Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tổng hợp custom-rom galaxy gio(s5660) + mọi thứ của em GIO + hướng dẫn

destinylovenet
12/8/2011 0:47Phản hồi: 1.105
1.105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ô hay anh em galaxy gio đâu lên chia sẻ phần mềm và ứng dụng đi
chidautt
ĐẠI BÀNG
13 năm
HOT ............! Đã phát hành bản SimpliGio Plus:

AE hội Galaxy Gio có ai xung phong làm chuột bạch chưa ạ ................! :hot:
give me........................!
Mình cũng đang dùng con Gio, anh em cho mình hỏi khi mình up Rom lên 2.3.3 rồi khi cần mình có thể đưa nó trở về bản 2.2.1 mặc định được không vậy.
maconcasper
ĐẠI BÀNG
13 năm
trích dẫn có đầu óc chút đi..đến nản

---------- Post added at 01:23 AM ---------- Previous post was at 01:22 AM ----------

được bạn ạ...nhưng bạn phải back up rom mặc định theo máy lúc ban đầu lại đã rồi khi muốn về lại thì thực hiện up Rom thôi

---------- Post added at 01:24 AM ---------- Previous post was at 01:23 AM ----------

có những game với app không chuyển được = titanium
trước mình xài gio..mình dùng move 2sd enabler trên market..cài full game của gameloft trên thẻ nhớ 8g..bộ nhớ trong là 121/181mb..mà mình dùng bản rom giopro 1.1 đã chiềm 67mb lúc chưa cài gì rồi đấy :Z:Z
Ae gio cho minh hoi? Phan vung the nho de lam gi vay? Co tac dung hay nao ko? Sao minh thay the nho minh giam xuong ma chang thay gi het. Lau lau bi loading lai may cai ung dung nua chu
chidautt
ĐẠI BÀNG
13 năm
Phân vùng thẻ nhớ để tạo ra 1 phân vùng Ext2 chiếm vài trăm MB trên thẻ nhớ, phân vùng này bị ẩn ko nhìn thấy được, khi we cài những PM mà bình thường nằm trên bộ nhớ máy thì now nó sẽ chuyển vào phân vùng này => 100% soft sẽ được tự động cài trên thẻ nhớ ....!

Nhưng muốn hoạt động nó phải được kích hoạt và cài ct A2SD-Gui, mấy bản Custom rom GIOPro có sẵn vụ này :skip:

@ Ai muốn trải nghiệm SimpliGio Plus thì có link Mediafire đây, giao diện đẹp lắm:
Bro có thể nói cụ thể về cách back up lại rom gốc từ SimpliGio được không ah!
Cứu với, tại sao mình up rom SimpliGio xong khi hởi động lại nó hiện chữ Hacked là dư lào? Lo quá chủ thớt ơi.
bedam07
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chia buồn hihi! Chẳng lẽ để mình bạn là chuột bạch thui sao. Mình đã down bản SimpliGio+ về rùi, lát up xong có mệnh hệ gì ta cùng nhau.. đóng gạch nhể 😁 :D :D
Ko sao đâu bạn đó chỉ là cái ảnh boot màn hình cho vui thế thôi! ^^ máy mình cũng vậy mà up rom khác là sẽ hết! Cái ảnh nớ cho vui thôi!
Mọi ng ơi, em chụp ảnh bằng máy ảnh của gio nhưng h k chuyển vào sd đc nên k up lên máy tính pc đc 😔 Làm tnao bây h ~ k lẽ phải up root r mới chuyển đc sao '3'Với lại, tự nhiên wifi với bluetooth của em k bật đc, mỗi lần bật đều báo có lỗi :((((( làm sao vậy nữa ;___;
cái phần chụp ảnh chắc tại bạn k chỉnh lại là lưu ở đâu nên ko vào sd được chứ có phải do root đâu.Bạn thử reset lại đi để vào wifi....không thì up rom mới đi bạn
Là thế này, lúc mình vào bộ sưu tập -> ảnh chụp rồi tìm cách di chuyển file thì k thấy ở đâu cả. Chỉ có đánh dấu r lựa chọn xoay trái phải và chi tiết thôi, còn k biết nếu muốn chuyển file thì ở đâu. Vào my file cũng k thấy những ảnh đó T___T
Bro có thể chỉ cho mình cách Mod lại giao diện mặc định được không?
Tớ đã dùng thử SimpliGio, giờ đang dùng GioPro v1.2 thấy có vẻ ổn định hơn.
Update thêm một số bản customrom!

• Gio Pro V1.2
  • Gio Pro v1.3
  • GringoPro
  • MUGK3
  • Simply Gio PLUS!
Link down xem ở bài đầu nhé!
Thanks bro rất nhiều nhé.
Cho em hỏi một chút là cái Rom GT-S5660M_MUGK3_stock_rooted_ROM_v1.tar và GringoPro là Rom loại gì vậy và được Mod lại từ Rom nào, em tìm mà chưa thấy bài nào hướng dẫn về em nó.
Rom Giopro V1.3 thì không thể download được.
Công nhận là khó down nhưng mình sẽ up lên mediafire và có link ngay cho bạn!
em moi tau con nay dc 2t rui rat mun up rom nhung so up ko dc la may thanh cuc gach.cac pro cho em hoi up hong co sao ko& ban rom nao ngon+dep+de up nhut+tit kim pin
mọi người ơi mình cài PES 2011 mà ko có multi chán quá, mà khi vào nó hiện bảng thông báo [ Application license verified positively ]
rxj2809
ĐẠI BÀNG
13 năm
lên samsung firmware thây update co bản 2.3.4 ,bà con ai thử chưa vậy
Đã up rồi bạn ah. Cũng không thấy thay đổi gì cả đâu. 2 FW đấy là dạng onepack đấy nhé, bạn up cẩn thận không lại dính lỗi màn hình đen.
Hôm bữa tui có con galaxy ace(của thằng bạn) và con gio đem về up rom dùm nó, down rom ace 😆 lúc tui định up rom thì up nhầm rom ace cho gio 😃) bữa đó vui thật, vẫn chạy được nhưng màu bị xạm vàng ;)) lâu lâu còn nhấp nháy như màn hình hỏng. Cay cú là ko vào được downloading mode... 😃) ko thể up rom riết gì lun 😃) nhưng sau đó đã có cách khắc phục hê hê!(sau 1 đêm nằm ngủ sáng mai điên quá làm liều ai ngờ thành công)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019