Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tổng hợp phần mềm nghe nhạc đỉnh cho android

dinhhocph
1/4/2013 1:47Phản hồi: 275
Tổng hợp phần mềm nghe nhạc đỉnh cho android
Trên chplay có vô vàn ứng dụng nghe nhạc,nhưng để chọn được một phần mềm ưng ý thì không phải đơn giản vì nó có thể là phải trả phí,mà nhiều người cần là bản ..... nhưng hay bị check :mad: .vậy mình xin tổng hợp lại và share cho các bác.
1,đánh giá chủ quan thì mình thấy neutron mp là phần mềm nghe nhạc hay nhất (tính đến thời điểm này) nhưng giao diện xấu và khó ....... hơn nữa chỉ dành cho máy cấu hình cao,cpu >= 1ghz
Ai cũng muốn dùng cái tốt nhất nhưng nhiều khi điện thoại lại bị giới hạn phần cứng,không sao cả đã có giải pháp đó là dùng phần mềm player pro hoặc power amp cả hai app này đều không yêu cầu cấu hình cao ;) âm thanh gần như không thua kém neutron mp là bao,nếu tai nghe không tốt khó mà cảm nhận được mèo nào cắn miu nào 🆒
Trong hai app này mình thấy power amp thể hiện bass tốt hơn nhưng âm thanh không chi tiết cho lắm và giao diện cũng không được bắt mắt 😃
uploadfromtaptalk1364779847875.jpg còn player pro thì đã khắc phục được điểm yếu của hai app trên,nhìn giao diện rất đẹp,hai app trên không có cửa về giao diện với em nó :rolleyes: và có nhiều tính năng hay :rolleyes: âm thanh cũng tốt,theo mình thấy có vẻ chi tiết hơn power amp 😃

Trên đây là cảm nhận riêng em,các bác đừng gạch đá nhé,tội nghiệp em :oops:

Và lưu ý một điều là player pro thì không check bản quyền nên chỉ việc cài và thưởng thức ,không cần root máy :rolleyes:
Link down
1,neutron mp http://appstore.vn/a/index.php/details?id=com.neutroncode.mp
Bản này là bản 1.65,yêu cầu máy phải root để dùng tb backup. Mình còn bản 1.67 không cần root,không dùng tb nếu các bác thích mình sẽ up và post lên 😃
2, power amp http://appstore.vn/a/index.php/details?id=com.maxmpz.audioplayer
Làm theo hướng dẫn nhé
3,player pro 2.71 (có tiếng việt ;) )
https://www.box.com/shared/sqcpikz53qlv8lkvjw9q
Các bạn có thể down nhạc bản quyền,nhạc chất lượng lossless miễn phí ở trang http://chiasenhac.com/ (mình vào mỗi trang này,bác nào biết trang nào thì cứ share nhé ;) )
Xin hết. Mình sẽ cập nhật nếu có bản mới :rolleyes:
Update ngày 25/5/2013 neutron mp 1.72.0 restore qua titanium backup không bị check :rolleyes:
https://www.box.com/s/p1bepgfcuk7od3so8u2w
🆒 :rolleyes:

Update neutron mp ngày 29/9/2013 bản 1.74.2 nhiều sự thay đổi. Giao diện đẹp hơn ;) restore qua titanium nhé các bác 😁
https://app.box.com/s/1mtjjyu3roppwznbh4yo

Quảng cáo

--------------------------------------------------------------------
275 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Up Neutron 1.67 bản không Rút không cần TB đi bác, có bị check license ko?
teovo48
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Nhimxu1512 trong tinhte có người share acc đã mua sẵn neutron đó, bác google là ra à, nghe neutron + DSP manager quen rồi mà chuyển qua player pro hay Powetamp nghe như đấm vào tai. bạn nói đúng đó.
camphalang
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dinhhocph Cái này máy phải root mới cài đc key bác ợ ko nó vẫn check bt
@Nhimxu1512 Đúng vậy đấy, neutron có dòng suối trong veo, sang mấy cái player khác âm đục ẩm, nhất là đấu sang loa ngoài nghe rất rõ
@dinhhocph Cái neutron nó vượt qua cả giới hạn phần cứng ic âm thanh trên máy mặc định của Android mà bác, trước e nghe ở oppo neo7, bằng eq music player ,mua xong neutron rồi nghe khác hẳn luôn
sinneo
ĐẠI BÀNG
11 năm
đang đi kiếm soft nghe nhạc mà search gg ra luôn thớt này 😆
bác post luôn bản neutron 1.67 đi, mình đang không biết chọn folder để nó quét cho đỡ dính vào mấy file ringtone kiểu gì =.=
dinhhocph
TÍCH CỰC
11 năm
@bachhaiduong29 Có,dùng acc bác ạ :p
@dinhhocph mà bạn hiền cho tớ hỏi là cái neutron 1.67 có 3 file,1 file key ko nói còn một file là bản neutron và neutron Neo thì tớ ko hiểu 2 bản này khác nhau cái gì?và cái này đã vĩnh viễn chưa hả bạn
dinhhocph
TÍCH CỰC
11 năm
@bachhaiduong29 Neon tốt hơn một xíu ( theo tác giả thì nó nhanh hơn 25 %) bạn dùng không bị check là coi như vĩnh viễn 😁
@dinhhocph
;)
úp 😁
dinhhocph
TÍCH CỰC
11 năm
Bản 2.67 các bác down về giải nén có 3 file, 1 file để ... 2 file còn lại là bác cài cái nào cũng được ( bản neon và bản thường 😃 )
Cài xong neutron không được mở,bác mở app để c.r... và bấm vào.thế là xong 🆒 mở neutron hưởng thôi :p

Sent from my IM-A760S using Tinhte.vn
@dinhhocph
@auduong96 cho minh hoi ti nua. minh muon doi cai hinh trong luc phat nhac thi phai lam sao
dinhhocph
TÍCH CỰC
11 năm
không có bác nào quan tâm nhỉ :oops:
sinneo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dinhhocph mình quan tâm 😆
up cho dân nghe nhạc :v
dinhhocph
TÍCH CỰC
11 năm
Phát hiện mới : neutron không hiện được lyrics của nhạc lossless trong khi playerpro và power amp vẫn hiện tốt :mad::mad:
@dinhhocph Máy + tai cùi thì như nhau cả thui

Gửi từ Vega x của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
dinhhocph
TÍCH CỰC
11 năm
@n70ngage Không hẳn, cho bác nghe 128 vs 320 đã khác nhiều rồi ;) kéo bass bác sẽ hiểu birate thấp thế nào 🆒

@dinhhocph Đang bảo m4a với lossless tự dưng cho cái mp3 vô làm j . Mà neutron của bác lời bài hát có chạy cùng với nhạc ko😁

dinhhocph
TÍCH CỰC
11 năm
@n70ngage Có chạy theo...tay mình 🆒🆒

dinhhocph
TÍCH CỰC
11 năm
Mp3 neutron hiện đc,mình đang nói lossless
pro giúp anh em chỉnh mấy cái thông số cho chất lượng hay với. cho em xin 2 kiểu,kiểu trầm buồn với kiểu nhạc rap. hè.
Thích
mình dùng neutron mà danh sách nhạc nó không sắp xếp theo a b c .. các bác ạ . làm sao nhỉ .
dinhhocph
TÍCH CỰC
11 năm
@thanhdat0591 Setting->sources->chọn folder bác nghe,giữ folder chọn setup và chọn sort by filename 😃 đơn giản vậy thôi 😃
Thắc mắc gì nữa không bác ;)
@dinhhocph em đang dùng con 840 có bộ nhớ trong + thẻ nhớ ngoài .lúc nó quét thì ko thấy phần bộ nhớ thẻ nhớ . cài đặt thế nào ạ ?
dinhhocph
TÍCH CỰC
11 năm
@thanhdat0591 Có thể do rom bác dùng :mad:
Huhuhu. Bac k up som lam em mua tren google play mat hon 5$ lun. Mua ung ho no. Hĩ
dinhhocph
TÍCH CỰC
11 năm
@DOHOAINAM200290 Cái tội không tìm hiểu 😁 thôi mua rồi dùng chính chủ cũng hay :p đỡ mang danh dùng app lậu 🆒

@DOHOAINAM200290 Mua dùng cho sướng có bản mới nhất
Bác chủ chỉ là bản cũ thui
Đang xài ver neutron ver 1.69.2

Tai noi dua bac thui. Mua ung ho nha phat trien ra phan mem hay ma. Hj. Up lun tieng viet vao sai phe. Thich neutron mp nhat. Player pro va power amp cung hay
dinhhocph
TÍCH CỰC
11 năm
@DOHOAINAM200290 Mình dùng cả 3 nhưng neutron có một điểm trừ là ngốn pin hơn player pro và pwamp :mad::mad:

để update bài hát thì thế nào hả bác ?
dinhhocph
TÍCH CỰC
11 năm
@thanhdat0591 Làm như lúc nãy,thay vì giữ thì bác ấn vào refresh nhé ( 2 lần ) 🆒

mấy pro giỏi quá. e hay nghe nhạc nhưng không để ý những cái đó. ai cho em xin cái bài chi tiết về nhạc lossless với mp3 320 với ạ.
dinhhocph
TÍCH CỰC
11 năm
@Rudo Katori Lossless là nhạc gốc chưa bị cắt giảm bitrate,còn mp3 320 là nhạc đã cắt giảm bitrate,chất lượng khác nhau khá nhiều.nhưng nếu bác dùng tai nghe thường thì mp3 320 là đủ :rolleyes:
Len chiasenhac.com co giai thich lun nha ban
Em thấy TTpod nghe là đỉnh nhất
dinhhocph
TÍCH CỰC
11 năm
@VEGAVEZESTA Đỉnh của đỉnh à :eek: mình nghe lần đầu 😁
dinhhocph
TÍCH CỰC
11 năm
Mình đã test bản neutron mp1.69.2 sau một tuần không bị check 🆒 nhưng máy phải root mới dùng được 😃

dinhhocph
TÍCH CỰC
11 năm
Neutron mp ver 1.69.2 mới nhất restore qua titanium backup :rolleyes: đảm bảo thành công 100% 🆒
https://www.box.com/s/1p16547lnd2lzf42ndvx

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019