[Tổng hợp] Các phần mềm CHAT miễn phí trên WinMo (cập nhật 18/11)

bk9sw
23/1/2010 16:42Phản hồi: 164
[Tổng hợp] Các phần mềm CHAT miễn phí trên WinMo (cập nhật 18/11)
*Link nào bị hỏng, mình đề nghị các bạn thông báo sớm cho mình để kịp thời sửa chữa. Mọi thắc mắc về phần mềm vui lòng pm riêng qua diễn đàn, mình sẽ trả lời trong 24h. Xin cảm ơn!

Thông tin cập nhật:
  1. Cập nhật thêm shMessenger vào danh sách;
  2. Slick cập nhật bản 0.63 beta từ bản 0.62 cho WinMobile;
  3. Palringo cập nhật bản 2.5.4 từ bản 2.5.2 cho WinMobile;
  4. Tái cập nhật BeeJIVE, vẫn chat tốt trên WinMobile;
  5. Nimbuzz không cập nhật thêm nữa nhưng vẫn hỗ trợ người dùng đến cuối năm nay;
  6. Ngoài các phần mềm dành riêng cho WinMobile dưới đây, nếu máy cấu hình thấp có thể sử dụng các phần mềm chat miễn phí trên JAVA như:

Lưu ý:
  • File tải về có định dạng ZIP có thể bao gồm cả file EXE cài trực tiếp trên máy tính (kết nối qua ActiveSync) hoặc CAB cài trên PPC (copy file vào thẻ nhớ và cài ngay trên máy);
  • File CAB cũng có thể cài ngay trên máy tính qua kết nối ActiveSync với phần mềm WinCE Cab Installer đính kèm cuối bài viết (tải phần mềm này về, click vào phần mềm để cài đặt, khi cài file cab, click chuột phải - send to - WinCE Cab Installer).

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

BeeJIVE

Tải về BeeJIVE: ZIP
------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Fring v3.35.3.258 (mới nhất)
  • Hỗ trợ AIM, Facebook, ICQ, GTalk, MSN, SIP, Skype, Twitter, Yahoo, WeFi;
  • Hiển thị danh bạ, nickname, gọi nhanh;
  • Hỗ trợ tùy chọn kết nối qua WiFi, 3G, GPRS, ActiveSync.

Tải về Fring: ZIP (CAB & EXE)

Nimbuzz v1.3.1 Beta (cuối)
  • Hỗ trợ AIM, Facebook, ICQ, Gadu-Gadu, GTalk, Giovani, Jabber, MSN, MySpace, SIP, Skype, Twitter, Yahoo;
  • Hiển thị danh bạ, nickname, avatar;
  • Hỗ trợ tùy chọn kết nối qua WiFi, 3G, GPRS.

Quảng cáo

Tải về Nimbuzz: ZIP (CAB)

Palringo v2.5.4 (mới nhất)

• Hỗ trợ AIM, Facebook, ICQ, iChat, Gadu-Gadu, GTalk, Jabber, MSN, Yahoo;
  • Hiển thị danh ba, emoticon, voice chat, gởi hình ảnh;

Tải về Palringo: ZIP (CAB)

shMessenger v3.1.7 và v3.2.5 beta

Quảng cáo

• Hỗ trợ GTalk, MSN, Yahoo;
  • Hiển thị buddy icon, emoticon;
  • Gọn nhẹ dựa trên nền Java.

Tải về shMessenger v3.17: ZIP (JAR & JAD)
Tải về shMessenger v3.2.5 beta: ZIP (JAR & JAD)

Slick v0.63 Beta (mới nhất)
  • Hỗ trợ AIM, Facebook, ICQ, GTalk, Jabber, MSN, Yahoo;
  • Hiển thị danh bạ, emoticon, gởi file;

Tải về Slick: ZIP (CAB & EXE)

ViTALK
  • Hỗ trợ Yahoo chat, giao diện thuần Việt;
  • Hiển thị danh bạ, emoticon, nickname;

Tải về: ZIP (CAB)

Ola

Tải về: ZIP

WinCE Cab Installer đính kèm:
164 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kaka0
ĐẠI BÀNG
14 năm
CHo mình hỏi có cách nào cài các phần mềm chat như vtalk hoặc ola hông ?.
Mình tìm được Ola cho bạn rồi, còn VTalk thì chưa thấy, bạn download tại đây, sau đó cài bằng Java trong máy nhé hoặc cài trực tiếp bằng cách chon File Manager, chép 2 file đã giải nén vào thẻ nhớ và chọn trực tiếp nhé. Chúc thành công.
Istone
ĐẠI BÀNG
14 năm
bác cho biết luôn phiên bản của từng soft để mọi người dễ chọn lựa hơn
cho hỏi phần mềm nào lúc có tin nhắn nó rung lên, Mundu hay IM+ đều không thấy chỗ nào để chỉnh cả
comet
TÍCH CỰC
14 năm
mình đang dùng IM+ nè.chỉnh đc rung mà bạn. bạn chọn main/setting.chuyển đến tab Notification. ở đây có notification on all incoming messages là chọn khi mỗi lần có 1 tin nhắn mới là máy sẽ báo. chọn notification setting.màn hình sẽ hiện ra phần chỉnh âm thanh chính là phần chỉnh âm thanh của máy ấy.bạn ấn vào phần event kéo xuống chọn IM+: new message received. đến đây thì bạn biết cài đặt tiếp rồi chứ. chúc vui.
comet
TÍCH CỰC
14 năm
mình có file cab cài vitalk nhưng ko thể nào mà up lên đc.nút upload bị hỏng hay sao ấy.
có pác nào chat ola đc trên WM ko?em đã cài pm chạy các ứng dụng java để chay ola. khi vào pm vẫn ok, đăng nhập ngon lành,nhưng mỗi tội là chat ko đc.kich vào cái nào cũng ko ăn hết.pác nào chat đc ola rùi chỉ giáo với
Bạn đăng nhập xong nick Ola thành công sau đó chấm vào nút góc dưới bên trái (Menu) rùi chọn "Tính năng",chọn chat "Yahoo".Ddawng nhaajp bawngf nick Yahoo và chat.
Bạn đăng nhập xong nick Ola thành công sau đó chấm vào nút góc dưới bên trái (Menu) rùi chọn "Tính năng",chọn chat "Yahoo".đăng nhập bằng nick Yahoo và ... CHAT!.
mình đã tải lên ViTALK, trước khi cài đặt các bạn nhớ cài NetFrameWork v2 vào máy trước nếu OS chưa hổ trợ, nếu rom 6, 6.1 trở lên thì cài trực tiếp ViTALK vào xài thôi nhé
1 topic tổng hợp rất hay, đánh dấu cái để tìm cho dễ^^
viettouch2
ĐẠI BÀNG
14 năm
Dùng cái này xem. Mình đã test thử rất ok. Chat cung lúc nhiều nick yahoo, ICQ, AOL...
http://www.megaupload.com/?d=2117E61J
Ok thì thank dùm nhá bà con
Mình thích nhất là thằng Mundu IM nhưng lai không có mặt, tiết thật. ai có bản full+k chia sẻ cho mình với. Thank!
đơn giản thôi bạn, vì Mundu IM ko free nên kô có trong danh sách này
bolynu
ĐẠI BÀNG
14 năm
trong mấy thằng này thằng nào tốt nhất khi xài GPRS + 3G nhỉ các bác
tốt nhất khi xài GPRS là thằng Palringo 2.1 mình đã test, bác cứ theo link em up đã cập nhật mới nhất rồi đó
:rolleyes:PHẦN MỀM CHÁT HOÀN HẢO NHƯ TRÊN PC
Mình đang dùng con i8000, đây là lần đầu sử dụng HĐH WM nên thấy rất thú vị, nếu bạn nào có phần mềm chát cho i8000 mà có thể thực hiện videocall, thoại trực tiếp...như trên PC thì cho mình xin. Có lẽ rất nhiều người mong muốn một phần mềm như thế. Cảm ơn nhiều nhiều.
mình đã up lên VZOMobile, phần mềm chat có webcam đầu tiên cho Windows Mobile, mình chưa có máy test nhưng thấy người dùng khen ngợi khá nhiều, bạn test thử nhé
Manfishing
ĐẠI BÀNG
14 năm
cái đó thì cũng ngon, nhưng chỉ free khi pc to pc thôi, chát khá nét, tuy ko nét bằng yahoo 10 nhưng mà hình chuyển động tốt hơn, còn cài trên win mobile thì nó bắt trả 5$/tháng, ko free, nếu có gói cước 3G ngon thì 5$/tháng là mức giá chấp nhận đc cho cuộc vọi video
Nhưng ngán nhất của Vitalk là quảng cáo
hàng Việt Nam như thế là tốt rồi bác, có chút quảng cáo để mấy ảnh còn có cơm ăn chứ cho không hoài chắc uống trà đá thay cơm quá, hix
mọi người có ai biết phần mềm octrotalk, mình tìm hoài mà không có bản đầy đủ
http://www.octro.com/
khu vực chỉ bao gồm các phần mềm free thôi bạn à
Các bác ơi! Em cài Slick trước đây bình thường, nhưng nay em mới thay thẻ nhớ, cài vào nó cứ tự động reset lại máy mà không vào chat được. Các bác chỉ giáo giúp nhé!
Cám ơn nhiều lắm!
Nhiều người bị lắm, ko chỉ riêng bác đâu, cả e cũng vậy. Trên 4r của nó cũng nhiều người bị lắm. Chờ bản 0.56 thui. 😁.
Mình thấy ổn nhất là dùng bản IM litte, đơn giản chỉ là chat thôi mà.
Thanks........................................................................................

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019