TỔNG HỢP CÁCH FIX NHỮNG LỖI CƠ BẢN CỦA CYDIa

•pOy•
29/4/2010 13:30Phản hồi: 258
258 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

@ LIENHUONG : Mình add source thì Cydia văng ra ngoài, làm lại thì sau khi refresh, vẫn trắng trơn. Hôm nay, mình đành restore fw gốc ( down bằng Itunes). Nhưng kết quả là bây giờ Jb bằng Greenspois0n kiểu gì cũng không có Loader.
Vậy bạn dùng redsn0w 0.9.6 b_6 JB để cài Cydia, sau đó dùng Greenpoison JB đè để fix lỗi khởi động máy vậy 😃
Giúp mình với.
Có vẻ mình Remove mất Cydia rồi.
Mình dùng Iphone Folders vào đường dẫn Application/cydia.app/ thì thấy trong này có mỗi 2 thư mục Sections và Source. Trong mỗi mục chỉ toàn các file ảnh .png

Vậy bạn giúp mình xem cydia của mình bị làm sao.
PS: ngoài màn hình ko có icon của Cydia....
Và nếu muốn cài lại Cydia mình phải làm gì.
Mình đang dùng IP4 lock 4.2.1(BB1.59)
PS: mình đã đọc bài cài lại Cydia rồi nhưng mình ko biết cách dùng WINSCP.
Giao diện WINSCP nó như thế này thành ra mình ko gõ lệnh được như bạn(thêm nữa chẳng biết mở Terminal như bạn nói kiểu gì để gõ)

Mình xin cảm ơn và hậu tạ!
Bạn chạy lại cái tool GreenPoison để JB & cài lại Cydia vậy 😃
Các Bác cho em hỏi, số là em vừa cài lại con 3gs lên 4.2.1, em cài cái quickdo 3.0.3 nhưng không cài được nó cứ báo gì mà vả\lib\..mquickdo... gì đó hic hic có Bác nào rành vụ này giúp em fix với, xin cảm ơn các bác
Ps: Cài những app khác trên Cydia đều ok cả chỉ có thằng quickdo hoặc mquickdo là không cài được hu hu hu nó báo như hình dưới:
sony
ĐẠI BÀNG
13 năm
Làm thế nào để lúc reloading data nó nhanh hơn, mình dùng từ bản 30xx đến 32xx và 33xx mà cái nào cũng loading lâu , không cài nhiều source, đã hide bớt những sections ... vẫn lâu 😔
ủa cái terminal đó làm sao mở ra dc vậy và các bước làm mong mọi người help nhẹ e cái nha.thanks thanks em tìm hoài mà ko thấy cái ctl+t ở đâu hết
Sếp Kelvin dạo này thấy mất mặt trên diễn đàn, nik YH cũng chẳng bh thấy sáng, đi lấy vợ rồi chăng ?
Nova216
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thôi chết rồi, mình đã lỡ xóa luôn folder partial rồi có sao ko mấy bác? hix hix bác nào chỉ mình cách khôi phục lại folder này đc ko?
IP 4 version 4.2.1, đã JB và cài Cydia ngon lành cành đào, Cydia yêu cầu update --> bây giờ add source vào là bị văng ra --> đã JB lại nhưng vẫn bị, PLS HELP ME
Xem co SHSH 4.2.1 thì RS roài JB lại xem sao bạn 😃
sony
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn tạo lại folder đó là oki 😃 Dùng ifile hoac winscp ...
vivu6400
ĐẠI BÀNG
13 năm
bài viết quá đc ............................................😁
STICKY lại topic này đi mod ơi :X.
Rất cám ơn bạn!
rất hay. mình mong có nhiều bài viết về cydia như vậy
no9999
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình cài các soft trong cydia nó k hiện lên trong phần setting,phải làm sao giờ các bạn
Tùy từng soft mới hiện bạn à, có cái chả có icon như SBSetting hay mấy cái plugin như Fiveicondock ...
no9999
ĐẠI BÀNG
13 năm
những soft hiện icon thì không kể đến. mình nói nhưng soft k có icon điển hình là activator vẫn k thấy
Nova216
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hix, hôm bữa cũng vì cái topic này mà mình lỡ tay xoá luôn folder partial trong cái đường dẫn đó, hậu quả là cydia bị mất dữ liệu liệt hoàn toàn, ko có cách gì trị ngoài restore 😔(, nên bây giờ nhìn mấy cái vụ sửa lỗi cydia này sợ tới già, cydia 1.1 bây giờ tạm ổn, ko thấy có gì phải sửa cả
mình có lỗ này mong bác gúp
........khi downloading tren cydia xong cài đặt xong nó báo(errorrunning)
mong bac chỉ giúp.
J_Me
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cho mình hỏi là mình xài I touch, khi down app từ Cydia về thì mở lên là nó thoát ra ngoài, có bạn nói là ko tương thích, Mình thử down các app khác nhưng toàn bộ đều bĩ văng ra ngoài.

Trong khi đó Cydia vẫn xài ngon. Vậy phải làm sao đây T_T
xin hỏi tôi có IP4 4.3 tôi đã làm JB nhưng mơ cydia\ và safari cũng không đuoc , làm reboot lai cũng không mỡ đuoc, tôi làm đi làm lại cũng không đuoc, xin hỏi tôi phải làm gì bây giờ
ambition
TÍCH CỰC
13 năm
Bài viết hữu ích lắm. Thanks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019