Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tổng hợp FW Custom cho Samsung Wave (Update CFW S85xxDXLD1 - Tháng 05/2012))

Phithuyhoahoa
15/1/2012 4:26Phản hồi: 144
144 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cai nay em biet up lau roi 😁 xem huong dan ngick ty 😆 luc dau tuong hong DT sau quen :D ma mai anh dy off ko the
ủa sao down link 1 về nó lại là đuôi .rar.001 và down link 2 về thì lại là rar.002 nhỉ? không nhiện file nén như bình thường là sao ta?:eek:
Kết nối với kies cũng không đc luôn nữa.
@quockhanhvp Đây là 2 file, cậu down cả 2 & dùng File Splitter & Joiner để nối lại thành 1 file rar, sau đó giải nén ra Folder FW cậu nhé:
http://www.mediafire.com/?a7e73mun8a5rr99
@Phithuyhoahoa nối bằng FFSJ_lite.exe hay phải cài cái FSJSetup_Standard.exe ra mới nối được hả Hải ơi! rắc rối hơn lần trước nhỉ? đang tiến hành down lại vì trước down 2 cái về rồi tưởng không đc nên xóa đi ;)
ủa mà nối thế nào nhỉ? đọc bài của binguyen mà ko hiểu lắm, chỉ kỹ hơn đc không Hải ơi !
mai off mấy giờ ở đâu nhỉ?
😃 anh vao google tim doc cach noi file y la co het ma 😁 mai off o 88 Thanh Nhan Ha Noi 14h chieu anh oi :D
ok Anh bít rồi, Anh làm đc rồi. Anh có trợ giúp gọi điện thoại cho người thân mà ;)
Link Custom FW S8500XXLA1_S8500DBTLA2 đứt rồi các bác ơi.... cho e xin cái link khác với .
bản S8530XXLB1_S8530XENLB1 hao pin quá 😔 để qua đêm từ 83% xuống còn 62% ( 9h tối hôm trước đến 8h sáng hôm sau) mặc dù đã thoát hết các ứng dụng rồi:( vậy là sao ta? :rolleyes:, bản nào ít hao pin Anh em ơi!
ủa không ai bị hao pin như mình ah? sạc từ tối hôm trước đến tối hôm nay gần hết pin . mạc dù gọi rất ít 😔
mà bản này tháo pin là lại phải cài lại time. híc
Chả hiểu thế nào up mấy fw down ở trên xong là hết chới game luôn. Ai pro chỉ dùm cách cài game sau khi up nha. Mình kết nối máy tính thì vẫn thấy folder bada@ nhưng xem trên phone thì không có. Cài app xong không biết nó nằm ở đâu mà spoof nữa. Thế là lợn lành chữa thành lợn què. Đang chơi game sướng lên đây thấy chém wa nên mới nghịch dại.hix
@ITseach 2.0 thì chưa có Spoof đâu cậu ơi.
bạn vào app tìm là thấy lại các game mà bạn đã cài và down về dùng thôi. ;)
Bản này cần cài lại cái GPS cho nó bắt nhanh hơn không mấy bạn?
Sao em up bản PDA : S8500ZCLB4
CSC : S8500OZCLB4 mà không có bàn phím tiếng việt nhỉ. Giúp em được ko?
hơ hơ lại có FW mới ngày 31-3 - 2012 nữa rồi ah? lại chuẩn bị đồ nghề up thôi 😃.
Sao cái bản 02/4 chỉ có được cái file của apps thôi
@lamnhatphu87 Mình làm mà cũng bị như thế này nhưng không biết là bị làm sao nữa!
Đã lâu rồi không biết có cao thủ nào giúp mình không với?
Mình cũng download FW của máy mình(5753E) nhưng tìm hoài mà toàn link die thôi, được 2 bản thì bị như trên.
Xin cao thủ chỉ giúp!
@minhtien3328 Bạn copy file fw ra ngoài desktop hay ngay ngoài ổ D rôì làm lại nhe
@lamnhatphu87 Mình làm thử rồi nhưng vẫn không được bạn ơi! Còn có nguyên nhân nào khác nữa không nhỉ!
@minhtien3328 Hồi trước mình làm như vậy là dc, bạn thử tải lại fw khác vs dùng bản Multiloader khác xem.
Thiếu mấy file rồi bạn ơi. Làm mãi mà không được.
@bankwid Mình chưa up bản 2/4,mình up bản khác, cũng ko nhớ là bản nào nữa,thấy khá ổn bản này ko có operamini,camera phụ ko bật dc,còn đâu thấy rất ổn..Bản mình up là bản này GT-S8500_XEO_ S8500XXKK7_S8500OXAKK7
@bankwid Mình ko hiểu ý cậu? Link thì vẫn bình thường - hay ý cậu FW lỗi?
@Phithuyhoahoa dow bản 2/4 về mà chẳng làm ji dc,nó bị làm sao ý ko bt như những bản khác.
@Phithuyhoahoa Ko phải đâu. Lúc mà dow về rồi và lúc nối file thì vẫn ổn. Lúc giải nén thì bị lỗi nên không thể nào up được. Up xong là chỉ khởi động đi khởi động lại vậy thôi.
cái bản MT này cũ quá anh ơi 😁
@-Kien.kOy- thấy mấy bản Custom vẫn lỗi cái bản mình vừa cài là do đã dow từ mấy tháng rồi,hôm vừa rồi mới up,dow bản ngày 2/4 để up mà lỗi nên chịu ko up dc,mất bao nhiêu công dow,bực mình up tạm bản cũ đấy,thấy tốt hơn,nhưng vẫn có lỗi +84.
trong may ban fw cút tom thì mình tháy bản 4/2 là ok nhất pin chấp nhận dc do mình không xài 3g lên pin xài dc 3 ngày .nói chung intenet của sámung vawe chán lắm mình mới mua xperia s vawe chỉ dể xài sim km thôi ai có nhu cầu mình để lại 2.5tr máy zin nguyên chua bung.meil yariu1000i@yahoo.com
Mới up bản ngày 23/3 mình thấy nhiều thứ vẫn chưa có nhưng lại thấy ghi là có,các bạn đọc ở dưới.mình nhận xét ở cuối dòng của mỗi chức năng,

- 23/03: Bạn binguyen hay atdauthinhj bên forum.mysamsung.vn có bản CFW mới này - New Special CFW S8500ZCLB4 (China) ngôn ngữ TV, tải game, apps của Wave 3 (Tin Tin and more)

Phithuyhoahoa said:
Bản custom này dành cho các user S8500 và dựa vào bản FW gốc S8500ZCLB4_S8500OZCLB4 (China).
http://www.tinhte.vn/threads/1147864/
-> Đặc biệt có thể tải về các game, apps của Wave 3 dùng trên máy S8500 (Tin Tin, fruit Ninja,..) trực tiếp từ phone không cần phải qua Kies

Chi tiết của bản Custom này như sau : (vui lòng đọc kỹ)

1. PDA : S8500ZCLB4
CSC : S8500OZCLB4

2. Có ghi âm cuộc gọi và có Polaris Office (không lỗi nên không cần fix lỗi như các bản trước) KO CÓ

3. Thêm Ứng dụng Java : Navigate (giống google maps của Android); Opera mini 6.5; đặc biệt đặt Navigate và Opera ngoài menu cho dễ dàng sử dụng. KO CÓ

4. Tăng số lượng lưu tin nhắn SMS đến của một số điện thoại lên 1.000 (mặc định chỉ có 10) và MMS là 100 CHƯA BIẾT

5. Bấm phím bất kỳ để mở màn hình. KO TÌM THẤY CHỖ CÀI ĐẶT CÁI NÀY,VẪN PẢI DÙNG PHÍM MỞ MỚI DC.

6. Về theme: chỉ có theme mặc định

7. Ngôn ngữ : chỉ có Tiếng Anh và Tiếng Việt (KO CÓ TV)

8. Đặt mặc định độ sáng ở mức 3, thời gian sáng màn hình là 10 phút, và bàn phím Tiếng Việt, và hiển thị % pin (mình hay dùng chế độ này)

9. CSC : chỉ có duy nhất XEV không lỗi +84, cài đặt sẵn 3g (các nhà mạng tại VN) cho máy không phải mất thời gian set up (VẪN THẤY LỖI +84)

10. Đã có ngôn ngữ Tiếng Việt cho máy, font chữ chuẫn, đẹp, không có font chữ Choco Cookie.KO CÓ TV

11. Camera: có self shot

12. Bật âm thanh Power off (tắt máy). Thay thế Logo khởi động của bản Vodafone

13. Bỏ MediaHub (vì không dùng được ở Việt Nam) KO THẤY CÁI NÀY, NHƯNG CÓ MUSIC HUD.

14. Social Hub bản này premium (có đầy đủ tính năng) KO CÓ

15. Thay đổi mặc định màn hình chính (bỏ chọn Stock và news).

16. Duyệt trang web Tiếng Việt không bị lỗi font chữ (ô vuông) CHƯA GĂP BẢN NÀO BỊ LỖI NÀY,BẢN NÀY MÌNH CHƯA THỬ.

17. Bản này có nhiều cái mới của China khá hay như :
+ Chế độ bảo mật : cho phép đặt mật khẩu khi mở máy, mở khoá sim, PIN,...
+ Mở rộng tính năng đặt hình nền theo dịp lễ hội
+ Cuộc gọi IP (chưa test vì chưa biết dùng thế nào)
+ Chế độ im lặng tự động : cho phép đặt thời gian bắt đầu và kết thúc máy chuyển sang chế độ im lặng tự động theo từng ngày cụ thể hoặc định kỳ.
+ Thanh Notification có thêm nút Data (Dữ liệu) CÓ THẤY BỘ ĐẾM DỮ LIỆU,Ở TRONG MỤC CÀI ĐẶT
+ more ..... (anh em khám phá thêm) MẤY CHỨC NĂNG CUỐI NÀY MÌNH KO QUAN TÂM,NÊN KO TEST
Download
- Các cậu down file FW chính về
http://www.mediafire.com/?i13pyztilqdx3ty
- Các cậu down tiếp file thứ 2 dưới
http://www.mediafire.com/?ll6jua66q63ydzi
-> Khi up thì các cậu chọn file ShpApp_ZCLB4_new.app (link 2) thay cho file ShpApp_ZCLB4_mh.app(link 1) nhé
AE S8500 da co ai tai game Tin TIn ve chua.sao minh tai ve choi no cu out ra.(minh co cho khoang hon 30giay roi moi chon tiep theo ma van bi out ra-hinh nhu S8500 chay khong noi game nay-moi lan vo no cham lam).bac nao biet cach choi vui long chi giao vi minh thich game nay😔 .minh dang dung phan mem S8500XELB2-S8500CISLC2
Mình đã quay về vs bada 1.2 thật mượt mà ko có lỗi ji hết,mấy bản 2.0 lỗi tum lum,ko lỗi này thì lỗi kia buk mình lắm.
luk nào có 2.0 chính thức ngon lành mình mới up.
Hình như có bản mới từ 14/4 thì pải,hôm nay mới biết

14/04: Asia Custom FW S8500DDLC2 (India) hack Wave 3, có ngôn ngữ và bàn phím TV and more

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019