Tổng hợp custom-rom galaxy gio(s5660) + mọi thứ của em GIO + hướng dẫn

destinylovenet
12/8/2011 0:47Phản hồi: 1.105
1.105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bro có cách khắc phục nào hay vậy, chia sẻ kinh nghiệm cho anh em biết với nào.
mình đang dùng bản 2.3.4 thấy có vẻ nhiều lỗi, nhất là lỗi khi truy cập web hoặc dùng 1 số ứng dụng đang dùng thì bị disconect tự out khỏi ứng dụng, nhất là khi truy cập vào 1 web nặng chưa load xong mà đã zoom mà y như rằng ứng dụng tự tắt
bạn nào đã test nhiều bản thì xem bản nào tốt nhất để mình up lại 😃
destinylovenet cho mình hỏi bản rom nào dùng tốt nhất, ít lỗi nhất
SimpliGio
SimpliGio Plus
GioPro v1.1
Gio Pro V1.2
Gio Pro v1.3
GringoPro
GT-S5660M_MUGK3_stock_rooted_ROM_v1.tar

Mình dùng SimpliGio vừa hôm trc' thật là bực mình khi điện thoại của người thân mình gọi 7 cuộc mà máy ko báo 1 cái gì 😔 đến khi về nhà mình thử gọi lại sang các máy khác, vẫn chế độ gọi mà ko có hiện tượng gì, sau khi tắt nguồn thì máy trở lại bt :( lúc đó mình chỉ muốn ném máy :(
Hai cái rom mới cuối cùng thì mình chưa thử (Chưa dám thử, hehe),GioPro V1.3 thì không download được, còn lại thử hết rùi, hiện mình đang dùng GioPro V1.1 thấy tương đối ổn định, Lỗi duy nhất là Focer Close ở ứng dụng App2SD và lag cảm ứng ở Tap to Compose khi nhắn tin không nhạy, còn lại là ok hết, bạn nên dùng thử bản này để cảm nhận.
calinh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình vừa up rom Simply Gio Plus, thấy khá ngon, mượt, root và cài titanium backup sẵn ( mình cũng mới dùng android nên không biết test sao ) Cảm giác là giản lược khá khá phần mềm so với bản simply gio.
Duy có vấn đề là ngôn ngữ sau khi up là tiếng nga, ngôn ngữ của bản titanium cũng là tiếng Nga ( có đổi sang tiếng anh dc )
laucher mặc định giống của rom stock
Rom này bỏ nhiều app quá, bỏ cả gmail, gallary, youtube đi luôn.
bản Simply Gio Plus sao k có gallery nên hơi bực mình còn lại thì ổn
calinh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình vừa up xong rom giopro 1.3. đúng là pro thiệt, nom máy thích hơn hẳn.
link MF giopro 1.3 http://www.mediafire.com/?76qf4s85wgah5i3
Máy đã root.
Mặc định dùng ADW Laucher.
market mới, giao diện rất đẹp
trình nghe nhạc đỉnh hơn của rom stock
Tuy nhiên máy khởi động rất lâu
Dự cảm là sẽ tốn pin hơn simply gio. Khuyên các bạn không nên up rom simply gio plus
Ái chà, link MF đây rồi, thanks bro nhiều lắm. Cho e hỏi một chút là có thể up thẳng từ GioPro 1.1 lên 1.3 được không nhỉ? Bản 1.3 có lỗi gì không bro?
mình đang dùng SimpliGio muốn chuyển sang SimpliGio+ thì có phải đưa về bản rom ban đầu ko hay cứ up thôi
SimpliGio+ mất nhiều thứ quá, youtube, gmail....còn chưa kiểm hết lược cái gì 😔
Không bro nào giúp tớ ah. Up lên bản GioPro V1.3 1 pack này có up trực tiếp từ V1.1 lên được không?
cứ up thôi bạn àh, ko quan trọng đang là bản nào đâu, cứ up là đc 😃
Thanks bro, nhưng em nghe nói muốn up bản 1 pack thì phải up bản rom full pack không thì bị lỗi đen màn hình
bacnam09
ĐẠI BÀNG
13 năm
có bro nào biết cách chữa black screen cho Gio ko, e đang dùng Rom 2.3.4, tính down xuống 2.2.1 thì quên mất phải uprom FULL FLIE trước rồi mới up rom kiể ONE PACK, HELP 😔

GIỜ KO VÀO ĐƯỢC DOWNLOAD MODE RỒI
có bạn nào chơi pes2011 ko, tại sao mình ko chơi đc online nhỉ ko có mục multi
Báo cáo các bro là em đã up lên GioPro V1.3, đang test:showoff:
aothienthanh up giao diện và điểm nội trội xem nào
Giao diện thì em chưa chụp màn hình được, nhưng cái hơn thì phải nói là giao diện tuyệt đẹp, nhìn rất thông mình, mỗi tội không có sẵn Titanium backup.
down = black mart ý
aothienthanh add yahoo mình giao lưu chút www.tung2501
Hand Reset và Bấm đồng thời Power + Home, vào Reboot => xong.
Khi mình đang chạyOdin thấy có dòng ở góc hiện ra "<1> --- cannot open the usb serial port. code: 5" nghĩa là làm sao........ mình ko cai được. Ai biết giup minh với................

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019