Tổng hợp giá bán iPhone 5 của FPT, Viettel và Vinaphone

cuLong
21/12/2012 8:11Phản hồi: 326
Tổng hợp giá bán iPhone 5 của FPT, Viettel và Vinaphone
Hôm nay 21/12, FPTViettel cũng đã chính thức bán ra iPhone 5, như vậy iPhone 5 đã được bán và bảo hành chính hãng ở Việt Nam, thông qua 3 đơn vị, trong đó có 2 là nhà mạng, gồm Vinaphone, Viettel và FPT là nhà bán lẻ. Theo đó, nếu tính về giá thì iPhone 5 do Vinaphone bán ra là rẻ nhất (tính theo bản 16GB quốc tế), là 16.100.000đ cho gói cước trả trước iSurf1. Còn giá của Viettel nếu tính ra là 16.600.000đ, gồm: 15.700.000đ giá máy + 400.000đ hòa mạng gói trả trước + 500.000 unlock quốc tế*. Và giá bán của FPT F. Studio là 17.580.000đ.

*Giống như iPhone 4 và 4S, iPhone 5 do Viettel bán ra là bản khóa mạng, tức là xài với SIM của Viettel. Nếu muốn unlock thành máy quốc tế thì khách hàng sẽ chịu phí 500.000đ.

- Chi tiết về gói cước và giá bán của iPhone 5 do Vinaphone phân phối xem ở đây. Mặc dù 22/12 mới là thời điểm mà Vinaphone chính thức bán ra iPhone 5, nhưng có một bạn ở Quận 10 TP. HCM xác nhận với mình là họ đã được nhà mạng này giao máy tới tận nhà, do có đặt hàng từ trước.

- Thông tin và giá bán của iPhone 5 của FPT xem ở đây.

- Giá iPhone 5 do Viettel bán ra: Gói trả trước:
  • Giá 15.700.000đ, ngoài ra khách hàng bắt buộc phải mua gói hòa mạng 400.000đ, nếu unlock quốc tế nữa thì 500.000đ. Tổng cộng là 16.600.000đ cho bản 16GB.

- Gói trả sau: 15.700.000đ cho bản 16GB, chưa tính phí hòa mạng trả sau (xem bảng).
326 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chà rẻ cũng có cái giá của nó nhỉ 😁
Aí trà 16,600.000 Rất rẻ mà chả rẻ tý nào Nói chung là mua ip5 năm ở việt nam nay kg sảy ra " Án mạng " nào :p
ko có gì nổi bật và đắt quá,dùng wp và androi hợp lý hơn😃
Giá này mua Note 2 thơm hơn, hoac con Xperia TX cũng thơm ko kém...!😃 Nghĩ hồi xưa mua con 4s phí tiền quá...!😔
@Xperia_no1 Phải nói là nếu không có gì thay đổi thì thời kỳ Hoàng Kim của iPhone cũng sắp hết!Có lẽ tương lai sẽ thuộc về BB10 chăng!Android chỉ là hệ điều hành ăn theo(copy có biến tấu)iOS,còn WP nghe chừng phải mất ít nhiều thời gian để dân công nghệ mày mò.Nhưng đến thời điểm này con 4s vẫn là hàng đỉnh đó bạn!nếu có nhu cầu đổi máy thì để lại cho mình!bxa cứ vòi lên đời con 3GS!hjhj
xEza
TÍCH CỰC
11 năm
@joeBanana Mình yêu BB nên cũng hy vọng về một sự hồi sinh Tuy nhiên, dự đoán bi quan cho một hệ điều hành đang nổi và lạc quan cho một hệ điều hành chưa biết sống chết thế nào thì hơi chủ quan bác ạ.
@xEza Đó chỉ là dự đoán thôi mà!sau thời Steve Job qua đời!thiết kế iphone và hệ điều hành iOS không có nhiều thay đổi đột phá trong khi các hệ điều hành khác ngày càng có nhiều bản nâng cấp,trong đó có hệ điều hành ăn theo iOS là Android và WP!còn về BB,qua nhiều thông tin rò rỉ thì đây là hệ điều hành đầy Hứa hẹn sẽ hạ đổ Android và cạnh tranh với iOS!
@Xperia_no1 vậy bác đổi 4s lấy ONE X ko??? mình lại đang thèm Iphone 😃
capuccino
ĐẠI BÀNG
11 năm
Giá Vịt teo tốt nhỉ

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@capuccino Theo như mình biết thì chắc là bạn thích CF lém đúng không?
CF cũng là 1 thú vui mỗi sáng va là để giải khuây mỗi khi buồn của mình@@
@capuccino Theo như mình biết thì chắc là bạn thích CF lém đúng không?
CF cũng là 1 thú vui mỗi sáng va là để giải khuây mỗi khi buồn của mình@@
Không hiểu cái chỗ này '' Theo đó, nếu tính về giá thì iPhone 5 do Viettel bán ra là rẻ nhất (tính theo bản 16GB quốc tế), gồm 15.700.000đ giá máy + 400.000đ hòa mạng gói trả trước + 500.000 unlock quốc tế* = Tổng cộng là 16.600.000đ. Trong khi đó, iPhone 5 16GB của Vinaphone rẻ nhất là 17.100.000đ và của FPT là 17.580.000đ. ''
@yeu2mt1088 Ai chả biết vina bán rẻ nhất nhưng Nhìn kỹ hãy phán nhé
@TTaokhuyet đó gọi là lều báo chứ là cái gì
@TTaokhuyet mình thấy giá của việt ten vậy là ok rùi, cũng ~ giá thị trg`
@TTaokhuyet chẳng rẻ đâu bác
cứ chơi là xúc thôi vì VN có bảo vệ nguời tiêu dùng đâu mà chỉ thịt đc là thịt ngay cho nóng

ăn chơi cố đi ngoài trời mưa đi bác
Lúc nào cũng có cái câu bảo hành chính hãng, vậy mà khi máy lỗi mang đến...lại phải đợi cả tháng trời mới có máy đổi ( mặc dù máy mới vẫn còn trong kho ) .haizzzz .nản cái câu bảo hành chính hãng quá.
tung.ank
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nino279 - Bác mua của Vina rẻ hơn của Viettel mà! ko thích dùng vina thì cắm sim Viettel vô tư!
- Hở sáng thì nó như thế này:

- Điểm chết thì nó thê này:
từ 5 đến 10 điểm thì mới đc đổi máy mới!

- Bác chỉ cần chụp 1, tải 1 cái ảnh đen xì, để màn hình sáng max là check đc 2 lỗi trên!
- Test Pin thì chịu khó sạc Full 100% rồi xem mất bao lâu thì pin sụt ( Test khi pin ở 99% và sụt xuống 98% nhé)
- Dùng lên tục xem đc bao nhiêu h thì hết Pin
@tung.ank thanks bác nhìu nhé ;). giờ thấy tự tin 1 phần nào khi ra ngoài tiệm rùi. giờ chỉ đợi nhà mạng có hàng là mua. ip5 white 16Gb ở vinaphone mấy chi nhánh hiện giờ đang hết sạch hàng, hy vọng hốt đc em nó trc tết. một lần nữa thanks bác nhé. tương lai sẽ chắc sẽ còn nhờ bác chỉ giáo nhìu wa 😃
tung.ank
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nino279 Ở trong đó thì e ko rõ. Nhưng ở ngoài này thấy bọn viettel nó bầy đầy cả trong tủ. Chịu khó bác ạ. E cũng dùng màu trắng. Nhìn thích hơn màu đen hehe
@tung.ank hehe, mình th2i chưa nhìn tận mắt đc con nào ngoài đời cả. Nhưng nhìn trên ảnh thì đúng là màu trắng đẹp hơn thật. Bạn có thể nói vài cảm giác và nhận xét khi xài con IP5 đc ko ? Có dễ trầy như trên báo nói lắm ko bạn. Để mình dễ hình dung hơn , thanks bạn 😃
mình sẽ chọn 4s thay vì chọn iphone 5 trong giáng sinh này
Ngoài cấu hình ra thì mình không thấy có ưu điểm của iphone 5.
Các chuơng trình tương thích với màn hình iphone 5 không nhiều.
@hoangcongtu2251988 Bác cầm thử 5 chưa? Bác phải cầm 2 con trên tay mới qđ đc. Cầm lên rồi Đảm bảo bác muốn ip5.
@hoangcongtu2251988 Nhầm bạn nhé. Giờ các app tương thích vs ip5 hơi bị nhiều. Toàn tự sướng
@nguyenkhanh6666 chắc chắn rồi, con ip5 xấu hơn nhưng nó khác biệt. còn 4s chẳng khác j con 4 với lại thợ hồ xích lô cũng đang cầm rất nhiều
viettel giá tốt đó chứ.mong iphone 5 bán ra để iphone 4 giảm giá mua thoai
pors_911
ĐẠI BÀNG
11 năm
thế mà có ông bảo mua bên vina có 16.1 tr k kèm hợp đồng :O
kin_playboy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thangnamdai theo đúng quy định của vina thì 1 sim đc mua 1 máy trong 1 năm nếu là trả trước,còn là trả sau thì 1 hay 2 năm là tùy theo gói cước.
Thực ra chả trước nó chả có hợp đồng gì,chỉ là sim đấy,mình không được đăng ký mua tiếp ip nữa thôi,kiếm cái sim rác vào mua bình thường.còn bọn nào soi kỹ hơn nữa thì chắc là 1 CMT 1 máy (cái này e đoán thế chứ e ko biết chính xác hoàn toàn)
@pors_911 Bên vina giá đó là đúng rồi, bản quốc tế luôn rẻ hơn viettel
anhbboy
TÍCH CỰC
11 năm
@pors_911 chuẩn đấy, thằng bạn trên cty vừa múc sáng nay xong, cửa hàng có 22 con là hết 😆
@pors_911 Thì đúng rồi chứ còn gì nữa, giá 16tr1 là giá máy quốc tế đã tính kèm gói cước trả trước iSurf1 ,trả tiền xong là k ràng buộc j hết.
IP có vẻ bão hòa rồi nhỉ, đợt vừa rồi đi hội nghị thấy mọi ng khoe S3, note2 làm đc gì nhiều hơn 😃

Sent from my SHV-E210K using Tinhte.vn
@vodanhdaisu Đơn giản thôi, lý do vì ở VN mọi người chỉ biết khoe máy, ở nước ngoài người ta quan tâm app hơn 😃
Cộng 1 đống ra cái giá khó thở
angelkt86
ĐẠI BÀNG
11 năm
mạng nào cũng rẻ...... nhưng hy vọng là càng rẻ càng tốt😁
viettel có hàng chưa nhỉ! năm ngoái khổ với con ip4s viettel quá
oRecycle
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có mỗi cái Bảng giá thôi mà cũng làm ì xèo . Khi nào làm được như nhà mạng Mỹ.... thì hả Khua môi 😁
kh0c
CAO CẤP
11 năm
@ta thi mỹ là quê hương của Táo.
@oRecycle Vì ở mỹ đàng hoàng vụ hợp đồng
@le hoang tuan Cái này có thể do luật nữa bác ạ.Có thế các nhà mạng không được phép cung cấp cái dịch vụ đó. Mỗi lần công ty mình muốn mở rộng cái gì là lại phải đổi lại giấy phép kinh doanh. Ngay cả việc website cho đăng banner quảng cáo của công ty khác cũng phải đăng ký và thay đổi giấy phép kinh doanh bạn ạ.

Mình đã từng vay tín chấp (vay qua lương) cả mấy trăm triệu thì ko lý gì nhà mạng VN ko dám cho mua với cái giá quá nhỏ như vậy mà đa số người đi làm đều có thể trả được.
@samleminh hình như theo em biết là tinh tất cả bên đấy cũng chỉ nhỉnh hơn 14tr thôi mà bác . thế thi mấy ông thương gia mới kiếm thế chứ
Ai phôn ko ăn thua rồi 😁 giwof chuyển qua S3 thôi :D
anhbboy
TÍCH CỰC
11 năm
@Naruto_Xboy Mình dùng s3 chuyển qua iOS lại mê mới chết 😆
Eolesfuil
TÍCH CỰC
11 năm
Vinaphone thấy có gói iSuft1 có giá máy cộng giá gói ứng trước 400k ,tổng cộng là khoảng hơn 16tr thôi mà !
Bỏ 17tr mua cái màn hình bé tí :p
@galabuon bỏ 16tr ra mua đôi dép ốp vào mặt để gọi điện😁
@galabuon Note2
Vanngoc.hp
ĐẠI BÀNG
11 năm
@galabuon Bạn thích màn hình to thì có thể mua cái tivi mà giá rẻ hơn đấy
@galabuon bỏ hơn chục triệu mua cái màn hình to đoành @@. Tiền đó mua cái màn hình máy tính cho sướng :p
@galabuon Còn hơn mua cái điện thoại mà to như chiếc dép lào mà cứ tưởng hay =))
Xài 1 thời gian rồi bán xem coi hãng nào bị mất giá nhiều hơn thì biết...
kin_playboy
ĐẠI BÀNG
11 năm
"Theo đó, nếu tính về giá thì iPhone 5 do Viettel bán ra là rẻ nhất (tính theo bản 16GB quốc tế), gồm 15.700.000đ giá máy + 400.000đ hòa mạng gói trả trước + 500.000 unlock quốc tế* = Tổng cộng là 16.600.000đ. Trong khi đó, iPhone 5 16GB của Vinaphone rẻ nhất là 17.100.000đ và của FPT là 17.580.000đ."
Bạn nên nói lại chính xác vấn đề này,sang nay,tôi vừa mua 16g W của Vina tại Láng Hạ giá là 16t1 (15t7 tiền máy+ 400 tiền cước ứng trước)
chiquocxhh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kin_playboy
Tác giả bài viết hơi nhầm lẫn chỗ này, giá thấp nhất là iphone 5 16Gb Vinaphone bán ra là 16.099.000đ!
@kin_playboy hơi thắc mắc sao bác chủ topic có thông tin lạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019