Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Tổng hợp] Link Download iOS 7.1 Final dành cho iPhone, iPad và iPod touch

Unlock_HN
11/3/2014 3:43Phản hồi: 181
181 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thấy down = itune cũng tiện 😁
khactiepa1
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình dùng 5s A1533 đang ở 7.0.6 lên 7.1 mất có 168mb thôi - up bằng wifi. sao cái patch này lại hơn 1G nhỉ ?
Bạn down về là dạng file đuôi RAR hoặc ZIP thì đổi tên phần đuôi lại thành IPSW là được. Dùng IDM để download thì nó chuyển thành ZIP đấy.
Đây là cả file firmware dùng để up qua iTunes nên mới nặng vậy đó bạn. Còn up qua OTA đương nhiên nhẹ hơn rồi.
pinksau
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chẳng biết phản ánh lại ở đâu nên nhờ mode xem giúp vậy. Mình thấy bản 7.1 này bỏ chức năng trả lời cuộc gọi bằng tin nhắn khi đã khoá màn hình, cái này bất tiện khi quá khi đang bận họp. +.+

Sent from my iPhone using Tinhte.vn mobile app
linhatm
TÍCH CỰC
10 năm
ipad 3 đã hoàn toàn hết hiện tượng lag

5s thấy cũng bình thường.
cuongacn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đây là 7.1 gì vậy bạn, mình mới update 5s lên 7.1, dung lượng có 268Mb thôi mà!
5s lock T mobile có update được không nhỉ?
Ngoài lề tí...để ios 7.0.6 jb dùng tweat cho nó giống android. Mà sao ip5 design mấy cái phím bấm ọp ẹp nhỉ thua cả con Zr .2 con ip5 đều full box US. Thấy hơi thất vọng khi chuyển qua iphone. P/s một con gobal với một con gsm....
nglecuong
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác vào đây nè www.getios.com , giao diện đơn giản và link tải nhanh nữa.
Chú thích:
- GSM: những máy chỉ hỗ trợ 1 band
- GLOBAL: những máy hỗ trợ cả 2 band (GSM và CDMA)
- Iphone4 (2012): chỉ những máy có bộ nhớ 8G.
Link tham khảo:
http://mobileworld.vn/threads/phan-biet-iphone-cdma-gsm-gsm-rev-a-2012.98248/#.UyKEaz9_uSo
daitin94
ĐẠI BÀNG
10 năm
Link cho các bác đây!
Fshare thì khỏi bàn rồi nhé!
[http://www.fshare.vn/folder/TQAAT00TVT//URL] Sent from my iPhone using Tinhte.vn
daitin94
ĐẠI BÀNG
10 năm
http://www.fshare.vn/folder/TQAAT00TVT/

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
devx
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cảm nhận đầu tiên là dùng 4 ngón tay chuyển app thì bị trễ 2-3 giây, app thực chất chỉ là screenshot ko gõ, không thao tác gì được trong 2-3 giây.

Thứ 2 là âm bàn phím, trong khi gõ hay bị mất tiếng.

Thơfi lượng pin cải thiện rõ rệt, lâu hơn 15-20%
tuananhdb
TÍCH CỰC
10 năm
5s 1453 hình như là bản 6.1 GSM cơ mà
mti999
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ko biết ip4 lên 7.1 có nhược điểm gì ko mọi người
có ai giống mình ko, từ khi lên 7.1 máy hao pin nhanh quá. mình sử dụng 5s, chưa bao h jaibreak
Moriaty
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cơ mà con IP4 của mình lên 7.1 là hài lòng nhất từ dạo ios 7 chính thức ra mắt tới giờ. Mượt mà, bàn phím hài lòng, ít đánh sai hơn. Riêng pin thì thấy tốt hơn hẳn. Bình thường sạc hàng ngày, nhưng nay 3 ngày sạc 2 lần. Bàn thân thích không jailbreak trên các thiết bị cũ hơn vì Jailbreak cái là thôi ôi, ngày sạc 2 lần mà cứ lag lag. Nhìn chung là anh em nào còn xài IP4 thì nên lên 7.1 vì bản thân thấy rất hài lòng. Reduce motion cái là cảm giác nhanh nhạy như hồi ios 6 ùa về.
@ktskhuchuy Bác này chắc chỉ toàn nghe gọi với nt nên 3 ngày sạc 2 lần. E treo wifi 24/24 kể cả lúc k có wifi,đọc báo,lướt hài vê lờ,thỉnh thoảng zalo,fb và clash of clans,sáng rút sạc từ 8h đến chiều tối 10h còn tầm 30% pin,1h đêm cắm sạc lại tới sáng xài tiếp.
leorio86
ĐẠI BÀNG
10 năm
ke ke với máy mình thì pin trâu hẳn lên , tốc độ có nhanh hơn 7.0.6 nhiều
http://ipsw.ipmisterx.com
Tải mọi phiên bản cho mọi iDevice ở đây

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
phuctran17
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cho mình hỏi, hôm trước update OTA (setting -> General -> Software update) iOS 7.1 thì đó là bản zì? Mình xài iPad Air, thấy nó có 286mb, sao nay thấy Final là gần 1,5Gb. Zậy bản Final là zì? Còn bản OTA là zì các bác?
phuctran17
ĐẠI BÀNG
10 năm
@BLACK*PEARL Và khi nào là 4,1 khi nào 4,2? Mình chuyển về DFU mode xong vẫn để màn hình iPad tối đen, bấm shift restore, chọn chỗ lưu ipws mới down là xong, những cái app bản quyền vẫn có thể down lại free đúng k? Những app pages, numbers, keynote đều down free được đúng k b?
@phuctran17 ừ mấy app đó giờ free hết rồi.4,1 hay 4.2 tùy thuộc vào dạng máy của bạn. nếu có 3g thì là 4,2 còn chỉ có wifi thì là 4,1
phuctran17
ĐẠI BÀNG
10 năm
@BLACK*PEARL mới chuyển về Recovery mode, đang restore, tự dưng máy bảo k restore được vì full bộ nhớ, e rút ra luôn, khởi động lại, có sao k bác?
@phuctran17 Không sao cả, bạn dọn dẹp bộ nhớ đi rồi làm lại.nhớ để ít nhất 3,9gb để restore
Giống như update từ windows sp1 lên sp2 và cài mới thẳng sp2

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019