Tổng hợp Cách mua iPhone cũ/mới

me_se7ven
11/12/2011 17:6Phản hồi: 142
Tổng hợp Cách mua iPhone cũ/mới
close.......................................
142 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

close...........................................
heyku1
ĐẠI BÀNG
12 năm
@me_se7ven mình đang định mua 1 em ip4, thấy chủ hàng nói là hàng từ năm 2011, mới tinh! mình hỏi là sao ko có hàng 2012 ông ấy bảo là hàng 2012 hay dựng! mình băn khoăn quá. từ 2011 liệu ko biết có phải hàng cũ ko!
@heyku1 Hàng 2012 hay dựng - dựng thì hàng năm 2010 cũng có nhiều ý chứ 😃 Nếu bạn ko tin tưởng thì kiếm chỗ khác bạn à ;) 2011 mà bảo hàng tồn thì còn có thể chứ lý do họ đưa nghe ko lọt chút nào.
heyku1
ĐẠI BÀNG
12 năm
@LIENHUONG hic, ip mà cũng có hàng tồn hả bạn? vụ này mình ko rõ lắm! 😔 giờ bỏ ra 1 số tiền lớn (đối vs mình vì mình là sv) mà mua về hàng ko ra gì thì nản lắm!
@heyku1 Thì trước đây họ nhập về ko bán được thì gọi là tồn kho đấy bạn nhưng loại này ít 😃
kien thuc nay rát tuyệt,cam on nha
Quá tuyệt vời
Đọc bài này xong hối hận vì không đọc nó trước khi mua máy
Giờ mới biết IPHONE 3GS của mình là hàng Lock
Buồn 😔(
@bienpro1102 3gs lock hay hong cũng zậy thui bạn.... yên tâm.... hong bị đắp mền đâu mak lo!!!😃
@nguyenbaotri Ai bảo ko, cỡ máy Lock mà SX từ tuần 33/2011 trở đi - nhỡ mà BB 05.14/15/16 thì nguy lắm vì nâng BB 06.15 có thể lỗi No all ;)
@LIENHUONG lỗi No all la sao han ban minh nan bb len 6.15 nhieu rui ma chua gap nhu ban noi .giai thich them cho minh duoc khong . cam on.
@dichden 1. Gõ có dấu tiếng việt
2. Bạn xem thêm dưới nhé 😃
http://www.tinhte.vn/threads/922497/
@bienpro1102 chia buồn với bác,
hay quá!
có thể fix
có thể fix đc chứ k đến nỗi đắp mền như ip4/4s
gamayman123
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác chủ ở hà nội ko ạ ?
@gamayman123 Bạn chủ Topic ở HCM bạn à 😃
gamayman123
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ax. Em đag có ý định mua một chiếc 4S, cần có người am hiểu ip đi cùng để test hộ máy. BÁc nào có nhã ý thì tl trên diễn đàn nhé. Em mời cà fe 😃
Đã like bác chủ vì những kinh nghiệm quý báu!
cảm ơn tác giả
bác tư vấn cho em với em định mua con ip 4 32gb lock cua JP iOS 5.0.1 BB 04.10 như vậy em có thể dùng sim ghép để dùng các sim khác không?? có thể lên world không??
@Gespe 1. Máy bạn dùng được sim ghép bình thường ;)
2. Japan - Softbank ko bán code Unlock nên nếu có Restore lại FW, bạn nhớ phải dùng Custom FW để còn giữ được BB 04.10 để còn dùng sim ghép nữa bạn nhé, chứ lên 04.11/04.12 là làm iPod đấy 😃
@LIENHUONG Vậy nghĩa là em có thể JB cài cydia cho máy bình thường nếu em không nâng FW đúng không huynh? Vì máy em đã 5.0.1 lên 5.1.1 nge nói hao pin wá nên định để dùng lun
@Gespe Bạn nâng hay ko nâng FW thì JB đều được bạn à 😃
Mình chỉ lưu ý là nếu sau này lỗi j về FW cần Restore bạn nhớ dùng FW Custom để làm là được ;)
@LIENHUONG làm sao mình biết máy mình là iP4 (GSM) hay iP4 (CDMA) huynh??
@Gespe cắm sim gsm vào test là biết rồi, nếu xài gsm được thì là gsm, ko dc thì cdma, trường hợp global nhé, trường hợp lock thì bạn dùng sim ghép, suy luận sẽ ra thôi. mình nghĩ vậy, ko biết chính xác ko nữa, pro nào rành về khoảng này chỉ giáo cho chủ thớt và mình học hỏi luôn.
tks
Bac chu oi? Bac biet tiem nao ban ip3gs 32 xai tot k bac.

...Shjft...
thank you cu thot nhe
AI chưa có Account Itunes MIỄN PHí thì vào đây- HƯỚNG DẪN tạo

http://www.tinhte.vn/threads/1017176
minh co roi nhung cung thank 1 cai chu thot da chia se nhe hjjjj
hum nào đi mua máy nhờ bạn đi kiểm tra hộ được chứ
mà kiểm tra imei trên trang của apple ntn nhỉ????
rất tuyệt vời,xin cảm ơn mấy anh rất nhiều
Bro ơi, nếu như em mua ip 3G, 3GS ở thời điểm này thì có thể có hàng chưa active , mới 100% k nhi? thanks
@266235 Giá thì đơn giản thôi ma. Bạn vào trang chủ của Aple xem là bao nhiêu đô rồi nhân lên ra tiền việt, còn hàng chính hãng tại VN thì bác vào IONE mà xem giá (đã có VAT) nếu mình nhớ ko nhầm thì 3GS bản 8G mới 100% là khoảng 8 triệu 700 ngàn, 3GS - 16G khoảng 9 triệu còn 3GS - 32G khoảng 9 triệu 600 ngàn.
@266235 Bây giờ mua cái 3Gs mới ý bạn ơi. Nhưng ko có bản 16 vs 32Gb đâu. Giá bán là 7tr thôi ak. Nhớ là bản 8Gb nhá
@trandat231088 thấy nó k tin tưởng lắm bạn ah
@266235 Đây là 1 phiên bản mới của 3Gs bạn ak. Mới bắt đầu bán từ ngày 21/07 thôi ak. Bảo hành chính hãng 1 năm và 1 đổi 1 trong 1 năm nếu lỗi phần cứng do nhà sản xuất, Và mới đc bán tại 2 nơi đó là Nhật Cường Mobile và Thế Giới Di Động thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019