[Tổng hợp] reset, restart, factory reset trên PlayBook

vuhai6
26/10/2011 0:20Phản hồi: 132
132 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

beatsby bị bệnh gì hả, trích dẫn nguyên bài viết rồi để đấy.
cầm ra dauden nhờ ng ta kích lên giùm
@vuhai6 Không có cách khác à bác, mình ở Đà Nẵng lận, chẳng lẽ lại phải gởi vào trong đó kích dùm.
@vuhai6 Có cách nào tự kich được không anh? Nhờ vả người ta mình cũng ngại mà gửi tiền thì không biết định giá như nào cả!
Bác vuhai6 làm một bài hướng dẫn gõ tiếng Việt có dấu trên tinhte.vn cho anh em mới dùng pb tham khảo chứ nhiều người không biết quá !
Bác cứ dính nó trên đầu luôn ý:p
mucsher
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho mình hỏi là nếu máy đã được root và sau đó Security Wipe thì máy trở về trạng thái ban đầu vậy máy vẫn được root chứ
mình mới wipe lại để thay đổi id,tới phần update software thì mình tải về rất lâu.dung lượng có 338mb nhưng mình tải lên tới 359mb,máy báo 100% luôn và hiện chữ "download complete" nhưng nó vẫn cứ taỉ về hoài tới giờ lên 360mb mà vẫn chưa xong.vậy là sao mấy bác?
bachtuocn2t
ĐẠI BÀNG
12 năm
rất hữu ích với những người vừa bắt đầu sd Pb như mình
mrlanhz
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có ai factory reset mà rút ra chưa, đang làm cho cái playbook mà gặp trúng TH mạng VNPT quá lỡm, với lại server của RIM ko biết có bị gì ko mà download modules khi factory reset có 2kb/s
Muốn rút ra đổi mạng khác mà sợ nó thành cục gạch quá 😔
baolong2426
ĐẠI BÀNG
12 năm
hehe mình mới cưới đuocej em no chiều này,hiện đang tìm cách để vọc e nó đây
PB của mình đang xài ngon lành (OS_ver 2.1.0.1088) trước đến giờ không sao, mới hôm qua cài một vài tool/softwares vào sáng nay mở lên thấy chức năng trong Camera không hoạt động - Camera bị đen ngòm, switch camera trước cũng không được, click shoot thì báo lỗi 'Error.4003 Picture'. Tuy nhiên mở chức năng Video Chat thì thấy Camera vẫn work ngon lành (Video Chat chỉ mở đc camera trước). Thấy nhiều bro cũng bị Error.4003 nhưng chẳng thấy ai nói đúng nguyên nhân là gì - có người còn đổ lỗi do ROM 2.0/2.1..
Mình đã thử wipe máy nhưng cũng kg cải thiện được gì.
Túm lại thì bi giờ mình đang phải try to reset về ROM gốc. (doing now)
Nếu kg được nữa thì đành bó tay...
😔 Đã làm theo các bước reset về ROM gốc, cuối cùng OS Version cũng lên 2.1.0.1088.
Sau khi DONE, camera vẫn bị đen ngòm. Không hết bệnh!!!
Có cao thù nào giúp dùm em với...

HELP ME PLEASE!!!
@tranhalong08 co the no bi xung dot cac pm Android do bac, trc e cung bi vay xoa cac pm Android bi nghi gno gay ra loi nay the la het. sory vi viet ko dau
htkad
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thank bác, up để sau nghiên cứu, vọc.
beckxd
TÍCH CỰC
11 năm
đang reset lại máy theo cách của bạn, lâu quá hic hic
ducmnm
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hôm qua chỉ mở cái file văn bản hơi nặng chút thôi mà em nó treo luôn, thế là được thực tập restart!
Cho em hỏi sau khi factory reset máy, thì trên máy em chỉ còn có browser còn mấy cái bult-in app như camera, calender, messenger .. đều ko có ... vậy phải cài mấy cái app đó ở đâu ạ
tình hình là e quên mất pass BlackBery ID.lấy lại thế nào?ai chỉ giùm với.bjo cài cái gì nó cũng bắt nhập pass.nản...
Em cũng tình hình tương tự!mất cha pass
fanmytamus
ĐẠI BÀNG
11 năm
mới hôm kia sang nhà bác mềnh chơi, để em playbook ở bàn, ăn cơm xong ôi thôi, ông anh nhà bác táy máy nghch mãi ko mở đc vì mình đặt pass thế là nhập đến 9 lần còn mỗi một lần lúc mình cầm đến phát hiện ra thì phải đưa máy về tình trạng của nhà máy ssan xuất, xong cứ update room lên 2.1.01314 bt thui, mọi chức năng vẫn mượt như thường .:x có tội vẫn chịu 1 nỗi ấm ức là mất hết ảnh ọt, rồi clip mới quay hôm đi tổng kết năm của công ty 😔 có bác nào có cách lấy lại ko chứ cứ wipe mà chưa kịp backup là mất thế này chắc chết :((
mình nghĩ Wipe cũng như format vậy, hình như chưa có cách nào khôi phục lại dữ liệu PB cũng như BB sau khi wipe, chia buồn với bác nhé.
fanmytamus
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái này mà khắc phục đc thì các hãng dt khác chỉ có mà toi, ko hiểu bb10 có lưu ý khioản này ko chứ cứ phải lo back up hoặc up lên các loại đám mây để giữ giữ liệu suốt thì cũng nản với mấy em sờ mát phôn
Vừa tậu 1 em,cảm giác ban đầu cũng thích thật.Mỗi tội cai phím nguồn khó ấn quá.
@blackcat1412 Cái nút nguồn đó chỉ có 1 tác dụng khi tắt máy hẳn rồi mở lại thôi còn lại chả bao giờ cần dùng đến.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019