Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tổng hợp Cách mua iPhone cũ/mới

me_se7ven
11/12/2011 17:6Phản hồi: 142
142 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hì, tính mua lại mà có bác chủ thớt nên học hỏi dc nhìu 😁
Thank.bài viết hữu ích
mình đang ở sg.đang muốn mua 1 con ip3gs 16g ỏ 32g để gửi tặng ra đà nẵng.bác nào biết chổ nào bán máy củ mà có uy tính thì giúp e với e đang muốn mua gấp ạ.bác chủ giúp e với hix hix
có bác nào chỉ giúp mình cửa hàng nào bán ip cũ ở sg ko.mình đang cần gấp hix
chừng nào e đi mua bác chủ tư vấn giúp dùm e được k ah
Ca bro tu van cho minh voi:
minh dang tinh mua con ip4-32g xach tay ma k biet sai duoc k mong cac bro tu van dum.
http://mobilenhatcuong.com/san-pham/san-pham-iphone-4g-32gb_129070.html
@sang1229 Cửa hàng này chôm cả cái tên NhatCuong khiến khách hàng có thể hiểu lầm - giá đó là hàng giả bạn à 😃

@ Gõ có dấu tiếng việt bạn nhé
Đọc thông tin có vẻ ko thấy khả quan mấy. Nhưng vẫn phải đến xem máy đó thế nào đã chứ. Nhìn thế này nói thì khó lắm bạn ah
minh cung chua toi cua hang nua.do hoi truoc gio chua sai ip nen cung k biet xem may ra sao. gia do thi minh nghi la hang dung
Nên mua ở NC bạn nhé, máy 3gs 8gb 7tr ở đó mới hoàn toàn 100% do Apple sx nam 2012
Bro ơi cho mình hỏi: mình mới mua 1 ip 3gs 32g đã qua sử dụng, tại cửa hàng quen, do mới sử dụng ip lần đầu nên mình ko rành, thấy cái vỏ đã bị thay mới nhưng các chức năng vẫn sử dụng êm, thằng bán nói máy chưa bị bung. Nhưng sao ăn pin wa, mình lên mạng thấy rất nhanh hết pin, 30' mất 16%, như vậy là pin có vấn đề ko? Mình xài nokia thấy ít hao hơn (E6) hình như ip hao pin hơn nhiều hay tại mình mua lầm máy quá cũ?
@nguyenntson Máy 2nd thì tất nhiên pin cũng có khả năng kém đi mà bạn nhưng mình thấy 30 phút mà hao 16% cũng ko quá lắm, bạn sử dụng j trong 30 phút đó 😃
À, bạn xem Modem Firmware hay còn gọi là BaseBand - BB trong Settings/General/About xem, có phải 06.15 ko vì cái BB này hơi hao pin.
@nguyenntson
@Meokon91 Haizzzz 30' mà kêu hao pin hả bác...lên mạng hao là bt ...30' 16% k có gì bất ổn cả, hao pin là trong thời gian ngắn nhất không lên mạng mà hết sạch mới gọi là hai pin..bác yên tâm mà sử dụng
drthai88
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lienhuong cho e hỏi,cái 3gs 8gb 2012 bán ra là nó chạy sẵn 5.1.1 vậy nếu mình muốn down xuống ios 4.. có được ko?
@drthai88 Ko có SHSH thì chịu bạn à, có cái FW 4.1 ko cần SHSH nhưng mà down dùng FW đó nhiều App mới ko tương thích xài cũng chán 😃
drthai88
ĐẠI BÀNG
12 năm
@LIENHUONG ok lienhuong,app mới cũng tốt nhưng e sợ nó bị chậm như ip3g chạy fw 4x,e thấy 3gs chạy 4x mượt ghê.đang định mua lại 1e
Bản Ip 3Gs 8Gb mới này đc Ip nâng cấp bản 5.1.1 chuẩn đó bạn. Không có sợ bị chậm đâu
drthai88
ĐẠI BÀNG
12 năm
@trandat231088 uhm mình cũng nghĩ vậy,nhưng những app,game của 5.1.1 thì mình ngĩ 3gs chỉ kham được 1phần nào thôi chứ chắc ko mượt lắm,bạn dùng thử chưa?
@drthai88 Mình dùng thử rồi. Không có bị chậm. Mà hiện tại chỉ có Iphone 3Gs bản 2012 bảo hành 1 đổi 1 tại Việt Nam mà. Active khi bạn mua máy. Hàng chỉ bán tại Thế Giới Di Động và Nhật Cường Mobile. Và mình cũng khuyên những bạn ở HN thì mua ở Nhật Cường hơn
@trandat231088 oh` oh` nhat cunog thi` co tieng la` to that nhung ma` may cung bt ah`. gja lai dat hon nben ngoai` tam 1- 2 tr ah`😆 len day ma` mua
@phan sỹ tuấn Bạn nhầm rồi. Riêng dòng máy 3Gs mới này thì Chỉ có Nhật Cường với Thế Giới Di Động là bán thôi. Còn bạn mua chỗ khác thì hoàn toàn có thể là hàng dựng. Giá chung của TGDD và NC đều là 7tr hết. Bạn đừng ham rẻ mà mua hàng ngoài
các bác cho em hỏi bên trang web mobilechinhhang.com ở hà nội họ báo giá iphone4 mới 16gb bản quốc tế giá 9tr7 bảo hành 12 tháng liệu máy có tốt không và có nên mua máy ở shop đó không. Em là thành viên mới mong các bác giúp đỡ.
@tranducbn_9021 Nếu theo mình là không nên đâu bạn. vì máy đó là 2nd đó.. Nhưng nếu bạn mún mua thì nên dẫn theo chuyên gia về ip4 nhé.. Vì đó có thể là hàng dựng
mình thấy anh em bên tinh tế hay qua 85A Triệu Việt Vương - Hà Nội website: daotoangroup.com mua hàng thấy bảo bên đấy chắc chắn có hàng brand new và hàng like new chất lượng cũng tốt. Mình định sang bên này lấy máy. Ai có kinh nghiệm chia sẻ nhé.
fdkgenie
TÍCH CỰC
12 năm
Các bro cho em hỏi tí, nếu check trên web Apple mà thấy vẫn còn bảo hành (Repairs and Service Coverage: Active) thì đã có thể yên tâm đến bao nhiêu % . Hàng xách tay vẫn còn bảo hành toàn cầu như thế thì đến đâu để bảo hành chính hãng (em ở Hà Nội). Cám ơn các bác rất nhiều 😁
@fdkgenie iPhone ko có BH toàn cầu bạn à 😃
fdkgenie
TÍCH CỰC
12 năm
@LIENHUONG Vậy nếu iPhone của mình có vấn đề thì có thể tìm đến CSKH chính hãng ở VN ko?
@fdkgenie Được nhưng sửa chữa có tính phí bạn à 😃 Kiếm cửa hàng ngoài mà uy tín có khi hơn đấy ;)
fdkgenie
TÍCH CỰC
12 năm
@LIENHUONG Vậy là kể cả mua hàng XT còn bảo hành thì cũng chỉ để tin tưởng hơn thôi, chứ có vấn đề gì thì hàng lướt cũng như hàng mới, đều ko đc bảo hành. wtf...
hay quá
can gj` dau may cai na`y de ma`...
hau het iphone 3g tau` o viet nam deu co 2 sim 😃00 va co the nho nua kia`

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019