Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tổng hợp đóng góp chia sẻ kinh nghiệm về BlackBerry 9900 , 9930

cellphone_uk
21/11/2011 22:40Phản hồi: 848
848 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bác cho em hỏi hiện giờ đã co rom 7.1 của 99at&t chưa ạ? Nếu up rom của nhà mạng khác có ảnh hưởng gì không? Vì dòng 99 nhiều bệnh quá nên em không dám chơi liều. Thanks các bác.
@QDKA Cứ down của nhà mạng nào cũng được. cài vào máy rồi up lên thôi. KO ảnh hưởng gì hết.
Nick toanthang1975 cua minh hinh nhu da bi hack, mình đang nhờ mod set pass lại. tạm thời dùng nick này
haichien85
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác ơi làm ơn cho em hỏi trên BB9900 có chức năng bật đèn flat khi quay phim không ạ, có thì phải làm như thế nào ạ, em mày mò mãi mà không ra mong các bác chỉ giáo. thanks
@haichien85 bạn vào phần quay camera chọn option chọn tiếp video light rồi save làcó đèn led khi quay camera !
haichien85
ĐẠI BÀNG
12 năm
@shubidob thanks bác
help ! bb 9930 của e bị mất đèn 4 phím nghe gọi trở về và dâu đen , trackpad và phím dưới sáng đèn bt
Sau một thời gian dùng các bản 163; 267; 355; 580; 649 có BIS. Kết luận là dùng bản 355 ổn định nhất. Bao gồm Pin (1,5 ngày có BIS và >2 ngày ko có BIS); BIS và đặc biệt là Hotpost dùng tốt. Sóng sánh ko bị rớt sóng hay mất BIS. Active BIS nhanh chóng.
Các bạn chú ý là máy có Brand nào thì nên up Rom theo Brand đó sẽ active dễ hơn. (VD như Sprint thì BDM sẽ báo update rom tương ứng).
@toanthang75 Biết là thế nhưng BIS không nổi, không hiểu sao máy Bác sao mà hay thế
@tranminhthanh009 Tối nay chú online rồi spam anh. A sẽ hướng dẫn chú. Hiện giờ đang làm viêc chỉ dùng dc skype. nếu chú có nick thì add nick của a vào thangnguyen1975
đang dùng bản 580 verizon, có bác nào vote cho 355 nữa không để mình up lại
Huy2412
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình thử mua app trên Appworld, đã thử đủ cách từ Visa cho đến Paypal đều không thành công. Paypal đến bước cuối cùng thì bị báo lỗi Order Frauded ( Error Id:10000).

Có bạn nào biết cách khắc phục thì giúp với nhé.
Tks & Rdgs.
AC-Milan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cực hay luôn
mr_v
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy của em lâu lâu bị auto lock màn hình, đèn màn hình cũng tự tắt luôn. Hiếm nữa thì có lúc bị reset máy bất tử 😔 chả hiểu nguyên nhân do đâu. Đang sợ phần cứng cụ thể là pin và nguồn, các bác biết chỗ nào có kinh nghiệm và sửa máy 9900 uy tín không giới thiệu em với. Em ở Sài Gòn
Firmware của em là: 7.0.0.579 (2395)
mr_v
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mr_v Bác nào giúp em vụ này với. Trackpad bb9900 của em hoạt động không ổn định. Lúc đc lúc không. Khi trackpad không hoạt động được thì tổ hợp phím tắt như alt + back' alt + shift + H không vào màn hình help được
9900 nghe nói hay đi khi sạc qua đêm lắm hả các bác, lăn tăn quá hic
Huy2412
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Ali55 Có rất nhiều giải pháp :
+ đầu tư thêm 1 cục pin dự phòng ;
+ đừng để quá cạn pin ( BB sẽ báo đèn báo động nếu pin cạn ở mức nguy hiểm ) khi sạc qua đêm.
+ Nếu sạc qua đêm, ưu tiên sử dụng phương án sạc thông qua cổng usb máy tính.

Nếu làm tất cả các biện pháp mà vẫn die, thì không nên trách BB mà trách cái số của bạn quá xui hehehe ( just kidding)
@Ali55 date mới thì hầu như không bị nhé.Chúc bạn cưới đc 1 em ưng ý !!
@Ali55 lên 7,1 khó die lắm bác ạ
thangprada
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác ơi cho e hỏi...... con 9930 của e đang dùng rom 267 nhưng có 1 vấn đề là quay video HD 720p rồi sau khi phát lại thì nó bảo media đang phát không được hỗ trợ định dạng gì đó.... đại loại là quay xong là k xem lại được.... mong các bác giúp e.... thanks các bác...
tai nghe 3.5mm chơ
phần viết tin nhắn cho có 4 dòng nay mình muốn nó hiển thị ra toàn màn hình luôn dc ko hay bắt buộc là như vậy mình ko thay đổi dc sao? có cách nào vừa viết tin nhắn vừa xem tin nhắn của người khác ko?
mình muốn hỏi thêm khi thực hiện cuộc gọi thì lúc bấm số bàn phím cứ kêu tít tít, mình tắt dc ko?
San ae cho hỏi tin nhắn trong hộp thưminh muốn nó rời ra ko dinh liền với nhau dc ko?
@quang2007qls vào phần hộp thư ,chon option,rồi vào inbox managerment,bỏ tick text mess
chào các bác, em có con 9900 mọi khi dùng vẫn ok. Hôm nay tự nhiên bị lỗi khởi động chỉ chạy 1/2 logo black rồi treo máy luôn, em up lại rom rồi chạy hết bt như mọi khi nhưng không khởi động được và luôn trong tình trạng treo logo
pac nào bị như em có cao kiến chỉ giúp nhé
em up xong bản ROM 7.1.0.714 của vodafone bold 9900 - bị lỗi khi vào cài đặt mail như hình sau, có bác nào bị như vậy ko? Và làm thế nào để khắc phục tình trạng này vậy?

@longines1711 cái này dùng bis mới đc nhé.Bạn nhanh chóng đk bis còn gl bbm ae.hehe
@longines1711 cài bis chưa bạn
Tinh hinh la em moi sam bb9900 con rat bo ngo,may chi co tieng anh. ,em muon tai tieng viet thi lam the nao cac pac?xin loi em chua cai dc bo go tv cho em no cac bac thong cam
Tinh hinh la em moi sam bb9900 con rat bo ngo,may chi co tieng anh. ,em muon tai tieng viet thi lam the nao cac pac?xin loi em chua cai dc bo go tv cho em no cac bac thong cam
lúc cài rom chọn input thêm Vietnamese vào là có TV cho bác
@ronaldo_hoang cảm ơn bác,em cài dc rồi nhưng ko có 3G bác,cài đặt thế nào cũng ko dc,em dùng sim thuê bao trả sau và gói cướt internet ko giới hạn thế mà ko dùng dc hơi rầu😔
@singum3004 bạn thử vào cài đặt=> networks and connections => mobile network => mục network mode chọn 3G là ok

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019