Tổng hợp kinh nghiệm, hướng dẫn - Ai chơi Kritika Chaos Unleashed thì bơi hết vào đây

chanquatq
26/7/2014 1:19Phản hồi: 600
Tổng hợp kinh nghiệm, hướng dẫn - Ai chơi Kritika Chaos Unleashed thì bơi hết vào đây
Em thấy game hay mà topic kia chỉ giới thiệu game, không có ai đứng ra tổng hợp thông tin và stick các post hay nên em tạo topic này để các bác vào giao lưu cho tiện
Nick em: DRANA và DRAKUNABERSERKER
Mong các bác nhiệt tình để xây dựng topic 😁

***Update code hàng ngày tại đây (nếu có)***

ENHANCE
KARAT

Nên sử dụng khi bạn đã đạt cấp độ 50 nhé, chưa thì cứ để đó
hy vọng các bạn may mắn mình toàn gold và enhance
Hướng dẫn cách nhập code

Thông tin mình lấy từ GAMEVIL - Team Kritika

***Update người chơi***
1. lambim
2. HolyzKyo
3. Pauses
4. zoyohmap
5. aneee
6. mystoganths
7. Jamaha
8. TinyMoon176

Quảng cáo

9. Ladykillerah
10. AdorabIe
11. Skyvegarace
12. HKN
13. kira134567f cp 52k+
14. Hirubuzu
15. pucapro
16. BackMiel
17. pr0andn00b

***Update hướng dẫn***
Đây là hướng dẫn theo ý kiến chủ quan của mình sau 1 thời gian cày kéo, có tham khảo ý kiến của các bạn khác, bạn nào có kinh nghiệm j hay hơn thì đóng góp nhé
1. 1 số lưu ý:
_ Item: item có yêu cầu lv để có thể mang, yêu cầu càng cao thì đồ càng mạnh, lv của item là bội số của 5 (lv5, 10, 15...). Item có cấp độ: poor, normal, rare, epic, legend, mạnh dần và hiếm dần theo thứ tự
_ Gem: có nhiều loại gem tương ứng với màu gem, dùng để tăng 1 thuộc tính nào đó cho nhân vật. Trong hướng dẫn này mình chỉ đề cập tới 1 số loại gem nên dùng, đó là gem tăng tấn công (attack). phòng thủ (defend), dame (Add'I damage), máu (HP), MP (mana), tỉ lệ nhảy dame (critical rate)
_ Key: dùng để mở rương, có 3 loại key dùng để mở 3 loại rương tương ứng: đồng, bạc, vàng. Giá trị đồ nhận được tăng dần từ đồng => bạc => vàng. Ngoài ra còn có 1 loại rương mở bằng karat, trong này có đồ j thì ai mở rồi bổ sung cho mình, mình chưa mở rương này bao giờ :D
2. Dành cho các bạn mới chơi, lv từ 1-30:
_ Đồ đạc: thời điểm này đánh stage không khó lắm, các bạn nên đánh đều để có lv và lụm gem, đồ craft (item thì toàn đồ common, chưa có thì dùng, có rồi thì bán hết đi kiếm vàng). Đồ đạc KHÔNG nên cường hóa quá +3, trừ vũ khí, nếu trong quá trình đánh lên thấy khó qua quá thì mới cường hóa vũ khí thêm 1 chút để đánh cho dễ thở, tuy nhiên cũng không nên cường hóa quá +5. Lý do là vì trong khoảng từ lv1 đến lv30, lv tăng nhanh, item thay liên tục mỗi 5 lv
_ Gem: nên bỏ gem attack vào socket, mỗi gem có thể add tối đa 2 socket thôi, nên ban đầu cứ add full 2 gem attack, qua map cho khỏe, sau đó thêm 1 gem hp, 1 gem mana, 1 gem def, sau đó add gem tăng dame hoặc tăng crit, tùy phong cách chơi của mỗi bạn
_ Đánh stage có ticket đánh monster, monster có cấp độ chia theo mức lv của các bạn và mức CP đề nghị tương ứng:
Beginner: yêu cầu 912 CP, tuy nhiên các bạn có CP tầm 500 là đánh được rồi
Intermediate: yêu cầu 3736 CP, các bạn nên có CP từ 4k trở lên mới nên đánh cấp độ này
Advanced: yêu cầu 9861 CP: các bạn nên có CP từ 15k mới nên đánh ở cấp độ này
Pandemonium: yêu cầu 23018 CP, các bạn nên có CP từ 30k mới nên đánh ở cấp độ này
Hell: yêu cầu 54297 CP, chưa đánh nên chưa biết thế nào =))
Ở trên mình có đưa ra mức CP nên có để chơi từng cấp độ, thật ra CP theo yêu cầu là đánh được rồi, nhưng nên đánh như mình đề nghị để có được số điểm và vàng tối ưu nhất sau khi clear monster
_ Key: không nên dùng key để mở rương, hãy dành dụm lại, trừ khi full 99 key thì mới mở 20 key để tiếp tục nhận key tiếp. Lý do là để dành sau này max lv mới mở để được item tốt nhất
_ Skill: ưu tiên max các skill passive theo đúng lv, các skill active thì tất nhiên là ưu tiên các skill ở cuối, 2 skill active ở dòng đầu là combo cực tốt ở khoảng lv này, tuy nhiên chỉ nên lên tầm lv4, rồi sau đó chuyển dần sang dùng các skill cao cấp hơn ở cuối
_ vàng: để dành hết cho nâng skill và nâng cấp gem, tuyệt đối không phung phí vào nâng cấp item, rèn và mở rương, hoàn toàn không cần thiết. Nếu tuân thủ tốt thì từ lv 15, các bạn sẽ dư vàng để nâng cấp skill và gem
_ Luôn đánh monster khi các bạn có ticket, monster cho các bạn rất nhiều vàng, từ khi bắt đầu, hãy đánh cấp độ monster nào cho bạn nhiều vàng nhất như mình đã hướng dẫn ở trên, các bạn sẽ nhận được số vàng tối ưu
_ Đánh monster và arena sẽ có phần thưởng theo tuần, monster thì cho vàng (cùi thôi, không cần quan tâm lắm), nhưng arena lại có phần thưởng karat rất hậu, các bạn hoàn toàn có thể nhận được ít nhất 600 karat 1 tuần (hoặc hơn) nếu chăm chỉ cày cuốc kiếm ticket
3. Dành cho các bạn lv >30:
đánh nhiều có kinh nghiệm rồi, thích build kiểu j thì đánh kiểu đấy thôi, không cần hướng dẫn j nữa :v

***Hệ thống main-sup***
***Kinh nghiệm khác***
Để việc cày cuốc đỡ vất vả, mình đề nghị các bạn nên cài genymotion, lên trang chủ của nó down bản có sẵn virtualbox về cài lên cho đơn giản. sau đó làm theo hướng dẫn ở link này http://www.tinhte.vn/threads/lam-the-nao-de-chay-ung-dung-android-tren-may-tinh-bang-windows.2341599/
Dù hướng dẫn này còn sơ sài nhưng cũng tạm đủ cho các bạn sử dụng rồi. Yên tâm đăng nhập tài khoản hive không bị mất nhân vật nhé. chú ý là cái này chỉ có thể cày auto, không dùng để chơi bình thường được, trừ khi bạn có tay cầm và biết cách setup :D

600 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Game hay.đã cày lên 30 😃
Hôm nay update lên bản mới ko chat đc là sao nhỉ. Có ai bị ko?
@thaosaco Tớ kũng thế
Ai biết cách chơi thì làm bài hướng dẫn cho ae cày đi đang lv14 mà yếu wa
:oops::oops:Có ai. Bít cách lấy mã code ở events ko.. chỉ jum em vs mò mãi ko za:oops:
ai giúp với mới lv 19 mà qua thế giới 3 chơi ko nổi r
Mọi n để tên add bạn đi. Mình là lambim.
game nay co che do vuot pho ban cung ban be thi hay
Co vuot pb kug friend do nhug luk dk luk ko tra hiu saosao
chanquatq
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hiện tại mình mới cày lên lv30, có chút kinh nghiệm sẽ viết hướng dẫn cho các bạn newbie, ai có kinh nghiệm j hay thì chia sẻ nhé
chanquatq
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lv19 thì chưa qua ep 3 đc đâu, bạn xem cái cp recommend đó, cao hơn tầm 1k5 mới tự tin đi solo đc
Chịu khó cày ở các map boss ep 2 trước đi, kiếm đồ craft và ticket vào đánh wave, kiếm tiếp đồ craft và ticket vào arena, phần thưởng của 2 mode này rất tốt, mình lv 2x mà nhận đc 510 karat chỉ sau 3 ngày cày 2 mode này
@chanquatq Sao con mình 25k đánh map hard 5 recommend là 35k mà mình vẫn luộc nó thôi. Không nhờ giúp đỡ và bơm máu. Quan trọng bạn biết con boss nó di chuyển như thế nào và canh đập nó.
chanquatq
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đủ đồ craft thì đừng craft bừa bãi, chờ lên lv là bội số của 5 rồi mới craft, và nên craft ở lò rèn expert, lò artisan cực hiếm ra đồ legend nên mục tiêu craft chỉ nên là epic thôi
@chanquatq thế lv mấy mới có thể craft ngon đc mình mới 15 :3 đánh đao máu hơi yếu
chanquatq
ĐẠI BÀNG
10 năm
Để có gold thì không nên enhance đồ quá +3, vì cứ sau 5 lv mình sẽ đổi đồ 1 lần, đồ epic sau 5 lv là chỉ bằng đồ rare thôi, không nên phí tiền enhance, tiền đó để enhance gem hay hơn, gem nên enhance là gem tăng máu, mana (nên ưu tiên gem mana vì rất cần để spam skill), sau đó là gem tăng dame và def
Đi boss cùng nhau mới khoái. Game hay tên tớ là Karikz
T.T.Dũng
ĐẠI BÀNG
10 năm
Kim cương tím đi đâu có vậy ad??
Mới chơi thấy đồ avarta đẹp wá😁:D
Game nay co danh nhau pk ko ban,co mẹo nao kiem kim cuong tim ko chia se minh voi
abcvn
TÍCH CỰC
10 năm
CiG lvl 31 😁 mọi người add nhau cho vui
mình cũng mới chơi trò này chưa am hiểu lắm. Cho mình hỏi mấy job kia thì bh mở đc?
chanquatq
ĐẠI BÀNG
10 năm
Muốn có nhiều karat thì chỉ có cách cày arena thôi, reward dựa theo điểm trong 1 tuần bắt đầu từ thứ 2 thì phải. Cách cày thì mình đã nói ở trên rồi đó
Ở phiên bản mới có thể sẽ có pvp, ở mục arena còn 1 mục coming soon, có lẽ là để dành cho mode này
Các lớp nhân vật khác chưa làm xong, bao giờ có sẽ đc cập nhật 😁
@chanquatq Co cach nao kiem gold nhieu ko ban,thieu gold nang skill wa troi 😔
chanquatq
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nhoxlj88 cày và cày, cày map có túi tiền gần nhất với khả năng ấy, nó ghi là tỉ lệ ra ticket wave và vài thứ khác cao hơn các map bình thường, lấy ticket đi wave nào mà bạn có thể đạt được nhiều gold nhất thì đánh ở map đó, cứ cày thế thôi chả còn cách nào cả
chanquatq
ĐẠI BÀNG
10 năm
Game hay nhưng rất khó chịu với chiêu trò hút máu cực kì trơ trẽn của glu, sau đây là vài điểm chính:
1. Sau khi đánh xong 1 map, không bao giờ mở đc đồ ngon, luôn auto ra đồ cùi nhất trong số 3 đồ hiện ra dù có bấm chọn hòm nào
2. khi đánh arena, sau khi vừa hết ticket, luôn ra đối thủ cực yếu ở phần expert (đc 120 points nếu win), nhằm dụ người chơi dùng karat mua ticket (cực đắt). Và điểm khó chịu nhất chính là từ thời điểm này cho đến khi reset đối thủ (1 tiếng), đánh wave không bao giờ ra ticket arena
Tạm vậy đã, tóm lại là cực kì khó chịu với kiểu làm ăn vận hành game của bọn này
chanquatq
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ntquan1701 Đây không phải là cách làm game thông minh, nhiều NPH làm thế không có nghĩa đấy là cách làm đúng, không thể nói kiểu "tất cả cởi truồng thì mặc quần áo là khiêu dâm" đc. Còn NPH VN, có ai không bị người chơi chửi rủa không? Mọi người chơi game vn vì không còn j để chơi nên phải chịu thôi
Bạn đừng xoáy vào việc mình nói cách làm game bẩn tính của nó nữa, mình chỉ trích cách vận hành game, chứ không chỉ trích game, mình farm gần 1 tuần cũng hơn 1k karat rồi, đồ đạc cũng 3 legend, còn lại toàn tím. Mình không khoe đồ, mình chỉ muốn bạn hiểu dù cách làm game bẩn, nhưng người chơi vẫn có cách của họ để không phải mất tiền. Vậy tại sao phải mang tiếng làm game bẩn trong khi doanh thu có thể không cao?
@chanquatq MÌnh ko nói cách làm vậy là đúng mà điều này hầu hết hiển nhiên sẽ làm .Bạn tin phản ánh họ thay đổi ,còn mình ko ,có ai muốn làm ra 1 game để kiếm ra tiền mà lại ko có doanh thu lãi đâu .Quan điểm 2 người khác nhau mình chịu
Còn chuyện làm vậy mà có thể doanh thu ko cao thì vấn đề này phải chính NPH họ biết .Tại sao làm vậy khiến họ có thể doanh thu ko cao mà họ vẫn làm ,phải có lý do chứ bạn
chanquatq
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ntquan1701 Không phải, do không có game nào khác nên đành chơi, và vì số người chơi vẫn đang trong khoảng chấp nhận đc nên NPH họ không chịu thay đổi, nếu tất cả người chơi đồng lòng tẩy chay thì NPH sẽ phải thay đổi cách vận hành game. Chính người chơi đã quá dễ dãi từ trước đến nay nên khiến NPH đc thể quá đáng như bây giờ
namlepy
TÍCH CỰC
10 năm
@ntquan1701 3k ông cày sao hay thế
Cái thẻ đánh arena đâu phải muốn đánh nhiêu đánh đâu 1 trận tháng dc 1 karat , bên kia thì x lên theo lược nhưng từ 6 7 karat trở lên đối thủ mạnh lên chưa nói cái phiếu đánh móc đâu ra mà cày
Còn nv ngày có 5 karat 1 lần cho chán vãi

Sent from my IM-A810K using Tinhte.vn mobile app

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019