Tổng hợp một số firmware Nokia S40 được chỉnh sửa và sưu tầm bởi HUONGDC ++++ http://lapmangcmc.net/

gigilaihuong
9/5/2011 16:58Phản hồi: 641
641 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cảm ơn bạn nhiều nhiều 😁 à quên mất ,bạn chỉ cho mình topic hướng dẫn update flash full bằng phoenix 2011 được ko ,mình chưa làm bào h cả
máy x2-00 ý a. Bản cook của a ko có skin media. A có time ko cook hoàn chỉnh nốt đi a.
kelvin_262
ĐẠI BÀNG
13 năm
6303i RM-443 mà pác.........
RM-443 là 6303c chứ bạn?
kelvin_262
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn ơi .... làm dùng mình bản cfw của 6303c(RM-443) đy ....! mình cảm ơn bạn nhìu ....!
Đã update thành công bằng phoenix 2011 của bạn .Chút nữa sẽ up chụp màn hình

Bạn cho hỏi sao các phần mềm điện thoại của mình bị hỏng hết vậy .Với cả phần OHS có thể chỉnh sửa icon như này

đc ko .Trong đt của mình phần OHS mình thấy chưa ổn lắm .Cảm ơn bạn
Nokia 5610_RM-242_v10.10 mod by HUONGDC + http://lapmangcmc.net/news/Bang-gia-1/Bang-Gia-Chung.html#Bảng Giá Chung

Bản mod này bao gồm:

Code:
-Cập nhật version mới nhất 10.10
-Ngôn ngữ Anh+Việt
-Thay toàn bộ icon sang icon s40v6, thay icon menu chính
- Thay đổi font chữ sang font Android, hiển thị tốt tiếng Việt, riêng menu chính dùng font Isadora
- Việt hóa và chỉnh sửa hoàn toàn OHS, icon OHS s40v6
- Thêm cấu hình GPRS,Wap,IMS tự động cho mạng Viettel, Mobi, Vina, Beeline. Đã fix cấu hình cho Mobi, Vina vào mạng vô tư không cần soạn tin nhắn
- Thêm Opera mini 6 tiếng việt và Ola Noel ..... vào menu chính
- Thêm 1 số phần mềm, theme, game hay ( Opera mini 6, Socbay iMedia, Baonet, TinhteSMS, Snaptu, Ola, SHmessenger,Blue FTP 1.70...)
- Thay hình khởi động, tắt máy
- Thêm 1 số Screenserver đẹp mắt
- Thay skin máy nghe nhạc độc đáo, bạn vào cài đặt của máy phát nhạc để thay đổi skin nhé ;)

CHÚ Ý

lap mang cap quang|internet cap quang|lap dat cap quang|Lap mang internet tai|cap quang cmc|cap quang on dinh| |cap quang cho quan game|lap mang cmc|lap mang fpt| giganet cmc| lắp đặt cáp quang| lap mang vnpt| lắp mạng vnpt|mega vnn| internet cáp quang khu đô thị| internet cáp quang doanh nghiệp| internet tòa nhà| internet toa nha|cap quang viettel| cáp quang viettel| internet viettel| tong dai lap mang| tổng đài lắp mạng| đăng ký lắp internet| dang ky lap internet| dich vu cap quang| dịch vụ cáp quang|lap cap quang| giganet | cap quang giganet| cap quang toa nha building| cap quang quan game| cap quang| cap quang ftth| ftth| giganet cmc| toc do cap quang| bang thong cap quang | lắp cáp quang | lắp internet | cáp quang ftth | lắp mạng cmc | mạng cáp quang | cáp quang cho quán game | cáp quang tốc độ cao|lắp mạng cáp quang| lắp cáp quang| cáp quang cMc| lắp mạng cMc| cáp quang fTtH|lắp mạng cáp quang| lắp cáp quang| cáp quang cMc| lắp mạng cMc| cáp quang fTtH| lắp mạng cMc| cMc Telecom| lắp đặt cáp quang| cá độ bóng đá| ca do bong da| giganet cMc| internet cap quang| internet cáp quang|
Đây là phiên bản mod cho điện thoại nokia 3120c - đã test thành công .Tuy nhiên gặp phải lỗi " ứng dụng không hợp lệ " với hầu hết các game và phần mềm ( phần mềm đã hack và trước đó sử dụng bình thường ) Nếu được thì bạn làm ơn sửa lại hộ mình ,ko thì bạn mod lại hộ mình verision cũ cũng được ( thay icon của OHS 😁 ) .Xin cảm ơn bạn rất nhiều ,xin lỗi vì mình hơi lắm chuyện :p

Tiện thể bạn cho mình hỏi sao mình dùng oxy cube để vào điện thoại thì thẻ nhớ và bộ nhớ máy trống trơn ( mình dùng win 7 )
Vào oxy cube bạn phải tích vào để hiện các file hệ thống lên, mặc định của nó là chưa có!
Còn các file java bị lỗi là khi bạn hack xong thì nó lỗi đúng k? Chứ flash xong đã lỗi đâu? Nếu đúng như vậy thì bạn xem lại cách hack nhé! 😃

lap mang cap quang|internet cap quang|lap dat cap quang|Lap mang internet tai|cap quang cmc|cap quang on dinh| |cap quang cho quan game|lap mang cmc|lap mang fpt| giganet cmc| lắp đặt cáp quang| lap mang vnpt| lắp mạng vnpt|mega vnn| internet cáp quang khu đô thị| internet cáp quang doanh nghiệp| internet tòa nhà| internet toa nha|cap quang viettel| cáp quang viettel| internet viettel| tong dai lap mang| tổng đài lắp mạng| đăng ký lắp internet| dang ky lap internet| dich vu cap quang| dịch vụ cáp quang|lap cap quang| giganet | cap quang giganet| cap quang toa nha building| cap quang quan game| cap quang| cap quang ftth| ftth| giganet cmc| toc do cap quang| bang thong cap quang | lắp cáp quang | lắp internet | cáp quang ftth | lắp mạng cmc | mạng cáp quang | cáp quang cho quán game | cáp quang tốc độ cao|lắp mạng cáp quang| lắp cáp quang| cáp quang cMc| lắp mạng cMc| cáp quang fTtH|lắp mạng cáp quang| lắp cáp quang| cáp quang cMc| lắp mạng cMc| cáp quang fTtH| lắp mạng cMc| cMc Telecom| lắp đặt cáp quang| cá độ bóng đá| ca do bong da| giganet cMc| internet cap quang| internet cáp quang|
kelvin_262
ĐẠI BÀNG
13 năm
WoW ............ tuyệt quá,em test trên con 5130 dùng ok thật,bác làm 1 chú 6303 (RM-443) đy pác .... vạn lần thanks ....!
- Bình thường khi chưa tịc hiện file thì vào trong thẻ nhớ nõ vẫn phải có chứ ,đằng này lại ko có gì cả
- và mình cũng đã tick dấu hiện file hệ thống rồi mà ko đc

ko phải .SAu khi flash xong ,mình cắm thẻ nhớ vào thì toàn bộ bị lỗi hết ,mình thử format lại máy mà ko đc.Cuối cùng mình thử down lại toàn bộ phần mềm và game thì lại sử dụng đc bình thường .Cách hack đt để dùng pm của bạn rất chuẩn ( nhưng thiếu mất bước 1 để xuất file PP ^^ mình đã làm theo và ok rồi ( khi cop phần mềm phải xóa file JAD đi thì mới dùng đc ,nếu ko thì bị lỗi : chứng chỉ không có trên máy ).Xin cảm ơn bạn :x .Mình chỉ tiếc là bộ icon OHS chưa ưng lắm :p vs khi bấm lên xuống ở OHS thì không có khung ở ngoài nên ko biết là đang ở dòng nào của OHS
Chủ top chia sẻ cách add operamini hay shmessenger ra màn hình menu chính kiểu gì với! 5130 em không mod được! Mà trên đây vẫn làm được! 😔
x3-02

cho mình xin bản mod x3-02 ^^
bác cho em hỏi con 2700c của em bi deal phone em dùng phoenix để flass lại máy nhưng mà kho cắm cáp USb vào nó lại không connec được là sao vậy? em đang tính đem đi bảo hành nhưng không biết họ có bảo hành không nữa.

---------- Post added at 09:56 PM ---------- Previous post was at 09:50 PM ----------

các bác cho em hỏi con 2700c của em bị deal phone em dùng phoenix để flass lại máy nhưng kho cắm USB vào máy không connec đựoc là sao vậy? em đang tính đem đi bảo hành nhưng mà không biết họ có bảo hành cho không nữa.
Khi máy bị die thì e phải flash dead phone mới được, vì khi đó máy die rùi, máy tính làm sao nhận được điện thoại mà flash theo kiểu bình thường chứ! 😁
e có thể flash dead phone bằng JAF hoặc Phoenix đều được!
Nếu còn bảo hành thì đương nhiên là Nokia Care sẽ bảo hành cho e rùi, lỗi phần mềm mà, họ dùng box chuyên dụng flash 5' là xong :D
jimmyvn88
ĐẠI BÀNG
13 năm
Của bạn đây
Bạn qua đây lấy FW và chụp giúp mình mấy cái ảnh màn hình được chứ.
bạn ơi cho mình hỏi giúp con C3 làm sao dc như tren bạn...?
bạn ơi! mình flash FW của 7210 mà bạn share ak! hum pữa máy mình pị đứng phải Reset lại h trong menu chỗ icon ứng dụng không có chữ ứng dụng nữa.... làm sao để có lại dậy........ giúp với!
Oreo.milk
TÍCH CỰC
13 năm
Ko sao đâu bạn ạ, mình cũng dùng fw mod của bạn chủ thớt, nói chung là đẹp và lạ, ngoài ra chỉ bị lỗi ko hiện được chữ ứng dụng như của bạn ở Menu và dấu enter, space trong symbol có hình ngôi sao thôi 😁. Bạn để Menu hiện icon ko kèm nhãn là ok ngay thôi 😃
thank bạn chia sẻ nha. Chủ topic mod fw 7210 này lại dùm mìh đi. Chỉ cần đổi hình khởi động và icon pin, sóng thành hình khởi động và icon pin sóng gốc của nokia nhưng vẫn giữ lại icon s40v6 nha. Ohs mìh kiếm hoài mà không thấy chỗ kích hoạt. Thanks chủ topic nhìu.
Anh ơi, em đã từng đọc qua bài viết của anh bên Tinhte.com. Phải nói là rất hay, nay em muốn nhờ anh Mod lại hộ em giao diện máy 5310 XM đc ko ạ? Em chỉ cần anh thay đổi mỗi icon thành s40v6 với cả cho cái trình duyệt mặc định của nó thành Opera mini 6 thui, còn font chữ và tất tật giữ nguyên đc ko anh? Mong anh sớm reply lại cho em. Cảm ơn anh nhiều
Ở bài 2 của mình có 5310 icon S40v6 đó bạn?

---------- Post added at 04:03 AM ---------- Previous post was at 04:02 AM ----------

OHS bạn vào mục cài đặt hiển thị => cài đặt màn hình chủ=> bật nó lên là thấy mà 😁
@royal18 dạo này anh em bận lắm , chắc không cook giùm bác được rồi.
@royal18 Chạy lại phần mềm đi bạn. Dùng tạmphiên bản chưa cook cũng được.
@TomRyan8891 gì thế chú ? chưa đi làm nữa hả ?;)
@saker1990 chưa cook cũng thế thôi bạn ah ..!
Chủ
topic mod fw 7210 này lại
dùm mìh đi. Chỉ cần đổi
hình khởi động và icon pin,
sóng thành hình khởi động
vài con pin sóng gốc của
nokia nha.
duchung9x
ĐẠI BÀNG
13 năm
bac chu top lam cho em con n2730 cai

---------- Post added at 10:47 PM ---------- Previous post was at 10:45 PM ----------

phien ban day
rm 578
v 10.47
Bác chủ Top cho em xin bản firmware nokia 2700 v9.98 đã mod như bản v9.97 được không. Up lên 9.98 rồi mới thấy bản 9.97 mod đẹp quá. Cảm ơn bác.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019