Tổng hợp Lỗi & cách Fix lỗi trên Bada 2.0

LIENHUONG
23/11/2011 15:8Phản hồi: 330
330 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

along™
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hi mọi người
Mình có trường hợp lỗi này muốn nhờ mọi người chỉ giúp với ạ..

Số là trước mình có dùng con Wave 1, sau đó có lên Bada 2.0 bản XXLA1 (CSC DBTLA2) dùng thì ok, hồi đó lên xong được rồi, dùng luôn mấy hôm thì đổi sang S2 dùng nên để máy không hơn 1 tháng, sau đó chuyển cho người nhà dùng. Do người nhà dùng bình thưòng, có cái lỗi suốt ngày báo không có kết nối mạng (mình vừa đọc thì biết cách xử lý rồi).
Tuy nhiên giờ muốn dùng Tiếng Việt (do bản kia ngày xưa mình Up là ROM của Pháp hay sao ý) nên tính cắm cáp vàp máy tính, nhưng khổ nỗi máy tính nó không nhận, toàn báo USB Device Notrecognized thế mới điên, đã thử đủ loại máy tính, đủ loại cáp toàn báo vậy,
Chân cắm kiểm tra thì không thấy bẩn (vì con gái dùng, mà cũng chỉ có sạc không thôi nên khi rút sạc toàn đậy nắp lại), cũng đã thử vệ sinh chỗ sạc (dùng cồn 90, dùng RP7) sau đó cắm thì vẫn bị vậy. Search trên mạng thấy cũng có mấy bố nước ngoài bị bệnh này nhưng ko có cách giải quyết....
Có bác nào có nhiều kinh nghiệm giải quyết hộ với ạ.... em nghi là do bản FW kia nó làm cho bị thế (lúc Up xong em vội không kiểm tra, Up không báo lỗi gì vì em cũng Up nhiều lần rồi, lên 2 xuống 1 vài lần rồi).

Không có cách nào chắc mang ra bác Hãng để tìm cách thôi, hy vọng nếu xấu nhất nó cũng chỉ hỏng cái chỗ cắm cáp, thay chắc ko tốn kém 😔

Em nhờ các cao thủ giúp ạ
Tks all!
cài drive USB samsung cho máy tính đi bạn
along™
ĐẠI BÀNG
11 năm
@LIENHUONG Mình lại không nghĩ vậy (không muốn nghĩ như vậy) vì trước đó vẫn dùng ngon lành, lên bản mới xong mới không dùng xếp 1 chỗ, gần đây mới mang ra dùng lại (cách đây hơn 1 tháng), check trên mạng thấy có FW của VN nên muốn load về để cho bà chị dễ dùng mới phát hiện cái bệnh này :-s
Thôi hôm nào thử mang ra hãng check xem.
Cho mình hỏi Trung tâm BH - Sữa chữa của SS tại HN là địa chỉ nào nhỉ? mình nhớ ngày xưa nó ở HBT hay Lý Thường Kiệt thì phải
@along™ 92 Hai Bà Trưng đó bạn 😃
@LIENHUONG không phải main đâu bạn.do phone đó.
along™
ĐẠI BÀNG
11 năm
@haopham96 Thế bạn có cách nào xử lý không bạn ơi........
Do main thì thôi xong
Chịu khó dùng bản đấy vậy
lúc kết nối máy tính thông báo gì bạn?
along™
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đơn giản máy tính chỉ hiện lên dòng chữ chỗ Notification: USB Device Not Recognized
Đã thử nhấn vào đó rồi install driver theo kiển thủ công (trỏ đến thư mục chứa driver) nhưng mà nó vẫn không nhận... haizz
Vào Device Manager trên máy tính thì nó báo là Unknow device
máy tính không nhận thiết bị của bạn,kiểm tra lại tiếp điểm kết nối hoặc dây cáp để lâu qua có thể bị oxi hóa đồ điện tử mà.bạn dùng dao hay vật nhọn cạo lớp đồng ở bề mặt tiếp điểm hay kiếm sợi cáp khác mình nghĩ ok hơn, chuyển qua chế độ BỘ NHỚ CHUNG để dễ kết nối.chúc bạn thành công.
yahoo : haopham96
along™
ĐẠI BÀNG
11 năm
@haopham96 Các hành động đó mình thử hết rồi bạn ạ,
Dùng các loại dây cáp khác nhau: Dây của Samsung (S3, Note,..) dây của Nokia, dây của SONY (dây cáp xịn), thậm chí cả dây của LG --> Vẫn bị
Cắm trên các máy tính khác nhau: Win7, Win XP, Win8, Wín Server --> Vẫn bị
Dùng cồn để lau điểm tiếp xúc (do nó nhỏ không dùng dao hay vít cạo được), dùng nước rửa gỉ sét, oxi hóa RP7 --> Vẫn bị

--> Không biết làm thế nào khác... haizzz
Đành chấp nhận dùng máy: không tiếng việt, đôi khi bị lỗi một tý nhưng vẫn nghe gọi được
@along™ vậy thì thua,mình không giúp bạn được rồi.
có ai spoof avatar cho wave 1 được không..?
cho mình hỏi chút, mình dùng s8500 bada 2, khi máy sắp hết pin thì bị cảnh báo liên tục( 5~6 phút/ lần >> càng làm nhanh hết pin hơn @@), mình muốn tắt cảnh báo đi thì làm thế nào? thanks
chính xác là 5 phút .không thể tắt đâu bạn.
tôi dùng đt samsung s8500, bada 2.0 máy tôi twj nhiên bị phần nhật ký điện thoại bị mấy hết trơn và sau này cũng không lưu lại nhật ký cuộc gọi hay tin nhắn đi và đến, xin chỉ tôi cách khắc phục, thanks
@minhhunter84 Chạy lại FW cho máy để khắc phục bạn nhé 😃
kiểm tra lại cài đặt
Bạn nào giúp mình đc ko mình down bản opera mini trên samsung app mà ko hiểu sao chữ cứ chèn hết vào nhau. mình đang dùng tạm bản java nhưng mà ko hiểu sao bao h vào các trang có nhiều ảnh như các bài trên tinhte là nó ko load hết ảnh.
@tungvip123 Mình cũng bị như vậy. còn vào biểu tượng internet có sẵn trong máy thì các trang web khác vào đc riêng Gmail thì ko vào đc và báo Lỗi Forbiden error 403 là sao nhỉ các bạn ? mình cần vào gmail để check mail mà giờ ko vào đc bất tiện wa 😔 Hepl me!
Các bạn cho mình hỏi, ở Hà nội có địa chỉ nào uy tín sửa được con

sam sung M210s không. Hôm mang ra cửa hang nó up lên bản s8530 giờ bị lỗi nà
lâu rồi chưa nghe câu hỏi nào hay hay để ae bàn luân .
Cần giúp đỡ: Mình uprom cho GT-S8600 thì gặp lỗi như sau:
Download Start Ch[0]
FOTA 2883.6KB OK[4.5s]
Amss 16654.3KB OK[28.6s]
ERR : NAK_BAD_SEC_CODE 0
Error : Apps Write [0.2s]
Mình đã up thử nhiều rom khác nhau rồi nhưng vẫn ko được, đều hiện lỗi như trên, các bác có kinh nghiệm chỉ giúp với,
Cảm ơn cả nhà,
bạn flash mỗi cái apps thôi.đừng flash chung nữa và chọn cái apps nào đúng của wave3 đó mình nghĩ sẽ thành công.
@haopham96 Mình đã tìm được rom phù hợp và chạy xong hết nhưng khi khởi động lại máy vào menu được 1s thì xuất hiện màn hình xanh (ảnh)
con máy này mang bên Hàn về có mã shw-m410k (Wave3), kiếm rom gốc thì ko có, cài bằng kies thì ko nhận, hic, giờ không biết làm sao đây, khoai quá.
rồi bạn flash lại tất cả và thay file apps của FW đó bằng cái file apps mà bạn vừa thành công đó.flash bằng MultiLoader-V5.67 bạn nhé.
Cảm ơn bạn nhiều, mình đã up được firmware thành công rồi,
nhưng bản này vẫn bị lỗi, không ON wifi được. khi activation wifi cứ báo Failed rồi lại Off, bác có kinh nghiệm hoặc là có firmware korea nào của con này share em với, nản quá...
Bạn nào cho mình hỏi chút: máy mình dùng Wave 2, hôm trước rơi một phát. may mà ko vỡ gì, nhưng dùng đc 1 tuần thì tự nhiên thấy khi gọi sóng cứ tụt xuống mà mất sóng ( ngắt cuộc gọi). mình đã up lại FW mới mà vẫn bị như vậy. hiện tượng này có sửa đc ko mấy Bác? sửa thì sửa ở đâu Hànội hoặc Vĩnh Phúc thì uy tín ak?
@WaveS8530 có thể là bị rơi máy va chạm mạnh dẫn đến lỏng các Socket giữa Mainboard và thiết bị thu sóng trong điện thoại.chỉ cần gỡ máy ra và gắn lại mình nghĩ sẽ ok.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019