Tổng hợp Các bản rom samsung galaxy Note E160 K/S

longvu842001
12/3/2013 10:2Phản hồi: 8.037
8.037 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cho hỏi note hàn có đc samsung update tính năng của note2 như air view chưa bạn?
@longvu842001 công nhận màn LG zoom hơi rỗ ^^
nhưng note nhà ta màu sắc k chuẩn đc như ips lcd.màu đen mà giao với màu trắng hay màu sặc sỡ khác là hiển thị thành xám à
Đc cái tươi tắn. e thì mắt trâu nhìn cái nào cũng thích cũng đẹp cả 😁
@hoang_tinhte mình đag dùng đt ko co link chính xá koxda.com
@longvu842001 em tìm rồi,nhưng chắc rom 10/3 không ở bên này rồi
http://koxda.com/forum-40-1.html
Để mai đánh dấu tiếp ^^ g9 cả nhà
Các bác cho e hỏi chút máy em bản 160k, đang dùng Room 10-3, nhưng đang thấy có vấn đề là thi thoảng gọi đi hay nhận cuộc gọi thì ko nghe đc j mà mình nói ng ta cũng ko nghe đc luôn. Ko biết có ai bị như em ko và có cách nào khắc phục đc ko ạ? Tks!

Sent from my SHV-E160K using Tinhte.vn
@o2 mini Tks bác, em đọc trang 1 thì thấy nói đổi bb thì có thể sẽ mất 3G và cột sóng, nếu mất 3G thì phải úp lại Room gốc để về BB cũ có 3G đúng ko ạ?

@Donganh_Vu chả sao đâu anh. biểu tượng trên cột sóng thôi
thích thì anh up lại bb 4.1. có link đó 😁
nhưng mà theo em k nên up lại bb. cứ để nguyên đó. e dùng máy cũng lâu r mà chỉ bị 1,2 lần gọi k nghe thấy j thôi.k đáng để fix.
anh để ý khi gọi nó sẽ có tiếng thông báo kết nối k. khi nào k có tiếng đó là tèo :D
o2 mini
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Donganh_Vu bạn xem máy bạn dòng gì thì up bb dòng đó K/FA09 còn S/ FD21 3G vẫn dùng ngon lành mà, chỉ không có cột sóng thôi, bạn up tất cả qua recovery lấy bản 10/3 về mà dùng
o2 mini
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoang_tinhte Tùy máy thôi bạn có máy còn không bị sao luôn, mình nghĩ nếu để chơi thì không cần, còn nếu cần cả 2 vừa chơi vừa gọi thì nên up lại bb chứ điện thoại mà lúc nghe đc lúc không thì chán lắm ,,,,
Thank bạn. Chưa xài nên cũng rất muốn trải nghiệm thử em Note, biết đâu sẽ yêu luôn hehe
Đúng rồi bạn, xem phim mHD để xa xa thì xem khá ok, nhưng xem kĩ thì thấy màn hình k đc mịn. Xem trên Sky a830 thì màn hình rất mịn nhưng màu sắc thì kém hẳn. Ko bik Note1 thì như thế nào :D

Nó nằm ở đoàn nào. Vậy bạn ơi tim nãy jo chưa thay cai update.zip đó đâu

IamAT
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cho mình hỏi về chút tính năng Popup Keyboard với, làm sao để hiện lên bản phim nhỏ khi dùng MultiWindows để thao tác vậy?
Mình đang dùng bản 4-3!
jammer
ĐẠI BÀNG
11 năm
file ở www.box.com có dowload về đc đâu ! bác longvu ơi
@jammer file nào mà ko down về được
@longvu842001 Bị hết bandwidth, bạn nào up có thì lên host khác cho a e tải

jammer
ĐẠI BÀNG
11 năm
bản fix lỗi reset của ROM 3-10 up trên box.com ko dow về đc
jammer
ĐẠI BÀNG
11 năm
giup to voi to ko download đc hjx
Rom 10/3 dùng quá ổn định. Sao mọi người lỗi thế nhở

jammer
ĐẠI BÀNG
11 năm
máy tớ reset liên tục ! mà dow bản fix ko có đc ! nản
jammer
ĐẠI BÀNG
11 năm
helpppppppppppppppppp meeeeeeeeeeeee!
@jammer tại vì bản đó xài kernel overclock 1.65ghz nên hay bị restart.
cách khắc phục thì flash gói fix lỗi khởi động lại trang 1.nó là kernel gốc. up xong là về 1.5ghz như nguyên bản.em bấm vào vẫn tải đc bt mà. a k tải đc trình duyệt gốc thì dùng chrome tải xem
jammer
ĐẠI BÀNG
11 năm
@oang_tinhte Ko đc ban oi thu nhiu lan van ko tai dc.
@jammer tí sẽ tặng anh 1 link mediafire. chán. sao e vẫn tải đc bình thường mà
jammer
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoang_tinhte Up nhanh giup em nhe. Cam on ong anh truoc.
@jammer Link mediafire fix lỗi restart 10/3 cho anh em ai k down đc bằng box nhé
anh longvu842001 ơi thêm 1 link nữa nhé
http://www.mediafire.com/?9t8hkbxiawgdvuo
jammer
ĐẠI BÀNG
11 năm
:eek::eek::eek:
Wipe data và cache trước và sau up rom. Nếu vẫn bị chắc do máy rồi

@duythanh_1710 bị restart thật nếu k up lại gói fix lỗi restart anh ạ. nó overclock nên 1.65ghz 😁 dùng kernel gốc ổn hơn.
jammer
ĐẠI BÀNG
11 năm
@duythanh_1710 Dung bản rom khác vẫn ok mà!
bebicavaly
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình chưa down được cái fix lỗi reset liên tục nên chưa dám up . không biết trước khi up mình wipe data nó có bị lỗi reset liên tục không hả bác . nếu backup bằng titanium backup thì wipe nó mất luôn cả phần mềm đấy hả mọi người
@bebicavaly trc khi cài bất cứ rom j cũng phải wipe. và sau khi wipe mọi appmất hết. mất ứng dụng titan thì cài lại chứ sao đâu. các app backup bằng ttan vẫn nằm trong thư mục titanbackup trong máy hoặc thẻ k mất đc đâu ma lo
tí sẽ có link khác cho mọi ng (đang up)
bebicavaly
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoang_tinhte thanks bạn nhiều . cơ mà mình hỏi câu nữa là chỉ wipe trước và sau khi up rom bằng recovery đúng không .còn mấy file như market hay đồng hồ gì đó thì không cần wipe à . chỉ install là xong đúng không??
@bebicavaly đúng rồi
jammer
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mà thêm một nhận xét về rom 3/10. Này có vẻ máy hơi nóng và pin tụt hơi nhanh. Ko dc muợt cho lăm.! Nhân tiện hỏi lun các pro sao em up bản 23/2 lại ko có mạng dữ liệu vậy ?
@longvu842001 Em cũng ko thấy 2 cái tính năng góc phải tắt màn hình và menu tắt máy. 😔, chạm vào góc phải bên trên thì nó ra thanh notification luôn. Có phải cài đặt cái j ko ạ? Em dung room 10-3. :(

@Donganh_Vu vào setting/display. tích screenoff function 😁
leminh1305
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoang_tinhte
mà thấy rất nh ng up 10.3 thì bị nhièu lỗi phát sinh nhi :|
@leminh1305 lỗi j anh
e dùng dến hnay k thấy lỗi j cả ^^
mình bác mới nói bản này ko mưot và tốn pin,níng máy,nhớ up hết các fix lỗi vào nhé
thaitu6
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bản 10/3 này ko đặt mặc định wcdma đc.đặt được lúc là nó quay về tự động.có bác nào bị như minh ko?

@thaitu6 đúng r 😃 k chọn đc.e cũng thấy thế. chả sao đâu.nếu muốn luôn 3G hoặc 2G only thì về trang 1 đọc TUT *Chỉnh 2G/3G only tối ưu pin sóng
bản note 1 160s 16gb, h ngta bán tầm nhiểu bác nhỉ?
Link mediafire fix lỗi restart 10/3 cho anh em ai k down đc bằng box nhé
http://www.mediafire.com/?9t8hkbxiawgdvuo

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019