Tồng hợp game,ứng dụng,và các vấn đề về Nokia 500

DTR7
12/12/2011 20:0Phản hồi: 68
Xin chào 4rum tinh tế,tình hình là em thấy có khá nhiều bài viết trên 4rum hỏi về Nokia 500 nên em mạo muội lập topic này để chia sẻ và giải quyết các vấn đề về con Nokia này. Trong bài viết có sử dụng 1 số phần mềm và game của các mem khác như tj3u_quy, vutaikt, thangbantk...,rất cảm ơn các mem trên đã chia sẻ. Các game và ứng dụng trong topic này em đã chọn lọc và test thử đều ok trên Nokia 500. Mong các bác ủng hộ.

I. Các vấn đề của Nokia 500
1. Lỗi reset:
~~>> Giải quyết: Chỉ cần update fw lên phiên bản 011.030 bằng Nokia suite (trong navifirm chỉ có fw 10.31), em đã test ngon lành

2. Chơi game HD:
~~>> Giải quyết: Do không có GPU (chip đồ họa)nên Nokia 500 không thể chơi được game HD.

3. Download trên ứng dụng & game trên Ovi Store (áp dụng cho các ứng dụng & game free)
~~>> Giải quyết:
Làm theo hình sau

Sau khi đăng nhập và set device,ta chọn 1 ứng dụng

Sau khi tải về các ứng dụng sẽ có các tình huống sau:
1. Đuôi file là .sis hoặc .sisx:
~~>> Giải quyết: chép vào đt rồi cài thôi chứ giải quyết gì nữa:happy:

2. Đuôi file là .sis.dm hoặc sisx.dm
~~>> Giải quyết: mở file này lên bằng Notepad++ và xóa 3 dòng đầu tiên,sau đó rename thành tênfile.sis hoặc tênfile.sisx

Quảng cáo

3. Đuôi file là .jad
~~>> Giải quyết: mở file vừa tải bằng Notepad và tìm dòng bắt đầu bằng https://d.ovi.com cho đến trước chữ MIDlet-Name, copy phần này và dán vào thanh address của trình duyệt ~> Enter là xong

II. Apps: các ứng dụng

1. Fingerprint pro: unlock đt bằng vân tay
2. Flashlight: dùng màn hình làm đèn pin (cúp điện đỡ khổ,hehe)
3. Cleaner: dọn rác cho đt
4. Operator hider: ẩn logo nhà mạng
5. Screen snap: chụp màn hình đt
6. Batch uninstall: gỡ cài đặt hàng loạt ứng dụng

Quảng cáo

7. Camera mute: tắt âm chụp máy ảnh
8. NetQin: phần mềm quản lí đt gồm giải phóng RAM,quản lí ứng dụng,quét rác...
9. PS office: pm đọc file doc,docx,pdf...
10. Kill me: pm tắt các ứng dụng không cần thiết
11. Zene music player: trình chơi nhạc (do nokia 500 không thể chuyển nhạc bằng tai nghe zin,các bác nên xài pm này,lắc chuyển nhạc khi đi cần vậy:giggle😃

III. Games: trò chơi
1. Angry bird:
2. Asphalt 4:
3. Find it (art version ): tìm điểm khác nhau giữa 2 hình
4. Find it (city version): tìm điểm khác nhau giữa 2 hình
5. Find diff: tìm điểm khác nhau giữa 2 hình
6. Cờ tướng
7. MicroPool: Bi-da
8. Tm piano: bàn phím piano trên đt
9. Mô phòng súng: gồm 3 chú là AK47, shotgun và súng lục
10. Slice it: chả biết giải thích sao nhưng cũng hay lắm😁
11. Talking hamster: nói chuyện với hamster
12. Talking Ted: nói chuyện với mèo Ted
13. The incredible circus:
14. Gears: sắp xếp các bánh răng
15. Robodef: game dàn trận 'hơi bị phê"
16. Trash it: ném rác vào thùng
17. Farm frenzy: game nông trại

Có nhiêu up hết cho anh em, cần thêm game hay thắc mắc gì thì các bác cứ pm trong topic này.
Mong sự ủng hộ và chia sẻ của các bác.
68 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hay lắm! Rất có ích cho những ai mới sử dụng con này!;)
tThanh0102
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác làm mình nhớ lại hồi ra con E6, cũng có người lập topic thế này. H nhìn lại E6 cũng còn may khi chơi được game với GPU mặc dù hỗ trợ cảm ứng sai. Chơi game thua con 603. Xài E6 không thanks được chứ nếu không cũng thanks bác 😃
ps: biết thế hùn tiền mua con 603 chơi asphalt còn đã hơn,
thanks nhiu nhung con nay ko choi dc game hd ah? bun the

---------- Post added at 10:43 AM ---------- Previous post was at 10:40 AM ----------

mình đang xài nokia 500 nhưng ko bít co chơi dc fruit ninja ko nhi?neu chơi dc ban up cho minh voi dc ko?thanks
DTR7
TÍCH CỰC
12 năm
Cái game đó em cũng thích lắm nhưng con này chơi không được bác à.
thanks nhiều, mình đang xài Nokia 500 nên cũng cần những ứng dụng này 😃
Thinhrom
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bổ ích nè nha! Mình rất thích nhung topic kỉu này.
Topic rất hữu ích, rất hoan nghênh các thành viên chịu khó hệ thống lại các vấn đề về các dòng máy mới, tạo điều kiện cho thành viên mới thuận lợi hơn trong quá trình bắt đầu sử dụng.
Bạn nào có themes cho nokia 500 ko?up cho minh với , thanks
ps: mà bạn a ơi , ứng dụng Zene music player mình cai rồi nhưng lắc nó ko wa bài , hay minh ko bit su dụng
DTR7
TÍCH CỰC
12 năm
Khi chạy chương trình này,bác vào phần Options sẽ thấy có mục Switch off shake thì chức năng lắc đổi nhạc đang được kích hoạt, nếu thấy nó ghi là Switch on shake thì chức năng lắc đổi nhạc chưa được kích hoạt.Nếu vậy thì bạn bấm vào đó là xong.
hỳ bác này có bài viết hay thế! thank nhìu ^^ mà các bác cho em hỏi sài n500 thỉnh thoảng cứ bị đơ máy lại phải gỡ pin ra, nản mặc dù không dùng nhiều ứng dụng! 😔( mà có nên hack phone không nhỉ........
DTR7
TÍCH CỰC
12 năm
Bác xem lại bài viết nhé: tình trạng đơ hoặc reset thì phải update fw mới giải quyết triệt để.
các bác ơi cho e hỏi sao n500 ko nghe nhạc trực tuyến dc vậy.nếu cần phần mềm gì share choe với nhé.tks!
DTR7
TÍCH CỰC
12 năm
Của bác đây: Zing mp3
Bác xem thêm chi tiết tại: http://3g.zing.vn/mp3/mp3_nokia.html
@trungxaydung dùng opera mobile nhé
mình thấy có asphalt 5 rồi mà.mình tải về thì lại không chạy được.bạn xem rồi úp lên cho mình với.thank bạn nhiều.nhìn mấy thằng bạn có n8.nó chơi hay quá.mà mình lại không chơi được mình thấy không can tâm.giúp mình với.
DTR7
TÍCH CỰC
12 năm
Asphalt 5 là game HD nên nokia 500 ko chơi đc đâu bác ơi.
mình tải game Angry bird về rồi.nhưng khi giải nén file thì mình không tìm được file để cài.toàn thấy ảnh hay file định dạng dat thôi.không thể cài đặt được.bạn giúp mình với.

---------- Post added at 11:19 PM ---------- Previous post was at 11:15 PM ----------

thế à.buồn nhỉ.thôi cũng được.sài máy ít tiền thì phải chịu thôi.
uhok
ĐẠI BÀNG
12 năm
👼 cảm ơn bạn nhiều....GF xài cái này 😁 chắc phải cài thêm ứng dụng cho GF xài mới dc .... hjhj
DTR7
TÍCH CỰC
12 năm
oUhm, nếu bạn cần thêm ứng dụng gì thì cứ yêu cầu trên trên topic này nhé,còn 1 mớ apps chưa up lên đây:D
Các bạn nào xài Nokia 500 muốn tải các game hỗ trợ dòng máy này(360x640, 640x360) thì vào trang umnet.com, có khoảng 600 game đấy, tha hồ tải nhé, có rất nhiều game hay & hot
~~>> Giải quyết: Chỉ cần update fw lên phiên bản 011.030 bằng Nokia suite (trong navifirm chỉ có fw 10.31), em đã test ngon lành
cho tớ hỏi update fw là j vậy.... và update như nào được không?

DTR7
TÍCH CỰC
12 năm
Bác download Nokia suite (NS)về rồi cài trên PC. Sau đó kết nối đt vào PC qua cáp USB,NS sẽ tự nhận ra đt và yêu cầu update FW 1 cách tự động.
Nếu cảm thấy khó hiểu bác cứ pm yahoo nhá.
Sao em cài Nokia suite lên máy ko dc bác?
Win XP SP3 mà. báo là problem with install file gì đó rồi hiện cái link download cái file cài lại vẫn thế?

---------- Post added at 10:55 AM ---------- Previous post was at 10:54 AM ----------

Sao em cài Nokia suite lên máy ko dc bác?
Win XP SP3 mà. báo là problem with install file gì đó rồi hiện cái link download cái file khác về cài lại vẫn thế?
DTR7
TÍCH CỰC
12 năm
Bác up cái hình lên để em xem sao.
Có ai có pm giả lap nes không cho mình nha,may mình chưa hack
binh315
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thêm một số game java hay nè (có cả file jad giành cho một số dòng máy Samsung):

Game Mario
: một game kinh điển nay đã có phiên bản mới chơi cho điện thoại di động, có rất nhiều cửa mới, những thử thách hoàn toàn mới cho các bạn khám phá.

Mario phiên bản mới nhất: Mario.jar | Mario.jad

Game Doremon: là một game hoàn toàn mới, cũng theo thể loại game đi cửa gần tương tự như game mario. Nội dung chính của game là cỗ máy thời gian bị hỏng Doremon và các bạn bị thất lạc nhau và bị lạc vào thế giới khủng long, nhiệm vụ của bạn là giúp Doremon tìm lại các bạn của mình và trở về nhà an toàn. Game này có nhiều vũ khí mới đó là những bảo bổi của Doremon, tuy nhiên nó có giới hạn vì thế bạn phải sử dụng một cách tiết kiệm và khéo léo để chống lại lũ khủng long nguy hiểm và các rất nhiều các chướng ngại vật phải vượt qua, có rất nhiều bảo bối đã bị thất lạc và bạn có thể tìm lại trên đường đi.

Game Doremon (hot): Doremon.jar | Doremon.jad

Plan vs Zombie: là một game cũng không thể bỏ qua, chắc không phải giới thiệu về game này nữa, một game rất hay của Popcap trên PC nay cũng đã có phiên bản java cho mobie:

Plan vs Zombie (hot): Planvszombie.jar | Planvszombie.jad

Đào Vàng: đây cũng là một game khá nổi tiếng trên PC mà hầu như ai cũng biết tới, đây là phiên bản cho mobile.

Đào vàng: Daovang.jar | Daovang.jad

Sky Force: cũng là game mobile nhưng đây là phiên bản java hộ trợ cho nhiều dòng máy hơn

Game Sky Force phiên bản mới nhất: Skyfoce.jar | Skyfoce.jad

Nông trại vui vẻ:Game trồng trọt chăn nuôi cực kỳ vui nhộn trên PC nay đã có phiên bản trên mobile.

Tải về: nongtraivuive.jar | nongtraivuive.jad

Ai là triệu phú:Với phiên bản mới có hỗ trợ âm thanh sẽ tạo cho bạn cảm giác hồi hộp và thú vị nhưng đang ngồi trên ghế nóng.

Tải về: ailatrieuphu.jar | ailatrieuphu.jad

Xếp kim cương:Trải nghiệm mới với phiên bản game kim cương đẹp nhất cho điện thoại của bạn.

Tải về kimcuong.jar | kimcuong.jad

SPA: Một thể loại game quản lý, bạn sẽ là chủ một Spa, được chăm sóc và làm đẹp cho những khác hàng của bạn. Nhớ phải thật khéo không để những người khách khó tính nổi giận nhé.

Tải về: spa.jar | spa.jad

Đặt Bom: Phiên bản Boom trên mobile cực kỳ hấp dẫn và đầy thử thách với nhiều loại vũ khí và bản đồ khác nhau.

Tải về: boom.jar | boom.jad

Pet City: Game nuôi thú ảo phiên bản đầy hấp dẫn trên di động.

Tải về: petcity.jar | petcity.jad

Sasuke: Thuộc thể loại game nhập vai.
Nội dung: Ngôi làng Shikarawa xinh đẹp bỗng dưng gặp tai họa từ đâu xuất hiện 7 con quỷ dữ. Bạn sẽ vào vai Sasuke, vốn là con nhà có truyền thống luyện tập võ nghệ. Cậu bé quyết tâm ở lại ngôi làng luyện võ để tiêu diệt lũ quỷ, cứu giúp dân làng.

Tải về: Sasuke.jar | Sasuke.jad
cho minh hỏi con 500 này mình cài mấy phần mền giả lập chơi game nes cài dặt song bấm vào không thay chạy j cả
xobadboy
ĐẠI BÀNG
12 năm
minh dang sai nokia 500 nhug minh doi the nho roi vao may nghe nhac khong nghe dc nhac no cu bao la khong the phat bai hat, bai nao cung bi z het ban nao bit chi zum minh voi😢
DTR7
TÍCH CỰC
12 năm
1. Bác copy nhạc vào thư mục Music trong thẻ nhớ (Nếu chưa có thư mục này thì tự tạo ra nhé)
2. Vào trình chơi nhạc ~> Tùy chọn ~> Làm mới thư viện nhạc là ok

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019