[Tổng hợp] Các phần mềm CHAT miễn phí trên WinMo (cập nhật 18/11)

bk9sw
23/1/2010 16:42Phản hồi: 164
164 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

các bác ơi cho em hỏi cái. tình hình là em chưa biết phần mềm chat nào hiển thi ảnh avarta của mình cả. ai biết thì chỉ cho em cái em xin cảm ơn. em dùng htc hermes 300 vào cái IM+ bị treo luôn ai biết cách khắc phục thì chỉ hộ em nhé. cảm ơn các bác đã đọc tin này của em 😁
anh cho em xin fife có thể cài luôn được kô? mấy phần mềm chat đuôi zip này em kô thể giải nén đc 😔
bạn thông cảm, giải nén bình thường, mình phải nén zip vì nếu up file cab lên thì server ko chịu nhận, nó bắt buộc phải là file nén zip hoặc rar

---------- Post added at 06:03 PM ---------- Previous post was at 06:03 PM ----------

có thể dùng Nimbuzz hoặc Palringo, 2 phần mềm này hiển thị được avatar
Slick cũng được đấy, dùng thấy khá hay và ổn định cực kì.
vyncent
ĐẠI BÀNG
14 năm
Có bác nào có "ấy" cho IM bản 7.71 chưa? Cho iem mí
Y!M của iem : Da_Vinci_in_love@yahoo.com
Bác nào test hết rồi thì cho em hỏi, phần mềm chat nào có thể hiển thị status theo ý mình ( không có dòng quảng cáo ), có thể hiện avatar, hỗ trợ tiếng Việt, ổn định ít bị dis mạng,.... nói chung là giống trên PC nhất trong các phần mềm kia với ạ, thank nhiều nhiều 😁
hik..em cài ebuddy trên i900 mà ko hiểu sao lúc chat bị lỗi, nếu em chủ động gọi 1 nick nào đó và chat thì ok, nhưng nếu mình online và có 1 người chủ động chat với mình trc thì lập tức out luôn ra màn hình chờ của đt....chả hiểu ra làm sao, mà mỗi lần muốn vào em phải vào mục java sau đó chọn ebuddy...có ai biết cách khắc phục chỉ em với..
quynkxink
TÍCH CỰC
14 năm
phần mềm chat thì các bác cứ cài ola là vừa rẻ vừa nhanh, giao diện lại rất đẹp, nhiều emotion
haamyymiss
ĐẠI BÀNG
14 năm
Em đồng ý với bác khoản này vì ly do nua là ola tuoeng thick với rất nhiều loại máy có môi truòng java vì vậy khi chat trên WM thì nhât rồi nhưng đồng thời khi chát với những người dùng các loại máy khác bán vẫn có thể dùng đày đủ các tiện ich như sent file , hay emotion giện thị không bị lỗi.
Palringo bản cũ còn đầy đủ function, cho xem avatar. Phiên bản mới update cần trả tiền mới được sử dụng tất cả các function. Bác nào có thuốc của Palringo ko, cho em xin với ^^
Anh có thể xem ở bài này
http://www.tinhte.com/threads/389109-Palringo-v2.3-Premium?highlight=Palringo
newnick
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ngon nhất theo tui là IM+ (Đang sử dụng ngon lành),palringo thì giao diện kém và ko thể đăng nhập trực tiếp mà phải tạo tài khoản trên trang chủ của nó,BeeJIVE IM thì nặng máy,tốn Ram và hay bị lỗi nếu cài vô thẻ
e không đồng ý với bác về cái pm BEEJive vì e thấy nó là pm sign in vào nhanh nhất. và e vừa chạy nó vừa nghe nhạc bình thường dù e đang xài con HTC touch 128/256
newnick
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình đâu có nói là nó sign in chậm............ chỉ là nó nặng hơn IM+ và palringo thôi. Dám cá với bạn là nó ngốn nhiều Ram hơn 2 pm mình kể
meodendaica
ĐẠI BÀNG
14 năm
sao mình đang dùng BeeJIVE IM ngon lành. tự dưng mấy hôm nay nó ko vào nữa được.
Nó báo lỗi là "The operation há timed-out" .
Mình dùng I900
comet
TÍCH CỰC
14 năm
uầy j chứ BEEJive thì nó ngốn pin dã man.
IM+ phải trả tiền ko thì bác dùng 1 lúc đc nều có thuốc thôi :p
em vote 1 phát cho palringo tiện lợi phết send ảnh send file âm thanh
chat cũng khác :p
Các pác mấy phần mềm chát trên phần mềm nào là đỡ tốn GPRS nhất vậy. Em thấy thằng +IM là tốn nhất. Tại em là sinh viên nghèo mà. 😃

---------- Post added at 12:18 PM ---------- Previous post was at 12:14 PM ----------

Em đồng ý 2 tay với bác.
bác nào co phần mềm ebuddy dang cab cho em xin
cho mjnh hoj neu dug IM+, dag nhap bag wjfj thj khj chat co ton tjen k vay. bac nao co thuoc cua pm nay cho mjnh xjn voj. owner Nguyen Loc
đã đăng nhập bằng Wifi thì hoàn toàn miễn phí nha bạn.chỉ có điều nhỡ cục Wifi "trở chứng" thì nó sẻ tự động kết nối bằng GPRS.nhưng chat thế cũng không tốn bao nhiêu đâu bạn,cứ vô tư đi.bạn tải file dưới về cài nha!khỏi thuốc men chi cho cực chỉ cần...click "cám ơn" mình là có thể sài free rùi.hihi 🆒
VH_IM + 7.1.1_Lite_NguyenPhu.zip
IM lite thì thà xài Palringo còn hơn .. 😔 chỉ thích mỗi cái push message có trên bản pro thui ^^
mình cũng ko thường dùng ĐT để chat nên cũng không "khám phá" nhiều,để trong máy ..."cho có" vậy mà,phòng khi...hữu sự nên ko biết nó không phù hợp với nhu cầu của mọi người.
Nhưng dù sao có thành ý Up file cho mọi người không như những người chỉ thích...nói suông bác nile nhỉ !
lohubu
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình đang xài Sony X1, trc đây đt mình cài phần mềm chát đc,nhưng sau khi update fw thì lại k chạy đc nữa,cài xong mở ra đăng nhập nó báo k kết nối đc, trong khi opera hay IE chạy lướt web vẫn đc ( xài gprs ). mình đã cài đi cài lại rất nhiều lần mà vẫn k đc các phần mềm như: Nimbuxx, IM+, Palringo,Slick,Beejive,Fring,...Bro nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo.Thanks....
minh muốn xài phầm mềm ebudy như rom ko co java
bạn có phần mềm cài đặc java đuôi cab ko vậy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019