Tổng hợp các topic hay cho Note II - 21/02/2013

harrynghiem
29/11/2012 2:13Phản hồi: 383
383 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hay thans chủ topic nhé

Gửi từ GT-N7100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
bác chủ có biết topic nào chia sẻ phần mềm diệt virus cho note 2 k ahj
em tìm mãi k thấy
em cảm ơn ah
em mới dùng nên gà lắm
@kgb_tutu Bạn qua box phần mềm search từ khóa phần mềm virus ra đầy or lên market search. Bạn thử vài app như antivirus free, NQ Mobile security & antivirus, kaspersky, ESET mobile security...
Trong đó mình đánh giá cao eset và kaspersky có thêm tính năng báo mất máy

Sent from my GT-I9300
hiepkhach1
ĐẠI BÀNG
11 năm
rất cảm ơn chủ topic,rất cần cho những người mới mua con này(note 2),vừa mua xong.
@hiepkhach1 Chài anh Nam lên note 2 dữ quá ta, chưa rửa ah 😃

Sent from my GT-I9300
hiepkhach1
ĐẠI BÀNG
11 năm
@harrynghiem hihi...bữa nào chắc phải gặp quá,trốn hoài không được,chỗ ngã sáu được đó(bận thi riết mệt ghê),đang kiếm bao da verus nhưng hết hàng..hic
@hiepkhach1 http://www.mainguyen.vn/bao-da-cho-samsung-galaxy-note-ii-verus-classic-k.html cái này hả bác 😁
hiepkhach1
ĐẠI BÀNG
11 năm
thanks,họ hết hàng rồi
Sau khi dùng chương trình gl to sd thấy xuất hiện 1 vấn đề như sau : trước đây cắm Note 2 có gắn thẻ nhớ vào PC qua cáp thì vào thư mục card nó hiện ra tất cả các file và thư mục trong thẻ,giờ thì nó chỉ hiện các file và thư mục do máy tạo ra còn các file và thư mục do mình tự tạo thì ko hiện nữa( vd : các thư muc do máy tự tạo như DCIM,LOST.DIR,.. thì hiện,còn các thư mục mình tự tao như picture,Video,.. thì ko hiện) .Nhưng nếu lấy thẻ nhớ ra bỏ vào đầu đọc thẻ rồi cắm vào PC thì hiện đầy đủ.Anh em có ai biết cách khắc phục ko nhỉ .
Chấm điểm cho bài này ntn nhỉ? 9.5 hay 10 được, tks chủ thớt!
@havenoname Lang thang đâu qua đây vậy, dùng note 2 rồi ah

Sent from my GT-I9300
@harrynghiem Vừa lên chiều nay, đang ngâm cứu chút đã bác, Gấu chuyển cho thằng em trong SG, bác ở quận mấy vậy?
@havenoname Sướng thế, congratulations 😁 Mình ở Q8
các bạn cho minh hỏi ban room XXALJ3 minh down ve có đuôi .zip chu dau phai .tar.md5 như trên clip đâu, hay la tải về rồi đổi đuôi vậy
Con note 2 của em vào mục camera thì nó hiện dòng chữ: "Warning : Camera Failed", xin hỏi các bác phải fix lỗi này như thế nào 😕
@Tuong252 Bạn up rom khác sẽ đở hơn. 1 thời gian sau lổi đó sẽ tự hết. Mình cũng ko biết nguyên nhân j nữa ? Lúc trước con s2 của mình cũng bị như vậy.

Sent from my GT-N7100 using Tapatalk 2
yeuquahoaro
ĐẠI BÀNG
11 năm
E mới chuyển sang note2 bác nào có rom stock 4 file cho e xin với.thanks các bác
@yeuquahoaro Stock 4 files chỉ dùng cứu máy trong trường hợp máy bệnh nặng thôi bạn à. Bt up stock 1 file là dc rồi. Bạn up rom cook mà trãi nghiệm, có nhiều cái hay lắm. Có j ko hiểu ae sẽ giúp đở cho bạn. 😁😃;):p
@yeuquahoaro Stock 4 file có file pit ko nên lạm dụng bạn ah. Dùng 3 file là dc rồi
Toàn nhà mềnh cả, không hẹn mà gặp khakhakhakha, xin chào đồng đội
@havenoname Hữu duyên mà lị. He he he......Em cũng mới dùng dc tuần thôi. Uh, em S2 GẤU của bác chuyễn giao công nghệ cho ai rồi. 😁😃;):p
@nhattrieu_1088 Mình cũng mới thôi, chuyển cho em trai mình trong SG (cho nó tiện gặp bác HRN 😃 )
yeuquahoaro
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cái s3 của em flash, up wipe quiếc các kiểu các kiểu rom stock mà nó vẫn không sạch các bác ah.e có lấy rom 4 file của bác zinnguyen flash lại mới sạc, máy đó chính hãng ssvn.còn note này e mua xách tay nên e muốn rom 4 file cho nó sạch sẽ thôi các bác.e muốn nó thành máy vn để up qua ota vọc vạch s3 là ok rồi.Tiện các bác cho e hỏi thân máy e ghi fabier samsung gì đó không ghi nước nào sx còn cục pin thì của hàn quốc cục sạc của china 😔.cảm ơn các bác
@yeuquahoaro Bạn vào cài đặt xem thông tin máy ở phần model number, xem là model gì ? Mới biết là phiên bản của nước nào để mình chọn đúng rom mà up. Up nhầm rom là thành cục chặn giấy cao cấp đó. 😁😃;):p
HieuHozy
ĐẠI BÀNG
11 năm
K có topic nào liệt kê các apps xoá dược để đỡ chạy ngầm như bên box s3 à bác? 😁 Note 2 nhiều app lạ quá, k dám xoá thử..
tn_8308
ĐẠI BÀNG
11 năm
I. Thủ thuật cho Note II
1. Hướng dẫn reset counter trong download mode

ai cho mình xin link ICS cho note 2 để rs conter với, len trang fw của sam không thấy 😁
@tn_8308 Note 2 làm gì có ics mà tìm. Cứ jelly bean mà làm thôi

Sent from my GT-I9300
tn_8308
ĐẠI BÀNG
11 năm
@harrynghiem hì tải cái 2.73 ve thì chay duoc, bữa tai cái 1.51 hem duoc 😁
yeuquahoaro
ĐẠI BÀNG
11 năm
@harrynghiem A Nghiêm cho e hỏi chút.Tại sao không nên lạm dụng flash rom 4file thế a.mong a giải thích giúp ah
@yeuquahoaro Trong 4 file có 1 file là pit nó chia lại partition cho máy. Mà đụng tới cái này nó có nhiều rủi ro trong quá trình làm như lỏng cáp, cúp điện ... Đồng thời stock rom cũng thế, trong stock rom có chưa bootloader nên nếu ngay trong bước nạp bootloader mà lỏng cáp, cúp điện or vì lý do gì đó odin bị treo thì khả năng con máy bạn die boot. Vì vậy nên hạn chứ chứ ko nên up như ăn cơm thế.
Đã lâu lắm rồi mình ko về stock rom. Mình chỉ dùng rom cook, rom cook nó ko chứa bootloader nên khả năng brick rất thấy và nó ko up qua máy tính như odin nên loại bỏ được vài rủi ro.

Nếu up stock khuyên nên dùng mobile odin sẽ đỡ hơn.

Sent from my GT-I9300
tks bác trọng nhìu 😁
Thanks bác
hoangvietd
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tình hình em vừa mua 1 con note 2 do 1 người bán trên tinh tế... lúc mua thì em có check imei trùng hết cả. gửi 6060 thì xác nhận bảo hành. nhưng em thắc mắc 1 điều là con note 2 này ko có 1 cái tem ốc nào. ko có 1 cái tem nào khác. Chỉ có tem samsung original product. Em xin hỏi con máy này có phải hàng chính hãng của ss ko. hay là hàng dựng... các pro giải đáp giúp ạ
imei của note 2 màu trắng. 354666 05 283903 2
@langbatgiangho Nhấn và giữ phím nguồn 1 lát nó sẽ tự reboot lại or tháo pin ra
yeuquahoaro
ĐẠI BÀNG
11 năm
@harrynghiem Bác harry cho e hỏi chút e flash bản rom 4.1.2 của pháp nhưng basband của rom lại là của Ba Lan dù trước khi up e đã wipe data cache davik. baterry.rom e toàn down trên sammobile.mong bác giải thích giúp e.và bác cho e hỏi có nguồn modem của note 2 không để e test cho tiện e có search mà không thấy ( modem là basband phải không bác) thanks bác
@yeuquahoaro Không phải lúc nào rom mới là baseband nó giống nhau đâu, đôi khi nó dùng baseband cũ như bạn đã thấy. Còn modem thì bạn có thể qua xda để tìm
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2044937
Sent from my GT-I9300
Hoankhiem
TÍCH CỰC
11 năm
Thanks harry
cho mình hỏi cái này nha, nếu đang o chế đọ downloading làm sao thoát được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM