Tổng hợp đóng góp chia sẻ kinh nghiệm về BlackBerry 9900 , 9930

cellphone_uk
21/11/2011 22:40Phản hồi: 848
848 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đọc bài thấy pin kém mà lại còn die bất tử thấy cũng ghê ghê nhỉ.
Có bác nào sử dụng ROM 7.1.0.649 bị vấn đề vế sóng sánh không? Vạch sóng cũng hiển thị đàng hoàng nhưng gọi và nhận cuộc gọi không được.....
zduannv
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao con BB của mình hay bị lỗi profile thế nhỉ, dùng được 1 thời gian gọi đến ko có chuông, ức chế thật
@zduannv Bác nè giống e.Profile thi thoảng dở chứng lỗi vu vơ.Tự dưng sau khi reset máy or tháo pin sau khi bật máy hay khởi động lại thì tin nhắn và chuông đều bị đổi thành âm báo j đó.Ức chế nhưng thi thoảng mới bị thôi còn dạo nè ok rồi ko thấy trở trời nữa hì hì
@Werewolf.Ankh1989 Lỗi này đơn giản thôi, bị xung đột các phần mềm đấy mà, ví dụ RingZ với O+
@Vansontl Thanks bác nói chuẩn luôn ;')
@zduannv bạn bị lỗi thẻ rồi.chịu khó dùng ko thẻ nhớ là bt ngay.
Máy mình có tắt máy thì nó vẫn "ngốn" khoảng 3%/1h, phải làm sao đây? Mình đang dùng 7.1.0.714 😁
@tamgiangresort tắt máy thì vẫn sd pin nhé.Nó không như dòng cảm ứng đâu.Tốt nhất bạn nên thoát khỏi những ứng dụng không cần thiết.Pin sẽ giảm đáng kể...
chủ thớt công phu và tận tuỵ với anh em ghê ha
thanks bác mặc dù em chưa có tiền để cưới em nó
9900 ma co man hinh 4,8" ha bac, chip 1,4 gh nua ha? 😁
@3gpower chắc bác ấy nhầm,màn hình 2,8inch,chíp 1,2 mà
lexuanthai
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bài viết có vẽ công phu nhưng chủ thớt cũng hơi quá đà
Jack cấm tay nghe có 3,5 mm thì nói là 4,5 mm
màn hình bé tí mà ví là 4"8 to như Galaxy S3
@lexuanthai Hinh nhu chu thot bi...lon sang S3 chang???
các bác cho e hỏi chút là e dùng 9900 simfree nhưng dùng 3g thì vào đc fb nhưng nó yêu cầu mình down phiên bản fb dành cho bb..khi down về kích vào nhập tài khoản thì nó báo lỗi theo e hiểu là phải dùng wifi mới đc..bây giờ e kết nối bằng wifi mà nó vẫn hiện ra cái bảng đó,chả hiểu kiểu gì,đến đây cứ muốn dùng fb là e phải vào bằng browser..nhìn giao diện nó ngu lắm chứ k đẹp như trên adroid hay là ios..
shen0812
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cho em hỏi con 9900 màn hình có phải là Gorilla chống trầy không?? cả mặt sau cũng vậy nó là loại kính thường dễ trầy hay chống trầy tốt ạ?? do em cũng xài khá kĩ nên muốn em nó nude hoàn toàn kô mặc thêm gì cho sexy mà chỉ ngại nó trầy vớ vẩn như nhét túi quần hay ( dĩ nhiên là kô để chung với chìa khóa ) or bỏ trên bàn....
lexuanthai
ĐẠI BÀNG
11 năm
@shen0812 Trầy khỏe luôn bạn nhé, nếu bạn dùng kỷ và muốn đẹp thì dán chống trầy cho màn hình thôi, những phần còn lại cũng không cần thiết vì nếu có xấu đi lắm thì thay bộ vỏ khác cũng không quá 1 triệu đâu, khi đó máy mới như khui hộp
shen0812
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lexuanthai Nghe bác nói thế thấy nãn ghê hết cả hứng thú nữa, chả lẽ cái mh cảm ứng 9900 này rim keo kiệt tới mức chơi mh thường sao trời, còn mặt sau coi thông tin thì bảo là làm = sợi carbon gì đó kô rõ nên cũng chả biết độ bền thế nào...
NgTuong
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao mà thấy BB nhiều lỗi vậy, mà có điều mỗi máy 9900 thì có lỗi riêng.
Riêng máy mình thì k điều chỉnh độ sáng màn hình đuoc, để mức độ 10 hay 100 thì cũng như nhau.
Cách khắc phục như thế nào vậy các bro
em mới tậu được em 9930 Sprint, máy chạy ngon vào mạng bt bằng 3g và Wifi nhưng không vào fb được bằng Brown, bác nào có kinh nghiệm chỉ em cái. em mù tịt
thế thì vào bằng opera có được không bác
dạ opera thì lúc vào mạng được lúc không vào được
@duchungnie5208
bác dùng sim việt teo hay mạng nào thế?
Ban nào có nhu cầu chơi con 9900 mình để lại 6 triệu, máy cầu bên mỹ mua cho dùng được 1 tháng, mới lắm, anh có nhâu cầu giao lưu 0936059459
dạ e vào được rùi, đăng ký BIS tại Vina là vào ok. chỉ có điều vào fb bằng wifi không được thui
ồ thế thì chúc mừng bác nha ;)
các bác cho hỏi chút là mình lắp thẻ nhớ 16gb vào máy 9900...nhạc trên thẻ thì có mà sao ảnh ọt trên thẻ biên đi đâu mất tìm k thấy trong galery nhỉ ? chỉ có ảnh chụp từ máy mình thôi
Thjnh.DJ
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có bác nào xài 9900 att không? E cài rom khác mà vẫn không chuyển dc 2G only và 3G only 😔
mn cho mình hỏi làm thế nào để biết được máy ngon hay không ngon.Có nghĩa là cách kiểm tra máy k phải hàng lởm đó a.
@NhatDaoPhaThien
ktra imei thôi bác
và nhiều tiêu chí khác nữa ví dụ như main ấy
đã có bài viết hướng dẫn rất chi tiết rồi mà
@n_kjkj kiểm tra thế nào ạ.ko full bõ thì lam như nao ạ
@noikhiepsokt
chúc bác cưới được 1 e BB ưng ý
Con này màn 2.8" chứ nhỉ, sao thấy bác chủ nói là 4.8

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế