[Tổng hợp] reset, restart, factory reset trên PlayBook

vuhai6
26/10/2011 0:20Phản hồi: 132
132 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Fodien3010
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sau khi chuyen qua BDM tren MAC thi da degrade xuong duoc 1.0.8 , nhưng mà khi khởi động lại máy thì nó auto update len lại 2.0... Làm sao để tắt nó đây các bác?
Thanks
Tôi có chung câu hỏi với bạn này. Mong anh chị em có kinh nghiệm giải đáp giúp.
Thanks!
Mình update tới bước 2 thì đang install nó báo lỗi, khởi động PB thì có mỗi 2 biểu tượng. Vậy xử lý ntn vậy bạn....?
# vuhai6 : mình factory reset mà ko được bạn ah,khi mình làm lần lượt,đến khi click update thì BDM chạy một lúc rồi thông báo No Update Available..Như vậy thì sao update rom gốc được..Mình đang ở 2.0.4869 giờ muốn chuyển về 1.0.8.6067 mà không biết làm thế nào..Bạn hướng dẫn giúp mình được ko? Mình search cũng khôgn thấy chỗ down được rom này
cùng câu hỏi .....................................................
Bạn vào đây có tổng hợp link tải của các bản OS khác nhau cho Playbook này.
Sau khi tải xong bạn vào đây xem hướng dẫn để lên xuống OS nhé.
minh wipe lai may nhung sao no cu hien bang thong bao kiem tra phien ban update ko vay? Hien toi ban do hon 1h nhung ko chay ji het.Co the jup minh cach khac phuc ko?
đang muốn hạ xuống 1.0.8 từ bản 2.0 4689 gì đó mà BDM làm không được haizzz bac @vuhai6 ở đâu em tới nhờ phát. Xài 1.0.8 cho nó lành huhuhu
fmu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mới mua playbook tối qua, chơi thử game mà sau không tài nào tìm thấy phần exit nên cuối cùng shutdow máy, gà quá xin các huynh chỉ giáo!
Bạn vuốt màn hình từ dưới lên rồi thấy nó thu nhỏ cửa sổ lại, tại góc dưới bên phải của cửa sổ sẽ có dấu x để bạn đóng chương trình đang chạy.
fmu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hic em làm thế mà nó không ra bác ạ, các chương trình khác em làm thì ok duy chỉ có cái trò xêp hình cài sẵn thì "tịt" ạ!
Bác vuốt lần lượt từ 4 góc màn hình vào trong la dc thôi.
blueis
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hic, đọc bài này của bác hơi trễ. Hôm nọ e bị treo ko biết phải giữ những nút nào để restart >> đành giữ Power 1 lúc cho nó Turn Off >> xót ;(

Thanks !
joby
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác Hải cho em hỏi xíu, muốn bỏ hình nền đang cài để trở về hình gốc của máy, em lở đặt 1 hình nền dung lượng lớn xong bây giờ không thích nữa muốn đổi ảnh khác mà cài hoài không được. Xóa hình đó trong bộ nhớ, restar máy lại nó vẫn hiện lên . Cảm ơn trước nhé
sao minh update ve rom goc ko dc lam nhu buoc 4 ma no lai update cac module cua rom 7971 moi nhat do.sr ko co unikey

1. em cai den conet thi no toan ghi Incorrect IP OR password bac giúp em với,em ko sai pass
Xin hỏi Playbook mình khách xài quên pass giờ khắc phục làm sao .
Anh em dùng BlackBerry thì chắc chả lạ gì cái thao tác này, Wipe data để xoá toàn bộ những dữ liệu trong máy, cũng như những phần mềm cài thêm và các thiết lập, đưa máy về tình trạng mặc định. Khác với trên điện thoại BB, quá trình wipe trên PlayBook diễn ra khá nhanh.

Để thực hiện việc này thì bạn cần truy cập vào Settings -> Security -> Security Wipe, đánh vào chữ blackberry, và cuối cùng là nhấn vào phímWipe Data.

CÁC BÁC ƠI CỨU EM VỚI EM VỪA TẬU ĐƯỢC MỘT EM THI LAM NHƯ TRÊN VÀ THÔI RỒI GIỜ CON PLAYBOOK CUA EM KHÔNG BẬT NGUỒN ĐƯỢC NỮA XIN CÁC BÁC GIÚP ĐỠ. HUHUHUH
thèm! lót gạch ngồi hóng playbook
chauphu02
ĐẠI BÀNG
12 năm
các thông tin quá hữu ích ;)
bước 4 làm mãi mà ko được playbook của e ko nhận camera
em làm đúng như bác nói. nhưng đên lúc up thi no báo lỗi không up được vì sao vậy?
thecuongkct
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cũng bổ ích nhưng ko hợp với e pb của mình,phải mang đi bao hanh thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019