời điểm này ổn định nhất, mượt, nhanh, ko tốn pin và ít lỗi nhất vs. E thì hiện đang dùng bản 26-2 thấy time đầu ngon lành nhưng 1 time cảm giác chậm chậm và hay lỗi lặt vặt. E thấy bản 19-2 vs bản 10-3 có vẻ dc. Các bác tư vấn hộ e phát 😁

Sent from my SHV-E160S using Tinhte.vn
tiengemgoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@playboypc cứ 10-3 mà quất tới bác à :D
@playboypc
@playboypc
chén em 10-3 đi bác nghĩ gì nữa. QUẤT nó
Sau 1 thời gian dùng qua các bản rom, mình kết luận rom 10-3 là bản tốt nhất, hoàn hảo nhất, đáp ứng đầy đủ các nhu cầu của người dùng thông thường. ae nào chưa up thì up đi. Thank bạn Longvu đã chịu khó tìm kiếm giúp ae. Ấy thế mà có 1 số thành phần ko hiểu biết gì lại còn ném đá làm ae phải chuyển topic, nghĩ thật là chán ngán.
@dung@vn Bác dùng thấy bản 10-3 và bản 4-3, bản nào pin tốt hơn vậy?

@dung@vn Đúng rồi. Cuộc đời nhiều thằng rẻ rách chỉ biết ném đá bác nhỉ 😁

tiengemgoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mọi người ơi, giúp mình với, đang chạy bản 10-3, ko biết mấy hôm trước trong lúc xóa app ko cần thiết bằng titanium backup có xóa nhầm cái gì ko nữa , nhưng bây giờ vào trong bộ nhớ bằng các trình quản lý tập tin như File manager thì bấm vào ứng dung *.apk để cài , nó hiện bảng thông báo có tùy chọn cancel và install , nhưng ko ấn vào install được, kiểu giống như bị khóa ấy.
(Đã check vào cài đặt phần mềm khác trong phần bảo mật)
cuongta
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tiengemgoi Có thể bạn đang chạy thường trú một ứng dụng nào đó nó bật chế độ bảo mật, không cho phép cài đặt các phần mềm bên ngoài (như Screen Adjuster chẳng hạn). Hãy thử tắt các phần mềm đang chạy đi xem sao
tiengemgoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cuongta thanks bác, đã tìm ra lỗi, đúng là do screen adjuster
[ản 10-3 tiết kiệm pin hơn bạn ah e="nameaki, post: 34786591, member: 81956"]Bác dùng thấy bản 10-3 và bản 4-3, bản nào pin tốt hơn vậy?

Sent from my SHV-E160K using Tinhte.vn[/quote]
Ban
luuhai159
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vào nhà mới điểm danh nào!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
bạn longvu ơi, cài đặt tính năng tự nhận cuộc gọi khi, áp máy vào tai thì tự nhận như nào vậy, chỉ mình đấy.
@dung@vn chỉ cần vào danh bạ hay tin nhắn người nào đó áp vào tai là nó tự điện cho người đó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019