Tổng hợp phần mềm cho Bold 9650

taquochuy_tb
30/7/2010 17:5Phản hồi: 473
473 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình mới lần đầu xài blackberry mong chủ topic chỉ dùm
Win7+ BDM 5.0.1.37
Mình cài autolock vô xong, vô application chẳng thấy nó đâu
Bạn có thể chỉ mình cách cài phần mềm cho bb9650
BẠn vào option nha. có autolock đó, mà 9650 có key lock rồi mà! BÁc cài autolock làm gi....:p
autolock ko dùng dc cho 9650 nhé, bác dùng ultimate lock bác ah
mdtmdtmdt
ĐẠI BÀNG
14 năm
autolock hình như là vào phần option chứ, nó không hiện thành Icon ngoài màn hình đâu
Hì.. em để màu để phân biệt giữa các lần update mà anh....😁
Size to cho các bác đọc thoải mái anh ạ....! hì hì

---------- Post added at 04:52 PM ---------- Previous post was at 04:51 PM ----------

Link topic của anh Hưng đây anh ạ....!
http://www.tinhte.vn/threads/304291-Bold-9700-Brandnew-9tr350-RE-NHAT-Ha-Noi.-8700C-ve-nhieu-gia-tot./page193
BB Thái Bình lên nào........................
keylock có sẵn trong máy hã bạn:U
Sẵn tiện bạn cho hỏi khi cài theme cho máy thì
thì nó hiện ra cái này hic ( mặc dù đã để đĩa vô rùi)
HIc.. keylock là phím ở trên đỉnh máy đó bác, click vào là nó khoá mà!
Cài themes thì bác cái như cài phần mềm, rồi vào option => themes để chọn themes là dc mà.... Sao bác lại vào media làm gì............
Chúc bác vui vẻ với 9650....!;)

---------- Post added at 07:23 PM ---------- Previous post was at 07:18 PM ----------

Keylock là phím ở trên đỉnh máy đó bạn!
Mà cài themes thì bác cài như cài phần mềm ý, chứ vào media làm gì? Cài themes xong bác vào options => themes để chọn themes nha!
Chúc bác vui vẻ với 9650....!;)
Báo cáo các bác, em vừa mới phát hiện ra cách vào facebook và mail yahoo 1 cách khá hay cho bb 9650 ạ.;)
Các bác vào bằng opera mini, gõ www.facebook.com ,(vào thẳng trang facebook của Việt Nam) kéo xuống cuối trang, thấy chữ "tải về",kích vào đó và download như bình thường ạ.

facebook.com

Hãy đăng nhập Facebook để bắt đầu chia sẻ và kết nối với bạn bè, gia đình và những người bạn biết.
facebook.com

Với yahoo mail, các bác cg vào tương tự, gõ m.yahoo.com (cg là server của VN luôn ạ. Kéo xuống dưới thấy dòng : tải ứng dụng yahoo mobile Launcher tại đây. kích vào và tải như bình thường thôi ạ
Đây chỉ là shortcut của 2 pm này thội ạ,sau khi tải về sẽ có icon ở home screen và 2 pm này sẽ vào thông qua brower.Theo cá nhân em, vào facebook bằng cách này có vẻ giống trên pc hơn ạ.😁(fb này là của hãng thứ 3, ko phải của RIM)
Hy vọng cách này sẽ hữu ích cho các bác dung bb nói chung và 9650 nói riêng ạ. :p
Em cũng toàn vào bằng operamini bác ạ! Nhưng e chả khoái gì cài mạng xã hội ảo này bác ạ....
Đây cũng là 1 cách hay để vào 2pm này ko phải gõ địa chỉ trên trình duyệt. hì hì...:running::running::running::running:
Mình post lên cho những ai cần thôi.😁 và đơn giản các thao tác dùng bb hơn thôi ạ. BB, My LOVE :bounce:
Vẫn chưa có thông tin gì thêm về OS 6 nhỉ các bros ?
Bác còn thức chỉ mình với, mình cài ứng dụng opera xong rùi, vô aplication thấy biểu tượng opera mà sao chọn vô nó toàn vô edit permesion ko àh?
Làm cách nào chạy đc opera vậy bác
Thanks
ý bác là sao ạ. Bác muốn vào opera mini phải ko ạ. PM này có icon ở phần download đó bác.Kích vào icon là vào dc opera thôi bác ạ.
Trời ạ 😔thì ra nó nằm ở download. Khi cài thì nó bay vô option/aplication ( chứ ko nằm ở aplication bên ngoài), biểu tượng thì nằm ở mục download hic.
Thanks bác😃
OS 5 có bước cải tiến đó bác ạ.... Nên cài soft thì bác vào thư mục download ở home screen, còn themes bác vào option nha........;)

---------- Post added at 12:42 PM ---------- Previous post was at 12:41 PM ----------

OS6 thì có lẽ phải khoảng tháng nữa mới có mất, hic...⭕️😃(
9650 nhà mình có OS6 nên ko bán tín bán nghi như trước nữa........;);)
zellmt123
ĐẠI BÀNG
14 năm
cho em hỏi ngu 1 tí 😁
Em đang xài Viettel ( ofcourse w/ 9650 + service book 3G-Wifi up ở trên :D ) . E thấy thế lày ạ :
1- Khi xài Browser ( Viettel wap ) thì TCP/IP phải chỉnh APN là v-wap , chứ` chỉnh v-internet nó lại ko vào
2- Khi muốn xài mấy chương trình khác thì ko có tải data dc ( ex : Google Maps ) ko dc . Có phải chỉnh lại APN:v-internet ko ạ
Cái này làm e đau đầu mấy ngày nay , các a giúp nhé :D

P/S e vào FB = Viettel ko dc , Vina phà phà , bị gì thế nhỉ :-s
Xin hỏi tiếp 😃 ( các bác nhiệt tình quá)
Vấn đề 3G+2G của bb9650 hic ko vô đc
Sau khi kham khảo tùm lùm, vẫn ko xài đc 3G.
Xin trình bày hehe:
*Sim đã kích hoạt 3G của viettel ( vẫn còn tiền nha 😁)
* Home Scene/ Manage Connection/ Mobile network option
- Network Selection mode : Manual
- Network Technology : GSM/UMTS
- Network Mode : 3G
* Home Scene/Opiton/ Phone Option
- Country code : Vietnam(+84)
* Home Scene/Opiton/ Advanced Option/TCP IP
- APN: v-internet ( mấy phần khác ko check gì hết)
* Cài Service Book ( ko biết thao tác đúng ko)
- Home Scene/Opiton/ Advanced Option/ Service Book gõ alt+sbeb hiện lên cái bản Legacy SB Restore Enabled bấm OK
- Tại BDM chọn Backup and restore/ chọn Restore rùi cài service book chủ topic ( records 26 byte 5.26k) vô máy ( ko biết thao tác vậy đúng ko)
* Sau khi cài xong vào Home Scene/Opiton/ Advanced Option/ Browser
- default brower configguration : chọn vnn viettel
ủa viết xong thao tác vô đc 2G+3G luôn kỳ vậy ta.😔 ( sạc lẽ nào xóa )
Vô đc nhưng Requesting... lâu quá hic, chủ topic có cách nào làm cho nhanh với
1. Không phải sửa gì cả mà e vẫn vào được mà bác. bác thoát và vào lại 1 vài lần là được bác ạ.... Hoặc bác resume shangmail là được bác ạ!
2. Bác xài chương trình khác thì phải chỉnh lại APN: v-internet là đúng rồi mà, nên bác ko phải chỉnh gì đâu!
3. Viettel chặn Facebook nên bác vào bằng wifi hoặc Operamini nhé! Vina ko chặn nên vẫn vào được!
4. SB là vấn đề đau đầu nhất của 9650, chịu khó khắc phục thôi bác ạ!😔:(:(

---------- Post added at 03:24 PM ---------- Previous post was at 03:20 PM ----------

OK bác! Bác làm đúng rồi bác ạ! Bác chỉnh lại cái này tí ạ!
- Network Selection mode : Manual thành Auto ạ!
- Country code : Vietnam(+84) thành Unknow để soạn tin cho máy 11 số nha!
Còn 1 Bước nữa, em ko thấy bác nói dù em đã nói ngay từ bài đầu Topic, bác cài shangmail chưa ạ! Bác đã resume shangmail khi xài 3G chưa? Bác vào 1 vài lần là mượt ngay mà....;);)
Đã cài đặt theo như bạn, nhưng tốc độ 3G cũng còn thua 9700 của thèng bạn ( nó mới mua luôn)
Nhưng cũng thanks bác hihi
Sẵn tiện bác cho hỏi tiếp có cài hướng dẫn ở dâu đen "đóng tất cả ứng dụng ko dùng đến = alt+ ESC" nhưng tìm mãi ko thấy nút ESC
zellmt123
ĐẠI BÀNG
14 năm
thx bác . Vậy tóm lại mình để APN = v-internet phải ko ạ ?
Có bắt buộc phải cài shanghai mail nếu e ko xài 3G ko bác nhỉ ?
shangmail có 2 tác dụng:
1- Bạn có thể pushmail trực tiếp từ hòm mail của BB, có thể tải attatch file, gần như dùng BIS/BES đấy! Hay đó chứ....!
2- Khi dùng 3G, shangmail giúp bác vào 3G nhanh và ổn định hơn!
Vậy thì bắt buộc là ko, nhưng được khuyên dùng cho 9650....! Hì...hì...:p:p:p
ZZ đang sử dụng Bold 9650. Hôm qua có nghiên cứu chút thì thấy rằng: Sau khi thử đi thử lại các loại SB, có SB vào Wifi ngọt ngào ( wifi only ), có SB lại vào 3G rất nhanh ( nhanh hơn Bold 9000 ZZ đã sử dụng - 3G only ).

Từ đó kết luận rằng SB đang là vấn đề đau đầu của 9650. Theo hướng mà ZZ đã thử nghiệm thì công việc còn lại là kết hợp lại các SB chạy tốt cho từng kết nối hoặc edit tạo ra 1 bản SB ngon lành. Vấn đề có lẽ chỉ là thời gian.
Bác ZZ đã nghiên cứu thì anh e 9650 có thể yên tâm chờ đợi rồi!😁 Bác ngâm cứu xem có cách nào khắc phục vụ SB cho anh e 9650 với ạ! Nhiều người đau đầu vì cái này quá! Thanks bác!
mdtmdtmdt
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác Zanr Zij đang dùng mạng Mobi ạ? Vấn đề của 9650 chắc là do SB rồi ạ. Vì em đã test thử Sim Viettel, 3G vào rất nhanh (có lẽ là do Viettel phân phối BB và đã có SB cho BB chăng....?)
Em cũng search trên nhiều diễn đàn, nhất là mấy chuyên trang cho BB cũng không ít ai gặp tình trạng này cả. Em có người quen ở bên Mĩ, cũng dùng BB9650 bảo là bên đó dùng nhanh lắm.
Lúc trước em thấy 9650 dùng 3G chán quá, tý thì định đẩy đi. Bây giờ chỉ chờ lên OS6 và các cao thủ nghiên cứu cái SB thôi 😔
ZZ ko hứa như đinh đóng cột về khả năng thành công nhưng hứa là sẽ cố gắng hết sức ( sức người có hạn 😁 ). ZZ muốn nghiên cứu với cả 3 mạng cho AE dùng. Con 9650 này giá đang quá tốt ( bild của ZZ Verizon xuất là 549$, giá sau khi trừ dịch vụ còn 249$ ), chạy ngọt ngào thì đảm bảo phong trào ko thua kém 9000. Bold 9650 kém 9700 về kiểu dáng ( đẹp - sang ) và Pin, hơn về kích thước, Rom 512MB fully support OS6.
9650 bây giờ chỉ xoay quanh vấn đề sevicebok thôi. Bác hiểu biết nhiều giúp anh em với vì cộng đồng black 9650 giờ cùng đông rồi nên có khó khăn gì về khoản kinh phí bác cứ hô hào anh em sẵn sàng ủng hộ bác. Thanks
mdtmdtmdt
ĐẠI BÀNG
14 năm
Có mấy bác cao thủ dùng chung model máy công nhận sướng :playfull:
Cố lên bác ZZ, có cần donate thì hô 1 câu nhé bác 😁 cộng đồng 9650 giờ cũng đông phết :p
9635741
ĐẠI BÀNG
14 năm
Em ủng hộ bác ZZ hết mình, bác có vào SG thì đi cafe hậu tạ, cố lên bác ơi :bounce: em đang dùng vinaphone nên là nạn nhân của cả BB lẫn Vinaphone :bounce:
mdtmdtmdt
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác ZZ dùng Mobi nên ưu tiên cho Mobi trước chứ, he he :playfull:
nchmaster
TÍCH CỰC
14 năm
e cũng định mua thêm 1 em 9650 nhưng lăn tăn vụ svb e này quá😔
Mua đi ku!😁 Không phải lo!:p
Bài viết hữu ích cho anh em! Lên cho mọi người tham khảo!😁

Xu hướng

Bài mới