Tổng hợp các cách cài phần mềm cho BlackBerry PlayBook

vuhai6
25/11/2011 5:24Phản hồi: 196
196 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trời ạ, cũng may là thằng em kịp order 1 con 16G hồi sáng nay. Hok thui ra store có nước lượm rác. Bi jo vô lại store.shopblackberry.com chỉ còn bản 64G thui,
bản 16gb và 32gb thị trường TPHCM bán bao nhiêu các bác nhỉ?
đang máu quá đây , em lụm dc 6 em nhân ngày thứ 6 đen thùi , 4 em 16 , 2 em 32 , nôn quá đây
tdqsolo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bài viết hay quá. Đầy đủ
celosia89
ĐẠI BÀNG
12 năm
mới mua 1 máy playbook 16GB giá 189$
bạn nên áp dụng thêm mã code 09OLTY12 sẽ giảm được thêm 10$^^
là sao hả bạn, mã cod đó là ntn nhỉ ?
Hp touchpad cài font đựoc mà. Dùng font unicode của máy tính bình thường, cách cài thì tham khảo trên diễn đàn

---------- Post added at 06:09 AM ---------- Previous post was at 06:04 AM ----------

Promotion code! Hết hạn rồi, mua ở trang chính của Blacberry thôi (nhưng trang này thì hết hàng rồi). Mới thấy ở newegg có hàng 16gb giá 199, nếu bác hên sáng nay check lại thì măc may. Hôm trước thanksgiving bestbuy bán con 64gb có $229, nhưng hàng hết trong vòng chưa tới một tiếng
Oánh dấu cái sắp rinh em nó về dinh rồi ! 😁
Thank bác nhiều, em đang nghiên cứu kiếm một em playbook đay.
Gỡ bỏ một phần mềm đã cài đặt trên PB thế nào nhỉ,mới dùng nên chưa quen lắm.
oánh dấu, đang tìm mua 1 chú ! Ai có thì LH chữ ký dùm em nhé, tks.
Xin bạn cho mình hỏi : mình cài LocalBar vào PB bằng vnPBUtils hoặc DDPB Installer, làm theo đúng hướng dẫn của bạn , nhưng ko thấy file .bar của nó đâu để install ?
[/IMG]

[/IMG]
Của bạn không có file .bar nào hoặc là không để đúng trong thư mục. Mình vẫn để trong thư mục SDcard/Download nó vẫn nhận ra để cài mà. Bạn kiểm tra lại nhé.
mới tậu em playbook ^^. Đúng thứ mình cần. Thks bác nhiều nhiều ^^
tuandat1611
ĐẠI BÀNG
12 năm
hình như từ os2beta là không dùng được localbar hay sao ấy, tìm thấy file nhưng ấn install toàn bị unable to retrieve data
Nếu bạn chạy OS 2.0beta thì bạn phải root máy thì mới dùng được nhé.
tuandat1611
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy mình vẫn root từ 2.x.x.4689 lên mà 7111 mà nhỉ?!
Bạn còn dingle SSH được không? Nếu còn vào được thì mình chỉ cách cho bạn cài để chạy được phần mềm đó, mình chưa test trên os 7111 vì khi mình nên là không còn dingle SSH được nữa.
newstar
TÍCH CỰC
12 năm
Cái localbar này phải root máy mới dùng được hả bác? Em dùng cái này trên OS 2.0 bản chính thức toàn báo lỗi: "unable to retrieve data"
bác vuhai có thể cho biết nhiều cách vậy thì dùng cách nào đơn giản mà hiệu quả nhất ko, vì e mới dùng bb nên thấy nhiều qua ko biết nên làm theo cái nào
Các bác cho mình hỏi document của playbook có gõ được tiếng việt ko, thanks 😃
karl2410
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chịu,

Win 7 32-bit đã cài Java RE ngon lành nhưng chạy DDPB 1.0.8 thì vướng lỗi "Incorrect IP or Password". Chạy DDPB 1.0.7 thì màn hình load rồi báo Done xong reset máy vẫn ko thấy ứng dụng đâu... cả 2 cách đều kiểm tra kỹ kết nối thông qua Backberry Device Manager rồi, OK hết

Chạy ứng dụng vnPbUltils thì add ứng dụng vào còn không được kể cả kéo thả.

Dùng phương phép edit file install.bat xong chạy cũng không thấy ứng dụng nằm đâu cả
m4jy3uj3x
ĐẠI BÀNG
12 năm
các anh cho em hỏi dùng 8707 để cho playbook vào mạng tốc độ có chấp nhận dc ko ạ.
Đau đầu quá , bản 2.0.07971 chính thức , xài locclbar kg được các bác ơi 😔
Mới xài blackberry lần đầu , khó hơn android nhiều quá :(
PBAppsInstaller.zip link die rồi bác vuhai ơi 😔
tm2133
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vuhai6 bác ơi link gốc cũng vô không đc, bác làm ơn up lại cho em đc không? em cám ơn
petedy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cám ơn bạn vuhai6 rất nhiều, đã đọc hướng dẩn cách dùng phần mềm DDBP Installer và đã cài đặt thành công 1 số apps cũa bạn.
Nếu bạn biết được link download cũa (1) Yahoo Mesenger (phiên bản đầy đũ, có thể voice chat được) (2) skype, và (3) Magicjack dạng đuôi .bar thì giúp giùm rất cãm ơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019