Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Tổng hợp] reset, restart, factory reset trên PlayBook

vuhai6
26/10/2011 0:20Phản hồi: 132
132 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thích ứng dụng quá, nhưng chưa có 'hàng' để sử dụng. ;)
Thì ra đây là lí do mà thím @vuhai6 mua PlayBook 😁
Đang có 1 em PB 32G để làm thử, cám ơn Hai chia sẻ. :showoff:
iphone112i
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vẫn ấm ức tại sao RIM không cho em nó 3G
ps: ức thêm nữa là cục pin em 99 và em nó không auto focus được
Con này mà vọc chắc đã lắm đây, ae vọc sĩ nhà BB trổ tài đi nào!

---------- Post added at 08:25 PM ---------- Previous post was at 08:23 PM ----------

Trời ơi! bác @vuhai6 là thím sao?
Cách anh em xưng hô với nhau mà bác. Đừng bận tâm 😁
hok có tiền thì sao anh 🤔
os 2.0 beta mỗi khi wipe máy xong là vậy đó bác. phải factory reset để chạy lại rom
mr zenda
ĐẠI BÀNG
12 năm
Phiền bác cho em cái hướng dẫn factory reset, chứ em mù rồi 😔 Em còn chả hỉu factory reset là gì nữa... hix :(
Ạc, nó là phần 4 đó bác 😁 phần đó viết ra vì em vọc 2.0 beta cũng bị giống như bác mà =))

4. Restore lại rom gốc (factory reset)
ImQuoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
híc, thèm quá
có cách gì có thể giả lập Playbook không các bác,
go to Playbook/Ipad2
Thông tin hữu ích ghê 😁
chẳng có mà nghịch..thèm
Mark để khi dùng PB ...
letanfia
ĐẠI BÀNG
12 năm
em up lên phiên bản 2.0.0.4869 nhưng khi hạ xuống thì không được, đã security wipe xong, nhưng đến bước factory reset thì BDM update hiện lên nhưng không chạy được, nó cứ quay vòng vòng mà không chuyển qua download . thế là em đành sài máy chỉ với icon brower và seting. bác nào đã hạ xuống từ os 2.0.0.4869 thì chỉ giáo cho em với.
ps: giờ cầm con playbook như cầm cục gạch vậy !
Quăng qua mình coi sao. Hải - 098 333 7641
letanfia
ĐẠI BÀNG
12 năm
em xóa hết các BDM cũ đi, cài BDM 7 vào thì nó cho update qua os 1.8.... nhưng chờ down load lâu quá ( từ 10h tối đến 6h sáng vẫn chưa xong) mạng nhà em là FPT bán quang( băng thông 15mb) em download trên youtube được 1mb/s. không biết do máy chủ của rim chậm hay do bị lỗi gì ?
Mình nhớ không nhầm thì nó down tầm 1GB :| chậm lắm.
@vuhai6 Anh Hải ơi em hỏi chút. Máy Playbook của em để hết pin quên không sạc. Giờ cắm sạc vào nó không bật không lên và chỉ báo đèn đỏ. Bệnh đấy là bệnh gì và em nên xử lý nó như thế nào ạ. Em tham khảo thấy là do sụt nguồn, cần một nguồn điện ổn định để kích pin nó lên là được nhưng cắm sạc từ đêm qua tới giờ rồi mà vẫn không được. Bác xử lý giúp em phát!
letanfia
ĐẠI BÀNG
12 năm
sáng ra làm từ 7h30 đến 9h thì nó down xong, giờ hạ xuống os 1.8.0.6067 sài ...hehe . thanhk bác Hải !
h1s0k4
ĐẠI BÀNG
12 năm
em nâng lên 2.0.0.6149 nên ko root đc , làm sao để quay lại 2.0.0.4189 bây h ? 😔
saubeo
ĐẠI BÀNG
12 năm
em làm theo cách 4 để hạ về 1.x thì sao khi setup ban đầu nó lại tự nhẩy vào software update để up lên 2.0.6149 (bản này thì ko jailbreak dc). Các bác cho hỏi có cách nào để về 1.x hoặc 4189 rồi jailbreak ko ạ.
Do nó còn secsion để up lên 2.0 beta, bác đợi 1 ngày cho nó mất đi. Thì nó sẽ không up nữa.
Fodien3010
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em đang dùng os beta 2.0.x , h em muốn quay lai 1.0.8.. sao lúc em bấm vào update để up lại room gốc, nó báo là There is no updates... và bắt em điền vào email để nhận thông tin khi nào có bản update.@@. Bác nào rành giúp e quay lại bản 1.0.8 với ạ... Thanks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019