Tổng hợp lỗi Lumia 520

legendmanit
31/3/2013 13:44Phản hồi: 931
Tình hình là máy mình bị rất nhiều lỗi to nhỏ có, ace dùng Lumia 520 hay dùng các dòng khác hãy cùng tham gia thảo luận lỗi em nó để cùng khắc phục nhé
Đây là lỗi của máy mình:
- Máy rất nóng, dùng ứng dụng nhẹ cũng nóng
- Tự thoát ứng dụng sau đó trở về màn hình home
- Đã có lần tự tắt máy và khởi động lại
931 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình không sử dụng wp, nhưng máy nóng khi sử dụng thì cũng nhiều dòng máy bị, nên bác có thể yên tâm. Nếu nóng quá hoặc riêng máy bác bị nóng thì trung tâm bảo hành thẳng tiến 😁
mình cũng bị lỗi tự tắt máy và khởi động lại hok biết khác phục thế nào haizz
legendmanit
ĐẠI BÀNG
11 năm
@0983061102 bạn bị liên tục không vậy?
@legendmanit mình cũng thi thoảng mới bị một lần thôi
@0983061102 lỗi này đa số smartphone đều bị bạn ơi, mình chưa bị qua nhưng xài androi vs sym lâu lâu cũng bị (cỡ 1-2 tháng) thường là do hết ram hoặc nóng quá hay sao ák
@legendmanit mình cũng thì thoảng mới bị thôi còn bị thoát ứng dụng ra ngoài man hình home nưa]
TUTEBO
ĐẠI BÀNG
11 năm
@0983061102 bạn ơi lỗi này thuộc về wp nhé.bạn thử cập nhật phần mềm cho em nó xem.
Con may minh thi khong mo duoc trang mp3.zing hk biet bi j nua ? A e nao biet cach khác phục chi minh voi. Con nhung trang khác van mo dc binh thuong...
@disomvetoi86 Hôm trước mình xem máy có 1 còn bị như vậy. Nhưng rồi reset factory nó hết bạn nhé.
@disomvetoi86 em mp3.zing dạo này quảng cáo cho zalo nên bị thế. mình dùng UC browser thấy vào đc. còn ie thì bó tay
@disomvetoi86 bác lên market mà cái ứng dụng zingmp3
máy mình thấy bt mà ko lỗi j đâu.xem youtube gần 2 tiếng thấy hơi ấm ko nóng bằng con galaxy đâu ;)ngon lành cành đào mỗi tội chưa biết cài game
@truongck vào cửa hàng game free nhiều 😃
Mình thấy trên diễn đàn nói lỗi nút camera cứng hôm nay qua topcare mấy bạn bán hàng vác con màu xanh yêu thích ra thì bị lỗi cứng nút như vậy có lẽ lúc chế tạo vỏ không ăn với bên trong nên vậy còn lỗi hở sáng đã check thì thấy cũng hở nhưng nói chung tầm giá đó cũng chấp nhận được.chụp ảnh thì bình thường cũng được thôi không phải tuyệt vời cho lắm
@changtraicaoca4989 😃 uhm tầm giá mà bạn. Quăng hơn chục củ làm một em 925 là biết Nokia có Camera và chất lượng hình ảnh thế nào. Lỗi cứng nút thì chắc do ráp vỏ vào máy bị sao đấy, bạn thử tháo ra rồi ráp phía bên nút trước thử xem nhé.
@changtraicaoca4989 Lỗi nút camera, ý bạn là k chụp đc hả
Nó có 2 nấc,ấn mạnh xuống là ok
@lululuwp8 Nhấc liệt cả tay lun ko dc nek, bạn tui xài cái 720 cũng vậy, nhấn nất đầu lấy nét thì ok, nất thứ 2 thì chịu, lâu lâu hên dc 1 cái, chuyễn qua nhấn man hình cho nó lành, vừa chọn đúng điểm lấy nét khi chụp Smart Shoot vừa ko đau tay.
@lvtuan2412 máy khi báo lỗi thẻ nhớ bạn lên back up dữ liệu trên thẻ nhớ rồi fomat cái thẻ nhớ đó đi là ok
Uh. Ai biet khỏi phục cai dat góc o dau hk chi minh voi... Thanks!
@disomvetoi86 Bạn vào Cài đặt , chọn phần thông tin ( about ) rồi chọn reset là xong .
@disomvetoi86 *#7330# cái này dùng trên các dòng mày đời cũ không biết máy này có dc không , bạn thử coi mình nghĩ là dc. nếu không dung phoenix cài lại cho máy .....
@disomvetoi86 vao phan cai dat/thongtin/dat lai dt. Ok
@disomvetoi86
mình copy dữ liệu vào thẻ nhớ (ảnh, word, nhạc )nhưng chẳng biết xem nó kiểu gì ở trong máy cả, không biết mở nó kiểu gì, bác nào biết xin chỉ giáo giùm,
@hanphuongdung 1. Bạn mở ứng dụng Office ---> vuốt qua phần "địa điểm" ---> click vào mục "điện thoại" ---> bạn sẽ thấy file văn bản của mình.
2. File đuôi .doc cũng xem được.
3. Bạn tải về xong thì cứ làm theo bước 1 là thấy.
@kioaoa mình cũng giống bạn này.hôm nay vừa qua tgdd mua cái thẻ nhớ 8g.vào phần cài đặt chỉnh lưu ca nhạc,video,ảnh vào thẻ nhớ nhưng chẳng biết vào xem dữ liệu trong thẻ nhớ bằng cách nào.ace nào biết chỉ cho mình với.thanks.
baohien113
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dongtamhl Hình như wp8 ko có phần quản lý dữ liệu bác ạ, bác vào phần nhac +video ở ngoài màn hình chính đó,trong đó nó phân chia nhạc và video rõ ràng bác ạ
@kioaoa bạn có thể tải kirik SD file viewer
huuhung88
ĐẠI BÀNG
11 năm
máy mình chỉ dùng 3g thì nóng , cái này mình thấy nhiều máy nóng mà ,
còn tự thoát ứng dụng và tự khởi động thì chưa gặp
nóng máy thì tắt hết 3g, data roaming, wifi đi, ko hết thì tìm bản rom mới nhất up cho em nó, còn vụ hay khởi động lại thì có thể do bộ nhớ máy đã gần đầy(nên chừa khoảng 1g tới 2gb cho em nó).
legendmanit
ĐẠI BÀNG
11 năm
@yeuemmai135y máy mình còn dư 3G dung lượng, mình có gọi lên tổng đài tgdđ thì họ nói là máy chạy nặng ram có thể khởi động lại hầu như máy nào cũng có. máy này ram 512 chắc cũng k được tốt lắm khi chip lõi kép nhỉ
@legendmanit Việc máy khởi động lại em nghĩ là lỗi thôi. Bác đừng nghe bọn tgdd phán bừa
Sent from my ST21i using Tinhte.vn
thachpc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@yeuemmai135y lạc sang androi à bạn
@legendmanit Uhm ko hẳn bạn ạ. WP8 là một trong những HĐH ít ngốn RAM nhất hiện nay. Với Ram 512, lumia 520 hoàn toàn có thể hoạt động ổn định. Mình dùng Hardware check thì lúc không dùng app, Ram còn khoảng trên 420mb
@legendmanit Khởi động lại ram thì hơi bá đạo :/ vãi cả giải thích
hai48ct
TÍCH CỰC
11 năm
hôm nay dẫn gấu đi xem 520 ! TGDD Hà Đông hết hàng ! ra metro Hà Đông lên Top care phát hiện ra cậu nhân viên bán hàng khá gà ! cậu ta khẳng định 520 phím cứng camera ko có tác dụng ! mình test thấy 2 mát màu trắng và xanh da trời liệt hẳn ! máy mày đen vẫn bấm bình thường ! cảm nhận là 1 số lỗi ko đáng kể ! chú ý test cái nút camera thôi ! còn lại 3,6 3,7tr chắc e này ko có đối thủ !
tk07vt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hai48ct Cái nút camera phải chú y khi gắn nắp lưng vào thì nó sẻ dc thôi! néu nhấn ko đúng khớp thì nút camera sẻ không nhấn dc, 2 nút còn lại vẫn nhấn ok
thongvu88
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hai48ct Mua e HTC RHYME CHO NGON.
hai48ct
TÍCH CỰC
11 năm
@thongvu88 hi em không thích HTC mặc dù không phải ko tốt ! ^^
@hai48ct phím camera liệt có thể có thể do bác lắp ốp lưng.nếu lắp ốp lưng mà lắp chuẩn mà vẫn ko được thì do liệt phím cái này bác mang ra trung tâm bảo hành họ xử lý nhanh thôi
Mình đã xài LMN 520 được gần 1 tuần có nhận xét sau:
+ Máy hơi nóng ( nhưng đa phần Smart Phone nào cũng vậy thui mà )
+ 3 phím trên máy không sáng ( hơi tiếc )
+ Mua ốp lưng chưa có ( vì máy mới ra)
+ Nút chụp hình hơi cứng ( nhưng không sao)
+ Không đèn Flash ( hơi bất tiện cho những ai đam mê tự sướng)
Nhưng nói chung với giá 3.7 triệu thì nói thật máy quá OK xài rất mượt mà tốc độ thì cũng quá tuyệt vời ( mặt dù Ram chỉ 512 MB)
hai48ct
TÍCH CỰC
11 năm
@Ngô Minh Khôi chuẩn ! đang bán 9700 để làm em này ! ngon bổ rẻ ! mình ko có thiện cảm với Samsung LG !
@Ngô Minh Khôi Chuẩn rồi bác,mà nhiều người cứ đem cái Ram512 của Wp8 so với Android là sao không bik, haiz. Android ngốn ram gấp nhiều lần so với Wp mà cứ so sánh.
@Ngô Minh Khôi đã có op lung lú mì 520 nhé bác 0939722139
@hai48ct làm em L9 hii
meoiubo
ĐẠI BÀNG
11 năm
nóng quá thì cho em nó đi tắm là hết,sợ lúc ấy lại lạnh quá
Máy treo...như Windows ngày nào.
lts1959
ĐẠI BÀNG
11 năm
" mình copy dữ liệu vào thẻ nhớ (ảnh, word, nhạc )nhưng chẳng biết xem nó kiểu gì ở trong máy cả, không biết mở nó kiểu gì, bác nào biết xin chỉ giáo giùm, "
mình cũng giống b này , ảnh video ở thẻ nhớ thì xem được , còn document trong thẻ thì o mò đâu ra ? b ào biết chỉ dùm , còn sau 1tuần sd m thấy pin hơi yếu , hdh mới hơi khó khăn , vì m lần đầu tiên mới dùng , nói chung tầm tiền này ,theo ý m là ổn còn mọi thứ khác đần dần tìm hiểu , m nghĩ sẽ ra hết . chào mọi người
@lts1959 bạn vao office
@lts1959 bác dùng ứng dụng qua windowsphone.com tải giao tiếp giữa pc vswp bác nhé
@lts1959 Document: các dạng của power point, word, excel nằm trong office nha bạn. con các dạng PDFv.v.. thì phải cài App rồi. Mình thấy viêc không có explorer cũng gây không ít khó khăn với người dùng mới, nhưng trải nghiệm đi bạn, càng sau càng thấy hay đó..! Thân
@lts1959 document thì theo cách của mình là lập tk skydriver rồi up từ máy tính của bạn lên đó, sau đó vào phần office trên đt là thấy, ban đầu thấy hơi rắc rồi, nhưng khi quen rồi lại thấy khá tiện lợi
Copy qua thôi hôm qua search có app quản lý file 😁
legendmanit
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sieuthi app quản lý đó không ăn thua bạn à, mình không thấy file đâu hết
lvtuan2412
ĐẠI BÀNG
11 năm
@legendmanit WP8, không có trình xem file trên thẻ nhớ
công nhận máy dùng nóng.với giá 3,84 triệu như thế các bác ko lên đòi hỏi quá nhiều . chứ ai chả muốn hoàn hảo. thêm cái này cái kia. chắc gì được giá như thế.
May quá mình ko bị các lỗi giống bạn chủ top. Xài OK quá.
Mình dùng 4s chán xong chuyển qua em này. lạ lạ
lvtuan2412
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy em không có 1 lỗi nào 😁, ngoài cái dùng nhiều nó nóng ngay cái camêra. 😔
tk07vt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có bác nào bị lỗi là chỉnh brigtness auto mà đi vào chổ tối thì màn hình rất tối ko>>>????
lvtuan2412
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tk07vt Brightness auto bình thường mà bạn. rất ok.
nhưng để tiết kiệm Pin, bạn tắt brightness auto đi, chuyển sang mức Trung bình.
@tk07vt Em kô gặp nhưng e bít cách khắc phục ... bạn tắt auto đi rồi vào chỗ tối thật tối mở lên auto lại. Còn ko đc thì reset lại máy ...
@tk07vt Cái này không phải lỗi bạn nhé, chẳng qua mức độ nhạy của nó không cao, tốt nhất bạn chỉnh ở chế độ bình thường là được.
@tk07vt đây là tính năng, ko phải lỗi, ra sáng thì nó sáng lên để dể nhìn, vào tối thì nó tối lại cho đỡ chói mắt
@tk07vt Có bạn, máy mình cũng bị như vậy, mình cũng để ý thấy vậy, nhưng mình nghĩ 1 hồi thì suy ra là do đây là lỗi của phiên bản này, hoặc do nó muốn tiết kiệm pin, vì nó hỗ trợ chức năng xem màn hình khi ra ngoài sáng ko bị loá, nên khi ra sáng, màn hình càng phải sáng, mới nhìn thấy được.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019