Tổng hợp lỗi Lumia 520

legendmanit
31/3/2013 13:44Phản hồi: 931
931 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pmlong
ĐẠI BÀNG
11 năm
nút bấm chụp ảnh ko ấn nổi. haiz
có ai bị tình trạng là lâu lâu bấm cảm ứng không nhạy (chưa dán màng hình) và bị phóng to màn hình làm đủ mọi cách cũng không to nhỏ lại được(cái này teast mấy bửa nay thấy cũng hay bị lắm )có ai bi giống mình không.khởi động lại máy thì hết
@nokialumia520 À tình hình là chế độ thu phóng đc bật. Bạn dùng 2 ngón tay bấm double đồng thời vào màn hình, nó sẽ nhỏ lại như cũ thôi
hoahactu
ĐẠI BÀNG
11 năm
nút bấm chụp ảnh các bạn tháo ra lắp lại là ok
pmlong
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình tháo vỏ ra lắp lại rồi ko ăn thua. chan, tháo ra ấn cả móng tay vào rồi
ngapruoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pmlong Chú giống anh , nút chụp ảnh bấm không có tác dụng , mai thử mang qua Nhật Cường xem sao ?
Confirm là thư mục other trong bộ nhớ lưu trữ tăng chóng mặt. Hình như mỗi ngày nó tăng 100mb,mính cài mổi uc browser và ko down gì. Giờ nó sẵp lên 1g rồi 😔
@tranguyen11 Bạn vào cài đặt -> kiểm tra bộ nhớ -> xóa bộ nhớ tạm đi 1 phát là hết ngay ấy mà 😁. Mình 1 tuần làm 1 lần. 1G chỉ còn 100MB :D
Em phát wifi con này. Rồi bật con toshiba cùi lên. Thấy vào mạng nhanh lắm. Mua playbook 16g co lẽ là lựa chọn hợp lý. Lại rất kinh tế
Ý bạn là mục lưu trữ điên thoại đó hả? Nó chỉ cho xem chứ đâu cho xóa được. Mình ko thấy chỗ bộ nhớ tạm như bạn nói ở đâu cả. Bạn chỉ rõ hơn cho mình được không?
@tranguyen11 bạn vào cài đặt -> kiểm tra bộ nhớ -> chi tiết rồi xoá bộ nhớ tạm đi là xong
trong phần cài đặt không có ,mục kiểm tra bộ nhớ làm sao mới có được
yank2k10
ĐẠI BÀNG
11 năm
may nong la chuyen binh thuong. nhung smartphone hay laptop cung nhu tablet deu nong may khi dung 3g, chay nhieu ung dung,....
cai dung may tro ve man hinh home la do ban chay qua nhieu ung dung 1 luc ram không chịu nổi
máy 520 này tắt các ứng dụng mình vừa dùng thì tắt ở đâu các bác cả mình muốn hiện % pin thì vào đâu để có vậy à
@phamanhthu2011 store ban oi
@phamanhthu2011 có. cài ở statutbar có chỗ ... of power chuyển sang on là hiện mà. biết % thì ấn vào mép trên cùng
@nguyen_huu_nam bác chỉ dẫn cụ thể hơn cho em đc k? e gà quá 😁
@longtv0211 nhấn menu title => theme => statutbar => chuyển sang wp statusbar xong rồi xuống ngay đấy có The percentage of power chuyển sang on.:D
theo mình nghĩ các bạn chưa quen wp8 thôi, chứ mình xài cả tuần rồi, em nó tốt chứ. chỉ có điều là nó hơi nóng thật. còn việc kết nối pc thì xài winxp sp3 trở lên, chép nhạc với video thì chép vào video và music, còn ảnh thì mình tạo thư mục riêng tên abc j đấy rồi copy qua thẻ, games+apps cũng vậy, nhưng nếu vào store k thấy SD Card thì bạn vào setting=> tháo thẻ nhớ xong tắt-mở lại vào phần thẻ nhớ cho nó load. xong vào store đợi 3-5p là nó hiện ra à. mà cài qua thẻ thì nó vẫn yêu cầu kết nối mạng để kiểm chứng nha bạn. mình mới biết nhiu đó à, bạn nào có j hay chỉ giáo thêm, share chút ít cho những bạn chưa biết ^^
con này loa lớn ko mấy thím ?
Cái vụ nút camera thì lưu ý lúc lắp vỏ thì nắp bên phía nút trước là ok.
ngapruoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tanbinhvip01 Mình cũng biết làm như bạn từ khi mua máy về , nhưng mấy hôm ko chú ý và ít sử dụng phím chụp ảnh cứng , hôm nay tháo nắp lưng ra kiểm tra thì lắp vào bấm chụp ko có tác dụng . Nhưng tháo nắp lưng lấy móng tay bấm kiểm tra thì vẫn ok , chứng tỏ tại nắp lưng của máy , hayzzzza
cht0910
ĐẠI BÀNG
11 năm
e dùng được hơn 1 tuần rồi k hiểu ở chỗ ra quán cf bật wifi kết nối vào là khỡi động lại máy làm liên tục cả chục lần ~~!, tức quá mặc kệ nó cuối cùng nó cũng vào e xin thề trên 7 lần reset máy mở lên rồi vào cài đặt vào wifi là bị ~~! . Wifi ở nhà thì ok, mà chỉ có mỗi quán đó là bị thôi quán khác k bị mới đau , khó hiễu.
Qua gần 1 tuần trải nghiệm thử thằng Lu520 mua tại Viettel, máy chạy mượt, nhẹ nhàng mà không hề gặp lỗi gì. Ngoại hình và tác vụ thì như những bài đã đánh giá, mình k dám nói nhiều. Chỉ thấy mọi người kêu máy nóng, nút chụp hình và bị reset. Mình nghĩ smphone nào cũng nóng khi thực hiện các tác vụ đó cả nhất là khi online, Lu520 cũng k ngoại lệ, k đến nỗi nóng như một số bạn kêu, chấp nhận được. Nút chụp hình của Lu520 tựa như nút chụp của Pentax quang, tức có 2 nấc nhấn. Nấc 1 lấy nét đối tượng, nấc 2 mới chụp. Nhấn nấc 1 thì phải giữ nguyên sau đó nhấn xuống tiếp. Mình thấy rất ổn. Còn tự Reset thì chưa gặp và cũng mong là k gặp. Từ BB qua Wp8 thấy hay, đơn giản, thấy bắt đầu thích Wp8, nhưng cũng sắp chia tay nó r vì máy này mua cho...gấu:p
hoahactu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có phần mềm nào sms tự động vào time mình định sắn k các bac ...?..??.
Mấy bạn ơi cho minh hỏi. Xai 520 dckhoang nhiêu h. Ko biet pin minh bi sao ko. Chứ xài bình thường mà dc có già nửa ngày a. Nhiều khi ko tới á. Hic. Nên hơi lo. Chắc phải đi đổi pin. Mà ko piet làm sao để test pin😔. Chỉ mình với. Hic
@Lu_Trang Về pin mình vọc nhiều thì tầm 4h từ 100% -> hết pin.
Còn thỉnh thoảng chụp ảnh, nghe nhạc, chụp ảnh, gọi điện, lướt web....... tầm 1 ngày.
Không sử dụng thì pin để 3 ngày. Để từ tối tới sáng mất khoảng 2% pin.
Pin của máy bạn như vậy thì nên ra NOkia care bảo hành đi.
Mình mới xài, ko biết tải file đĩnh kèm trong Gmail sao nữa. Mở bằg mấy loại trình duyệt đều ko biết nút down ở đâu như xài bằng lap hết.😔
@Lu_Trang mình cũng đang tắc tịt cái này. ai biết chỉ giúp với
yank2k10
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mà vấn đề máy nóng các bạn không nên đề cập tới nữa.
các bạn đã sài laptop hãng Dell chưa? Chắc là kêu trời đất luôn...nóng gần bỏng tay...
nóng thế cho mùa đông thêm ấm áp. của Amazon hay Barnes & Noble, cũng như các dịch vụ video

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019