Tổng hợp lỗi Lumia 520

legendmanit
31/3/2013 13:44Phản hồi: 931
931 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tomkiet
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình dùng gần 3 tuần rồi. Quá ổn so với nhu cầu công việc. Mình đã quyết định tiễn em iphone 4 và đưa em này thành điện thoại chính của mình
PigSo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tomkiet wow, xài em này mà tiễn em ip4 luôn à ^^. Mà mình thấy pin nó ko được thân thiện với những người sử dụng nhiều mà ko có time sạc. Rất bất tiện. Mình sạc ngày 2 lần ko đó :|, mạc dù ko xài gì nhiều.
@tomkiet tiễn ip4 thì phải về 720 chứ bác
đợi đợt hàng sau xem 😁
cuongkoy91
ĐẠI BÀNG
11 năm
B
b cái ít ma ngày 2lần sạc cơ ah.mình xài ngày 1lan. Mình dùng thì chơi game 1h, web 1h, nghe vai cuoc dienthoai thì 1ngay xai thoa mai van cu con 30-40%pin. Nếu Máy mình để qua đêm vãn 100% pin nguyên zin. Các bạn nên tắt mấy cái ứng dụng chạy nền đi tốn pin lắm mà lại khôngg cần thiết.
PigSo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cuongkoy91 mình tắt ứng dụng wifr 3g kết nối dữ liệu độ sáng thấp v.v.. các kiểu đủ cả vậy mà qua đêm có khi mất 10% pin.
@PigSo cài càng nhiều app, để càng nhiều icon ngoài màn hình, cái phần tác vụ nền, ta chỉ có thể tắt những cái nó cho tắt, vào phần nâng cao trong tác vụ nền mới thấy còn rất nhiều app đang chạy mà không thể tắt, những cái đó gây tốn pin mà chưa biết làm thế nào😔
@cuongkoy91 dùng kiểu gì cho a.e bít với t dùng ngày sạc 2 lần là ít
tgdd con lumia 520 ko cac bac?sr may e chua cai telex nen viet ko co dau
để
qua đêm vẫn nguyên 100% thì nể bạn thật rồi😆, mình xut 3-4 % đã sướng lắm rồi
cuongkoy91
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trunglong7789 Máy mình qua đêm nguyên zin 100%. Hihi.ngay truõc mình để cái thời tiết, nhạc cua tui,.. Chạy nền qua đêm sụt 30-40 % pin sợ quá!;; luôn giờ mình tắt nó đi chạy êm, qua đêm vẫn zin 100%luôn!!!
@trunglong7789 em để qua đêm sụt 2% với điều kiện để chế độ máy bay😃
còn để 2G nó ngốn 6-9%,oải:oops:
ko biết em nay thê nào mà chấy hàng
máy của con bạn em bị hư nút chụp hình....
Mình cũng dùng 1 em Lumina 520,tình trạng khó hiểu như sau :
- Đêm 1 : Sạc đầy lúc 12h,để chế độ máy bay (ko 3G,wifi,sóng di động) Tắt hết các ứng dụng ngầm rồi
Sáng 8h bật máy kiểm tra thì còn 64% pin :eek:
Chả hiểu chuyện gì xảy ra.

- Đêm 2 : Sạc đầy lúc 1h đêm,để wifi và sóng di động bình thường.
Sáng 8h dậy kiểm tra,còn 97% pin

Có ai hiểu chuyện gì đang xảy ra không 😕
@TAQ212 từ đêm 1 đến đêm 2 có ngịch gì vào máy không😆0
@trunglong7789 Vẫn dùng bình thường,ko có chuyện gì xảy ra :oops:
@TAQ212 Bonus thêm
-Đêm 3 : Sạc đầy lúc 11h.
Để máy không dùng đến 1h bỏ ra chơi game một chút còn 88%.
Để wifi và sóng di động bình thường qua đêm.
Sáng 7h dậy chỉ còn có 61%.

Có thể thấy nếu để qua đêm mà vừa rút sạc khi đã sạc full thì sau một đêm lượng pin giảm rất ít.
Nhưng một khi đã sử dụng tụt % pin thì qua đêm cứ theo đà mà nó xuống kinh khủng hơn 😔
legendmanit
ĐẠI BÀNG
11 năm
@TAQ212 bạn có hay dùng máy có hệ điều hành không? mấy cái vụ báo pin giả vẫn thường diễn ra trắng trợn ngay trước mắt mình đó
bạn sạc thấy 100% nhưng thực ra nó chưa đầy đâu, bị dính quả lừa đó nhiều rồi, sau này nó ổn định sẽ không thấy vậy nữa đâu, yên tâm nhé!
Vậy làm thế nào để tắt triệt để các app để khỏi xuống pin nhanh mn nhi? Chứ ko su dung gì mà cũng cạn pin là sao nhi? :|
@Banvuive cứ làm tất cả các cách để tiết kiệm thôi. xác định xài nhiều app. pin nhiều app ra start thì không tránh khỏi hụt pin. vì dung lượng chỉ có thế. 1 là kiếm đc pin dung lượng cao. 2 là chỉ down những app thực sự cần. vậy thôi^^
Đang định tháng sau mua mà đọc cái topic này thấy vãi quá :mad:
@blueseaN9 sky 800 trở xuống 😁
@trunglong7789 sky ko có máy mới chĩnh hãng bạn ơi....với cả sky k phải thương hiệu nổi tiếng...
@tuan2341994 cứ sợ thế thì chả bao giờ mua đc máy mới vì máy nào cũng có ưu nhược điểm riêng mà 😃
@blueseaN9 nhưng hiện tại thì lại rất nhiều ng đang xài, bạn xem các hãng nào nổi tiếng mà lại có nhiều ng xài như ở vn mấy^^, qtrong là chất lượng, sử dụng ,giá thành. cấu hình
sao vãi hả bạn

v
Với tầm tiền 3tr mấy thì con lumia 520 này là ổn rồi mấy bạn, ko cần phải lăn tăn đâu, nó là 1 thương hiệu đa quốc gia, nổi tiếng từ hồi mấy bạn mới biết đi nữa, được hỗ trợ, bảo hành toàn quốc... mà mấy bạn cứ lấy mấy con tàu khựa với xách tay ra so sánh, mà lại sử dụng hệ điều hành khác với win phone nữa chứ. Mình đọc topic này rồi lấy con lumia 520 đang xài ra so sánh, ngẫm nghĩ 1 hồi thấy topic này nên đổi tên thành "những hạn chế của lumia 520 nói riêng và win phone 8 nói chung" thì chuẩn nhất.
lvtuan2412
ĐẠI BÀNG
11 năm
Pin 1 ngày là phải sac các bác à.
Tui mua thêm 1 cục Pin BL-5J rin chỉ có 40k. Thế là ko lo sợ giữa đường hết Pin.;)
@lvtuan2412 pin ngon nhờ😆)
max
ĐẠI BÀNG
11 năm
hạn chế nữa là ko chơi được nhạc lossless Flac ,APE
Kết nối đt qua dây cáp thấy hiển thị tên lumia 520. Nhưng tại sao không thể cop nhạc hay hình ảnh, file văn bản từ máy tính vào đó đc nhỉ? Mình lại phải tháo thẻ nhớ để cop qua đầu đọc thẻ 😔
banhmypatez
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bộ nhớ máy của nó càng ngày càng tăng lên. Bây giờ xóa bỏ thế nào vậy mọi người.
legendmanit
ĐẠI BÀNG
11 năm
@banhmypatez bạn cập nhật mới nhất có phần "kiểm tra bộ nhớ" trong cài đặt rồi xóa bộ nhớ tạm là đỡ ngay
bạn nên chuyển dữ liệu sang thẻ là nhẹ máy hơn nhiều
banhmypatez
ĐẠI BÀNG
11 năm
@legendmanit Làm gì có bản cập nhật nào mới hả bạn. Máy mình có phần kiểm tra nhưng chỉ nhìn thấy thế thôi chứ không làm gì đc. Nó thống kê các mục sd bao nhiêu thôi

Sent from my I9300 using Tinhte.vn
@banhmypatez bạn vào cài đặt\kiểm tra bộ nhớ\tổng quan rồi sang màn hình bên phải là phần chi tiết tại mục tập tin tạm thời là có xoá đó
tnplan123
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhọ không tả được mua máy về 1 tháng rồi mới thấy cái phím chụp ảnh nó bị lỗi không chụp được tháo ra lắp vào ấn tanh tách mà không chụp được gì hết bác nào đã mang qua care rồi có sửa dc khong thế hay là nó lại giam máy cho máy tuần thì chết:mad:
vanquann
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tnplan123 híc, tớ cũng bị như thế, chụp được nhưng không lưu được, sau một hồi hý hoáy, ấn núp chụp mạnh hơn một chút, nghe choách to một cái là lưu được ảnh rồi, xem lại được hình vừa chụp, khi ấn nhẹ hình chữ nhật nhấp nháy và nghe tiếng bíp nhỏ là không lưu được ảnh đâu, thằng này nó ưa nặng, phải đánh mạnh mới nghe lời, cứ tưởng lỗi, may mà do mình không biết
@vanquann híc. nhấn hết cỡ rồi mà có chụp được đâu. ai có cách nào khác chỉ mình với
@titeo3484 bác tháo nắp lưng ra, rồi lắp lại thì lắp bên phải trước (làm sao nhìn thấy nút chụp được đẩy lên cao nhất co thể) sau đó mới ấn các cạnh còn lại. Lúc này nút camera có thể lấy nét trước khi chụp. Khi chụp nhớ để đầu ngón tay che hết nút cam thì sẽ dễ ấn hơn. Còn nếu chỉ đặt mỗi đầu ngón tay lên nút cam thì nó bắt bạn phải ấn sâu hơn, mạnh hơn.
@vanquann chắc là kiểu nút 2 nấc, nấc nhẹ là để focus, nấc mạnh mới chụp
Do máy bạn ơi, tự tắt máy, tự thoát khỏi ứng dụng là do hệ thống quá tải, nóng là dĩ nhiên, máy nào cũng nóng bạn ạ !
hoangdzung
ĐẠI BÀNG
11 năm
PIN của mình sạc đầy lúc 8h tối, chỉ tắt Wifi, dữ liệu để sóng 2G sáng hôm sau nghe điện thoại khoảng 5 phút, nhận và gửi 3 tin nhắn đến 11h trưa còn 97%
Mỗi tội khóa máy thì màn hình sáng mờ 1-->2 giây sau mới tắt hẳn nhưng mà lúc bị lúc không, chả hiểu tại sao!!!
Pin bạn ngon phét nhỉ?
Còn cái khoá màn hình thì nó như thế đấy. Hầu như máy nào cũng bị bạn à. 😁

Đã có apps kiểm tra bộ nhớ dữ liệu luôn rồi. K cần bản cập nhập mới phải có đâu.
Ra Care nó làm ngay tại chỗ luôn k cần giam máy 1 tuần.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019