Tổng hợp phản hồi pin iPhone 4S - iPhone 4 đã lên iOS 5

wc99
2/11/2011 4:27Phản hồi: 68
68 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tacamvinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho mình hỏi pin iPhone 4S của mình có bị lỗi gì ko? máy đang chạy os 5.0.1 .tắt hết siri, time zone,.v.v..chỉ để 3G nhưng ko dùng đến. vậy mà mình dùng từ 7h sáng đến 3h chiều thì máy còn 24% pin, usage chỉ có 3 tiếng 😔 .máy e bản world LL. bác nào có gặp tình trạng tương tự hay biết cách khắc phục ko? 😢
bà chị e bên CA cũng đang kêu con 4S tốn pin quá.mình bảo bà gửi về mình dùng.còn mình vứt con 4 sang cho bà ấy dùng.mà ko biết IOS 5.1 nó có fix đc lỗi hao pin cua 4s k đây
romero
TÍCH CỰC
12 năm
Có restore from backup ko, có dùng iCloud ko, tắt 2 cái đấy đi là đỡ
EM XIN LỖI ANH/EM VÌ CÂU HỎI NÀY KHÔNG LIÊN QUAN ĐẾN CHỦ ĐỀ

NHƯNG VÌ BỨC XÚC QUÁ NÊN PHẢI HỎI Ý KIẾN, MONG CÁC PRO CHỈ BẢO , EM CẢM ƠN

VÌ SAO MÁY EM IP4 WORLD (TUẦN 47/2011) ĐÃ UP LÊN IOS 5.0.1 + JB : NHƯNG THẤY CÓ HIỆN TƯỢNG LÚC NGHE GỌI CHO NGƯỜI KHÁC CÓ LÚC MÌNH NÓI NGƯỜI TA KHÔNG NGHE MÀ NGƯỜI KHÁC NÓI MÌNH RẤT RÕ, TẦN SUẤT KHÔNG NHIỀU NHƯNG CẢM THẤY RẤT KHÓ CHỊU
KHÔNG BIẾT DO LỖI IOS HAY MÁY

EM ĐÃ RESTORE BẢN GỐC KHÔNG JB CŨNG BỊ LẠI LUÔN, GIỜ LÀM SAO HA CÁC PRO ....? 😢

HELP !
haidang2808
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình cũng gặp hiện tượng này ở con s2 cty. mình bị là khi goi cho người khác người ta nghe cứ bị vọng tiếng và rè có cảm giác như bật loa ngoài. không biết của bạn có bị thế không. con máy bên mình nghe thì rất rõ và trong. mình đem bảo hành họ bảo máy ko có vấn đề gì nên không bảo hành cho. mình nghĩ bạn bán đi và mua máy khác
Ps : Là em đã test rất kỹ mic dưới cũng như mic trên của máy thì hoạt động bình thường ---> mic không bị hư vì đã ghi âm rất lâu bằng mic dưới vẫn không bị như lúc nghe goi

lúc bị lỗi trên xảy ra : Em thử bật loa ngoài thì nghe gọi lại bình thường ........ Bị mỗi lúc nghe loa trong mới đau
zeku91
ĐẠI BÀNG
12 năm
may quá mấy hôm nay mất ăn mất ngủ tưởng hỏng pin hóa ra lên ios 5 ai cũng thế 😆 . em ip4 w zp lúc trước đê 4.3.5 thì qua đêm mất 1-2% h thì tắt hết ...như trên diễn đàn nói từ 10h tối hwa 100% pin bi h còn 61 % chán thật
thanhbk
TÍCH CỰC
12 năm
ip4S nói bình thường,ko cài các app ngầm thì 2 ngày là bt mà!còn nhanh hay mau hết còn tùy thuộc vào từng người sủ dụng nữa!cũng khó đánh giá lắm các bạn ah
tacamvinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
chán quá. 4S pin còn tệ hơn 3G lúc trước.hôm nay phải sạc 2 lần dù ko dùng nhiều lắm 😔
zeku91
ĐẠI BÀNG
12 năm
sắp có ios5.1 rồi anh em cố gắng chờ xem sủa đc lỗi hao pin này không .
mình dùng ip 4s và ios 5.1 (ko jailbreak ). ban đầu về tụt cũng nhiều lắm, đầu hôm 12h tối là 100% ,sáng dậy 7h ktra là khoảng 93%,giảm 7%. mình tắt các ứng dụng nhưng vẫn vậy. thông báo mình chỉ để tin nhắn và điện thoại thôi. mình THỬ dùng hết pin và máy tự tắt, mình để 2 tiếng sau và bắt đầu nạp. và pin thấy tốt lên 100% để qua đêm ko mất % nào cả,có quá thì mất 1% thôi. dùng bthuong thì 2 ngày, còn hay nghịch thì tối về lại sạc qua đêm. wifi tầm 5,6 tiếng. đó là pin của mình,nếu các bạn muốn ktra có thể sạc đầy pin,để chế độ máy bay,tắt ứng dụng,nếu sáng mai vẫn 100% thì ok. đây là pin mình tự ktra,up cho mọi người thấy!(dùng 2ngày 16h và còn 3%pin) chúc mọi người vui!
thienlsxz
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình cũng gần 2 ngày nhưng để qua đêm không tụt % nào o_O
thanhbk
TÍCH CỰC
12 năm
4s mình sạc 100% bật 3G để qua đêm thì mất tầm 10% trở lại.Thế nhưng nếu bật chế độ máy bay để qua đêm thì ko mất % nào 😃!(5.0.1 JB)
tungdollars
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình iphone 4s 5.1 usage 3h, standby 17h thì còn 50% pin. Chủ yếu chơi game, lướt web và viber
Sau 2 tuần sử dụng con 4s ,em xin có vài ý kiến:
- wifi lúc mới mua load chậm, nhưng bây h 1 vạch mà chạy vù vù-->good
- 3g viettel load nhanh ---> tốt
-pin thì tuỳ người dùng- bữa mượn con bồ đi xa xài hơn 2 ngày, mình thì 3g wifi game đủ chỉ được 1 ngày ko hơn.
Kết luận: mua 4s chưa bao h nói 2 từ hối hận.
duyhan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@alexlo1990 -e thích câu này của bác. e thì đang dùng 4s lock 5.0, JB.

-dùng cũng same same với bác ở trên. pin dùng khoảng được 7 tiếng, wait 2 ngày hơn (e ít dùng wifi để lướt web nhưng dùng 3G để vào FB, instagram.. cũng nhiều, gọi thì vài cuộc-chắc khoảng 20' 1 ngày thoy, có ngày nào nấu cháo thì khoảng 5,7 cuộc, 1 cuộc đúng bằng thời gian 9'55s-bạn e dùng sim km gọi cho e-vậy là tổng cộng chắc khoảng ~60'/ngày) nhắn tin thì ôi thôi, suốt cả ngày, từ sáng tới chiều, từ chiếu tới khuya, bởi vì nt là hành động chủ lực của e 😁 ) -

-như vậy đối với e là quá đủ. chưa bao giờ hối hận khi mua 4s ^^
thanhbk
TÍCH CỰC
12 năm
Nhìn thời gian sử dụng con 4s của bác trên đến 6h19p thật ngưỡng mộ 😃!4s 5.0.1 của mình sử dụng 4h50p là kịch kim rồi 😔
Không biết sao tối qua 11h30 mình cắm sạc con 4S (lúc này pin còn 43%) đến sáng dạy rút ra đi làm mà nó báo pin có 85% (trước giờ toàn 100%). Có vấn đề gì không vậy mấy bác? Con 4S của em mới mua được đúng 1 tháng của Vinaphone. Các ace nào có kinh nghiệm xin chia sẽ dùm mình với nha! Thanks a lot!
Các bác cho mình hỏi pin ip4 đầy pin mình xài liên tục như sau:
CHơi game 1 tiếng rưỡi ( mình chơi taptap revenge với ninja fruit, đều bật wifi)
Xem phim bằng wifi 2 tiếng rưỡi.(Chất lượng cũng bt, độ sáng 50)
Sau đó mình lướt web bằng wifi khoảng 1 tiếng
Rồi mình đi ngủ.
thì pin mình còn 25%.
Vào thì máy báo
Sử dụng 5 tiếng rưỡi
Chờ 16 tiếng
Các bác cho vậy có phải là pin đã bị chai rồi không? Tại mình bật %pin cảm giác thấy nó tụt nhanh lắm.
Mình xài world, 5.1.1.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019